PDA

View Full Version : [JX] Update Ver 4 - Hoa Sơn - Đằng Long - Tinh Sương....

Trang : 1 2 3 [4]

bachvanphi
30-09-16, 01:20 PM
Các bác cho e hỏi tý ạ..!
Như e muốn thêm vật phẩm vào đây thì vào đâu để thêm ạ..!
E mò hoài không ra, phiên bản Jxwin :-/:-/

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em cảm ơn ạ..!

cauca.heocon
01-10-16, 06:58 PM
ai giúp mình với , tại sao mình không gia nhập đc môn phái nhỉ ? dùng lệnh bài gm cũng không gia nhập được môn phái :((

JXDev
01-10-16, 07:28 PM
ai giúp mình với , tại sao mình không gia nhập đc môn phái nhỉ ? dùng lệnh bài gm cũng không gia nhập được môn phái :((

1 . Cấp 10 mới gia nhập được
2. Hệ nào vào môn phái hệ đó .
3. Chịu. bạn chụp GS xem có lỗi gì ko

cauca.heocon
01-10-16, 08:50 PM
1 . Cấp 10 mới gia nhập được
2. Hệ nào vào môn phái hệ đó .
3. Chịu. bạn chụp GS xem có lỗi gì ko

mình làm đủ mọi cách rồi mà k k gia nhập đc môn phái :(

JXDev
01-10-16, 09:08 PM
mình làm đủ mọi cách rồi mà k k gia nhập đc môn phái :(

Bạn thử tắt GS đi chạy lại GS rồi xem cho kỹ coi có báo lỗi đoạn nào ko . Mình cũng sài sv này vào phái vèo vèo

AlexKing
06-10-16, 05:04 PM
Buồn nhỷ em khoái bộ Ui này lắm 8-> bữa unpack thử của sv kia mà của hắn là JX Win lên ko sài dk

mà ai đây :( sao thấy nc thân quen quá t chả biết ai

JXDev
06-10-16, 06:10 PM
mà ai đây :( sao thấy nc thân quen quá t chả biết ai

Dza em là người lạ bác Alex ơi em chỉ mới tham gia JX thôi trước kia có tham gia mà nghỉ thời gian giờ mới chơi lại có cái nick cũ kỷ nhiệm mà bị gì rồi ko viết bài dk lên bỏ :P

AlexKing
06-10-16, 06:25 PM
Dza em là người lạ bác Alex ơi em chỉ mới tham gia JX thôi trước kia có tham gia mà nghỉ thời gian giờ mới chơi lại có cái nick cũ kỷ nhiệm mà bị gì rồi ko viết bài dk lên bỏ :P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JXDev
06-10-16, 06:29 PM

AlexKing
06-10-16, 06:40 PM

vậy có khi t phải kiu bác là a đấy, t mò jx sau thời đó. Khoe đồ tí đã, jx win sắp bị tận diet :(

JXDev
06-10-16, 06:56 PM
vậy có khi t phải kiu bác là a đấy, t mò jx sau thời đó. Khoe đồ tí đã, jx win sắp bị tận diet :(

Em mới xem clip của bác post trên Page rồi đã thôi rồi kk em khoái cái kiểu ngoại trang của bác rồi ấy /:)

AlexKing
06-10-16, 06:59 PM
Em mới xem clip của bác post trên Page rồi đã thôi rồi kk em khoái cái kiểu ngoại trang của bác rồi ấy /:)

bắt chước HoangTVT đó chứ t mà làm ăn gì dc, t thấy cu hoàng làm ngon t làm theo

JXDev
06-10-16, 07:03 PM
bắt chước HoangTVT đó chứ t mà làm ăn gì dc, t thấy cu hoàng làm ngon t làm theo

Thế bạc định khi nào Open lại để em vào đi quánh nhím >-)

AlexKing
06-10-16, 07:08 PM
Thế bạc định khi nào Open lại để em vào đi quánh nhím >-)

sợ ngày đó ko có nữa đó, hôm bữa mở test có 1 ngày mà nó bug nát bét ra :( khá sợ, dạo này bệnh quá cũng ko phá phách nhiều r

JXDev
06-10-16, 07:13 PM
sợ ngày đó ko có nữa đó, hôm bữa mở test có 1 ngày mà nó bug nát bét ra :( khá sợ, dạo này bệnh quá cũng ko phá phách nhiều r

Đam mê thì cứ Offline mà chiến bác ạ chứ Online giờ dân tình giờ phá dzữ lắm như em sáng đi làm tối về vọc vạch 1 tý rồi ngủ nghỉ mai làm tiếp

KangGary
06-10-16, 07:14 PM

Đẹp quá bác ơi =P~=P~=P~=P~=P~

AlexKing
06-10-16, 08:20 PM
Đam mê thì cứ Offline mà chiến bác ạ chứ Online giờ dân tình giờ phá dzữ lắm như em sáng đi làm tối về vọc vạch 1 tý rồi ngủ nghỉ mai làm tiếp

:( off r lấy gì bỏ vào bụng :( t mò jx cũng hi vọng có ngày onl dc kiếm tí tiền mà :(

Đẹp quá bác ơi =P~=P~=P~=P~=P~

làm cái bộ ui cực thấy pà :( đẹp mà cực lắm ham hố gì :(

JXDev
06-10-16, 08:55 PM
:( off r lấy gì bỏ vào bụng :( t mò jx cũng hi vọng có ngày onl dc kiếm tí tiền mà :(

làm cái bộ ui cực thấy pà :( đẹp mà cực lắm ham hố gì :(

Kiếm tiền tỷ bác ê ^^ nói thế thôi chứ mỗi người một suy nghĩ bác à Em thì thích chơi Online của người ta hơn ^^

kluan86
08-10-16, 08:54 PM
Các bác ơi, trong folder pays có file database , trong file đó có config server mình muốn đổi server là 1 ip khác nhưng mình ko biết nó mã hóa = gì ,mình thử md5 rồi mà ko đc ?

vuduymanh
08-10-16, 09:41 PM
Các bác ơi, trong folder pays có file database , trong file đó có config server mình muốn đổi server là 1 ip khác nhưng mình ko biết nó mã hóa = gì ,mình thử md5 rồi mà ko đc ?

Ip config hiện tại là 192.168.1.200 đc mã hóa thành ký tự
Bạn dùng cái này nhe GMPassGen.exe
Link tool mã hóa ip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vanhoctk1
08-10-16, 10:45 PM

Dùng phần mềm GMPassGen để đổi pạn
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kluan86
09-10-16, 08:15 AM
Mình đã tải gmpass của các bạn rồi, nhưng vẫn không được, nó có 4 textbox ,2 textbox trên để mình nhập,mình nhập 2 textbox trên giống nhau 192.168.1.200 nó gen ra 2 string mã hóa nhưng copy cái nào vô file đó cũng ko đc. Các bác giúp với, mình dùng sql server với ip 192.168.1.200 thì kết nối db đc.Chỉ mình mã hóa với,Mình chạy trong client lan.

kluan86
14-10-16, 11:58 AM
Ip config hiện tại là 192.168.1.200 đc mã hóa thành ký tự
Bạn dùng cái này nhe GMPassGen.exe
Link tool mã hóa ip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ý mình là trong file database có các dòng sau:

;account_tong
DataBase=q0n8oitJqQQsfARc__0UCLAbwKw1FwNH
User=RGKJWHBUJMGGeN;R__-ENMQjYUQjWQLE
PassWord=BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME

=> Mình đã dùng GMPassGen để mã hóa kí tự của password: 1234560123 nhưng nó không ra "FO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME" có nghĩa là trong file xài tool khác mã hóa rùi. Bạn nào rành help mình với

JunWoo1
14-10-16, 01:23 PM
ai up hộ lại cái thẻ gm được không, click vào web google drive báo không đúng đường dẫn

vanhoctk1
14-10-16, 01:53 PM
ai up hộ lại cái thẻ gm được không, click vào web google drive báo không đúng đường dẫn

Của bác đây..!

KangGary
14-10-16, 02:04 PM

Của thím đây, khỏi mắc công link lòng vòng :-* quảng cáo nào nọ :))

JunWoo1
14-10-16, 09:23 PM

cho hỏi ở trong này có 1 folder tên ff :| vậy thì những file trong đó hoặc folder đó paste vào đâu ? :|
sry vì trong đó k có note viết đường dẫn của file ở đâu nên bây giờ mới lên hỏi :)

cuongvh93
15-10-16, 08:02 AM

Ghét nhất ai chèn Link QC này nọ, like bác :D

JXDev
15-10-16, 09:36 PM
Up phát cho Topic nó lên ^^ dạo này buồn chán chuyển qua nghịch bộ Ui của VLMP :) Dùng tạm sv Online của người ta chép Ui vào để làm khỏi chạy sv :D

vuduymanh
15-10-16, 11:02 PM
Up phát cho Topic nó lên ^^ dạo này buồn chán chuyển qua nghịch bộ Ui của VLMP :) Dùng tạm sv Online của người ta chép Ui vào để làm khỏi chạy sv :D

Bác unpach dc bộ ui vlmp dùng dc chưa có bị lỗi j ko

JXDev
16-10-16, 12:36 AM
Unpack ra toàn file TXT thôi anh . Em mò từng file một để làm với chỉnh spr để khỏi phải dùng file updatejxf10 thì mới hiễn hình ảnh UI . Với lại em lười làm SPR động lên làm SPR tĩnh luôn nó hơi xâu :))

dovietthai
16-10-16, 08:44 PM
võ lâm mà nhìn cứ như đang xem tiên hiệp =)))))))))))))

rang_sut
18-10-16, 06:46 PM
Skill hoa sơn của bạn đức thêm bóng hình kill thôi

Bạn kham khảo skill hoa sơn của jxrin.com ngon hơn hiệu ứng vòng sáng quanh người và bóng nước dưới chân
Như mình nè hi

Mạnh cho mình xin cái spr vóng sáng quanh người dc k?

vuduymanh
18-10-16, 10:01 PM
Mạnh cho mình xin cái spr vóng sáng quanh người dc k?

Máy bị sao ý hôm nay mua 2 thanh ram samsung 4gb ddr3 12800 cắm vào nó cứ pip pip
Ram cũ 2gb thì dc nhưng để lại cho quán mất rồi huhu

rang_sut
19-10-16, 03:48 PM
Máy bị sao ý hôm nay mua 2 thanh ram samsung 4gb ddr3 12800 cắm vào nó cứ pip pip
Ram cũ 2gb thì dc nhưng để lại cho quán mất rồi huhu

Ý bác là ko muốn cho hay là từ h bác ko dùng máy tính nữab-)

duynguyenjx
19-10-16, 06:26 PM

Vào Bí Sử chơi JXDEV ơi, sv này chơi vui !

JXDev
19-10-16, 09:55 PM
Inbox link đi Duy :)) vào PK chơi

HungDevJX
20-10-16, 09:04 AM
Vào Bí Sử chơi JXDEV ơi, sv này chơi vui !

dev không dev mà đi chơi võ lâm :))

cuongvh93
20-10-16, 09:16 AM

Khoái bộ UI của VLMP vl luôn :x

vuduymanh
20-10-16, 12:45 PM
Ý bác là ko muốn cho hay là từ h bác ko dùng máy tính nữab-)

bạn thích hiệu ứng của skill hoa sơn thì đây
bộ này là của minhduc_aa share cho mình bạn thích dùng hì tải về
linh hiệu ứng skill hoa sơn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

JXDev
20-10-16, 06:14 PM
Khoái bộ UI của VLMP vl luôn :x

Đang dần hoàn thiện rồi cường ^^. Xong sẽ kỷ niệm cho anh em sài chơi

cuongvh93
21-10-16, 06:26 PM
Đang dần hoàn thiện rồi cường ^^. Xong sẽ kỷ niệm cho anh em sài chơi

Cả tháng nay k đụng tới nữa rồi bác ơi, dạo này tự nhiên nghiện viết web cho JX. không biết có ai cần k share cho ae dùng :D

JXDev
21-10-16, 06:35 PM
Cả tháng nay k đụng tới nữa rồi bác ơi, dạo này tự nhiên nghiện viết web cho JX. không biết có ai cần k share cho ae dùng :D

Em thì cả tháng rồi toàn làm Ui :) chỉ ước có bộ Ui full về Edit cho khỏe chứ toàn đi mò ẫm có khi mây ngày mới ra 1 file :|

minhduc_aa
21-10-16, 07:30 PM
Em thì cả tháng rồi toàn làm Ui :) chỉ ước có bộ Ui full về Edit cho khỏe chứ toàn đi mò ẫm có khi mây ngày mới ra 1 file :|

Toàn các bác tâm huyết quá vậy ... mình không được như thế. Lo làm ăn, tán em lớp trưởng hồi cấp 2 mê chết đi được. Dạo này nghịch JX mình cũng chính thức chán rồi ... tính ra vào forum gần 1 năm à.
Hỏi ngoài luồng và giới thiệu tí xíu: Có bạn nào hay lướt đọc haivl và xem trang xem.vn hiện nay không? ^^ ;))>:). Bác nào chưa biết thì vô giải trí sau ngày căng thẳng

JXDev
21-10-16, 07:36 PM
Toàn các bác tâm huyết quá vậy ... mình không được như thế. Lo làm ăn, tán em lớp trưởng hồi cấp 2 mê chết đi được. Dạo này nghịch JX mình cũng chính thức chán rồi ... tính ra vào forum gần 1 năm à.
Hỏi ngoài luồng và giới thiệu tí xíu: Có bạn nào hay lướt đọc haivl và xem trang xem.vn hiện nay không? ^^ ;))>:). Bác nào chưa biết thì vô giải trí sau ngày căng thẳng

Xểm e vy que =]]~Em fan cuồng xem.vn đây xem chùa :))

tvnnam
21-10-16, 10:42 PM
bận công việc và gia đình ....lâu ko vào dev jx được ....không biết có gì mới không ace nhỉ? :-bd....

JXDev
21-10-16, 11:04 PM
bận công việc và gia đình ....lâu ko vào dev jx được ....không biết có gì mới không ace nhỉ? :-bd....

JX dạo này ế ẩm lắm rồi bác ơi ^^

tvnnam
28-10-16, 12:20 AM
Full không che, khi Hắc Thần là Hắc Thần

Share hàng sớm.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)8->

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)8->

Một số cái Trang sức mình dịch chưa đúng lắm, có bạn nào có hàng thật ở VLTK thì cho mình xin ảnh của mấy thuộc tính món trang sức nha. Mình toàn dựa vào giới thiệu của game mà làm nên câu cú ko dc chuẩn. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy:
1. Giải nén lấy shipin.lua copy vào script/skill/shipin, đồng bộ với client luôn.
2. Thư mục special chép vào script/skill/, đồng bộ với client
3. magicattrib_ge chép vào setting/item/004/, sau đó đồng bộ tương tự qua client. Bạn/anh em nào có đã chỉnh sửa magicattrib_ge, sợ mất thuộc tính đã chỉnh thì tìm trong bản của bạn đang dùng có chỉ số nào mà có số to, như là "dạng 195", chỉ số 35343423 hay 234234929 gì đó chẳng hạn, thì đối chứng qua bản của mình trên file excel sửa ID skill đó nhỏ lại như của mình lại cho phù hợp rồi dùng bản của bạn cũng được.
copy magicattrib_ge chép vào server1/itemexchange_setting/item/004 và server1/rolevalueladder_setting/item/004
copy magicattrib_ge chép vào gateway/itemexchange_setting/item/004 và gateway/rolevalueladder_setting/item/004
4. skills.txt copy vào setting và đồng bộ với client.
5. copy file skill trong script ở client ra folder bên ngoài có đường dẫn ví dụ: D:\Volamtruyenky\skill
D:\Volamtruyenky\script\skill\
Hẹn gặp lại.

Cho Mình xin cái link down với? link google mất file rồi*-:)

tvnnam
28-10-16, 08:07 AM
up lên đầu........... cho ai giúp mình phát :Laluot_208:

tvnnam
28-10-16, 01:31 PM
Cho Mình xin cái link down với? link google mất file rồi*-:)

JXDev
28-10-16, 06:10 PM

Bác Nam down sv của minhduc_aa về copy qua :D

tvnnam
28-10-16, 08:58 PM

Bác Nam down sv của minhduc_aa về copy qua :D

Mình muốn lấy file đó thôi bạn ạ. Vì mình đang dev sever khác rồi bạn ạ. Ai còn giữ file đó cho mình xin với? ������

minhduc_aa
28-10-16, 09:21 PM
Sorry a tvnam e cho vô server mà hungdevjx úp link server của e ở trang 1 luôn đó. File hắc thần thì gồm setting/skill.txt và script/skill/ blackgod.lua đó anh tvnam. E onl ĐT. Như mọi khi cuối tuần nên nhậu hehe. Chúc mọi người cuối tuần vui luôn nhe :)

tvnnam
28-10-16, 09:32 PM
Sorry a tvnam e cho vô server mà hungdevjx úp link server của e ở trang 1 luôn đó. File hắc thần thì gồm setting/skill.txt và script/skill/ blackgod.lua đó anh tvnam. E onl ĐT. Như mọi khi cuối tuần nên nhậu hehe. Chúc mọi người cuối tuần vui luôn nhe :)

Ojk. Thank e nhiều. A bị mất máy nên mất luôn công sức dev từ trước đến nay. Định nghỉ quy ẩn giang hồ nhưng vì đam mê và mới kiếm tiền tậu được e lap mới nên định 2 ngày nghỉ rảnh ngồi nghịch dev chút e ah. Hj. Lâu ko vào thấy mọi người tiến bộ lên nhanh quá. Có gì a không hiểu thì hỗ trợ a nhé.hjhj.

HungDevJX
28-10-16, 09:44 PM
Ojk. Thank e nhiều. A bị mất máy nên mất luôn công sức dev từ trước đến nay. Định nghỉ quy ẩn giang hồ nhưng vì đam mê và mới kiếm tiền tậu được e lap mới nên định 2 ngày nghỉ rảnh ngồi nghịch dev chút e ah. Hj. Lâu ko vào thấy mọi người tiến bộ lên nhanh quá. Có gì a không hiểu thì hỗ trợ a nhé.hjhj.

onl vài SV nữa mà bị core dump Linux thì e share hết!! nghĩ game, Để học piano hướng về nghệ thuật ban đầu mình đã định hướng=D>

tvnnam
28-10-16, 10:56 PM
onl vài SV nữa mà bị core dump Linux thì e share hết!! nghĩ game, Để học piano hướng về nghệ thuật ban đầu mình đã định hướng=D>
Biết quy luật: "tre già , măng mọc".... nhưng e mà nghỉ thì a sẽ buồn đấy. Mà e đã onl vài sever rồi cơ ah. Vậy e có sever nào ổn định và full hoạt động mà tốt hơn thì share cho ae nghịch với. Cảm ơn vì tinh thần chia sẻ của e.đợi tin tốt từ e.

JXDev
28-10-16, 11:16 PM

Có sv này dk ko tvnam ^^

tvnnam
28-10-16, 11:21 PM

Có sv này dk ko tvnam ^^

Ngon đấy e. Nhưng sever e đang onl mà. Hj. Cho a xin thêm vài thông tin về sever này với. A đang định tìm một sever để nghịch dev lại.

JXDev
28-10-16, 11:32 PM

Full Ui của VLMP đúng là bác tranminhdo cái gì cũng có ^^

tvnnam
28-10-16, 11:41 PM

Full Ui của VLMP đúng là bác tranminhdo cái gì cũng có ^^

A tưởng sever của e.hj. nà của bác đô ah. Nhìn ngon nhỉ

JXDev
28-10-16, 11:46 PM
SV của người ta Online ko biết phải của bác đô hay ko nhưng bộ Ui là của bác đô ;))

tvnnam
28-10-16, 11:50 PM
SV của người ta Online ko biết phải của bác đô hay ko nhưng bộ Ui là của bác đô ;))

Thế e đã mò đc cái ui chưa? A thấy e đang unpack nó mà

JXDev
28-10-16, 11:54 PM
Em đang làm dần dần anh ơi không được như VNG vì thiếu file nhiều quá. Mới trôm chỉa ý tưởng của bác minhdo về cái bang hội

HungDevJX
28-10-16, 11:57 PM
Biết quy luật: "tre già , măng mọc".... nhưng e mà nghỉ thì a sẽ buồn đấy. Mà e đã onl vài sever rồi cơ ah. Vậy e có sever nào ổn định và full hoạt động mà tốt hơn thì share cho ae nghịch với. Cảm ơn vì tinh thần chia sẻ của e.đợi tin tốt từ e.

Thì bản tranminhdo nè!! thực ra Sv linux bh!! Bản này cũng vậy thoy!! tranminhdo ổng cũng chỉ fix lại mà bán cũng chả khác gì!!

SV bh muốn thoát khỏi cái bóng của các SV còn lại phải tự tay dev lại scpri và dev theo ý mình!! chứ bh các sv hao hao nhau ===> gamer nãn hết mún chơi!!!:-?

tvnnam
29-10-16, 12:02 AM
Thì bản tranminhdo nè!! thực ra Sv linux bh!! Bản này cũng vậy thoy!! tranminhdo ổng cũng chỉ fix lại mà bán cũng chả khác gì!!

SV bh muốn thoát khỏi cái bóng của các SV còn lại phải tự tay dev lại scpri và dev theo ý mình!! chứ bh các sv hao hao nhau ===> gamer nãn hết mún chơi!!!:-?

Ý em là giống sever bắc nam đó ah. Mà nghe nói sever bác đô bán giá 5 triệu phải ko? Thế nó có gì khác so với sever share trên clb ko e?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em đang làm dần dần anh ơi không được như VNG vì thiếu file nhiều quá. Mới trôm chỉa ý tưởng của bác minhdo về cái bang hội

Ui thế là ngon rồi. Nếu đc như vng thì ko có sever lậu đâu e. Hj

JXDev
29-10-16, 12:05 AM
Bác đô có bộ Ui full lên bác ấy edit lại y như VNG luôn chỉ có cái vài button góc phải ko bấm dk chỉ bấm dk 1 > 2 cái ko biết bác ấy ko dẫn link cho nó bấm dk hay là sao

HungDevJX
29-10-16, 12:06 AM
Ý em là giống sever bắc nam đó ah. Mà nghe nói sever bác đô bán giá 5 triệu phải ko? Thế nó có gì khác so với sever share trên clb ko e?

Ui thế là ngon rồi. Nếu đc như vng thì ko có sever lậu đâu e. Hj

Nói thẳng ra là Fix bán chứ chả có j!! viết thêm 1 tí hệ thống ở login và hỗ trợ!! Hoa sơn.... v thôi!! edit ctc 3 trụ nữa hay sao ấy!!

Còn SV bắc nam !! ng ta dev theo ý ng ta!! k hiểu hết dc !! vì code của dark ít Cmt qá nên khó hiểu :(#-o với lại cấu trúc của dark viết nên bị lỗi fix cũng k xong

tvnnam
29-10-16, 12:12 AM
Bác đô có bộ Ui full lên bác ấy edit lại y như VNG luôn chỉ có cái vài button góc phải ko bấm dk chỉ bấm dk 1 > 2 cái ko biết bác ấy ko dẫn link cho nó bấm dk hay là sao

Um. A ko nghiên cứu về ui nên cũng ko rõ.hj. nhưng nhìn cũng đẹp mà

Nói thẳng ra là Fix bán chứ chả có j!! viết thêm 1 tí hệ thống ở login và hỗ trợ!! Hoa sơn.... v thôi!!

Còn SV bắc nam !! ng ta dev theo ý ng ta!! k hiểu hết dc !! vì code của dark ít Cmt qá nên khó hiểu :(#-o với lại cấu trúc của dark viết nên bị lỗi fix cũng k xong

Um. Ý e là sẽ share sever bác đô hay sever e tự dev vậy? hj. A nghĩ sever off phát triển đến hôm nay là quá tuyệt vời rồi.

HungDevJX
29-10-16, 12:14 AM
Um. A ko nghiên cứu về ui nên cũng ko rõ.hj. nhưng nhìn cũng đẹp mà

Um. Ý e là sẽ share sever bác đô hay sever e tự dev vậy? hj. A nghĩ sever off phát triển đến hôm nay là quá tuyệt vời rồi.

sv bác đô ý a!!! mới kiêu share mà 1 số AE chữi kiêu vừa bán tui ông share -_- 8-x

tvnnam
29-10-16, 12:20 AM
sv bác đô ý a!!! mới kiêu share mà 1 số AE chữi kiêu vừa bán tui ông share -_- 8-x

Sever bác đô e định share có gì mới không e?

bachvanphi
29-10-16, 03:16 AM
Sever bác đô e định share có gì mới không e?

Bác tvnam cho e hỏi cái, như mình muốn chỉnh tọa độ cho NPC các môn phái theo ý mình thì vào đâu ạ, hay nó có add cứng luôn rồi.

tvnnam
29-10-16, 06:30 AM
Bác tvnam cho e hỏi cái, như mình muốn chỉnh tọa độ cho NPC các môn phái theo ý mình thì vào đâu ạ, hay nó có add cứng luôn rồi.

- Đường dẫn toàn bộ đến các NPC Trưởng Môn Phái:

Thiếu Lâm: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬±±Çø\ÉÙÁÖÅÉ \•½ÕÉìøÊÒ\npc\•ÈË_•½ÕÉÐþÒò .lu a

Thiên Vương: jxser\server1\script\Á½ºþÇø\ÌìÍõ°ï\Ç� �� �� �� �¹¬\npc\twnpc10\twnpc10.lua

Thiên Nhẫn: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬±±Çø\ÌìÈÌ½Ì \ÌìÈ̽ÌÊÒÄÚ3\npc\trnpc09\trnpc09.lua

Cái Bang: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬ÄÏÇø\ؤ°ï\Ø� �� �� �� �°ï\npc\•ÈË_ºÎÈËÎÒ.lua

Đường Môn: jxser\server1\script\Î÷Äϱ±Çø\ÌÆÃÅ\»� �� �� �� �¿Í´óÌü\npc\tmnpc07\tmnpc07.lua

Ngũ Độc: jxser\server1\script\½¬ÄÏÇø\Î嶾½Ì\×� �� �� �� �Õ¯\npc\•ÈË_½ÌÖ÷ºÚÃæÀɾý.lua

Nga My: jxser\server1\script\Î÷Äϱ±Çø\¶ëáÒÅÉ \Õýµî\npc\emnpc01\emnpc01.lua

Thúy Yên: jxser\server1\script\Î÷ÄÏÄÏÇø\´äÑÌÃÅ \Ö÷•¿\npc\•ÈË_Òüº¬ÑÌ.lua

Võ Đang: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬ÄÏÇø\Îäµ±ÅÉ \×ÏÏö´óµî\npc\wdnpc02\wdnpc02.lua

Côn Lôn: jxser\server1\script\Î÷±±±±Çø\À¥ÂØÅÉ \Õýµî\npc\•ÈË_è¯çá×Ó.lua

- Đường dẫn đến Hoa Sơn Trúc Ông: jxser\server1\script\huashan\npchuashan.lua
- Add NPC Hoa Sơn Trúc Ông: jxser\server1\script\global\addspreadernpc.lua

tvnnam
29-10-16, 07:34 AM

cho a hỏi chút với... thế để chữa thợ rèn kiệt sức.....thì chính xác là file nào đó e? :-/

cokiemhoalong
29-10-16, 07:59 AM
Theo như 1 ý kiến của mình ( người mua sever của bác đô ) do mình ko am hiển về sever và ko biết dev gì cả nên cũng ko biết đánh giá về sever ntn còn về kinh nghiệm onl 6 7 lần rồi thì ko thấy dấu hiệu core dum gì cả 1 sever mở khoảng 1 tuần hút 2 3tr rồi off thôi cũng chả có gì hót cả sever ra tới đồ kim ô max off là ko ra nữa bỗng 1 hôm có 2 em đòi chuyển khoảng bank mua 2 set tinh sương với giá 3tr/set mấy bác cho e ý kiến ạ có nên dại dột mà đưa bank cho nó mò tới nhà ko ạ

bachvanphi
29-10-16, 12:38 PM
- Đường dẫn toàn bộ đến các NPC Trưởng Môn Phái:

Thiếu Lâm: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬±±Çø\ÉÙÁÖÅÉ \•½ÕÉìøÊÒ\npc\•ÈË_•½ÕÉÐþÒò .lu a

Thiên Vương: jxser\server1\script\Á½ºþÇø\ÌìÍõ°ï\Ç� �� �� �� �¹¬\npc\twnpc10\twnpc10.lua

Thiên Nhẫn: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬±±Çø\ÌìÈÌ½Ì \ÌìÈ̽ÌÊÒÄÚ3\npc\trnpc09\trnpc09.lua

Cái Bang: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬ÄÏÇø\ؤ°ï\Ø� �� �� �� �°ï\npc\•ÈË_ºÎÈËÎÒ.lua

Đường Môn: jxser\server1\script\Î÷Äϱ±Çø\ÌÆÃÅ\»� �� �� �� �¿Í´óÌü\npc\tmnpc07\tmnpc07.lua

Ngũ Độc: jxser\server1\script\½¬ÄÏÇø\Î嶾½Ì\×� �� �� �� �Õ¯\npc\•ÈË_½ÌÖ÷ºÚÃæÀɾý.lua

Nga My: jxser\server1\script\Î÷Äϱ±Çø\¶ëáÒÅÉ \Õýµî\npc\emnpc01\emnpc01.lua

Thúy Yên: jxser\server1\script\Î÷ÄÏÄÏÇø\´äÑÌÃÅ \Ö÷•¿\npc\•ÈË_Òüº¬ÑÌ.lua

Võ Đang: jxser\server1\script\ÖÐÔ¬ÄÏÇø\Îäµ±ÅÉ \×ÏÏö´óµî\npc\wdnpc02\wdnpc02.lua

Côn Lôn: jxser\server1\script\Î÷±±±±Çø\À¥ÂØÅÉ \Õýµî\npc\•ÈË_è¯çá×Ó.lua

- Đường dẫn đến Hoa Sơn Trúc Ông: jxser\server1\script\huashan\npchuashan.lua
- Add NPC Hoa Sơn Trúc Ông: jxser\server1\script\global\addspreadernpc.lua

Cái này e search ra rồi, ý e muốn hỏi là thay đổi vị trí npc các phái theo ý mình ấy.
E không biết vào đâu để tìm.

tvnnam
29-10-16, 01:26 PM
Cái này e search ra rồi, ý e muốn hỏi là thay đổi vị trí npc các phái theo ý mình ấy.
E không biết vào đâu để tìm.

các file add NPC tự động:
jxser\server1\script\global\autoexec.lua
jxser\server1\script\global\addspreadernpc.lua

cậu tham khảo xem có không?
Nếu không add bằng Script thì các NPC đó đc thêm vào ở trong Source muốn xóa thì phải có source

còn đây là cách add NPC mới vào bản đồ

bạn vào
server1\script\global\
addspreadernpc.lua
addxishancunnpc.lua
autoexec.lua
có sẵn npc add rồi bạn thích add thêm thì coppy 1 dòng xuống dưới rồi thay
như này
{1576, 176,1408,3309, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Võ lâm - minh chủ"},

1576 là ID npc,176 là máp, 1408,3309 là tọa độ trong máp

muốn nấy tọa độ đang đứng thì dùng tạm hàm này add vào thần hành phù,ko thì tải cái lệnh bài của mình có sẵn hàm rồi dùng luôn cũng đc

function toado()
local w,x,y = GetWorldPos()
local nIdPlay = PlayerIndex
Say("M¸p sè <color=Green>"..w.."<color> täa ®é <color=Yellow>"..x..", "..y)
end;
uh lấy ID trong npcs.txt THAY VÀO là đc,

Cứ dùng hàm AddNpc rồi SetNpcScript là ok, ví dụ:
Code:
scriptfile = "\\script\\abcxyz.lua" -- file script
a= AddNpc(....)
SetNpcScript (a, scriptfile)
Add vô file autoexec thì có nghĩa là nó sẽ tự động thực thi khi đang bắt đầu chạy gameserver, khi server chạy xong bạn vào game được thì nó đá add rồi.
Câu cuối, npc add cứng vào file map bằng tiếng Việt rồi nên nó là tiếng Việt, muốn sửa thì unpack file ra lại mà sửa!

bachvanphi
29-10-16, 01:44 PM
Cảm ơn a..! E thử ẩn hết Npc mấy file đó nhưng nó vẫn còn. Chắc là add cứng vào source rồi.
Mà muốn xóa Chiến Tâm Tôn Giả đi thì làm thế nào ạ.
E search thì thấy đường dẫn nó rồi mà ko biết tìm file nào để ẩn ông này đi.

tvnnam
29-10-16, 02:33 PM
Cảm ơn a..! E thử ẩn hết Npc mấy file đó nhưng nó vẫn còn. Chắc là add cứng vào source rồi.
Mà muốn xóa Chiến Tâm Tôn Giả đi thì làm thế nào ạ.
E search thì thấy đường dẫn nó rồi mà ko biết tìm file nào để ẩn ông này đi.

Thường thì trong thư mục Create NPC ở các map, bạn tìm script tạo NPC ở từng map ấy, muốn bỏ con nào thì xóa đoạn script ấy đi hoặc vô hiệu đoạn script ấy
nhưng mấy npc môn phái mắc định đã đc add sẵn trong map rồi, ko xóa đc đâu. trừ mấy npc add để dùg event, nv hk, ... thì ở trong các script.
Ngoài lý do được add cố định trong map thì cùng bản chất với npc add từ script. Bạn muốn thao tác với npc thì phải có index của npc đó. Còn muốn theo tác kiểu nhìn vào ta thấy như bạn thì người ta đã chuẩn bị sẵn hàm ClearMapNpcWithName(MapID, Name) cho bạn sử dụng rồi.

cuongvh93
29-10-16, 04:50 PM

Cái UI của bác tranminhdo đẹp long lanh luôn, nhưng 1 chai đó bác. mới hỏi lúc nảy. Dạo này đi làm bận quá k có tìm tòi đc gì k biết có nên mua tự sướng k. Ahaha

JXDev
29-10-16, 05:47 PM
Cái UI của bác tranminhdo đẹp long lanh luôn, nhưng 1 chai đó bác. mới hỏi lúc nảy. Dạo này đi làm bận quá k có tìm tòi đc gì k biết có nên mua tự sướng k. Ahaha

1tr là giá quá ổn luôn edit cực lắm :D. Mua về tự sướng đê bác kk chop em xin mấy file Ui kk;)

AlexKing
29-10-16, 06:36 PM

cái đó t nghĩ là vẽ hẵn hình trong spr luôn

bil4i3n
29-10-16, 07:25 PM

nghe nói bán 1tr á :|
để mai mình share full luôn cho, làm quái gì mà phải mua bán thế :|
nghe nói bán 1tr như sét đánh qua tai ấy, ngày nay mình nghe tận 4 lần rồi :))
mấy bác đừng có mua bán gì hết, mai là có bản full đừng làm mất tiền oan uổng, khổ thế chả biết #:-s

AlexKing
29-10-16, 07:57 PM
mấy bác đừng có mua bán gì hết, mai là có bản full đừng làm mất tiền oan uổng, khổ thế chả biết #:-s

mai share mấy giờ, t hóng lên lấy dề ;)
t chờ đó, mai share sớm sớm cho e nhỏ nó mừng :)>-

cuongvh93
29-10-16, 08:07 PM

Trời ơi bác nói thật k? sáng tui hỏi mà nói 1tr chát quá. Bác share đi tui gữi bác ít uống cf :D

cabato
29-10-16, 08:24 PM

Không dùng nhưng thank cho tấm lòng hào hiệp và hành động trượng nghĩa của bạn=D>
Những người như bạn giờ là động vật quý hiếm trên cái 4rum này:D

vuduymanh
29-10-16, 08:39 PM

Bác bil4i3n đúng là thiên thần
......
.........

JXDev
29-10-16, 08:41 PM
cái đó t nghĩ là vẽ hẵn hình trong spr luôn

Em cũng đang vẽ trong spr đây ^^ chỉ còn cách đó thôi

Em sẽ chờ bác ^^

KangGary
29-10-16, 09:03 PM
Có khi ngày mai forum dính keo 502 không chừng ;););););)

tvnnam
29-10-16, 09:51 PM

nghe mà thấy mát lòng mát dạ thật, biết Bác Bil4ial lâu rồi... rất nhiệt tình và chia sẻ.... nhưng hôm nay thật sự như set đánh ngang tai và mở tròn 2 con mắt để hóng... chắc đêm nay lại ko ngủ đc rồi... hjhj

cho a hỏi chút với... thế để chữa thợ rèn kiệt sức.....thì chính xác là file nào đó e? :-/

up........ ai giúp mình phát?8->

bil4i3n
29-10-16, 10:28 PM
Để tý mình viết bài cho, chứ mai mình bận rồi, up lên host xong hết rồi, mình có bao giờ nói mà không làm được đâu :D :D

JXDev
29-10-16, 10:29 PM
Để tý mình viết bài cho, chứ mai mình bận rồi, up lên host xong hết rồi, mình có bao giờ nói mà không làm được đâu :D :D

Full UI VLMP luôn hay là Ui của VLTP hả bác :-*

cuongvh93
29-10-16, 10:33 PM

Đít e nè bác, xơi đi, xơi đi.............. :x

bil4i3n
30-10-16, 12:06 AM
Full UI VLMP luôn hay là Ui của VLTP hả bác :-*

Đít e nè bác, xơi đi, xơi đi.............. :x

Thôi mấy bác cho mình lỡ hẹn đi. Công việc tới tận giờ mới xong mạng mobi nó lại yếu có mấy tấm ảnh up mãi lên host không xong. Mai công việc tới chiều tối mới xong chắc đợi thêm 16 tiếng nữa chắc cũng ko sao các bác nhỉ, miễn mình đúng hẹn ngày mai chắc là ok ha :D

cuongvh93
30-10-16, 12:23 AM
Thôi mấy bác cho mình lỡ hẹn đi. Công việc tới tận giờ mới xong mạng mobi nó lại yếu có mấy tấm ảnh up mãi lên host không xong. Mai công việc tới chiều tối mới xong chắc đợi thêm 16 tiếng nữa chắc cũng ko sao các bác nhỉ, miễn mình đúng hẹn ngày mai chắc là ok ha :D

Có là mừng rồi bác ơi, đợi hơi lâu cũng k sao :D

JXDev
30-10-16, 12:45 AM
Em sẽ lót dép hóng khi nào bác share thì thôi ^^ . Show 2 khung F3 em vừa vẽ lại >:) . Vì ko có file lên phải edit theo kích thươc của VLTP hơi xấu

vanhoctk1
30-10-16, 03:20 AM
Bác nào có file napthe.php cho e xin tham khảo code với...!:x:x:x:x:x

thanhlong_1
30-10-16, 08:38 AM
Bác nào có file napthe.php cho e xin tham khảo code với...!:x:x:x:x:x

Đi đâu cũng gặp cha nội thông hờn xin xỏ này rồi làm tiền ng khác. Úp tiền lên mà mua đi nha, Ai rảnh mà bố thí chất xám mãi thế. Đắng lòng, à mà thôi:-ss

cuongvh93
30-10-16, 11:16 AM
Đi đâu cũng gặp cha nội thông hờn xin xỏ này rồi làm tiền ng khác. Úp tiền lên mà mua đi nha, Ai rảnh mà bố thí chất xám mãi thế. Đắng lòng, à mà thôi:-ss

Ai mới vào nghề JXLinux phải bỏ ra 100k mới đc ảnh cấu hình cho đó, vkl thiệt. có cũng k cho.

JXDev
30-10-16, 11:20 AM
Ai mới vào nghề JXLinux phải bỏ ra 100k mới đc ảnh cấu hình cho đó, vkl thiệt. có cũng k cho.

Mình thì cài dùm ko dk bạc cắc nào mà còn bị chửi :))

KangGary
30-10-16, 11:22 AM
Chưa kể lấy hàng người khác rồi đem bỏ link rút gọn kiếm tiền nữa chứ ;;);;);;);;)

koyzin2
05-11-16, 06:13 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình mặc đồ tinh sương vào là bị tàng hình vây ?

JXDev
05-11-16, 06:43 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình mặc đồ tinh sương vào là bị tàng hình vây ?

Download patch này về vào thư mục data chép file vltk.pak về client của bạn khai báo nó lên đầu package

koyzin2
05-11-16, 09:27 PM
Download patch này về vào thư mục data chép file vltk.pak về client của bạn khai báo nó lên đầu package

Em làm theo bác rồi vẫn bị ẩn người là sao nhỉ ? Sửa package.ini ở client thôi hả bác ?

JXDev
05-11-16, 09:44 PM
Em làm theo bác rồi vẫn bị ẩn người là sao nhỉ ? Sửa package.ini ở client thôi hả bác ?

Sửa ở client thôi khai báo nó lên đầu tiên chưa

trungkhuyen
07-11-16, 10:41 PM
sever này nguyên gốc ver 4 của bạn tranminhdo bạn chỉ thêm vào Hoa Sơn +... phải ko?
lỗi bạn nói #1 là lỗi liên quan Hoa Sơn?
Nếu chạy sever của bạn trên win 10 thì lấy Centos + sever+ patch của bạn và thêm cái Win ver4 topic trước là ok?

koyzin2
08-11-16, 06:57 PM
Sửa ở client thôi khai báo nó lên đầu tiên chưa

Mình sửa rồi , phải xóa cái npcres đi thì đc , thank bạn nhiều

JXDev
08-11-16, 07:00 PM
Mình sửa rồi , phải xóa cái npcres đi thì đc , thank bạn nhiều

Mình cũng quên ái xóa npcres :))

sleepmd
09-11-16, 09:27 AM
Tui bị lỗi kẹt nhân vật õ map Hoa Son phái, không biét mấy bạn có ai bị lỗi này không , xin cho tui chút ý kiến! Cám on các bạn :-?:-?

tvnnam
10-11-16, 02:02 AM
Tui bị lỗi kẹt nhân vật õ map Hoa Son phái, không biét mấy bạn có ai bị lỗi này không , xin cho tui chút ý kiến! Cám on các bạn :-?:-?

xóa nhân vật đó đi là đc. hoặc thêm 1 nhân vật nữa mua thần hành phù cho con kia. nếu ko muốn xóa=))

sleepmd
10-11-16, 04:23 AM
xóa nhân vật đó đi là đc. hoặc thêm 1 nhân vật nữa mua thần hành phù cho con kia. nếu ko muốn xóa=))

hay hay
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

bthhhz
22-11-16, 08:17 AM
Ũa sao tớ ccopy vào Trang bị có opt mà thiếu res sv spr nhỉ. k biết có phải do data của mình thiếu k nhỉ

trungkhuyen
22-11-16, 10:24 PM
Bạn tvnnam ơi cho mình hỏi, mình đang chơi cái Ver4 của bạn từng share, vậy mình muốn có thêm trang bị Đằng Long thì mình phải làm thế nào?? (thích Spr của trang bị Đằng Long thôi à ^^ )

bachvanphi
23-11-16, 04:34 AM
Các bác cho e hỏi ? E chạy tới S3 thì thấy lỗi này..

E tìm thì thấy nó nằm trong \jxser\gateway\s3relay\relaysetting\task\
Lỗi là do đâu ạ..! và file nào gọi nó lên khi s3_relay chạy, vì e thấy chạy đc tầm 30 phút thì bị treo, một số map vào là bị kẹt luôn như Tây Sơn Thôn, phong lăng độ.
Mong các bác pro giải đáp giùm e ạ.

bthhhz
23-11-16, 08:04 AM
Bạn tvnnam ơi cho mình hỏi, mình đang chơi cái Ver4 của bạn từng share, vậy mình muốn có thêm trang bị Đằng Long thì mình phải làm thế nào?? (thích Spr của trang bị Đằng Long thôi à ^^ )
dùng file gold của item gold trong 004 của cái có đằng long tinh sương. bỏ qua cái sv k có đằng long tinh sương.
nhớ phải dùng client mới nhất của volam.zing để hiện spr
còn res thì bạn copy thêm file res của item gold nữa là đc cả 004 lẫn setting/item

tvnnam
23-11-16, 10:16 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn làm theo hướng dẫn và thêm vào sever nhé

trungkhuyen
23-11-16, 11:56 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn làm theo hướng dẫn và thêm vào sever nhé
.
Ủa? Mình có dow cái goldequip và platinaeqip.txt của bạn đưa link, nhưng sao cái goldequip.txt của ver4 cũng có Đằng Long nhỉ ?? :D (giờ mới phát hiện)
Và cho mình hỏi cái platinaequip thì trang bị nó như thế nào?? chớ mình thấy tên giống như bên goldequip à ^^

tvnnam
23-11-16, 03:20 PM
.
Ủa? Mình có dow cái goldequip và platinaeqip.txt của bạn đưa link, nhưng sao cái goldequip.txt của ver4 cũng có Đằng Long nhỉ ?? :D (giờ mới phát hiện)
Và cho mình hỏi cái platinaequip thì trang bị nó như thế nào?? chớ mình thấy tên giống như bên goldequip à ^^

platinaequip là trang bị bạch kim bạn nhé... và hàm lấy ra nó khác so với trang bị hoàng kim

thanhmeu115
23-11-16, 10:14 PM
xin lỗi các bác vì ở đây 3some wá
em có làm theo hướng dẫn ở đây
và đã chơi được nhưng mà các bác có thể rộng lòng hướng dẫn cho em cách thêm sever mới , đổi tên SV mà mình muốn , và em muốn chơi với các bác của em nó có máy tính ở nhà và có mạng thì làm sao ạk tks các bác

HungDevJX
24-11-16, 08:32 AM
xin lỗi các bác vì ở đây 3some wá
em có làm theo hướng dẫn ở đây
và đã chơi được nhưng mà các bác có thể rộng lòng hướng dẫn cho em cách thêm sever mới , đổi tên SV mà mình muốn , và em muốn chơi với các bác của em nó có máy tính ở nhà và có mạng thì làm sao ạk tks các bác

thêm SV mới là sao nhỉ? ý bạn là cài sv khác vào đúng không!!

-- V thì dùng winscp bạn kêt nối vào centos rồi vào thư mục home xóa jxser đó đi!chép cái jxser mới vào config lại các file bishop godddess relay và severconffig! là chơi dc sv mới!

-- Muốn đổi tên SV thì vào severlisst.ini mà đổi

-- Muốn chơi onl thì mở modem ! tìm bài huơg dẫn mở modem

thanhmeu115
24-11-16, 04:30 PM
thêm SV mới là sao nhỉ? ý bạn là cài sv khác vào đúng không!!

-- V thì dùng winscp bạn kêt nối vào centos rồi vào thư mục home xóa jxser đó đi!chép cái jxser mới vào config lại các file bishop godddess relay và severconffig! là chơi dc sv mới!

-- Muốn đổi tên SV thì vào severlisst.ini mà đổi

-- Muốn chơi onl thì mở modem ! tìm bài huơg dẫn mở modem

dạ em cảm ơn bác nhiều em đang làm ạk

thanhmeu115
24-11-16, 05:27 PM
có bác nào hảo tâm tem giúp em thay serverr này với em thay mà báo lỗi hoài em là người mới mong các bác giúp đỡ
175 644 117
9702

thanhmeu115
24-11-16, 09:44 PM
Mình cài CentOS lên máy vật lý luôn =)))).... máy ảo lag lag thấy ghét... mình NAT IP Public bạn.

bác có onl k ạk bác cho em hỏi được không ạk

nhoxduy003
24-11-16, 10:31 PM
Bác top ơi nói cụ thể giúp mình xíu nha mình làm mãi toàn bị lỗi godess_ý j đó hoài chạy sv k đc. nên mình tải cái centos của bác về chạy mà đọc bác nói đỗi j ấy không hỉu j hết . mới vào nghề bác thông cảm nha bác! Tks bác

thanhmeu115
25-11-16, 07:42 AM
Bác top ơi nói cụ thể giúp mình xíu nha mình làm mãi toàn bị lỗi godess_ý j đó hoài chạy sv k đc. nên mình tải cái centos của bác về chạy mà đọc bác nói đỗi j ấy không hỉu j hết . mới vào nghề bác thông cảm nha bác! Tks bác

em cũng như bác nhưng mà bác may mắn hơin em vì em đã chạy và chơi thành côgn bác bị gì nói xem em jusp bác được k

thanhmeu115
25-11-16, 08:13 AM
Up lên nguyệt khuyết đi mấy pác Linux :D

sao của bác mặc đồ k lỗi tàng hình vậy bác có thể chỉ em cách sửa không bác PLZ

nhoxduy003
25-11-16, 07:28 PM
ai giúp mình lỗi này với ạ gấp lắm ạ em mò mãi không ra
Last login: Fri Nov 25 19:24:45 2016 from 192.168.1.200
S3Relay-¿ªÊ¼Æô¶¯£¡ S3Relay- Bat dau Khoi dong!
Loading All Scripts....................
000008Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE
Load Stable Rank count 0
Load Dynamic Rank count 0
Load Rank FUNC_RANK_EQUIPVALUE end
000033LOAD 2010 EXPANSION FUGUIJINHE BET NUMBER
[2010 expansion fuguijinhe bet number] BetCount:0 Normal Number: 69 87 49 93 45 83 71 91 53 Special Number: 29
000076
All Scripts Have Been Loaded! Count = 76
root client[:0] create
start autotimer for Ping:
TRIP_MODE: None
Loading World Setting...

gateway client create: 127.0.0.1
000077Load LeagueData: LeagueType: 4, Leagues: 7, Roles: 7
Load LeagueData: LeagueType: 500, Leagues: 9, Roles: 9
Load LeagueData: LeagueType: 502, Leagues: 11, Roles: 11
Load LeagueData: LeagueType: 508, Leagues: 7, Roles: 0
Load LeagueData: LeagueType: 509, Leagues: 7, Roles: 0
Load LeagueData: LeagueType: 10000, Leagues: 1, Roles: 4
He thong thong bao tin tuc tu dong
Khoi dong chuc nang he thong trong tro choi. . .
Ladder startup. . .
Nhiem vu khieu chien thoi gian 20:0. . .
NAME
============ League Match Start: Phase=2 SeasonID=74 ==============
000078Du lieu Boss hoang kim database 52301
Du lieu Boss hoang kim database 51302
Du lieu Boss hoang kim database 51102
Du lieu Boss hoang kim database 135403
Du lieu Boss hoang kim database 135604
Du lieu Boss hoang kim database 135705
Du lieu Boss hoang kim database 135206
Du lieu Boss hoang kim database 135807
Du lieu Boss hoang kim database 136008
Du lieu Boss hoang kim database 135109
TONG_SPFESTIVAL will start at 20:0...
TONG_SHREWMOUSE will start at 20:0...
Vo lam de nhat bang
Hoang chi chuong
================= Su kien le hoat dong ==================
'Phong Hoa Lien Thanh da bat dau 13:0. . .
'Phong hoa lien thanh ket thuc 15:30. . .
================= Hoa Son Dai Chien ==================
000079Du lieu Boss hoang kim database 52301
000080Du lieu Boss hoang kim database 52301
000081Du lieu Boss hoang kim database 52301
=====Chunjie_Jieri2009 ## 19:30 ### 10 # ###=======
**************** Chien truong Tong Kim ****************
BATTLE[GuoZhan] 20:50 startup. . .
================= Le quan hoat dong bang xep hang moi ngay ==================
=====shensuanzi ## 19:5 ### 1440 # ###=======
tbIdx nCount 0
=====Tiem do cu ## 19:30 ### 30 # ###=======
MAKE GOLDBOSS murongquan: 20:20
[SEVENCITY]task[start_signup] loaded
[SEVENCITY]task[close_signup] loaded
[SEVENCITY]task[prepare] loaded
[SEVENCITY]task[start] loaded
[SEVENCITY]task[close] loaded
Hoat dong PBM 2010 --- Phu quy hop gam
MidAut2010 LoadData
[YANDIBAOZANG] Task Start At 20:25...
Dugeon Timer Begin, Interval 10 Min
Dai yen dan hiep hoat dong moi ngay vao luc 24h ai co tuu luong cao thi den bao danh
=== Hoa Moc Nhan ===
=====Dia dao sinh tu ## 20:0 ### 60 # ###=======
Khoi dong le hoi trung thu
MAKE GOLDBOSS zhangxuan: 20:10
MAKE GOLDBOSS jinshiliang: 20:15
BATTLE[XiangYang] 10:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 09:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 14:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 16:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 18:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 16:50 startup. . .
BATTLE[XiangYang] 20:50 startup. . .
Ngay nha giao hoat dong - Hoi Hoa Dang
tianchimijing boss out
MAKE BIG BOSS AT : 19:45
GOLD BOSS COUNT : 0
000082MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 02:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 06:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 10:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 13:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 18:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 21:00
MAKE GOLDBOSS AT CITY OR OUTTER : 23:00
=================·Phong Lang Do 0h==================
=================·Phong Lang Do 1h==================
=================·Phong Lang Do 4h==================
=================·Phong Lang Do 5h==================
=================·Phong Lang Do 8h==================
=================·Phong Lang Do 9h==================
=================·Phong Lang Do 12h==================
=================·Phong Lang Do 13h==================
=================·Phong Lang Do 16h==================
=================·Phong Lang Do 17h==================
=================·Phong Lang Do 20h==================
=================·Phong Lang Do 21h==================
20161125-192724<DEBUG:0xb773f710>: KGLOG_PROCESS_ERROR(bRetCode) at line 48 in BOOL KStatDataManager::Init()
Failed to init statdatamanager!
S3Relay-Æô¶¯Íê±Ï£¡ S3Relay- Khoi dong hoan tat!
>>>
SockThread start success
Game Module Is Started. -->mua Xuan 2006 hoat dong
New Game Module Is Started. -->mua Xuan 2006 hoat dong
Game Module Is Started. -->OpenShop
Game Module Is Started. -->Thiep chuc mung
New Game Module Is Started. -->Thiep chuc mung
Game Module Is Started. -->Do pho
New Game Module Is Started. -->Do pho
Game Module Is Started. -->Phuc duyen - Phao Hoa
New Game Module Is Started. -->Phuc duyen - Phao Hoa
Game Module Is Started. -->Truyen Cong
Game Module Is Started. -->Le Vat tinh nhan
New Game Module Is Started. -->Le Vat tinh nhan
Game Module Is Started. -->YANDIBAOZANG
Game Module Is Started. -->YANDIBAOZANG_TALK
Game Module Is Started. -->SWITH_DAIYITOUSHI
Game Module Is Started. -->chunjie2009_dangboss
SDBLadder Loaded

minhduc_aa
25-11-16, 08:12 PM
=================·Phong Lang Do 21h==================

Đoạn này trông quen quen hehe. ^^ Mình chỉnh cứ cách 2h sẽ mở Phong lăng độ 2 múi giờ liên tiếp. Gần tương tự với game phong thần - vạn tiên trận đây mà
-> Đâu có lỗi gì đâu bạn

nhoxduy003
25-11-16, 08:15 PM
Đoạn này trông quen quen hehe. ^^ Mình chỉnh cứ cách 2h sẽ mở Phong lăng độ 2 múi giờ liên tiếp. Gần tương tự với game phong thần - vạn tiên trận đây mà
-> Đâu có lỗi gì đâu bạn

ở khúc cuối cùng đó bác . tui vo game được r nhưng mặc đồ bị tàng hình :(

minhduc_aa
25-11-16, 08:58 PM
ở khúc cuối cùng đó bác . tui vo game được r nhưng mặc đồ bị tàng hình :(

8->
Này nhé: 1 là lật vài trang trước xem dùm cách xóa npcres trong client.
2 là mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
Ít miêu tả sơ sơ cho các bạn mới biết JX thì chơi ngay khỏi hỏi luôn nhé:
- Phong lăng độ:
=================·Phong Lang Do 21h================== mỗi ngày
- Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi :))
- Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
- Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
- Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
- Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
- Các lệnh bài Tử mãng - Đằng long muốn có thì đánh boss Hoàng kim.
- ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
- Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
- Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
- Npc trợ giúp: lễ quan, chiến tâm tôn giả
- Server free gôm từ các hàng share nên ko có mấy cái fix cao siêu nhen.
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
Link Auto: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
usp=sharing)

nhoxduy003
25-11-16, 09:11 PM
8->
Này nhé: 1 là lật vài trang trước xem dùm cách xóa npcres trong client.
2 là mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
Link server (Cái #1 topic của HungDevJx cái link mình die thì link này còn alive): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link sửa Thợ rèn thần bí lâm an đổi set tử mãng = lệnh bài bị thiếu 5 món: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cái goldequip.txt trong file sửa thợ rèn thần bí thì cứ copy hết vô setting /item, setting/item/000 ... cho đến thư mục 004, vô gateway/itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Trong server1 cũng có /itemvaluesetting với rolevalue gì đó/item, ... copy goldequip đè hết vào
Rồi đồng bộ setting/item trong server vào client (mỗi cái file goldequip.txt thôi)
Link Client Full không tàng hình khi mặc đồ, nhưng có ít ngựa cùi ko có res thì tàng hình - ko quan trọng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Client Hoàn chỉnh (Ui của JxDev và patch .pak tên gì đó nhưng có thể hiện Long tương vàng)
- Phong lăng độ:
- Server này 2 event Giáng sinh cùng lúc đến hết sinh nhật của tui (9 tháng 12 của năm 2018), tới đó hết hạn thì lập topic hỏi :))
- Phi phong bảo rương thì lên mạn bắc thảo nguyên, vi sơn đảo (máu của quái dc chỉnh lại nên đi team cắm acc mà săn - đối với bạn nào thích luyện từ bé -> lớn), or 23h hằng ngày săn boss thiên trì tìm rương phi phong, lệnh bài thiên trì mua trong kỳ trân các, 5 xu
- Droprate các map 8, 9x (trường bạch, mạc cao quật, v.v...) : lệnh bài tử mãng + lệnh bài kim ô có xác suất rơi ra từ boss xanh, không cao đâu, cắm acc đi
- Lệnh bài admin ko có cho nhận đồ free trang bị môn phái (Thanh Câu -> Tinh Sương)
- Tinh Sương Chi bảo nhận dc khi săn dc event Giáng Sinh (xác suất có dc cũng nhỏ)
- ép đồ tím hút hít chuẩn max nếu huyền tinh, phôi max opt (fix free cho cái vụ Ép phôi sinh khí mà hiện lên phôi lực công kích), không có bị "kiệt sức" gì nữa
- Góc 11h tây phượng tường: Bến tàu, ra đó vận tiêu đường thẳng. (phần thưởng 3 triệu kinh nghiệm, với nguyên liệu event)
- Trang bị Hắc Thần đẹp luôn nhé. Long tương vàng, bạch kim đổi từ HKMP ... Tự xem trong lệnh bài admin, nhận tại lễ quan.
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
Link Auto: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
usp=sharing)
cám ơn bác rất nhìu bác rất nhiệt tình. mà bác xem lỗi này hộ minn đi bác tks nhiu lắm SDBLadder Loaded nãy minh post tren đó kéo xuong cúi mới thấy chắc bác k để ý mong bác giúp tui

minhduc_aa
25-11-16, 09:15 PM
cám ơn bác rất nhìu bác rất nhiệt tình. mà bác xem lỗi này hộ minn đi bác tks nhiu lắm SDBLadder Loaded nãy minh post tren đó kéo xuong cúi mới thấy chắc bác k để ý mong bác giúp tui

nó ko phải là lỗi ạ. Nó báo load xong hoạt động dc quy định ạ. cứ bấm tiếp qua cửa sổ mới để chạy script.
Bạn xem lại video cài jx linux của yoken9x đấy. Xem kỹ cái khúc chạy server = SecureCRT

nhoxduy003
25-11-16, 09:28 PM
nó ko phải là lỗi ạ. Nó báo load xong hoạt động dc quy định ạ. cứ bấm tiếp qua cửa sổ mới để chạy script.
Bạn xem lại video cài jx linux của yoken9x đấy. Xem kỹ cái khúc chạy server = SecureCRT

tks bác mình làm đc rồi bác rat ư là tốt

minhduc_aa
26-11-16, 01:49 AM
Đây là up nhắc lại cho newbie,

Mình lười lập topic nữa nên update lại ít miêu tả nhé. Hầu hết sửa rồi mấy lỗi mấy bạn mới mắc phải
Mình share full Client + server từ server này. ít lỗi. Sau đó bạn qua tiếp topic Server full tính năng của HungDevJx xem tính năng trong server đó (dựa vào dung lượng các file event, hoạt động, activitysys xem thích cái nào thì copy cái đó + xem setting có gì hot thì dev cho đồng bộ.
- Phong lăng độ:
Mò mãi cũng dc cái Auto VLBS này. Quét chưa ra virus nào, có thể để cắm acc cày cuốc (mình ko dám giải nén ra máy tính nên chỉ mở nó ra): pass mở nén 123456. nó đòi tên đăng nhập, nhập đại số 1. Tuy vậy chưa biết khi nào nó bung ra 1 con virus. Vấn đề này mình có topic hỏi mọi người rồi :(
usp=sharing)
Tải client khá nặng nên là đi uống cafe đi nhậu đi rồi về nhận kết quả.

hotsummerboy
26-11-16, 07:35 AM
Bác Minh Duc cho hỏi mình nhận set Hoàng kim môn phái mà bị 1 món hạn chế thời gian thì sửa kiểu gì thế? Mặc 5 món k kích ẩn dc

thanhmeu115
26-11-16, 10:44 AM
Bạn mở SQL Server bên win rồi paste cái Mac 00-0C-29-EB-14-BE vào serverlist luôn nhé
serverlist này nằm ở đâu trong SQL serverr vậy các bác

minhduc_aa
26-11-16, 09:01 PM
Bác Minh Duc cho hỏi mình nhận set Hoàng kim môn phái mà bị 1 món hạn chế thời gian thì sửa kiểu gì thế? Mặc 5 món k kích ẩn dc

Bạn mở file goldequip.txt bằng Excel, Cột BA là giá trị bộ trang bị theo loại. Ví dụ nguyên 1 bộ HKMP thiếu lâm đầu tiên có số 1 thì cả bộ nó cũng có số 1, cái [Định thời] set thiếu lâm đó cũng có số 1. Muốn loại bỏ cái [Định thời] ra thì đổi số 1 ở món đó thành số khác (khác với các số còn lại của set khác luôn nha)
Làm xong thì copy bảng excel đó đè vô goldequip.txt và lưu lại, đồng bộ server và client (đồng bộ hết tất cả các file chứa cái goldequip.txt như mình đã có 1 comment ghi về điều này rồi).

Nếu chưa đồng bộ hay đồng bộ còn sót, sẽ có 1 cái lỗi nhẹ nhàng để nhận biết là trang bị có thể đổi tinh lực .... nhưng không có tài phú binh giáp => 1 số phi phong không mang dc và item thiếu opt tài phú binh giáp.

nhoxduy003
26-11-16, 09:05 PM
Bạn mở file goldequip.txt bằng Excel, Cột BA là giá trị bộ trang bị theo loại. Ví dụ nguyên 1 bộ HKMP thiếu lâm đầu tiên có số 1 thì cả bộ nó cũng có số 1, cái [Định thời] set thiếu lâm đó cũng có số 1. Muốn loại bỏ cái [Định thời] ra thì đổi số 1 ở món đó thành số khác (khác với các số còn lại của set khác luôn nha)
Làm xong thì copy bảng excel đó đè vô goldequip.txt và lưu lại, đồng bộ server và client (đồng bộ hết tất cả các file chứa cái goldequip.txt như mình đã có 1 comment ghi về điều này rồi).

Nếu chưa đồng bộ hay đồng bộ còn sót, sẽ có 1 cái lỗi nhẹ nhàng để nhận biết là trang bị có thể đổi tinh lực .... nhưng không có tài phú binh giáp => 1 số phi phong không mang dc và item thiếu opt tài phú binh giáp.

bác Minh Đức cho tui xin cái tool add NPC linux di bác tui tìm mãi k thấy. Tks bác

minhduc_aa
26-11-16, 09:07 PM
bác Minh Đức cho tui xin cái tool add NPC linux di bác tui tìm mãi k thấy. Tks bác

có nhiều loại NPC bạn hỏi chung chung quá sao trả lời. Và mình chỉ biết add = script thôi chứ dùng tool thì mình thật sự ko biết

nhoxduy003
26-11-16, 09:12 PM
có nhiều loại NPC bạn hỏi chung chung quá sao trả lời. Và mình chỉ biết add = script thôi chứ dùng tool thì mình thật sự ko biết

bác nói sơ qa cách add =scrip dc không bác add 1 NPC mới để mình gán scrip cho nó ở BLH đó bác

minhduc_aa
26-11-16, 09:28 PM
bác nói sơ qa cách add =scrip dc không bác add 1 NPC mới để mình gán scrip cho nó ở BLH đó bác

Bạn thêm npc theo: script/global/addspreadernpc.lua

Mở file đó lên là bạn biết 1 vài thứ sơ sơ. Mình ko có onl máy tính nên tả sơ sơ: Bạn thấy trong file đó có tên Cây thông nôen chứ? Có 1 số là 53 (id map ba lăng huyện) tọa độ*8, tọa độ *16 hoặc 2 số có dạng xxxx,yyyy đó là tọa độ npc, có 1 số thể hiện cấp độ, 1 số thể hiện id của con npc đó, tra cứu trong npcs.txt ở setting, còn vài thứ khác như số gì gì đó là dạng npc (động hay tĩnh, đánh dc hay npc tĩnh) và đường dẫn đến script quy định tác vụ cho npc đó (nhấp vô nó hiện menu gì, cung cấp gì, đổi chác gì, ... nó là vậy đó bạn.

nhoxduy003
26-11-16, 09:45 PM
Bạn thêm npc theo: script/global/addspreadernpc.lua

Mở file đó lên là bạn biết 1 vài thứ sơ sơ. Mình ko có onl máy tính nên tả sơ sơ: Bạn thấy trong file đó có tên Cây thông nôen chứ? Có 1 số là 53 (id map ba lăng huyện) tọa độ*8, tọa độ *16 hoặc 2 số có dạng xxxx,yyyy đó là tọa độ npc, có 1 số thể hiện cấp độ, 1 số thể hiện id của con npc đó, tra cứu trong npcs.txt ở setting, còn vài thứ khác như số gì gì đó là dạng npc (động hay tĩnh, đánh dc hay npc tĩnh) và đường dẫn đến script quy định tác vụ cho npc đó (nhấp vô nó hiện menu gì, cung cấp gì, đổi chác gì, ... nó là vậy đó bạn.
tks bác để tui tìm hỉu . bác cho hỏi là mở file .lua = phan mem j cho rõ bác mở bằng note++ khó nhìn qá bác

JXDev
27-11-16, 12:14 AM
tks bác để tui tìm hỉu . bác cho hỏi là mở file .lua = phan mem j cho rõ bác mở bằng note++ khó nhìn qá bác

Trên Notepad++ chọn Settings > Style Configurator > Font Name : Chọn font .VNArial > rồi chọn Enable global font. sẽ đễ nhìn hơn :D

hotsummerboy
27-11-16, 09:14 AM
Chỉnh giá tiền item bán shop thì chỉnh sao mấy bác? Mình coi trong file goods thì k thấy cột nào

JXDev
27-11-16, 11:05 AM
Chỉnh giá tiền item bán shop thì chỉnh sao mấy bác? Mình coi trong file goods thì k thấy cột nào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Coi thử đi bác

thanhmeu115
29-11-16, 04:44 PM
hiện tại em đang bị lỗi này mặc dù em cấu hình
<?php
$host="192.168.1.2"; // Địa chỉ IP Sever, tên seve SQL - mặc định 127.0.0.1
$user="sa"; // Tài khoản truy cập MsSQL - mặc định "sa"
$pass="1234560123"; // Mật khẩu truy cập MsSQL - mặc định để trống
$tenweb="VO LAM SONG KIEM";
$link=mssql_connect($host,$user,$pass) or die ("Khong the ket noi den server");
mssql_select_db('account_tong',$link);

?>
mà vẫn lỗi em không thể kết nốip đến database để đăng ký được

thienybi
02-12-16, 10:00 AM
Ai chỉ giúp em cách nâng tác phường Bang hội với.
Em đã làm theo chỉ dẫn Dev của anh Tvnam mà không được

thienybi
04-12-16, 08:14 PM
Có ai biết tăng tác phường bang không chỉ giúp em với

thanhmeu115
04-12-16, 10:30 PM
[ERROR]Failed to initialize Database
em copy vao thì báo lỗi thế này sửa sao đây các bác

minhduc_aa
04-12-16, 10:59 PM

Ý bạn là bán item vào shop thì có giá bao nhiêu à? Goods.txt là giá Kỳ trân các.
Còn item mà dc bán shop, mình nhận tiền bao nhiêu thì chỉnh ở goldequip.txt, cột K nhé. giá tiền đại khái như 49999 hoặc 99999 gì đó. Còn các file khác như bán đi đồ thường thì có trong mấy cái như file helmet, ore, .... các kiểu, bạn tìm cột nào chỉ giá tiền của nó đó, sửa lại theo ý thích rồi đồng bộ hết các file đã chỉnh trong cả gateway và client.

hotsummerboy
05-12-16, 08:18 PM
Ý bạn là bán item vào shop thì có giá bao nhiêu à? Goods.txt là giá Kỳ trân các.
Còn item mà dc bán shop, mình nhận tiền bao nhiêu thì chỉnh ở goldequip.txt, cột K nhé. giá tiền đại khái như 49999 hoặc 99999 gì đó. Còn các file khác như bán đi đồ thường thì có trong mấy cái như file helmet, ore, .... các kiểu, bạn tìm cột nào chỉ giá tiền của nó đó, sửa lại theo ý thích rồi đồng bộ hết các file đã chỉnh trong cả gateway và client.

Bác có skype hay zalo, viber, fb gì k cho mình hỏi vài thứ dc k ah. Bác ok thì inbox nhé

minhduc_aa
05-12-16, 08:34 PM
Bác có skype hay zalo, viber, fb gì k cho mình hỏi vài thứ dc k ah. Bác ok thì inbox nhé

Zalo 093268 39 29, Đức
Mình không tham gia server online gì hết hay mua bán gì hết nếu bạn ngã giá gì đó thì thứ lỗi mình không tham gia ạ. Mọi thứ mình share và cũng chơi vài topic hỏi han, tham vấn cả rồi. Nếu thắc mắc cái chi mình biết mình sẽ giúp bạn. Sure.

kalentjne
06-12-16, 05:29 AM
Có ai giúp mình cái tình trạng script load failed ko?
Nếu chạy centos có kèm sẵn server thì ko lỗi, nhưng hễ down server khác bỏ vào, hoặc mình cài ubuntu bỏ server nào lên khi chạy GS cũng bị lỗi "failed to load script script/global/"1 đống ký tự đặc biệt."

Lỗi này bị cho cả server no font và có font, ubuntu và centos, hậu quả thì khá nặng, vào game ok nhưng ko click vào NPC hoặc đánh quái được.

Máy mình win 10, đã cài đầy đủ font china + tcvn 3, hiển thị tên file (ISO 8959-1 or GB đều ok) (setup qua 2 máy ảo winxp chạy database và ubuntu chạy server)

Mình cũng đã thử copy nguyên file rar thả lên server linux để giải nén thì cũng lỗi y vậy. Bác Đức có từng gặp qua thì giúp mình cái. :((

kalentjne
06-12-16, 06:14 AM
Có ai giúp mình cái tình trạng script load failed ko?
Nếu chạy centos có kèm sẵn server thì ko lỗi, nhưng hễ down server khác bỏ vào, hoặc mình cài ubuntu bỏ server nào lên khi chạy GS cũng bị lỗi "failed to load script script/global/"1 đống ký tự đặc biệt."

Lỗi này bị cho cả server no font và có font, ubuntu và centos, hậu quả thì khá nặng, vào game ok nhưng ko click vào NPC hoặc đánh quái được.

Máy mình win 10, đã cài đầy đủ font china + tcvn 3, hiển thị tên file (ISO 8959-1 or GB đều ok) (setup qua 2 máy ảo winxp chạy database và ubuntu chạy server)

Mình cũng đã thử copy nguyên file rar thả lên server linux để giải nén thì cũng lỗi y vậy. Bác Đức có từng gặp qua thì giúp mình cái. :((

Miình vừa tìm ra nguyên nhân luôn rồi các bác à. Chẳng là nếu copy từ win sang Linux hoặc ngược lại thì cơ chế file name của 2 HĐH là khác nhau, nên winscp có 1 cái dấu tick "Replace Special Characters" trong copy option để tự convert filename cho tương thích với HĐH đích (off by default).
Điều này giải thích lí do tại sao mình copy file rar trực tiếp lên linux để giải nén mà vẫn lỗi.

thanhmeu115
15-12-16, 01:40 PM
các bác cho hỏi co cách nào mình chỉnh sửa nhân vật mình nắm trùm cái SV k ạk giống như bất tử máu bất tử mana dame to , nhưng chỉ có 1 mình mình có thôi hum nay bị đứa bạn nó hành cho mong các bác giúp đỡ

minhduc_aa
15-12-16, 02:47 PM
các bác cho hỏi co cách nào mình chỉnh sửa nhân vật mình nắm trùm cái SV k ạk giống như bất tử máu bất tử mana dame to , nhưng chỉ có 1 mình mình có thôi hum nay bị đứa bạn nó hành cho mong các bác giúp đỡ

Set hàm đổi trạng thái GM ( bạn edit lại ), server cuongvh có rồi bạn xem lại. hoặc thẻ hỗ trợ có 1 tip nhỏ là tạo skill buff trạng thái của bạn (có tính thời gian) không có hiệu ứng, không có vòng sáng dựa trên miêu tả của skill mộng điệp (mengdie) hồi sl, nội lực, phái nga my, trong emei.lua và skills.txt, tăng chỉ số cho to vào. Thêm tất cả kháng (và kháng dương nữa, chỉnh cho max to 75%), phòng thủ thì cũng cho vào skill buff này.
Nó là skill buff thì bạn copy 1 hàng skill buff kiểu như thanh phong phù côn lôn trong skills.txt xuống để edit. Nhớ là phải có để 1 spr icon của skill để bạn biết nó ở f5 mà đặt xuống key chuột phải
Dùng hàm check 1 id item đặc biệt nào đó để có dc skill này mà chỉ có bạn có thôi. Add cái hàm check đổi item lấy skill ở npc nào đó khuất đâu đó, addspreadnpc.lua trong script/global đó. cheat cái này dễ mà hehe.:) Chúng nó đánh bạn thì chỉ thấy bạn chịu hiệu ứng (làm chậm, độc, băng, choáng) chứ có mất tí máu nào đâu. Hết time buff thì bạn lại ra cho nó giết để khỏi nghi ngờ.

hungnha18
15-12-16, 07:30 PM
Set hàm đổi trạng thái GM ( bạn edit lại ), server cuongvh có rồi bạn xem lại. hoặc thẻ hỗ trợ có 1 tip nhỏ là tạo skill buff trạng thái của bạn (có tính thời gian) không có hiệu ứng, không có vòng sáng dựa trên miêu tả của skill mộng điệp (mengdie) hồi sl, nội lực, phái nga my, trong emei.lua và skills.txt, tăng chỉ số cho to vào. Thêm tất cả kháng (và kháng dương nữa, chỉnh cho max to 75%), phòng thủ thì cũng cho vào skill buff này.
Nó là skill buff thì bạn copy 1 hàng skill buff kiểu như thanh phong phù côn lôn trong skills.txt xuống để edit. Nhớ là phải có để 1 spr icon của skill để bạn biết nó ở f5 mà đặt xuống key chuột phải
Dùng hàm check 1 id item đặc biệt nào đó để có dc skill này mà chỉ có bạn có thôi. Add cái hàm check đổi item lấy skill ở npc nào đó khuất đâu đó, addspreadnpc.lua trong script/global đó. cheat cái này dễ mà hehe.:) Chúng nó đánh bạn thì chỉ thấy bạn chịu hiệu ứng (làm chậm, độc, băng, choáng) chứ có mất tí máu nào đâu. Hết time buff thì bạn lại ra cho nó giết để khỏi nghi ngờ.

anh Đức tính năng Thiện Trùng Lâu sao e vào game chơi chả có gì tác đọng lên con quái trong đó nhỉ , em ngó khômng a

minhduc_aa
15-12-16, 07:33 PM
anh Đức tính năng Thiện Trùng Lâu sao e vào game chơi chả có gì tác đọng lên con quái trong đó nhỉ , em ngó khômng a

Thật ra mình có chơi vltk mấy đâu mà biết mấy tính năng đó hihi. Thôi reup cho ae biết thì vào. Mình nghĩ đánh ko dc chắc kiếm script nó tìm dòng nào setfightstate = 1 vậy. Ko chắc nữa.

duongto
15-12-16, 08:18 PM
cho em hỏi cách add 1 map vào thần hành phù như thế nào: em muốn add map hoa sơn phái hay chiến long động vào thần hành phù thì chỉnh sửa trong file này phải không mấy anh ( Sv1/script/missions/tifu/shenxingfu.lua ).....em thay sửa lại Id map + tọa độ một số map có sẵn trong Thần hành phù ( = Id map + tọa độ 1 số map như file quả huy hoàng ) nhưng dùng thần hành phù vẫn là map cũ.

đây là lệnh trong Shenxingfu.lua của em mấy anh ai biết xem chỉ giúp em chút Thank:

Include("\\script\\battles\\battlehead.lua")
Include("\\script\\lib\\file.lua");
Include("\\script\\lib\\string.lua");
Include("\\script\\global\\forbidmap.lua");
Include("\\script\\missions\\sevencity\\war.lua")
Include("\\script\\global\\playerlist.lua")
Include("\\script\\item\\ib\\headshenxingfu.lua")

function main(sel)
if (IsDisabledUseTownP() == 1 or GetTaskTemp(200) == 1 ) or ( SubWorldIdx2ID( SubWorld ) >= 387 and SubWorldIdx2ID( SubWorld ) <= 395)then
Msg2Player("HiÖn t¹i ng­¬i kh«ng thÓ sö dông thÇn hµnh phï!");
return 1
end

local nSubWorldID = GetWorldPos();
if (nSubWorldID >= 375 and nSubWorldID <= 386) then
Msg2Player("B¶n ®å hiÖn t¹i ng­¬i ®ang ®øng thuéc khu vùc ®Æc thï, kh«ng thÓ sö dông thÇn hµnh phï.");
return 1
end

if (nSubWorldID >= 416 and nSubWorldID <= 511) then
Msg2Player("B¶n ®å hiÖn t¹i ng­¬i ®ang ®øng thuéc khu vùc ®Æc thï, kh«ng thÓ sö dông thÇn hµnh phï.");
return 1
end

if (nSubWorldID == 44 or nSubWorldID == 197 or nSubWorldID == 208 or nSubWorldID == 209 or nSubWorldID == 210 or nSubWorldID == 211 or nSubWorldID == 212 or (nSubWorldID >= 213 and nSubWorldID <= 223) or nSubWorldID == 336 or nSubWorldID == 341 or nSubWorldID == 342 or nSubWorldID == 175 or nSubWorldID == 337 or nSubWorldID == 338 or nSubWorldID == 339 or ( nSubWorldID >= 387 and nSubWorldID <= 395 ) )then
return 1
end;

--ÎÀ¹úÕ½ÕùÖ®·é»ðÁ¬³ÇµØͼ£¬² »ÄÜʹÓÃ
if (CheckAllMaps(nSubWorldID) == 1) then
return 1
end;

if (GetLevel() < 5) then
Say("Ng­êi ch¬i ph¶i ®¹t ®¼ng cÊp 5 trë lªn míi cã thÓ sö dông thÇn hµnh phï.", 0);
return 1
end;

Say("ThÇn hµnh phï cã thÓ ®Æt ®iÓm håi sinh, vµ còng cã thÓ ®i ®Õn n¬i thµnh thÞ trÊn nµo ®ã.", 4,
"Rêi khái/no",
"ThiÕt ®Æt ®iÓm håi sinh, lÇn sau nÕu ®¹i hiÖp sö dông thæ ®Þa phï sÏ ®Õn n¬i nµy./set_backpos",
"Sö dông thuËt thÇn hµnh cã thÓ ®­a ®¹i hiÖp ®Õn thµnh thÞ th«n trÊn chØ ®Þnh./gototown",
"§i ®Õn vÞ trÝ kh¸c./#tbVNGWORDPOS:GotoOtherMap()");
return 1
end;

tab_RevivePos = {
[1] = { --"³É¶¼"
{"Thµnh §« ®«ng", 6, 11},{"Thµnh §« t©y", 7, 11},{"Thµnh §« nam", 8, 11},{"Thµnh §« b¾c", 9, 11},{"Thµnh §« trung t©m", 5, 11}
},
[2] = { --"ÏåÑô"
{"T­¬ng D­¬ng ®«ng", 30, 78},{"T­¬ng D­¬ng t©y", 32 , 78},{"T­¬ng D­¬ng nam", 31, 78},{"T­¬ng D­¬ng b¾c", 33, 78},{"T­¬ng D­¬ng trung t©m", 29, 78}
},
[3] = { --"·ïÏè"
{"Ph­îng T­êng ®«ng", 1, 1},{"Ph­îng T­êng t©y", 2, 1},{"Ph­îng T­êng nam", 3, 1},{"Ph­îng T­êng b¾c", 4, 1},{"Ph­îng T­êng trung t©m", 0, 1}
},
[4] = { --"´óÀí"
{"§¹i lý b¾c", 64, 162},{"§¹i lý trung t©m", 63, 162}
},
[5] = { --"ã꾩"
{"BiÖn Kinh ®«ng", 24, 37},{"BiÖn Kinh t©y", 25, 37},{"BiÖn Kinh nam", 24, 37},{"BiÖn Kinh b¾c", 26, 37},{"BiÖn Kinh trung t©m", 23, 37}
},
[6] = { --"ÑïÖÝ"
{"D­¬ng Ch©u ®«ng", 35, 80},{"D­¬ng Ch©u t©y", 38, 80},{"D­¬ng Ch©u nam", 37, 80},{"D­¬ng Ch©u b¾c", 36, 80},{"D­¬ng Ch©u trung t©m", 34, 80}
},
[7] = { --"ÁÙ°²"
{"L©m An ®«ng", 68, 176},{"L©m An nam", 67, 176},{"L©m An b¾c", 69, 176}
},
[8] = { --"´åׯ"
{"Ba L¨ng huyÖn", 19, 53},{"Giang T©n Th«n", 10, 20},{"VÜnh L¹c trÊn", 43, 99},{"Chu Tiªn trÊn", 45, 100},{"§¹o H­¬ng th«n", 47, 101},{"Long M«n trÊn", 55, 121},{"Th¹ch Cæ trÊn", 59, 153},{"Long TuyÒn th«n", 65, 174},{"T©y S¬n th«n", 1, 175}
},
[9] = { --"ÃÅÅÉ"
{"Thiªn V­¬ng Bang", 21, 59},{"ThiÕu L©m ph¸i", 52, 103},{"§­êng M«n", 15, 25},{"Ngò §éc Gi¸o", 71, 183},{"Nga My ph¸i", 13, 13},{"Thóy Yªn m«n", 61, 154},{"Thiªn NhÉn gi¸o", 28, 49},{"C¸i Bang", 53, 115},{"Vâ §ang ph¸i", 40, 81},{"C«n L«n ph¸i", 58, 131}
},
};
--É趨ÖØÉúµã£¨Ñ¡³ÇÊУ©
function set_backpos()
for i = 1, getn(tbBATTLEMAP) do
if ( nMapId == tbBATTLEMAP[i] ) then
Msg2Player("Lóc nµy b¹n kh«ng thÓ sö dông vËt phÈm nµy");
return 1;
end
end

local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thµnh §«/#setpos_step2(1)",
"T­¬ng D­¬ng/#setpos_step2(2)",
"Ph­îng T­êng/#setpos_step2(3)",
"§¹i Lý/#setpos_step2(4)",
"BiÖn Kinh/#setpos_step2(5)",
"D­¬ng Ch©u/#setpos_step2(6)",
"L©m An/#setpos_step2(7)",
"Th«n trang/#setpos_step2(8)",
"m«n ph¸i/#setpos_step2(9)"
}
Say("ThiÕt ®Æt ®iÓm håi thµnh cho l Çn sau sö dông thæ ®Þa phï", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

--Ñ¡µØµã
function setpos_step2(nIdx)
local tab_Content = {};
for i = 1, getn(tab_RevivePos[nIdx]) do
tinsert(tab_Content, tab_RevivePos[nIdx][i][1].."/#setpos_step3( "..nIdx..","..i..")");
end;
tinsert(tab_Content, "Rêi khái/no");
Say("ThiÕt ®Æt ®iÓm håi thµnh cho l Çn sau sö dông thæ ®Þa phï", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

--Ñ¡µØµã
function setpos_step3(nIdx, nSubIdx)
SetRevPos(tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][3], tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][2]);
Say("§¹i hiÖp ®· ®Æt thµnh c«ng ®iÓm håi sinh"..tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][1], 0);
Msg2Player("§¹i hiÖp ®· ®Æt thµnh c«ng ®iÓm håi sinh"..tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][1]);
end;

--»Ø³Ç
function gototown()

local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thµnh thÞ /gopos_step2town",
"Th«n trang/#gopos_step2(8)",
"M«n ph¸i/#gopos_step2(9)",
"B¶n ®å cÊp 90/#gopos_step2lv90()",
--§æi tªn chiÕn tr­êng Tèng Kim - Modified By DinhHQ - 20120604
"Phong V©n LuËn KiÕm/gopos_step2battle",
"ChiÕn tr­êng ThÊt Thµnh §¹i ChiÕn/gopos_sevencityfield"
}
Say("ThÇn hµnh phï, ®i ®Õn n¬i ng­¬i muèn.", getn(tab_Content), tab_Content);
end;

function gopos_step2town()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"Thµnh §«/#gopos_step2(1)",
"T­¬ng D­¬ng/#gopos_step2(2)",
"Ph­îng T­êng/#gopos_step2(3)",
"§¹i Lý/#gopos_step2(4)",
"BiÖn Kinh/#gopos_step2(5)",
"D­¬ng Ch©u/#gopos_step2(6)",
"L©m An/#gopos_step2(7)",
}
end

--ÉñÐзû£­£­£­£­µÚ¶þ²½
function gopos_step2(nIdx)
local tab_Content = {};
for i = 1, getn(tab_RevivePos[nIdx]) do
tinsert(tab_Content, tab_RevivePos[nIdx][i][1].."/#gopos_step3( "..nIdx..","..i..")");
end;
end;

--ÉñÐзû£­£­£­£­µÚÈý²½
function gopos_step3(nIdx, nSubIdx)
local file = [[\settings\RevivePos.ini]];
ini_loadfile(file, 0)
local szData = ini_getdata(file, tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][3], tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][2]);

local szArr = split(szData);
local nPosX = floor(tonumber(szArr[1]) / 32);
local nPosY = floor(tonumber(szArr[2]) / 32);

if (not nPosX or not nPosY) then
return
end;
NewWorld(tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][3], nPosX, nPosY)
SetFightState(0);
Msg2Player("Xin h·y ngåi yªn, chóng ta ®i "..tab_RevivePos[nIdx][nSubIdx][1].." nµo");
end;

tab_lv90map = {
{875,1576,3177 ,"H¾c Sa ®éng",},
{322,1589,3164 ,"Tr­êng B¹ch s¬n B¾c",},
{321,967,2313 ,"Tr­êng B¹ch s¬n Nam ",},
{75,1811,3012 ,"Kho¶ Lang ®éng",},
{227,1588,3237 ,"Sa M¹c 3",},
{225,1474,3275 ,"Sa M¹c 1",},
{226,1560,3184 ,"Sa M¹c 2",},
{336,1124,3187 ,"Phong L¨ng ®é",},
{340,1845,3438 ,"M¹c Cao QuËt",},
{144,1691,3020 ,"D­îc V­¬ng ®éng tÇng 4",},
{93,1529,3166 ,"TiÕn Cóc ®éng",},
{124,1675,3418 ,"C¸n Viªn ®éng",},
{152,1672,3361 ,"TuyÕt B¸o ®éng tÇng 8",},
{917,1816,3392 ,"TÝch HuyÕt Cèc",},
{918,1816,3392 ,"¸c Nh©n Cèc",},
{919,1608,3168 ,"Thùc Cèt Nhai",},
{920,1608,3168 ,"H¾c Méc Nhai",},
{921,1560,3104 ,"Thiªn Phô S¬n",},
{922,1458,3066 ,"Bµn Long S¬n",},
{331,1247,3229 ,"§Þa MÉu S¬n",},
{924,2008,4080 ,"UyÓn Ph­îng S¬n",},
{925,1458,3066 ,"Mª Cung KiÕm Gia",},
{324,1247,3229 ,"¸c Lang Cèc",},
-- {325,1569,3086 ,"½ð·½±¨Ãû´¦",},
-- {325,1541,3178 ,"Ëη½±¨Ãû´¦",},
}

function gopos_step2lv90(ns, ne)
print(ns, ne)
if (not ns) then
ns_1 = 1;
ne_1 = 7;
else
ns_1 = ns;
ne_1 = ne;
end

if (ne_1 - ns_1 > 6) then
ne_1 = ns_1 + 6;
end

local n_count = getn(tab_lv90map);

local tab_Content = {};
for i = ns_1, ne_1 do
tinsert(tab_Content, tab_lv90map[i][4].."/#gopos_step3lv90( "..i..")");
end

if (ns_1 ~= 1) then
tinsert(tab_Content, "Trang tr­íc/#gopos_step2lv90( 1,"..(ns_1-1)..")");
end

if (ne_1 < n_count) then
tinsert(tab_Content, "Trang kÕ /#gopos_step2lv90( "..(ne_1+1)..","..n_count..")");
end

end

function gopos_step3lv90(nIdx)
NewWorld(tab_lv90map[nIdx][1], tab_lv90map[nIdx][2], tab_lv90map[nIdx][3])
SetFightState(1);
Msg2Player("Xin h·y ngåi yªn, chóng ta ®i "..tab_lv90map[nIdx][4].." nµo");
end

function gopos_step2battle()
if ( GetLevel() < 120 ) then
Talk( 1, "", "Phong V©n LuËn KiÕm gian khæ khèc liÖt, ng­¬i ch­a ®¹t ®Õn cÊp 120 h·y vÒ luyÖn thªm råi h·y tÝnh." );
else
Say ( "Trong Phong V©n LuËn KiÕm, bªn lîi thÕ vÒ sè ng­êi tuy cã chiÕm ­u thÕ nh­ng sÏ nhËn ®­îc ®iÓm tÝch lòy Ýt h¬n, c¸c h¹ muèn chän b¸o danh bªn nµo?", 3, "Vµo ®iÓm b¸o danh phe Vµng (T)/#DoRescriptFunc(1)", "Vµo ®iÓm b¸o danh phe TÝm (K)/#DoRescriptFunc(2)","§Ó ta suy nghÜ l¹i./no" );
end;
end

function gopos_sevencityfield()
Say("Ng­¬i muèn ®i chiÕn tr­êng nµo cña ThÊt Thµnh §¹i ChiÕn?", 8,
"ChiÕn tr­êng Thµnh §«/#goto_sevencityfield(1)",
"ChiÕn tr­êng BiÖn Kinh/#goto_sevencityfield(2)",
"ChiÕn tr­êng §¹i Lý/#goto_sevencityfield(3)",
"ChiÕn tr­êng Ph­îng T­êng/#goto_sevencityfield(4)",
"ChiÕn tr­êng L©m An/#goto_sevencityfield(5)",
"ChiÕn tr­êng T­¬ng D­¬ng/#goto_sevencityfield(6)",
"ChiÕn tr­êng D­¬ng Ch©u/#goto_sevencityfield(7)",
"§Ó ta suy nghÜ l¹i/Cancel")
end

function goto_sevencityfield(nIndex)
local player = PlayerList:GetPlayer(PlayerIndex)
local tbErr = {}
if (BattleWorld:CheckMapPermission(player, tbErr) == 0) then
player:Say(tbErr.Msg)
return
end
local nMapId = FIELD_LIST[nIndex]
BattleWorld:Transfer(player, nMapId)
end

function DoRescriptFunc(nSel)
if ( GetLevel() < 120 ) then
Talk( 1, "", "Phong V©n LuËn KiÕm gian khæ khèc liÖt, ng­¬i ch­a ®¹t ®Õn cÊp 120 h·y vÒ luyÖn thªm råi h·y tÝnh." );
return
end
local tbsongjin_pos = {1608,3254}; --Ëη½×ø±êµã
local szstr = "Phe Vµng (T)";
if (nSel == 2) then
tbsongjin_pos = {1566,3277};
szstr = "Phe TÝm (K)";
end;
szstr = ""
if ( GetLevel() >= 40 and GetLevel() < 80 ) then
NewWorld( 323, tbsongjin_pos[1], tbsongjin_pos[2]);
SetFightState(0);
DisabledUseTownP(0); -- ²»ÏÞÖÆÆäʹÓûسǷû
Msg2Player( "§· ®Õn thµnh §¹i Lý" );
elseif ( GetLevel() >= 80 and GetLevel() < 120 ) then
NewWorld( 324, tbsongjin_pos[1], tbsongjin_pos[2]);
SetFightState(0);
else
NewWorld( 162, tbsongjin_pos[1], tbsongjin_pos[2]);
SetFightState(0);
end
end

function no()
end

tuananh1998
16-12-16, 11:52 PM
cho e hỏi sao set tinh sương e mặc vào tang hình vậy à e đã down full client vl miễn phí

vuduymanh
17-12-16, 06:53 AM
cho e hỏi sao set tinh sương e mặc vào tang hình vậy à e đã down full client vl miễn phí

Bạn tải bản client thu phí rồi update mới nhất nhé
Và tải patch volam rin về chép file vltk.pak cho vào data rồi
Khái báo trong pape nhé

thanhmeu115
17-12-16, 02:59 PM
BÁC NÀO GIÚP EM VỚI EM CHỈNH GIỐNG HƯỚNG DẪN MÀ KHI VÀO GAME EM LÀM NHIỆM VỤ DÃ TẨU CHỌN EXP THÌ EXP K ĐỔI , CÒN EXP KHI ĐÁNH QUÁI CHẾT EM CHỈNH CON HEO TRẮNG Ở BA LĂNG HUYỆN THÌ NÓ VẪN LÀ 1 EXP TRONG KHI EM CHỈNH LÊN 10TR EXP

nguyennhuloi
18-12-16, 09:16 PM
Bạn tải bản client thu phí rồi update mới nhất nhé
Và tải patch volam rin về chép file vltk.pak cho vào data rồi
Khái báo trong pape nhé

cái "patch volam rin" là cái gì bác ơi
Client ở trên link die hết rồi em không hiểu
Em dùng clinet của vng mới, lên được trang bị lại mất danh hiệu phi phong.
Bác nào chỉ em với.

cuối cùng cũng đọc được đến trang 56 tự trả lời được luôn (:|

chaymaumakia
20-12-16, 11:55 PM
có bác nào bị như em không giúp em với.
Client em dùng tạo như sau update Vl thu phí + miễn phí
copy các file có tên sau từ data miễn phí sang data thu phí

36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak

copy luôn vltk.pak vào data và khai báo vào package.ini như sau

[Package]
Path=\\data
0=vltk.pak
1=serverlist.pak
2=slistcache.pak
3=updatejx14.pak
4=updatejx13.pak
5=updatejx12.pak
6=updatejx11.pak
7=updatejx10.pak
8=updatejx09.pak
9=updatejx08.pak
10=updatejx07_jxf06.pak
11=updatejx06.pak
12=updatejx05.pak
13=updatejx04.pak
14=updatejx03.pak
15=updatejx02.pak
16=updatejx01.pak
17=update02.pak
18=update.pak
19=update04.pak
20=update03.pak
21=update01.pak
22=skills.pak
23=spr.pak
24=resource.pak
25=maps.pak
26=settings.pak
27=ui.pak
28=script.pak
29=font.pak
30=sound.pak
31=dmjx01.pak
32=dmjx02.pak
33=dmjx03.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx05.pak
36=dmjx06.pak
37=slistfree.pak
38=updatefree.pak
39=updatejxf10.pak
40=updatejxf09.pak
41=updatejxf08.pak
42=updatejxf07.pak
43=updatejxf05.pak
44=updatejxf04.pak
45=updatejxf03.pak
46=updatejxf02.pak
47=updatejxf01.pak

em làm như vậy khi đăng nhập vào game được trang bị Long Tương nhưng không hiện Danh Hiệu Phi Phong trên đầu

các đại ca làm ơn giúp em với nhé.
cảm ơn các bác trước.

jagerbom
23-12-16, 04:13 AM
Cho mình hỏi về cái quyền trượng GM với ạ, nó hiện ra dấu ? đỏ lét , làm sao để hiện thị nó đúng chức năng vậy mọi người?

Mình đang tập dev, và mình mới biết đến dev jx thôi, xin hỏi làm sao để đồng bộ giưa server và client sau khi mà mình chỉnh sửa file vậy?

Nếu đã có người post trả lời ỡ những topic khác, cho mình xin link được không ạ?
Cám ơn nha.

tvnnam
23-12-16, 10:41 AM
Cho mình hỏi về cái quyền trượng GM với ạ, nó hiện ra dấu ? đỏ lét , làm sao để hiện thị nó đúng chức năng vậy mọi người?

Mình đang tập dev, và mình mới biết đến dev jx thôi, xin hỏi làm sao để đồng bộ giưa server và client sau khi mà mình chỉnh sửa file vậy?

Nếu đã có người post trả lời ỡ những topic khác, cho mình xin link được không ạ?
Cám ơn nha.

đồng bộ setting từ sever qua client ... nếu không đc thì update client THU PHÍ mới nhất VNG... CÒN KHÔNG ĐƯỢC NỮA CHẮC THIẾU SPR

minhduc_aa
23-12-16, 11:36 AM

36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak

[Package]
Path=\\data
0=vltk.pak
1=serverlist.pak
2=slistcache.pak
3=updatejx14.pak
4=updatejx13.pak
5=updatejx12.pak
6=updatejx11.pak
7=updatejx10.pak
8=updatejx09.pak
9=updatejx08.pak
10=updatejx07_jxf06.pak
11=updatejx06.pak
12=updatejx05.pak
13=updatejx04.pak
14=updatejx03.pak
15=updatejx02.pak
16=updatejx01.pak
17=update02.pak
18=update.pak
19=update04.pak
20=update03.pak
21=update01.pak
22=skills.pak
23=spr.pak
24=resource.pak
25=maps.pak
26=settings.pak
27=ui.pak
28=script.pak
29=font.pak
30=sound.pak
31=dmjx01.pak
32=dmjx02.pak
33=dmjx03.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx05.pak
36=dmjx06.pak
37=slistfree.pak
38=updatefree.pak
39=updatejxf10.pak
40=updatejxf09.pak
41=updatejxf08.pak
42=updatejxf07.pak
43=updatejxf05.pak
44=updatejxf04.pak
45=updatejxf03.pak
46=updatejxf02.pak
47=updatejxf01.pak

em làm như vậy khi đăng nhập vào game được trang bị Long Tương nhưng không hiện Danh Hiệu Phi Phong trên đầu

cảm ơn các bác trước.
chỉnh lại một tí xíu
[Package]
Path=\\data
0=vltk.pak
1=serverlist.pak
2=slistcache.pak
3=updatejxf10.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx01.pak
33=dmjx02.pak
34=dmjx03.pak
35=dmjx04.pak
36=dmjx05.pak
37=dmjx06.pak
:-/

jagerbom
23-12-16, 11:59 AM
đồng bộ setting từ sever qua client ... nếu không đc thì update client THU PHÍ mới nhất VNG... CÒN KHÔNG ĐƯỢC NỮA CHẮC THIẾU SPR

Cám ơn nhiều nha!!!!!

Cậu có thử server này chưa?

Mình tạo và test thử, thì thấy nó không hiện tên + màu của phi phong, bất cứ loại nào cũng vậy. Trong mục data, mình có download vltk.pak của JXRIN vào patch rồi (mình nghĩ chắc nó không liên quan đâu nhỉ ^^"

tvnnam
23-12-16, 01:55 PM
Cám ơn nhiều nha!!!!!

Mình tạo và test thử, thì thấy nó không hiện tên + màu của phi phong, bất cứ loại nào cũng vậy. Trong mục data, mình có download vltk.pak của JXRIN vào patch rồi (mình nghĩ chắc nó không liên quan đâu nhỉ ^^"

cái file pak đó không liên quan nhưng bạn phải xem cách bạn xếp file package thế nào? rồi cách bạn làm để thêm path của jxrin các bước có đúng ko? bạn thử thay 1 file pakage khác chưa chỉnh vào xem là hiểu luôn ah?

rang_sut
23-12-16, 04:43 PM
chỉnh lại một tí xíu
[Package]
Path=\\data
0=vltk.pak
1=serverlist.pak
2=slistcache.pak
3=updatejxf10.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx01.pak
33=dmjx02.pak
34=dmjx03.pak
35=dmjx04.pak
36=dmjx05.pak
37=dmjx06.pak
:-/

Bạn minhduc cho mình hỏi với. Lúc trước bạn làm cái skill ẩn thân trang bị hắc thần, khi attrack trong trạng thái ẩn thì lực tay lên gấp đôi với dame đầu.
bạn hướng dẫn mình cách làm được không?

nguyennhuloi
23-12-16, 06:27 PM
Cám ơn nhiều nha!!!!!

Lúc bác update giữ lại file slistcache.pak trong data up xong copy lại data thử xem. Mình thử cả sv miễn phí với thu phí đều được

36=slistfree.pak
37=updatefree.pak
38=updatejxf10.pak
39=updatejxf09.pak
40=updatejxf08.pak
41=updatejxf07.pak
42=updatejxf05.pak
43=updatejxf04.pak
44=updatejxf03.pak
45=updatejxf02.pak
46=updatejxf01.pak

[Package]
Path=\\data
0=vltk.pak
1=serverlist.pak
2=slistcache.pak
3=updatejx14.pak
4=updatejx13.pak
5=updatejx12.pak
6=updatejx11.pak
7=updatejx10.pak
8=updatejx09.pak
9=updatejx08.pak
10=updatejx07_jxf06.pak
11=updatejx06.pak
12=updatejx05.pak
13=updatejx04.pak
14=updatejx03.pak
15=updatejx02.pak
16=updatejx01.pak
17=update02.pak
18=update.pak
19=update04.pak
20=update03.pak
21=update01.pak
22=skills.pak
23=spr.pak
24=resource.pak
25=maps.pak
26=settings.pak
27=ui.pak
28=script.pak
29=font.pak
30=sound.pak
31=dmjx01.pak
32=dmjx02.pak
33=dmjx03.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx05.pak
36=dmjx06.pak
37=slistfree.pak
38=updatefree.pak
39=updatejxf10.pak
40=updatejxf09.pak
41=updatejxf08.pak
42=updatejxf07.pak
43=updatejxf05.pak
44=updatejxf04.pak
45=updatejxf03.pak
46=updatejxf02.pak
47=updatejxf01.pak

cảm ơn các bác trước.

Lúc bác update giữ lại file slistcache.pak trong data up xong copy lại data thử xem. Mình thử cả sv miễn phí với thu phí đều được

minhduc_aa
23-12-16, 08:18 PM
Bạn minhduc cho mình hỏi với. Lúc trước bạn làm cái skill ẩn thân trang bị hắc thần, khi attrack trong trạng thái ẩn thì lực tay lên gấp đôi với dame đầu.
bạn hướng dẫn mình cách làm được không?

đó là xác suất trọng kích gấp đôi mà thôi. Ẩn thân = skill thúy yên, trong script/skill/blackgod.lua server mình trang 32 topic của hungdevjx full tính năng, trong đó miêu tả cụ thể luôn đó bạn

chaymaumakia
23-12-16, 08:56 PM

cảm ơn bác nhé Thanks bác rồi đấy :x

rang_sut
23-12-16, 10:30 PM
đó là xác suất trọng kích gấp đôi mà thôi. Ẩn thân = skill thúy yên, trong script/skill/blackgod.lua server mình trang 32 topic của hungdevjx full tính năng, trong đó miêu tả cụ thể luôn đó bạn

Mình đọc mà k thấy bạn à. mình thêm op hide(ẩn thân) + trọng kích nhưng khi vừa vung skill cái thì hiện thân và trọng kích mất luôn, dame đầu tiên vẫn như bình thường không có trọng kích, mình test nhiều lần vẫn thấy vậy
bạn share lại hay up nội dung mấy file skill đó được ko. link này die rồi bạn à

minhduc_aa
26-12-16, 11:23 AM
Mình đọc mà k thấy bạn à. mình thêm op hide(ẩn thân) + trọng kích nhưng khi vừa vung skill cái thì hiện thân và trọng kích mất luôn, dame đầu tiên vẫn như bình thường không có trọng kích, mình test nhiều lần vẫn thấy vậy
bạn share lại hay up nội dung mấy file skill đó được ko. link này die rồi bạn à

Đó là skill bị động (autoreplyskill hoặc autoattackskill) trong 1 khoảng thời gian ngắn. do đó test thì bạn lấy acc không có mặc đồ xác suất hóa giải sát thương mà cũng không có phòng thủ (dương) thì thấy dc. chứ có trọng kích mà đồ hóa giải sát thương rồi thì cũng như không, nhất là phi phong với đồ siêu nhân.
Còn ẩn thân và trọng kích vài giây thì mình đã test và up hình ở cái topic nào đó, 1 trong 2 cái này: ver 4 share của cuongvh93 hoặc trang 32 topic của HungDevJx.
File hắc thần có đường dẫn script/skill/special/blackgod.lua
Đồng bộ thì copy từ server qua client rồi copy file script/skill, paste vào thư mục cài game. VD: E:/Volamtruyenky/skill thì mới có tác dụng.

thaisonxz
21-01-17, 10:12 AM
Em cần bản này cài cho win có không máy anh, không chạy máy ảo nha :D

vikingnguyen
27-01-17, 03:20 PM
Xin giúp mình với ! Tình trạng là chơi đc vài hôm là log vào lại sẽ bị ạ !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link hình nếu như không view ở trên đc ạ

hvaquang
30-03-17, 09:25 PM
bác cường ơi...! sao link đow sv bị die rồi..:(

vinh113
31-03-17, 09:35 AM
bác cường ơi...! sao link đow sv bị die rồi..:(

Link die hết rồi. Có bác nào còn link sv này ko up lại giúp mình với ạ. Tks

vinh113
14-04-17, 04:11 PM
Các pro cho mình hỏi ver4 này có ép được đồ bạch kim khộng ạ. Nếu muốn add thêm đồ vào kỳ chân các (Vd Bổ thiên thạch, Lôi thạch chùy..) thì làm ntn ạ. Tks các pro

tvnnam
14-04-17, 06:10 PM
Các pro cho mình hỏi ver4 này có ép được đồ bạch kim khộng ạ. Nếu muốn add thêm đồ vào kỳ chân các (Vd Bổ thiên thạch, Lôi thạch chùy..) thì làm ntn ạ. Tks các pro

tất cả những cái bàn cần đều ở đây hết nhé:

satthudepmu
16-05-17, 08:05 PM
Các link die hết rồi. Bác nào còn lưu sv thì cho mình xin link với. Cám ơn nhiều lắm

tvnnam
16-05-17, 09:39 PM
Các link die hết rồi. Bác nào còn lưu sv thì cho mình xin link với. Cám ơn nhiều lắm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đọc kỹ comment là có link và hướng dẫn e nhé

satthudepmu
26-05-17, 08:44 PM
Mình đã vào server rồi, sau một thời gian trải nghiệm, mình có vài thắc mắc xin các bro nào biết chỉ giúp :

1. Bản này đến 7h30 giờ tối mình không thấy thông báo ra boss đại HK, cái này là bug hay có edit?
2. Lệnh bài gọi boss tỷ lệ ra boss tiểu rất cao. Boss đại thì giết lượt 50 con cũng chỉ thấy rớt đồ như boss tiểu (thuỷ tinh, đồ xanh, VLMT,...). Không thấy rớt đồ phổ hay đồ hoàng kim.
Cái này có thay đổi rồi hay sao?
3. Gọi boss Kim quang, mình nhớ hồi xưa bản TNGH của VNG có event gọi con này đánh rớt đồ kim quang, không biết bản này có không hay phải add thêm.

Mình không có kiến thức về jx server, trên chỉ là những thắc mắc với bản volam ngày xưa mình còn chơi (TNGH hay PHLT gì đấy).
Cám ơn.

kakashiktvn
13-06-17, 01:56 PM
Link die r bác thớt ơi, up lại link đi bác, chỉnh IP s bác giúp em với

cuongvh93
13-06-17, 03:47 PM
Link die r bác thớt ơi, up lại link đi bác, chỉnh IP s bác giúp em với

Qua bản mới của mình share đi bác, ngon hơn bản này đấy.

kakashiktvn
14-06-17, 05:08 PM
Thớt ơi, ép đồ tím được có mấy lần thợ rèn báo là .......... không cho ép đồ tím tiếp nói phải đợi ngày mai, chỗ này mình sửa ở đâu hè :(

Qua bản mới của mình share đi bác, ngon hơn bản này đấy.

Bác cho mình xin link đi ^^ lâu r k onl nên k biết cái jx nữa r

cuongvh93
14-06-17, 07:32 PM
Thớt ơi, ép đồ tím được có mấy lần thợ rèn báo là .......... không cho ép đồ tím tiếp nói phải đợi ngày mai, chỗ này mình sửa ở đâu hè :(

Bác cho mình xin link đi ^^ lâu r k onl nên k biết cái jx nữa r

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây bác

LHB_LOVE
17-06-17, 10:42 AM
cho hỏi mới tạo nhân vật đc thần hành phù mình muốn chỉnh thời gian cái đó nó nằm ở file nào vậy ?

koyzin1
07-12-17, 12:02 PM
Các bác cho em hỏi , em dùng sever này vào nhận đồ tinh sương nó bị tàng hình , ai biết fix chỉ em với ạ . ! Thank all

laptrinhjx
07-12-17, 09:43 PM
Các bác cho em hỏi , em dùng sever này vào nhận đồ tinh sương nó bị tàng hình , ai biết fix chỉ em với ạ . ! Thank all

down client data VNG mới thử đi bạn

koyzin1
08-12-17, 07:55 PM
down client data VNG mới thử đi bạn

Cảm ơn bác , em fix được rồi ạ . Tiện thể các bác cho em hỏi bản này sao em dùng AutoVLBS 1.6 mà cứ bị dis nhận vật vậy ạ

dinksnghia
10-12-17, 12:55 AM
Cảm ơn bác , em fix được rồi ạ . Tiện thể các bác cho em hỏi bản này sao em dùng AutoVLBS 1.6 mà cứ bị dis nhận vật vậy ạ

hình như là do pm diệt vi rút or bộ bảo vệ windows gây ra, tắt nó đi là xài đc auto 1.6 . mình cũng bị như thế tắt đi thì dùng đc..

koyzin1
16-12-17, 06:12 PM
hình như là do pm diệt vi rút or bộ bảo vệ windows gây ra, tắt nó đi là xài đc auto 1.6 . mình cũng bị như thế tắt đi thì dùng đc..

Chuẩn luôn bạn , Cảm ơn bạn rất nhiều nhé !

Chief
31-12-17, 05:53 PM
Trích dẫn:
- Tỉ lệ rơi đồ maxop:
+ trong settings/droprate/npcdroprate.ini
[Main]
Count=50
RandRange=1000000
MagicRate=10
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=9
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=10
MaxItemLevelScale=10""

các anh ơi cho em hỏi e chỉnh như thế đánh ra đồ cùi 1 dòng ko hà
chỉ dùm em có cách nào chỉnh rớt đồ 5-6 dòng nhìn cho sướng mắt với hihx

taoaccts13
01-01-18, 03:37 PM
Trích dẫn:
- Tỉ lệ rơi đồ maxop:
+ trong settings/droprate/npcdroprate.ini
[Main]
Count=50
RandRange=1000000
MagicRate=10
MoneyRate=10
MoneyScale=50
MinItemLevel=9
MinItemLevelScale=20
MaxItemLevel=10
MaxItemLevelScale=10""

các anh ơi cho em hỏi e chỉnh như thế đánh ra đồ cùi 1 dòng ko hà
chỉ dùm em có cách nào chỉnh rớt đồ 5-6 dòng nhìn cho sướng mắt với hihx

Sao chỗ cuối cùng nhiều dấu " thế, lâu rồi ko dev jx linux nên ko nhớ lắm, bạn thử hạ randrange xem, mang đồ may mắn vào, chỉnh chỗ minitemlevelscale xuống còn 10 thử.

Chief
01-01-18, 07:04 PM
Sao chỗ cuối cùng nhiều dấu " thế, lâu rồi ko dev jx linux nên ko nhớ lắm, bạn thử hạ randrange xem, mang đồ may mắn vào, chỉnh chỗ minitemlevelscale xuống còn 10 thử.

dấu " là e thêm ý trích dẫn thui chứ bản chính ko có
hạn randrate cũng ko ăn thua
chỉnh minilevelitem xuống 10 ko ăn thua
mang đồ full may mắn thì ok
tại vì e chơi mấy sever lậu thấy mới tạo acc ra đánh heo mà cũng rớt đồ nhìu dòng , thấy thik quá nên muốn build 1 sever như vậy á a trai, giúp em với

pqtmtd
07-01-18, 09:52 PM
Nhìn phái hoa sơn hiệu ứng đẹp quá.
Link die rồi, ai còn cho em xin với :D

tunkute10
21-01-18, 11:11 PM
sao Link tải không được vậy chủ thớt ??

anhnangxanh200
22-02-18, 07:14 PM
bản patch Ngạo Tuyết bị virus, ai có bản nào chạy đc bản này hay có cách nào để chạy đc bản này cho em xin với ạ

Thanks

anhhungkiemthe
01-07-18, 07:45 AM
ai còn link sv này cho e xin vs ạ

tvnnam
04-07-18, 04:58 PM
ai còn link sv này cho e xin vs ạ

của bạn đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>