PDA

View Full Version : Cần pro chỉ giúp việc việt hóa bản MU Mobie

Shinsok
15-07-16, 05:27 PM
E đã có bản MU sever của Khựa bh em đã việt hóa hết các file dạng XML trong resouce của nó nhưng không biết làm sao nén nó lại để nhét vào client. Bác nào pro chỉ em cái e xin hậu tạ ạh.

Hearts
15-07-16, 05:48 PM
Việt Hóa ở Server thì chỉ ít thôi .
Client việt hóa thì :
một phần ở GameSite sử dụng Unity để unpack/pack
một phần ở bin/data sử dụng Unity để việt hóa vì nó là dạng asset unity
Và quan trọng hơn là một mớ .dll trong bin/data phải tìm hiểu mới có thể việt hóa được 100%

Chốt vấn đề : Cần phải biết về Unity3d và google download cái bộ Unity3d về mà vọc [ tài liệu , hướng dẫn v.v.v.v. ]

anfbi98
15-07-16, 05:59 PM
b cho mình xin client và server mu mobile vs, cho mình link fshare or google drive với, nghe ns có webserver gì đó nữa ms chạy được, topic của sgamer toàn link baidu ko à. bản china cũng đc miễn run và play đc là ok.thanks b

Hearts
15-07-16, 06:02 PM
b cho mình xin client và server mu mobile vs, cho mình link fshare or google drive với, nghe ns có webserver gì đó nữa ms chạy được, topic của sgamer toàn link baidu ko à. bản china cũng đc miễn run và play đc là ok.thanks b

Bên cái topic share Mu 1.5.1 có link đấy . Server chơi OK nhưng chỉ offline thôi

Shinsok
15-07-16, 06:30 PM
Việt Hóa ở Server thì chỉ ít thôi .
Client việt hóa thì :
một phần ở GameSite sử dụng Unity để unpack/pack
một phần ở bin/data sử dụng Unity để việt hóa vì nó là dạng asset unity
Và quan trọng hơn là một mớ .dll trong bin/data phải tìm hiểu mới có thể việt hóa được 100%

Chốt vấn đề : Cần phải biết về Unity3d và google download cái bộ Unity3d về mà vọc [ tài liệu , hướng dẫn v.v.v.v. ]

Nếu bác có lòng bác hd e sủ dung cái Unity3d với. E tìm mã mà không được làm nó không ra. Ra rồi lại không vào ....

anhemtb113
15-07-16, 09:36 PM
Nếu bác có lòng bác hd e sủ dung cái Unity3d với. E tìm mã mà không được làm nó không ra. Ra rồi lại không vào ....

thớt ơi rep ib mình hỏi cậu vài cái naòoooooooooooo

Shinsok
16-07-16, 08:21 AM
thớt ơi rep ib mình hỏi cậu vài cái naòoooooooooooo

Sao thím ơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

thuanphatkb
16-07-16, 10:11 PM
Bác làm được không , cả SDK nữa

ntquang.info
17-07-16, 05:31 AM
Server việt hóa cũng cần nhiều chỗ để phần thông báo hệ thống được dịch, mu2v cũng chưa dịch được hết chứ không phải là 1 phần nhỏ, có source mới dịch được full, về phần client thì dịch chủ yếu ở dll, và nếu sử dụng mặc định thì 100% là k dịch được full, cho dù có dịch full dll cũng k full được 100%. Riêng trong bin các files md5 phải dịch và biết cách edit nếu không sẽ bị dis khi chơi game :D, hiện tại có files auto game là mình dịch không được buộc phải xài tiếng anh, cứ dịch là dis khi nhấn vào hoặc hình ảnh bị mờ, chơi trên mobile thì k sao, pc thì lại bị, ai biết thì inbox skype ntquang.info trao đổi dùm nếu ok mình xin hậu tạ :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Shinsok
18-07-16, 11:07 AM
Server việt hóa cũng cần nhiều chỗ để phần thông báo hệ thống được dịch, mu2v cũng chưa dịch được hết chứ không phải là 1 phần nhỏ, có source mới dịch được full, về phần client thì dịch chủ yếu ở dll, và nếu sử dụng mặc định thì 100% là k dịch được full, cho dù có dịch full dll cũng k full được 100%. Riêng trong bin các files md5 phải dịch và biết cách edit nếu không sẽ bị dis khi chơi game :D, hiện tại có files auto game là mình dịch không được buộc phải xài tiếng anh, cứ dịch là dis khi nhấn vào hoặc hình ảnh bị mờ, chơi trên mobile thì k sao, pc thì lại bị, ai biết thì inbox skype ntquang.info trao đổi dùm nếu ok mình xin hậu tạ :D

Thím có thể chia sẻ để anh em cùng phát triển không ??

Shinsok
18-07-16, 03:36 PM
Ai giúp em với. Đam mê quá mà tìm mãi không ra.................Có hậu tạ. ^^

google_
18-07-16, 06:10 PM
Ai giúp em với. Đam mê quá mà tìm mãi không ra.................Có hậu tạ. ^^

unity mà dịch còn dll thì dịch bằng nrlt data thì tìm assets thôi

anhemtb113
18-07-16, 10:50 PM
mừn xin yahoo cậu cái coiiiiiii fb cũng đcccccccccccc:-h:-h:-h:-h

Shinsok
19-07-16, 10:44 AM

Em việt hóa hết các file XML rồi giúp e chuyển thành file unity3d đc không? có hậu tạ. E chuyển mà nó không nhận.

--- Chế độ gộp bài viết ---

mừn xin yahoo cậu cái coiiiiiii fb cũng đcccccccccccc:-h:-h:-h:-h

Thím cần gì nào ? !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Shinsok
19-07-16, 02:57 PM
up.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!

phamhieu92
19-07-16, 03:29 PM
có bác nào việt hóa đc thì chỉ cho chúng tôi biết cách với cảm ơn !

khainqps01237
30-07-16, 01:01 PM
nrlt là gì thế thiếm hồi giờ toàn dùng ultraedit :-?:-?:-?:-?:-?