PDA

View Full Version : [JX] Update Ver 4 - Hoa Sơn - Đằng Long - Tinh Sương....

Trang : 1 2 [3] 4

cuongvh93
24-08-16, 04:46 PM
Nó vẫn ko trừ tiền ^^. Mà Cường có biết chỉnh cái dòng chữ này ở đâu ko mình tìm hoài ko thấy .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nè bác:

\script\task\metempsychoisis\task_head.lua

TB_BASE_RESIST = {
[0] = " Kh¸ng Háa.",
[1] = " Kh¸ng B¨ng.",
[2] = " Kh¸ng §éc.",
[3] = " Kh¸ng L«i.",
[4] = " Phßng Thñ VËt Lý.",
}

JXDev
24-08-16, 06:22 PM
nè bác:

\script\task\metempsychoisis\task_head.lua

TB_BASE_RESIST = {
[0] = " Kh¸ng Háa.",
[1] = " Kh¸ng B¨ng.",
[2] = " Kh¸ng §éc.",
[3] = " Kh¸ng L«i.",
[4] = " Phßng Thñ VËt Lý.",
}

Ok tks bác rất chi là nhiều ^^

cuongvh93
24-08-16, 08:16 PM
Nó vẫn ko trừ tiền ^^. Mà Cường có biết chỉnh cái dòng chữ này ở đâu ko mình tìm hoài ko thấy .

Mình vừa Test xong, TS 1 => 3 10k vạn, TS4 50kv + Đại Thừa Tâm Pháp + 999 Tích Lịch Đơn. viết dựa trên cái Script mình đưa bạn thì nó trừ theo ý của mình mà bạn.

JXDev
24-08-16, 08:18 PM
Mình vừa Test xong, TS 1 => 3 10k vạn, TS4 50kv + Đại Thừa Tâm Pháp + 999 Tích Lịch Đơn. viết dựa trên cái Script mình đưa bạn thì nó trừ theo ý của mình mà bạn.

Cường share thử cái cường viết và add vào script mình xem thử . Hình như mình làm cái gì đó sai sai . Mình quăng luôn cái Pay(...) vào chỗ -- Tru tien TS 1 8-|

cuongvh93
24-08-16, 08:23 PM
Cường share thử cái cường viết và add vào script mình xem thử . Hình như mình làm cái gì đó sai sai . Mình quăng luôn cái Pay(...) vào chỗ -- Tru tien TS 1 8-|

function CleanMoney()
local n_transcount = ST_GetTransLifeCount()
if n_transcount < 3 then
Pay(100000000)
return
elseif n_transcount ==3 then
Pay(500000000)
ConsumeEquiproomItem(1,6,1,2974,-1)
ConsumeEquiproomItem(999,6,1,2973,-1)
return
end
end

nè bác.

xong rồi add phía trên cái kia:

CleanMoney();
ST_DoTransLife();

JXDev
24-08-16, 08:44 PM
function CleanMoney()
if n_transcount < 3 then
Pay(100000000)
return
Pay(500000000)
return
end
end

nè bác.

xong rồi add phía trên cái kia:

CleanMoney();
ST_DoTransLife();

Mình vần nó được rồi lấy cái code cũ của cương share ^^ áp dụng lại

minhduc_aa
25-08-16, 07:21 AM
Cường ơi cho mình xin cách làm bộ long tương màu vàng hiện đi.
Ver của bạn có cái hàm nhận sét unknown trong lbadmin.lua là long tương á, nhưng nó tàn hình

HungDevJX
25-08-16, 09:37 AM
e mà share ver tranminhdo ra chắc là bão CLB luôn :-":-":-"

songvijx
25-08-16, 12:04 PM
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

Mình chạy sever xong hết rùi vào nó báo lỗi này ai giúp với `:)
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/img
ai pro xem giúp với 1

minhduc_aa
25-08-16, 12:23 PM
Bạn ở trên restart lại máy tính và chạy server lại, không được thì ta luận bàn tiếp

songvijx
25-08-16, 12:44 PM
Bạn ở trên restart lại máy tính và chạy server lại, không được thì ta luận bàn tiếp

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đã restart máy tính và đã chạy đựoc :-s

songvijx
25-08-16, 01:39 PM
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
sao nhận đồ minh phượng hay bị dis game vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhận sét Kim Phong cũng bị dis luôn !

songvijx
25-08-16, 01:47 PM
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
Nó hay bi thế này nè

minhduc_aa
25-08-16, 02:01 PM
Nó hay bi thế này nè

1. Đồ trong goldequip.txt của bạn có những món option có vấn đề. Bạn theo topic này chép vào thư mục setting ở cả client và server sẽ trị được bệnh Minh Phượng dis game.exe:
2. Để có nhân vật nam hoa sơn, tạo một nhân vật nam hệ khác lên đến cấp 10 nhấp vô lệnh bài admin tìm chức năng gia nhập Hoa Sơn.
Thân.

songvijx
25-08-16, 02:24 PM
1. Đồ trong goldequip.txt của bạn có những món option có vấn đề. Bạn theo topic này chép vào thư mục setting ở cả client và server sẽ trị được bệnh Minh Phượng dis game.exe:
2. Để có nhân vật nam hoa sơn, tạo một nhân vật nam hệ khác lên đến cấp 10 nhấp vô lệnh bài admin tìm chức năng gia nhập Hoa Sơn.
Thân.

Mặc đồ Hoa sơn bị Tàn hình bạn ơi có cách nào Fix không
Thanks bạn trước

minhduc_aa
25-08-16, 03:24 PM
Mặc đồ Hoa sơn bị Tàn hình bạn ơi có cách nào Fix không
Thanks bạn trước

Vào thư mục đã cài đặt game ví dụ như D:/Volamtruyenky/setting/
Nếu thấy thư mục setting có file npcres thì xóa thư mục này đi.

cuongvh93
25-08-16, 03:52 PM
Cường ơi cho mình xin cách làm bộ long tương màu vàng hiện đi.
Ver của bạn có cái hàm nhận sét unknown trong lbadmin.lua là long tương á, nhưng nó tàn hình

Lúc trước e xài Client VLMP nên lấy ra thử mặc nên để vậy luôn đó bác, chứ cái đó e k có spr bác ơi :(

JXDev
25-08-16, 05:35 PM
Lúc trước e xài Client VLMP nên lấy ra thử mặc nên để vậy luôn đó bác, chứ cái đó e k có spr bác ơi :(

cường hay đức có biết cách nào để add cái dòng chữ màu hồng vào skill để hiện lên đầu không mình add dk skill rồi mà ko biết add dòng chữ :x

cuongvh93
25-08-16, 06:35 PM
cường hay đức có biết cách nào để add cái dòng chữ màu hồng vào skill để hiện lên đầu không mình add dk skill rồi mà ko biết add dòng chữ :x

add vào trong PlayerTitle.txt trong settings đó bác.

JXDev
25-08-16, 06:44 PM
add vào trong PlayerTitle.txt trong settings đó bác.

Bác có bài nào HD chi tiết ko . Em add dk skill có vòng sáng rồi mà nó ko hiện tên:)

minhduc_aa
25-08-16, 07:48 PM
Bác có bài nào HD chi tiết ko . Em add dk skill có vòng sáng rồi mà nó ko hiện tên:)
Ý bạn là khi tung chiêu hỗ trợ chủ động thì ngoài vòng sang ra thì nó buff cả tên lên à? Hay zư thế lào thì bạn hãy lói
Hahaha

JXDev
25-08-16, 08:01 PM
Ý bạn là khi tung chiêu hỗ trợ chủ động thì ngoài vòng sang ra thì nó buff cả tên lên à? Hay zư thế lào thì bạn hãy lói
Hahaha

Không ý mình là skill đó là skill bị động và đã có vòng sáng . Mình muốn là skill đó vừa có vòng sáng và vừa có hiện tên danh hiệu bên trên. y như tấm hình này nè bác skill thì em có rồi vòng sáng em cũng có rồi còn thiếu mỗi cái danh hiệu màu hồng =((

minhduc_aa
25-08-16, 08:17 PM
Không ý mình là skill đó là skill bị động và đã có vòng sáng . Mình muốn là skill đó vừa có vòng sáng và vừa có hiện tên danh hiệu bên trên. y như tấm hình này nè bác skill thì em có rồi vòng sáng em cũng có rồi còn thiếu mỗi cái danh hiệu màu hồng =((

Theo mình nghĩ dành hiệu màu hồng là một hàm add tittle sau khi ts2, và được addmagic( ) nữa,
Nó ko liên quan đến skill.

JXDev
25-08-16, 08:20 PM
Theo mình nghĩ dành hiệu màu hồng là một hàm add tittle sau khi ts2, và được addmagic( ) nữa,
Nó ko liên quan đến skill.

Vậy vd giờ mình thêm một cái tên bất kỳ vào Playertitle và mình dùng hàm để gọi nó ra vừa gọi Skill TS vừa gọi hàm add danh hiệu luôn đúng ko đức

minhduc_aa
25-08-16, 10:07 PM
Vậy vd giờ mình thêm một cái tên bất kỳ vào Playertitle và mình dùng hàm để gọi nó ra vừa gọi Skill TS vừa gọi hàm add danh hiệu luôn đúng ko đức
Hàm này cho vô lệnh bài nhận cái danh hiệu
function Addtitlezhuansheng2()
if n_transcount < 2 then
CreateTaskSay ({" Chua dat duoc chuyen sinh 2, quay ve di.", "Duoc roi./OnCancel"});
return 0;
elseif n_transcount = 2 then
n_tittle = ... BAN DIEN VAO ID DANH HIEU
local nServerTime = GetCurServerTime()+ 1728000;
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDate = floor(mod(nDate,1000000)/10000);
local nMon = mod(floor(nDate/1000000),100)
local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000
Tittle_AddTittle(n_tittle, 2, nTime)
Tittle_ActiveTittle(n_tittle)
end
end

Mình online ĐT chưa biết hàm nhận danh hiệu đó có lỗi nhỏ gì ko những căn bản bạn có thể add đi động vào lệnh bài vi sau một khoảng time, danh hiệu sẽ mất.
Còn skill thì nhận vĩnh viễn ở bắc đẩu lão nhân
Tham khảo trong script/task/metempsychosis /translife_4.lua_4_ex.lua
Đoạn cuối file đó giúp bạn nhiều đó.

JXDev
26-08-16, 06:22 PM
Hàm này cho vô lệnh bài nhận cái danh hiệu
function Addtitlezhuansheng2()
if n_transcount < 2 then
CreateTaskSay ({" Chua dat duoc chuyen sinh 2, quay ve di.", "Duoc roi./OnCancel"});
return 0;
elseif n_transcount = 2 then
n_tittle = ... BAN DIEN VAO ID DANH HIEU
local nDate = FormatTime2Number(nServerTime);
local nDate = floor(mod(nDate,1000000)/10000);
local nMon = mod(floor(nDate/1000000),100)
local nTime = nMon * 1000000 + nDay * 10000
Tittle_AddTittle(n_tittle, 2, nTime)
Tittle_ActiveTittle(n_tittle)
end
end

Mình online ĐT chưa biết hàm nhận danh hiệu đó có lỗi nhỏ gì ko những căn bản bạn có thể add đi động vào lệnh bài vi sau một khoảng time, danh hiệu sẽ mất.
Còn skill thì nhận vĩnh viễn ở bắc đẩu lão nhân
Tham khảo trong script/task/metempsychosis /translife_4.lua_4_ex.lua
Đoạn cuối file đó giúp bạn nhiều đó.

Hàm này thì ko add được vào cái ông Bắc đẩu mình thử dùng cái hàm này ở trong LBAdmin add thử nó ko được bác có cách nào add được ko

cuongvh93
26-08-16, 06:28 PM
Hàm này thì ko add được vào cái ông Bắc đẩu mình thử dùng cái hàm này ở trong LBAdmin add thử nó ko được bác có cách nào add được ko

function CleanMoney()
if n_transcount == 0 then
Pay(100000000)
Title_AddTitle(232, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(232);
SetTask(1122, 232);
return
elseif n_transcount == 1 then
Title_AddTitle(213, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(213);
SetTask(1122, 213);
Pay(200000000)
return
elseif n_transcount == 2 then
Title_AddTitle(233, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(233);
SetTask(1122, 233);
Pay(300000000)
return
Title_AddTitle(235, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(235);
SetTask(1122, 235);
Pay(500000000)
return
end
end

Bác nhìn chắc là hiểu nene khõi giải thích nhá :v có cái mình k hiểu là cái thời gian vòng sáng k biết tính như nào. 24*60 là 1440 là 1 ngày hay 24*60*60*18 là 1 ngày.

JXDev
26-08-16, 06:44 PM
function CleanMoney()
if n_transcount == 0 then
Pay(100000000)
Title_AddTitle(232, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(232);
SetTask(1122, 232);
return
elseif n_transcount == 1 then
Title_AddTitle(213, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(213);
SetTask(1122, 213);
Pay(200000000)
return
elseif n_transcount == 2 then
Title_AddTitle(233, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(233);
SetTask(1122, 233);
Pay(300000000)
return
Title_AddTitle(235, 1, 9999999999);
Title_ActiveTitle(235);
SetTask(1122, 235);
Pay(500000000)
return
end
end

Bác nhìn chắc là hiểu nene khõi giải thích nhá :v có cái mình k hiểu là cái thời gian vòng sáng k biết tính như nào. 24*60 là 1440 là 1 ngày hay 24*60*60*18 là 1 ngày.

Mình cũng chưa hiểu cach tính thời gian vòng sáng bữa cũng thử SetTask(1122,n_title) mà cũng 1 chút là mất dạng

JXDev
26-08-16, 08:54 PM
add vộ GS toàn báo lội addtitle thôi cường :-$

cuongvh93
26-08-16, 09:25 PM

Mình dùng bthuong mà thử include vào dòng này xem:

Include("\\script\\global\\titlefuncs.lua")

minhduc_aa
26-08-16, 10:28 PM

Mình hơi xỉn nên script sai đâu đó nhỏ thôi như báo lỗi thiếu end ở crt thì chỉnh lại ti thì xài ok hết. Mình tỉnh tí mình viết lại hoàn chỉnh cho. Cuối tuần, có công việc nên các bạn thông cảm cho đk tỉnh táo của mình. Hic.

JXDev
26-08-16, 10:45 PM

ô sờ kê thanh kiu bác cường. Bác có cài hàm nào gắn vào để nhận liên tục được ko em sợ no mất rồi nhận lại ko được mình dùng for i dk ko bác ;;)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình hơi xỉn nên script sai đâu đó nhỏ thôi như báo lỗi thiếu end ở crt thì chỉnh lại ti thì xài ok hết. Mình tỉnh tí mình viết lại hoàn chỉnh cho. Cuối tuần, có công việc nên các bạn thông cảm cho đk tỉnh táo của mình. Hic.

Thế bác xỉn có nhìn 1 em thành 2 em ko :D

minhduc_aa
26-08-16, 11:09 PM
ô sờ kê thanh kiu bác cường. Bác có cài hàm nào gắn vào để nhận liên tục được ko em sợ no mất rồi nhận lại ko được mình dùng for i dk ko bác ;;)

Thế bác xỉn có nhìn 1 em thành 2 em ko :D

là hàm nhận thời gian title = 20 ngày = 20*24 giờ * 60 phút * 60 giây = 1728000
Mình ko hiểu vì sao trong game có thể tự tắt vòng sáng luôn. Bạn nào pro có thể chỉ giáo
. Dưới đây là hàm add skill mình dùng
Hơi say say nên mình thu xếp có chi bất tiện bạn làm theo hay cải biến sẽ có skill theo ý bạn muốn. Danh hiêu thì dựa vào hàm addskill phải dc CS2 của mình, hoặc cuongvh93 có cách sẽ cải biên lại phù hợp, mình đuối nên share ảnh bạn type lại theo cách mình hd.
script/skill/advancedskill.lua
Như hình đây
Và khai báo thêm trong skill.txt trong setting theo thứ tự, Như mình có config Ngũ hành vô tướng + kháng trong Hắc thần (ẩn) nên mình lòi ra skill ẩn
Vòng sáng thì tìm file mình thích trong ״̬Óë¹âЧͼÐζÔÕÕ±í.txt ở setting, thay vào cột StateSpecial là J nhé

Hàm check nhận skill chỉ dành cho CS2

Đừng quan tâm đến mấy createsay gì đó, npc nói gì cũng dc. Bạn mày mò tí add vòng sáng thay skill với chức năng check tương tự sẽ ra kết quả
(vòng sáng mình add có hiệu ứng từ kiếm thế do một bạn share riêng nên mình chỉ 98% là thế,) mình không share file đã unpack ra từ bạn đó.
Bạn có thể tham khảo vòng sáng của các skill 180 của 10 phái thiếu lâm - côn lôn để có vòng sáng đẹp cho skill hoặc các hiệu ứng võ lâm chí tôn ,.... thần thoại, ... trong
các status ở file ״̬Óë¹âЧͼÐζÔÕÕ±í.txt trong setting, thay vào cột J trong skill.txt

cabato
26-08-16, 11:26 PM

Để k bị lỗi khi addtitle bạn thêm cái này vào file add

IncludeLib("TITLE")

cuongvh93
27-08-16, 12:11 AM
mình k dùng skill mà add sinh lực vào vòng sáng luôn. k biết nó lấy thông tin ở file nào. đang mò.

cuongvh93
27-08-16, 11:21 AM
AE cho hỏi trong cái V4 của TranMinhDo cái update hạng nó nằm ở đâu vậy, có khi chơi cả tuần mà hạng vẫn chưa update :( Trên bảng Thập Đại Ca thủ á :D

JXDev
27-08-16, 06:23 PM
là hàm nhận thời gian title = 20 ngày = 20*24 giờ * 60 phút * 60 giây = 1728000
Mình ko hiểu vì sao trong game có thể tự tắt vòng sáng luôn. Bạn nào pro có thể chỉ giáo
. Dưới đây là hàm add skill mình dùng
Hơi say say nên mình thu xếp có chi bất tiện bạn làm theo hay cải biến sẽ có skill theo ý bạn muốn. Danh hiêu thì dựa vào hàm addskill phải dc CS2 của mình, hoặc cuongvh93 có cách sẽ cải biên lại phù hợp, mình đuối nên share ảnh bạn type lại theo cách mình hd.
script/skill/advancedskill.lua
Như hình đây
Và khai báo thêm trong skill.txt trong setting theo thứ tự, Như mình có config Ngũ hành vô tướng + kháng trong Hắc thần (ẩn) nên mình lòi ra skill ẩn
Vòng sáng thì tìm file mình thích trong ״̬Óë¹âЧͼÐζÔÕÕ±í.txt ở setting, thay vào cột StateSpecial là J nhé

Hàm check nhận skill chỉ dành cho CS2

Đừng quan tâm đến mấy createsay gì đó, npc nói gì cũng dc. Bạn mày mò tí add vòng sáng thay skill với chức năng check tương tự sẽ ra kết quả
(vòng sáng mình add có hiệu ứng từ kiếm thế do một bạn share riêng nên mình chỉ 98% là thế,) mình không share file đã unpack ra từ bạn đó.
Bạn có thể tham khảo vòng sáng của các skill 180 của 10 phái thiếu lâm - côn lôn để có vòng sáng đẹp cho skill hoặc các hiệu ứng võ lâm chí tôn ,.... thần thoại, ... trong
các status ở file ״̬Óë¹âЧͼÐζÔÕÕ±í.txt trong setting, thay vào cột J trong skill.txt

Cảm ơn Đức rất nhiều mình đã làm được rồi đang chỉnh lại vòng sáng cho nó đập choai ^^:D

Để k bị lỗi khi addtitle bạn thêm cái này vào file add

IncludeLib("TITLE")

Ok cảm ơn bạn rất nhiều iu lắm cơ ;)

mình k dùng skill mà add sinh lực vào vòng sáng luôn. k biết nó lấy thông tin ở file nào. đang mò.

Tại mớ skill TS đó mình + kháng cho nó đang mò cách + thêm vài thứ vào nhìn cho đẹp ^^

sogintdemon
28-08-16, 04:54 PM
Pác nào chỉ em chỉnh lại exp lên cấp sau khi trùng sinh với. Mới trùng sinh xong thì lên lv130 , là exp tăng đột biến, cần 20 tĩ mới lên được 1 lv. Với lại con Hoa Sơn vẫn học skill của Nga Mi được, mặc dù đã vô phái Hoa Sơn rồi.
Con npc " Bình Bình Cô Nương " để đi Viêm Đế sao thêm nó vô z máy pác ? Em tháy có thông báo đi Viêm Đế mà chạy qua Biện Kinh thì không tháy con npc này??
Thanks 30 charrrrrrrrrrrrr

minhduc_aa
28-08-16, 08:19 PM
Mọi người cho mình hỏi npc báo danh công thành chiến là ai và ở đâu vậy ạ? Không phải thất thành đại chiến đâu
Xin cám ơn ạ

HungDevJX
28-08-16, 08:24 PM
Mọi người cho mình hỏi npc báo danh công thành chiến là ai và ở đâu vậy ạ? Không phải thất thành đại chiến đâu
Xin cám ơn ạ

CTC 3 trụ thì SV share k có! Bạn edit thêm vào rồi ms có!!!!

Ducthinh682
29-08-16, 11:53 PM
18 =1s. Nó là 18 fram hay fam gì gì đó, quên rùi
*60 để có 1'
và *10 để có 10'

Còn time chạy theo từng gamer login thì fix bước 2 thành

__câu thông báo
if thongbao ~= 1 then
thongbao = 1
SetTimer(10*60*18,xxx)
end

Nếu nv kích hoạt time out thì hàm settime sẽ hết tác dụng. Vẫn có thể fix để nó tiếp tục chạy
nhưng chắc bạn chỉ cần như trên là đủ

cuongvh93 hay cabato hướng dẫn mình làm cái đó với... mình cũng đang tìm hiểu và làm cái đó
Xin sự trợ giúp của 2 bạn :D

cuongvh93
30-08-16, 03:41 PM
Mình k Set Timer cho nó, mình cho nó chạy trên Gateway luôn,

Ducthinh682
30-08-16, 10:42 PM
Mình k Set Timer cho nó, mình cho nó chạy trên Gateway luôn,

Mình chưa hiểu cái này
bạn có thể hướng dẫn mình 1 chút đc không :D

JXDev
31-08-16, 09:39 PM
Bác cường cho em hỏi mở event Viêm đế ở file nào thé em qua BK Tây mà ko thấy ẻm NPC Bình Bình đâu cả :D

longhoapham
31-08-16, 09:58 PM
chào bạn mình muốn chỉnh xaphu có khu vuc luyện công 10-20,-20-30,30-40.vvvv.. thì làm như thế nào bạn ,,,, và mình muốn chỉnh giới hạn chuyển sinh như thế nào bạn ... mình gà có thể hướng dẫn mình tý đc ko tkss bạn nhìu...

cuongvh93
31-08-16, 11:10 PM
Mình chưa hiểu cái này
bạn có thể hướng dẫn mình 1 chút đc không :D

Bạn vào task trong s3relay bạn kiếm task của Vượt Ải rồi chỉnh thời gian lại cho 10p nó chạy 1 lần, dưới phần TaskContent có phần trỏ về script và function đó bác, nhìn theo đó là làm được à.

dankun94
02-09-16, 08:23 PM
các bạn cho mình hỏi làm sao khắc phục lỗi này ạ

hungnha18
02-09-16, 10:28 PM
các bạn cho mình hỏi làm sao khắc phục lỗi này ạ

bishop godess sai IP ahiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

viptai
02-09-16, 10:35 PM
chỉ tầm bậy người ta làm sai thêm.
sai s3_relayconfig
chỉnh lại Mac trên win =>vì pays nó chạy thông qua card mạng
và mac s3relay và trong serverlist SQL phải giống nhau.

dankun94
02-09-16, 11:33 PM
chỉ tầm bậy người ta làm sai thêm.
sai s3_relayconfig
chỉnh lại Mac trên win =>vì pays nó chạy thông qua card mạng
và mac s3relay và trong serverlist SQL phải giống nhau.

dc rồi bạn ơi cảm ơn bạn nhiều

k đúng bạn ơi :D dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

dankun94
02-09-16, 11:41 PM
dc rồi bạn ơi cảm ơn bạn nhiều

k đúng bạn ơi :D dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

ak đúng rồi mình còn 1 lỗi nữa hình như liên quan đến thiếu file *.pak trong data của Client, tình trạng là đồ tinh sương bị mất hình item đem vào bị tàng hình. với 1 lỗi nữa là đồ tinh sương bị thiếu 1 dòng nữa ạ

thanhlong_1
02-09-16, 11:57 PM
ak đúng rồi mình còn 1 lỗi nữa hình như liên quan đến thiếu file *.pak trong data của Client, tình trạng là đồ tinh sương bị mất hình item đem vào bị tàng hình. với 1 lỗi nữa là đồ tinh sương bị thiếu 1 dòng nữa ạ

Đã có topic update trang bị full tinh sương Đằng Long của minhduc_aa, với client full cuongvh93 trước đó mà ko chịu tìm sao cứ nói lỗi này lỗi kia hoài....

JXDev
03-09-16, 12:04 AM

Thiếu Op tinh sương : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tàng hình trang bị : Bạn thử xóa thư mục Npcres trong Settings đi và đồng bộ Server vs Client
Còn nếu không được thì Download Path của JX Rin về copy cái VLTK.pak trong data về client của bạn rồi khai báo trong package vltk.pak .
Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dankun94
03-09-16, 12:05 AM
Đã có topic update trang bị full tinh sương Đằng Long của minhduc_aa, với client full cuongvh93 trước đó mà ko chịu tìm sao cứ nói lỗi này lỗi kia hoài....
ok cảm ơn bạn
.................................................. ....................

dankun94
03-09-16, 12:10 AM
Thiếu Op tinh sương : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tàng hình trang bị : Bạn thử xóa thư mục Npcres trong Settings đi và đồng bộ Server vs Client
Còn nếu không được thì Download Path của JX Rin về copy cái VLTK.pak trong data về client của bạn rồi khai báo trong package vltk.pak .
Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cảm ơn bạn nhiều, xin lỗi mấy bạn luôn. hj mình mới tham gia mặc dù lập nick lâu rồi, mình sẽ cố gắng tìm hiểu trước khi hỏi

JXDev
03-09-16, 12:15 AM
Cảm ơn bạn nhiều, xin lỗi mấy bạn luôn. hj mình mới tham gia mặc dù lập nick lâu rồi, mình sẽ cố gắng tìm hiểu trước khi hỏi

Thoải mái đi bạn ơi :D.
Mai mốt muốn tìm gì thì trong diễn đàn này có chỗ tìm cho bạn ấy cần tìm gì cứ Search .

JXDev
04-09-16, 06:43 PM
Mấy bác cho em hỏi mấy bác có chạy được Viêm Đế không em chạy xong vào báo danh cái nó đứng im trong khu vực báo danh luôn chả thông báo gì cả .Bác nào biết chỉ em fix với :D

daotruong
04-09-16, 07:22 PM
Mấy bác cho em hỏi mấy bác có chạy được Viêm Đế không em chạy xong vào báo danh cái nó đứng im trong khu vực báo danh luôn chả thông báo gì cả .Bác nào biết chỉ em fix với :D

mình cũng đã có lần muốn hỏi vấn đề này

JXDev
04-09-16, 07:41 PM

bác đã thử bỏ mấy dấu -- trong script viêm đế chưa

JXDev
04-09-16, 11:12 PM

Thế bác đã fix được chưa em vửa bỏ hết dấu -- cái nào sai thì gắn lại đây :(

daotruong
05-09-16, 04:00 AM
mình vẫn chưa làm đc với lại nghĩ là cần pt nhiều người và nhiều pt mới đi đc nên k thử nữa

JXDev
05-09-16, 06:17 PM
mình vẫn chưa làm đc với lại nghĩ là cần pt nhiều người và nhiều pt mới đi đc nên k thử nữa

edit lại đi 2 người 1 pt thôi rôi test

bosualongthanh
06-09-16, 03:34 PM
cho gà hỏi tí Ạ =))
1 xài CLient thu phí hay MP
2 Mình chép pact vào JX MIEN PHI thì nhùi thứ bị tàng hình ... mất ui... vv ... vũ khí xích lân ko sáng ....
3 Làm sao để hiện thời gian skill buff ở gốc trái ,

đó giờ chỉ chơi VLMP chưa bít tinh sương như nào =))
PRAO Đừng ném đá e ạ chủ yếu qua đây chôm SPR và code về hoy ạ .

khanhhello9091
09-09-16, 04:59 PM
Cho mình hỏi..sao sv của bạn chả thấy báo giờ boss xuất hiện vậy :)))

JXDev
09-09-16, 06:25 PM
Cho mình hỏi..sao sv của bạn chả thấy báo giờ boss xuất hiện vậy :)))

Tắt hết rồi sao báo bạn . Bận vào mà mở ra nó sẽ báo
jxser\gateway\s3relay\relaysetting\task\

makegoldboss_1800.lua - Báo lúc 18h
makegoldboss_1930.lua - Báo lúc 19h30
makegoldboss_2100.lua - Báo lúc 21h
makegoldboss_2300.lua - Báo lúc 23h

Bỏ mấy dấu -- trước tên đi là tới giờ nó báo

dytdyt
09-09-16, 06:46 PM
xỉn chi cho muốn add item hoàng kim vào ktc như thế nào
vì mình ko biết viết script để lấy item tại thích mấy cái đồ nữ oa , thần nông ,phục hy
mong cao ae chỉ với

JXDev
09-09-16, 06:51 PM
xỉn chi cho muốn add item hoàng kim vào ktc như thế nào ( vũ liệt chí tôn . vvv )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Làm theo HD đi . Mình ko biết bán trang bị ntn nữa bạn thử edit ái script bảo rương hồng ảnh từ ID trang bị hồng ảnh thành ID trang bị Vu liệt đồ vv.vv rôi đưa lên KTC xem

khanhhello9091
09-09-16, 07:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Làm theo HD đi . Mình ko biết bán trang bị ntn nữa bạn thử edit ái script bảo rương hồng ảnh từ ID trang bị hồng ảnh thành ID trang bị Vu liệt đồ vv.vv rôi đưa lên KTC xem

bạn hiền ơi...!! sao cái sv này mình thêm scrip ép trang bị bạch kim sao éo dc nhỉ :(

khanhhello9091
09-09-16, 08:07 PM
Tắt hết rồi sao báo bạn . Bận vào mà mở ra nó sẽ báo
jxser\gateway\s3relay\relaysetting\task\

makegoldboss_1800.lua - Báo lúc 18h
makegoldboss_1930.lua - Báo lúc 19h30
makegoldboss_2100.lua - Báo lúc 21h
makegoldboss_2300.lua - Báo lúc 23h

Bỏ mấy dấu -- trước tên đi là tới giờ nó báo
vào đó file lua nào bạn :(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

JXDev
09-09-16, 08:31 PM
vào đó file lua nào bạn :(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

4 file mình liệt kê ra đó

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

bạn hiền ơi...!! sao cái sv này mình thêm scrip ép trang bị bạch kim sao éo dc nhỉ :(

Thợ rèn thần bí có sẵn mà add chi ;))

khanhhello9091
09-09-16, 08:45 PM
4 file mình liệt kê ra đó

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Thợ rèn thần bí có sẵn mà add chi ;))

nâng sẵn lun bạn ơi :))....hồi trước mình chơi bản của minh duc thì file chiến lâm tôn giả npc_zhanxin_zunzhe.lua , mà sao bản này khác quá

JXDev
09-09-16, 08:54 PM
nâng sẵn lun bạn ơi :))....hồi trước mình chơi bản của minh duc thì file chiến lâm tôn giả npc_zhanxin_zunzhe.lua , mà sao bản này khác quá

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Cái này ấy hả bác

khanhhello9091
09-09-16, 09:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> - Cái này ấy hả bác

hồi trước mình làm dc ...giờ qua bản này làm k dc...scrip k nhận...với mình chỉnh cái gọi boss sao nó k báo nhỉ..mình làm như bạn hướng dẫn..:( ..sư đồ thiếp cũng k dc luôn :))

dovietthai
09-09-16, 09:48 PM
linux giờ bản nào ổn định nhất nhỉ các bác.

wermanhme1990
09-09-16, 10:10 PM
linux giờ bản nào ổn định nhất nhỉ các bác.

Bản Công Thành Chiến hoặc Tụ Nghĩa Vi Minh đang online và rất ổn định.

JXDev
09-09-16, 10:44 PM

:)):)):)):)):)):)):))

Có bác nào fix được Viêm Đế ko chỉ anh em với

dovietthai
09-09-16, 10:59 PM

em đang hỏi mấy bản share trên clb mà bác :(

dytdyt
10-09-16, 11:57 AM

ko đươc :V chắc tại noob qua :V
ah cho mình hỏi add mặt nạ vào ktc như nào thế .
minh add mặt nạ lễ bao nhưng ko mở đc ra nên muốn add thẳng mặt nạ vào ktc như nào

cuongvh93
10-09-16, 02:34 PM
Dạo này Edit xong cái server thấy tạm ổn, định Online Free như lúc trước cho ae vào cày chơi, không biết ai có nhã hứng k nhỉ :D

binhchivn.com
10-09-16, 02:47 PM
Dạo này Edit xong cái server thấy tạm ổn, định Online Free như lúc trước cho ae vào cày chơi, không biết ai có nhã hứng k nhỉ :D

Cũng đc đó, tối tối đi làm về online bẹp nhau hồi tưởng :))

JXDev
10-09-16, 06:10 PM

Fix dk VIÊM ĐẾ ko cường ^^ chỉ tui với :-*

duynguyenjx
11-09-16, 05:22 PM
Các bạn cho hỏi hình dưới đây là lỗi gì!

- Máy mình cài win 7 pro 64bit
- Máy ảo VMware pro 12
- CentOS là của bác Cường trang 1.

Xin cảm ơn!!

HungDevJX
11-09-16, 05:35 PM

AE nào cần share bản này cho thương mại!! khỏi fix hoạt động này nọ!! Lệnh bài quản lí full cho đã :)>-:)>-:)>- :))

viptai
11-09-16, 06:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

AE nào cần share bản này cho thương mại!! khỏi fix hoạt động này nọ!! Lệnh bài quản lí full cho đã :)>-:)>-:)>- :))
bạn tự viết hả?
bạn cứ share đi, mọi người ủng hộ mà.,
đem thương mại online hơi khó, vì coredump chưa dc giải quyết triệt để.

HungDevJX
11-09-16, 06:14 PM
bạn tự viết hả?
bạn cứ share đi, mọi người ủng hộ mà.,
đem thương mại online hơi khó, vì coredump chưa dc giải quyết triệt để.

mình chỉ viết lại 1 số thử ở Thẩm cửu . Tiền trang!!.......... còn 1 số edit theo ý mình thôi!! Bản này nhìn sơ qa là biết bản của ai mà :))!! core dumb chạy 8GSV hoặc bạn thuê cấu hình máy chủ cao lên chắc cũng ít bịb-(

MozillaFirefox
11-09-16, 06:15 PM

share đi thím :))
giới hạn ip chơi LAN là ok rồi :3

viptai
11-09-16, 06:17 PM
k phải mình viết!!! mình chỉ viết lại 1 số thử ở Thẩm cửu . Tiền trang!!.......... còn 1 số edit theo ý mình thôi!! Bản này nhìn sơ qa là biết bản của ai mà :))!! core dumb chạy 8GSV hoặc bạn thuê cấu hình máy chủ cao lên chắc cũng ít bịb-(
vậy bạn cứ share ra đi cho mọi người cùng chiêm ngưỡng,
server tốt, bạn sẽ được nổi tiếng, haha.
=P~
lập topic mới đó bạn.
có j mới hay đặc biệt, ghi vô cho hấp dẫn,
kèm hình ảnh nữa.

wermanhme1990
11-09-16, 06:21 PM
Các bạn cho hỏi hình dưới đây là lỗi gì!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Máy mình cài win 7 pro 64bit
- Máy ảo VMware pro 12
- CentOS là của bác Cường trang 1.

Xin cảm ơn!!

Bạn làm theo clip xem hết không:

duynguyenjx
11-09-16, 06:33 PM
Bạn làm theo clip xem hết không:

Vẫn không được, xài bản CentOS của yoken9x thì ok!! Bản của bác Cường lại báo vậy!

vuduymanh
11-09-16, 06:45 PM
Vẫn không được, xài bản CentOS của yoken9x thì ok!! Bản của bác Cường lại báo vậy!

Bạn thử xem cách này dc ko
Dùng bản yoken9x chạy ok xong xóa hết đi để lại các file config thôi, chép của cường vào mà nhớ xóa hết file config cúa cường xong rồi hãng chép nhé

wermanhme1990
11-09-16, 06:48 PM

Bạn inbox teamview đi, mình xem cho.

cuongvh93
11-09-16, 06:57 PM

:)):>:>:>:>

KangGary
11-09-16, 07:14 PM

Sướng quá nhỉ? :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

vuduymanh
11-09-16, 07:37 PM

Đẹp đó 😃 nhưng ko hiểu hihi

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

cuongvh93
11-09-16, 07:46 PM
Sướng quá nhỉ? :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

:Laluot_187::Laluot_187: yêu bác :x cũng nhờ bác ahihi

dovietthai
11-09-16, 08:02 PM
:Laluot_187::Laluot_187: yêu bác :x cũng nhờ bác ahihi

cường ơi, sao t bị cái lỗi này lạ nhỉ

function hkmpdoxanh()
local tab_Content =
{
"Trang BÞ Hoµng Kim M«n Ph¸i./sethoangkimmonphai",
"Vò KhÝ HKMP./bachkim",
"LÊy §å Xanh./laydoxanh",
"LÊy §å TÝm./dotim1",
"Bé An Bang./anbang",
"[Cùc PhÈm] An Bang./anbang1",
"[Hoµn Mü] An Bang./anbang2",
"[Liªn §Êu] An Bang./anbang3",
"Nguyªn LiÖu N©ng CÊp §å B¹ch Kim./testupgradebachkim",
"Nguyªn LiÖu ChÕ T¹o §å B¹ch Kim./testchetaobachkim",
"NhËn §¸ Bæ Thiªn Th¹ch./nhanda",
"NhËn m¶nh Thiªn Th¹ch./manhthienthach",
"NhËn Kho¸ng Th¹ch./khoangthach",
"NhËn HuyÒn Tinh CÊp 10./huyentinh10",
"huy do./huydo",
"Th«i./no",
"Trë l¹i"
}

function huydo()
GiveItemUI("§Æt 1 VËt PhÈm Vµo","Khi Xãa SÎ MÊt VËt PhÈm NhÐ","Task_Accept_01","Task_Wait")
end
function Task_Wait()
end
function Task_Accept_01()
RemoveItemByIndex(GetGiveItemUnit(1))
Msg2Player("§· Hñy VËt PhÈm Thµnh C«ng");
end

Cụ thể là giờ gọi chọn "huy do" thi nó gọi hàm ./huyentinh10 bấm "thôi" thì nó thực hiện hàm ./huydo

cuongvh93
11-09-16, 08:10 PM
cường ơi, sao t bị cái lỗi này lạ nhỉ

Cụ thể là giờ gọi chọn "huy do" thi nó gọi hàm ./huyentinh10 bấm "thôi" thì nó thực hiện hàm ./huydo

Bác tạo thêm 1 trang nữa đi, dài quá nó không cho đó :D

dovietthai
11-09-16, 08:18 PM
Bác tạo thêm 1 trang nữa đi, dài quá nó không cho đó :D

thiệt hả, làm mình mò cả chiều,

Mình cho vào tbsay trong main cũng bị vậy luôn. Hướng dẫn mình làm trang kế đc ko cường :(

cuongvh93
11-09-16, 08:20 PM
Thì bác tạo thêm 1 function nữa tên trangke chẳng hạng rồi thêm add thêm dòng chức năng vào tbSay.

dovietthai
11-09-16, 08:31 PM
Thì bác tạo thêm 1 function nữa tên trangke chẳng hạng rồi thêm add thêm dòng chức năng vào tbSay.

ok, tks cường, đã giải quyết xong, vậy mà chiều giờ cứ nghĩ bị điên, rõ ràng gán function mà nó cứ bị lệch =))
haha, ko ngờ thằng lua bựa thế :D

Tiện cho t hỏi cái hàm hủy đồ hiện giờ hủy đc 1 đồ 1 lượt

function xoavatpham()
GiveItemUI("§Æt 1 VËt PhÈm Vµo","Khi Xãa SÎ MÊt VËt PhÈm NhÐ","Task_Accept_01","Task_Wait")
end
function Task_Wait()
end
function Task_Accept_01()
RemoveItemByIndex(GetGiveItemUnit(1))
Msg2Player("§· Hñy VËt PhÈm Thµnh C«ng");
end

có cách nào cho nó hủy đc nhiều đồ 1 lượt ko nhỉ :D

cuongvh93
11-09-16, 08:40 PM
ok, tks cường, đã giải quyết xong, vậy mà chiều giờ cứ nghĩ bị điên, rõ ràng gán function mà nó cứ bị lệch =))
haha, ko ngờ thằng lua bựa thế :D

Tiện cho t hỏi cái hàm hủy đồ hiện giờ hủy đc 1 đồ 1 lượt

có cách nào cho nó hủy đc nhiều đồ 1 lượt ko nhỉ :D

Bác dùng script này đi, có sẵng trong server nè:

function DisposeItem()
GiveItemUI("Hñy vËt phÈm", "§¹i hiÖp h·y cÈn träng trong viÖc hñy vËt phÈm, vËt phÈm ®· hñy kh«ng thÓ lÊy l¹i ®­îc!", "DisposeConfirm", "onCancel", 1);
end

function DisposeConfirm(nCount)
for i=1, nCount do
local nItemIndex = GetGiveItemUnit(i)
local strItem = GetItemName(nItemIndex)
RemoveItemByIndex(nItemIndex)
WriteLog(date("%Y%m%d %H%M%S").."\t".." GM Hñy Item "..GetAccount().."\t"..GetName().."\t".." Huû item "..strItem)
end--for
Msg2Player("Thao t¸c hñy vËt phÈm thµnh c«ng")
Talk(1, "", "Thao t¸c thµnh c«ng, kiÓm tra l¹i!");
end

dovietthai
11-09-16, 08:41 PM
Bác dùng script này đi, có sẵng trong server nè:

function DisposeItem()
GiveItemUI("Hñy vËt phÈm", "§¹i hiÖp h·y cÈn träng trong viÖc hñy vËt phÈm, vËt phÈm ®· hñy kh«ng thÓ lÊy l¹i ®­îc!", "DisposeConfirm", "onCancel", 1);
end

function DisposeConfirm(nCount)
for i=1, nCount do
local nItemIndex = GetGiveItemUnit(i)
local strItem = GetItemName(nItemIndex)
RemoveItemByIndex(nItemIndex)
WriteLog(date("%Y%m%d %H%M%S").."\t".." GM Hñy Item "..GetAccount().."\t"..GetName().."\t".." Huû item "..strItem)
end--for
Msg2Player("Thao t¸c hñy vËt phÈm thµnh c«ng")
Talk(1, "", "Thao t¸c thµnh c«ng, kiÓm tra l¹i!");
end

ok tks so much, cái huy đồ này quả thật là ỷ lại bác quá, search cái ra luôn. Cảm ơn Cường :-*:-*

cuongvh93
11-09-16, 09:39 PM
Chịu khó tìm là ra thôi hehe..............................

JXDev
11-09-16, 09:40 PM
Chịu khó tìm là ra thôi hehe..............................

Có gì mới ko bác. E vừa fix xong em viêm đế tính làm cây kiếm HKMP cho hoa sơn chơi =))

cuongvh93
11-09-16, 09:49 PM
Có gì mới ko bác. E vừa fix xong em viêm đế tính làm cây kiếm HKMP cho hoa sơn chơi =))

Uh, tui cũng tính làm kiếm HKMP cho HS nhưng k biết lấy Option Nga My cho mẽ đc không =)))).... Đang tính Share Update của Ver này fix các lỗi lặc vặt update thêm sách kỹ năng 9x,15x,18x DTBK 15x ăn lên 18 rồi DTBK cấp 19,20 thêm vào Tinh Sương Đằng Long maxop, đỗi LB lấy trang bị bằng điểm tinh lực từ thanh câu cho đến Đằng Long ở thợ rèn LA.

JXDev
11-09-16, 09:52 PM
Uh, tui cũng tính làm kiếm HKMP cho HS nhưng k biết lấy Option Nga My cho mẽ đc không =))))

Hoa S¬n §éc C« Minh Chñ KiÕm 0 0 0 \spr\item\equip\closeweapon\obj-sword67.spr 9 1 3 "Trang bÞ Hoµng Kim Hoa s«n,KiÕm t«ng Hoa s¬n mãn thø 7" 2 4 10 0 28 46 46 29 86 86 167 -30 -30 31 99 99 39 10 36 99 1350 73 48 71 113 3651 0 24 7

Bác dùng thử ẻm xem em mới unpack được của thím aevolam ^^ . trước chơi bển quả VK này ổn phết =D>

cuongvh93
11-09-16, 10:11 PM
Hoa S¬n §éc C« Minh Chñ KiÕm 0 0 0 \spr\item\equip\closeweapon\obj-sword67.spr 9 1 3 "Trang bÞ Hoµng Kim Hoa s«n,KiÕm t«ng Hoa s¬n mãn thø 7" 2 4 10 0 28 46 46 29 86 86 167 -30 -30 31 99 99 39 10 36 99 1350 73 48 71 113 3651 0 24 7

Bác dùng thử ẻm xem em mới unpack được của thím aevolam ^^ . trước chơi bển quả VK này ổn phết =D>

Để mai :D mới shutdown server rồi hehehe

JXDev
11-09-16, 10:16 PM
Để mai :D mới shutdown server rồi hehehe

vậy em vọc trước :))

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

HungDevJX
11-09-16, 10:22 PM

Bác lấy từ jxrin à :))

30charyyyyyyyyy

duynguyenjx
11-09-16, 10:53 PM
Bác nào hướng dẫn sơ các bước khai báo IP trên máy win thật (win 7 64bit) . Bên máy thật này cài SQL Server.
Các bước mở card mạng và khai báo IP bên máy ảo CentOS với!

Lúc chưa cài VMWare và centos thì kết nối DB đuoc, sau khi cài xong connect error luôn.

yoken9x
12-09-16, 09:30 AM
Bác nào hướng dẫn sơ các bước khai báo IP trên máy win thật (win 7 64bit) . Bên máy thật này cài SQL Server.
Các bước mở card mạng và khai báo IP bên máy ảo CentOS với!

Lúc chưa cài VMWare và centos thì kết nối DB đuoc, sau khi cài xong connect error luôn.
Khai báo IP là sao? Mở card mạng là sao?
trưa tầm 11h30 ~ 12h pm fb.com/binhchivn tôi team làm cho.

duynguyenjx
12-09-16, 02:04 PM
Khai báo IP là sao? Mở card mạng là sao?
trưa tầm 11h30 ~ 12h pm fb.com/binhchivn tôi team làm cho.

1. Trên máy thật Win 7 64bit mình muốn cài luôn SQL Sever + chạy Pay này nọ .... ( nghĩa là mình ko muốn dùng máy ảo có sẵn win XP).
(Này thì mình đã chạy được rồi card mạng mình khai 192.168.1.100, 255.255.255.0, do hôm qua xóa nhầm thư mục database nên bị Connect DB error!)

2. Giờ tới máy ảo chứa jxserver, mình đã cài vmware 10 + CentOS chứa jxserver của yoken9x rồi, Power on + đăng nhập root - 123456 ok luôn.
iconfig thì báo 192.168.1.100 - 192.168.1.255 - 255.255.255.0

Mình dùng WinCSP để vào CentOS với IP 192.168.1.100 thì bị báo lỗi ko vào được.
Dùng ip của VMnet2 là 192.168.1.0 cũng ko log vô đc!

yoken9x
12-09-16, 05:27 PM
1. Trên máy thật Win 7 64bit mình muốn cài luôn SQL Sever + chạy Pay này nọ .... ( nghĩa là mình ko muốn dùng máy ảo có sẵn win XP).
(Này thì mình đã chạy được rồi card mạng mình khai 192.168.1.100, 255.255.255.0, do hôm qua xóa nhầm thư mục database nên bị Connect DB error!)

2. Giờ tới máy ảo chứa jxserver, mình đã cài vmware 10 + CentOS chứa jxserver của yoken9x rồi, Power on + đăng nhập root - 123456 ok luôn.
iconfig thì báo 192.168.1.100 - 192.168.1.255 - 255.255.255.0

Mình dùng WinCSP để vào CentOS với IP 192.168.1.100 thì bị báo lỗi ko vào được.
Dùng ip của VMnet2 là 192.168.1.0 cũng ko log vô đc!
PM FB TUI CÀI CHO kể cả brige net cũng đc chứ cần gì NAT

duynguyenjx
12-09-16, 08:10 PM
PM FB TUI CÀI CHO kể cả brige net cũng đc chứ cần gì NAT

Cảm ơn yoken nhiều mình cài đc rồi!!

nguyeenxhair1
12-09-16, 08:30 PM
Các bác cho e hỏi. E nâng cấp Đẳng cấp kiến thiết của bang hội thì thấy yêu cầu là phải cách 1 tuần :( E muốn chỉnh cái thời gian đó =0 hoặc là 1 ngày thì chỉnh như nào, ở đâu :-s
Cảm ơn các bác !

khanhhello9091
12-09-16, 10:14 PM
Các bác cho e hỏi. E nâng cấp Đẳng cấp kiến thiết của bang hội thì thấy yêu cầu là phải cách 1 tuần :( E muốn chỉnh cái thời gian đó =0 hoặc là 1 ngày thì chỉnh như nào, ở đâu :-s
Cảm ơn các bác !

bạn tìm tổng hợp fix lỗi vẻ 4 của bác tvnam á..tìm đi là có :))

cuongvh93
13-09-16, 08:55 AM

Mình mới làm xong 2 cây, 1 cây Kiếm và 1 cây Khí chuẫn HKMP luôn hehehe

JXDev
13-09-16, 08:56 AM

Mình làm xong add xong ko biết gắn res cầm vào thành không khí :)) . Làm luôn set HKMP Hoa sơn cho máu kk

cuongvh93
13-09-16, 08:59 AM
Mình làm xong add xong ko biết gắn res cầm vào thành không khí :)) . Làm luôn set HKMP Hoa sơn cho máu kk

res thì chỉnh trong goldequip_res.txt đó, kiếm res của kiếm HKMP võ đang hay nga my add vào cho nó, ai cho mình Option đi, mình múc nguyên sét HKMP luôn cho máu :Laluot_248:

JXDev
13-09-16, 09:01 AM
res thì chỉnh trong goldequip_res.txt đó, kiếm res của kiếm HKMP võ đang hay nga my add vào cho nó, ai cho mình Option đi, mình múc nguyên sét HKMP luôn cho máu :Laluot_248:

Mà ko biết có set HKMP của HS ko ấy chứ . Chắc tự chế thôi

cuongvh93
13-09-16, 09:02 AM
Mà ko biết có set HKMP của HS ko ấy chứ . Chắc tự chế thôi

HKMP k có Hoa Sơn đâu, chỉ tự chế thôi nhưng k hiểu rõ Hoa Sơn nên k biết chế Option như nào cho hợp lý :))

JXDev
13-09-16, 09:06 AM
HKMP k có Hoa Sơn đâu, chỉ tự chế thôi nhưng k hiểu rõ Hoa Sơn nên k biết chế Option như nào cho hợp lý :))

Thì dựa vào mấy cái HKMP phái khác chỉnh cái skill lại với op lại :))

JXDev
13-09-16, 09:19 AM

Bác thử mấy cái op này xem em thấy giống đồ HKMP HS lắm

Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Liªn 0 4 1 \spr\item\equip\nick\obj-neck17.spr 36 2 1 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(1) 2 0 10 0 39 0 36 50 950 930 971 1173 993 1290 83 24 1 1456
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Kh«i 0 7 0 \spr\item\equip\cap\obj-ma-cap01-1.spr 28 2 2 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(2) 1 0 10 0 30 360 360 31 85 85 39 0 36 50 951 850 970 1013 1330 1290 83 24 2
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Th­îng Giíi 0 3 0 \spr\item\equip\ring\obj-ring06.spr 37 1 1 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(3) 3 0 10 0 39 0 36 50 950 890 971 1193 1330 1290 83 24 3
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Hé UyÓn 0 8 1 \spr\item\equip\bangle\obj-bangle20.spr 34 1 2 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(4) 4 0 10 0 30 135 135 31 80 80 39 0 36 50 951 870 970 1013 1330 1290 83 24 4
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Thóc Yªu 0 6 0 \spr\item\equip\sash\obj-sash06.spr 33 2 1 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(5) 0 0 10 0 30 160 160 31 80 80 39 0 36 50 951 910 971 1213 1330 1290 83 24 5 1457
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Gi¸p 0 2 0 \spr\item\equip\armor\obj-ma-cloth01-3.spr 22 2 3 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(6) 2 0 10 0 30 720 720 31 90 90 39 0 36 50 951 930 971 1173 1233 1290 83 24 6
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ KiÕm 0 0 6 \spr\item\equip\bangle\obj-bangle15.spr 9 1 2 Bé thiÕu l©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(7) 1 0 10 0 28 1 1 29 1 1 167 -30 -30 31 99 99 39 0 36 50 1273 850 1073 1013 1330 1290 83 24 7
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Ngoa 0 5 0 \spr\item\equip\boots\obj-shoes05.spr 26 2 2 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(8) 3 0 10 0 30 160 160 31 80 80 39 0 36 50 951 890 971 1193 1253 1290 83 24 8
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ Béi 0 9 1 \spr\item\equip\waist\obj-waist18.spr 36 1 2 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(9) 4 0 10 0 39 0 36 50 950 870 970 1013 1330 1290 83 24 9 1458
Hoa S¬n L·ng Kh¸ch TÞch Tµ H¹ Giíi 0 3 0 \spr\item\equip\ring\obj-ring07.spr 37 1 1 Bé trang bÞ ThiÕu L©m quyÒn ph¸p cÊp Thanh C©u(10) 0 0 10 0

nguyeenxhair1
13-09-16, 11:14 AM
bạn tìm tổng hợp fix lỗi vẻ 4 của bác tvnam á..tìm đi là có :))

E tìm chỉ thấy bài
fix lỗi bang hội ko nâng cấp được:

vào : getway/s3relay/setting/tong : chỉnh trong tong_level_data. ở dòng đầu tiên có 2 số 0 ở cột thứ 3 thứ 4 ấy. bác chỉnh thành 10 với 8 là đẳng cấp 1 vẫn nâng max tác phường
cái số 6720 tiếp theo sau 2 số 0 ở tong_level_data đấy bác là cột cống hiến. chỉnh nó lên 672000 rồi lấy tiền vạn gửi ngân quỹ xog chuyển qua thành ngân quỹ kiến thiết là xài tẹt :d hoặc ko thì copy của t cho nhanh
0 10 8 672000 960 0 0 0
1 3 6 672000 2880 3 3 3
2 6 6 1344000 8640 3 3 6
3 8 6 2016000 21600 4 3 9
4 9 8 3360000 33600 5 3 9
5 10 8 504000
Cái này để chỉnh giới hạn ngân quỹ kiến thiết với chỉnh max tác phường chứ ko thấy có chỉnh thời gian để nâng cấp đẳng cấp kiến thiết của bang

duynguyenjx
13-09-16, 11:43 AM

Ý tưởng hay, chơi 10 phái riết cũng nhàm chán thêm 1 phái cho sinh động, trang bị thì đừng lên cao quá tới HKMP là ok rồi!
bác Cường Number one!

JXDev
13-09-16, 12:00 PM
Ý tưởng hay, chơi 10 phái riết cũng nhàm chán thêm 1 phái cho sinh động, trang bị thì đừng lên cao quá tới HKMP là ok rồi!
bác Cường Number one!

Em đang mò làm nguyên set HKMP cho nó máu =)) - Bác cường đã cầm kiếm đánh thử chưa sao em đánh nó toàn dính Băng sát vào nhân vật nhỷ

duynguyenjx
13-09-16, 12:21 PM
Mình dùng phù bình thường k bị vấn đề gì hết bạn ơi. đây là LB admin nè bác chép đè lên sv bác đang chơi thử xem.

Bác đè lên server này luôn cũng đc, mình sợ bạn chưa đồng bộ Client đó.

Bác cường còn link down LB Admin cho xin với nhé! Thanks!

JXDev
13-09-16, 12:24 PM
Bác cường còn link down LB Admin cho xin với nhé! Thanks!

duynguyenjx
13-09-16, 12:27 PM
Em đang mò làm nguyên set HKMP cho nó máu =)) - Bác cường đã cầm kiếm đánh thử chưa sao em đánh nó toàn dính Băng sát vào nhân vật nhỷ

Bác JXDev còn bộ UI này cho xin với ! :-bd

LB này thấy bác Mạnh share bỏ vô sv bác Cường có hợp không!!
Bỏ bao năm giờ mới quay lại jx nhiều thứ sợ rối quá !

JXDev
13-09-16, 12:32 PM
Bác JXDev còn bộ UI này cho xin với ! :-bd

LB này thấy bác Mạnh share bỏ vô sv bác Cường có hợp không!!
Bỏ bao năm giờ mới quay lại jx nhiều thứ sợ rối quá !

Ui của bác đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hợp bạn à sài tẹt ga

vuduymanh
13-09-16, 12:49 PM
bác có thể chỉ em cách nào hiện thị phái như ảnh của bác ko bác cgalaxy

mình có hỏi bác cgalaxy về hiện cái tên môn phái trong trang bị thì bác ấy bảo

cgalaxy: nói: Cái đó phải hook trong game.exe , với trong faction cho nó nhận được op số 10 sẽ hiển thị là Hoa sơn. Tương đối phức tạp đấy :D

ai làm đc thì làm cho đẹp ảnh của bác cgalaxy

JXDev
13-09-16, 02:29 PM
bác có thể chỉ em cách nào hiện thị phái như ảnh của bác ko bác cgalaxy

mình có hỏi bác cgalaxy về hiện cái tên môn phái trong trang bị thì bác ấy bảo

cgalaxy: nói: Cái đó phải hook trong game.exe , với trong faction cho nó nhận được op số 10 sẽ hiển thị là Hoa sơn. Tương đối phức tạp đấy :D

ai làm đc thì làm cho đẹp ảnh của bác cgalaxy

Em cứ nghe thấy hook là oải rồi :-o

cuongvh93
13-09-16, 03:32 PM
Trước dùng Hoa Sơn của Cgalaxy thì mình nhớ hình như có hiện Hoa Sơn Phái, bản Ver 4 này k hiểu sao nó k hiện, lúc trước nghiên cứu dữ lắm mà k ra rồi nghe ai bảo phải hook vào Game.exe cái bỏ cuộc từ đó luôn :D Server mình thì FactionNumber 10 hiện của Hoa Sơn rồi nhưng kiểm tra bằng tên phiên âm thì k có ra huashan ý. Nên viết script phân chia môn phái toàn dùng FactionNumber.

thanhlong_1
13-09-16, 03:34 PM
Ôi trời opt hkmp hoa sơn có từ ver bác minhduc_aa có rồi mà, hình đây
Hoàng kim môn phái Hoa Sơn tự chế:
Kiếm tông:

Khí tông:
Like cho bác ấy[/QUOTE]

duynguyenjx
13-09-16, 04:36 PM
Ôi trời opt hkmp hoa sơn có từ ver bác minhduc_aa có rồi mà, hình đây
Hoàng kim môn phái Hoa Sơn tự chế:
Kiếm tông:

Khí tông:
Like cho bác ấy

Bác có thể cho link server này không!!

Nhân tiện bác nào hd add thêm skill vào với:

JXDev
13-09-16, 05:07 PM
Bác có thể cho link server này không!!

Nhân tiện bác nào hd add thêm skill vào với:

Add lúc vào phái ấy hả bác ;))

duynguyenjx
13-09-16, 05:11 PM
Add lúc vào phái ấy hả bác ;))

Đúng rồi JXDev, cho luôn tới skill 6x thì hay!

DarkUnDer
13-09-16, 05:23 PM
ai biết id của mấy cái cây cờ trong hình không ạ ???
cho mình xin... mình mò quài ko ra

JXDev
13-09-16, 05:31 PM
Đúng rồi JXDev, cho luôn tới skill 6x thì hay!

bác vào jxser/server1/script/global/¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó đó là file chứa các NPC gia nhập phái : chọn 1 file tìm dòng add_cy(90) số 90 là có cả skill 150 bác chỉnh về 60 thì nó cho bác tới skill 60

JXDev
13-09-16, 05:51 PM
ai biết id của mấy cái cây cờ trong hình không ạ ???
cho mình xin... mình mò quài ko ra

1458 tới 1463 xem sao bác =D>

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

duynguyenjx
13-09-16, 05:59 PM
bác vào jxser/server1/script/global/¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó đó là file chứa các NPC gia nhập phái : chọn 1 file tìm dòng add_cy(90) số 90 là có cả skill 150 bác chỉnh về 60 thì nó cho bác tới skill 60

Sau khi sửa script mình phải chạy lại SecureCRT hả JXDev!
trong jxser/server1/script/global/¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó thấy mỗi file đầu tiên là có dòng add_cy( mặc định là 10, mình sửa thành 60 mà vẫn chỉ nhận đc 2 skill 1x.

cuongvh93
13-09-16, 06:04 PM
Gữi bác nè, vào phái add skill tới 5x, bỏ 5v xuất sư nhận đc skill xuất sư. như vậy muốn xuất sư hay về môn phái thì về gặp chưởng cmn môn là ok.

JXDev
13-09-16, 06:13 PM
Gữi bác nè, vào phái add skill tới 5x, bỏ 5v xuất sư nhận đc skill xuất sư. như vậy muốn xuất sư hay về môn phái thì về gặp chưởng cmn môn là ok.

Bác cường biết chỉnh làm sao mà mấy cái dòng đồng cừu đó nó thành dòng trang bị mình add không em lấy của cái bang xong edit thành HS mà ko biết edit dòng đó với edit mấy cái dòng ẩn mà skill ấy bác

cuongvh93
13-09-16, 06:19 PM
Bác cường biết chỉnh làm sao mà mấy cái dòng đồng cừu đó nó thành dòng trang bị mình add không em lấy của cái bang xong edit thành HS mà ko biết edit dòng đó với edit mấy cái dòng ẩn mà skill ấy bác

File goldequip.txt dòng BA hoặc BB gì đấy bác sữa 2 dòng đấy thành số khác, số mà trong 2 dòng đó chưa có ấy. ví dụ như dòng trên là 399 của BA và 415 của BB bác sữa lại 2 số đó nhích lên 1 số 400 416, nếu 1 sét có 10 món thì 10 món đó 2 số này phải giống nhau còn 1 món thì k cần.

duynguyenjx
13-09-16, 06:36 PM

Thêm vấn đề nữa bác Cường, sau khi lên lv 10 gia nhập phái, cho skill 5x + xuất sư luôn (tên chữ đỏ) , giờ lại bị không có NPC nào có dòng cho vào phái :)

cuongvh93
13-09-16, 06:48 PM
Thêm vấn đề nữa bác Cường, sau khi lên lv 10 gia nhập phái, cho skill 5x + xuất sư luôn (tên chữ đỏ) , giờ lại bị không có NPC nào có dòng cho vào phái :)

Bác đã vào phái rồi thì ai mà cho bác vào phái nữa, xuất sư rồi gặp NPC môn phái nó k cho về phái đâu, gặp chưởng môn về lại phái thì nhấp vào npc mp nó mới cho bác về.

duynguyenjx
13-09-16, 06:58 PM
Bác đã vào phái rồi thì ai mà cho bác vào phái nữa, xuất sư rồi gặp NPC môn phái nó k cho về phái đâu, gặp chưởng môn về lại phái thì nhấp vào npc mp nó mới cho bác về.

Thấy script chưa hợp lý bác Cường ạ! lv 10 mới nhập môn mà đã cho xuất sư luôn rồi!

cuongvh93
13-09-16, 07:15 PM
Mỗi người dev thì muốn dev theo ý mình, bác thấy k hợp lý thì bác dev lại cho hợp theo ý bác. Chứ ai biết ngứa chổ nào mà gãy bác :)) tại bác nói muốn vào phái nó add skill 6x thì mình đã đáp ứng đc vào phái add skill 6x, nếu muốn vào phái đã add skill 6x mà k cho xuất sư thì làm sao mới hợp lý đây bác? :)) k lẽ cho nó làm nv từ 1x đến 5x rồi xuất sư hả bác? vậy vào phái add skill 6x làm gì nữa.

JXDev
13-09-16, 07:46 PM
bác cường share cho bác cái script rồi còn bác thích ntn thì edit dòng này ko dk thì xóa edit cái dòng khác :x

duynguyenjx
13-09-16, 08:00 PM
Mỗi người dev thì muốn dev theo ý mình, bác thấy k hợp lý thì bác dev lại cho hợp theo ý bác. Chứ ai biết ngứa chổ nào mà gãy bác :)) tại bác nói muốn vào phái nó add skill 6x thì mình đã đáp ứng đc vào phái add skill 6x, nếu muốn vào phái đã add skill 6x mà k cho xuất sư thì làm sao mới hợp lý đây bác? :)) k lẽ cho nó làm nv từ 1x đến 5x rồi xuất sư hả bác? vậy vào phái add skill 6x làm gì nữa.

Sory bác Cường ko có ý chê bai gì đâu, mình mà giỏi script thì làm phiền bác và mn làm gì!!
Ý mình chỉ muốn lên lv 10 vào phái nhận luôn skill từ 1x đến 6x, sau đó đi train tăng điểm từ từ!
Sau này lên cao muốn xuất sư thì chạy đến NPC xuất sư hoặc về Chưởng môn phái, mà sv này Chưởng môn phái cũng chưa có chức năng gì khác ngoài 1 cái nhiệm vụ gì đấy!

Cảm ơn bác , JXDev... và mn để mìnhxem mấy sv khác rồi làm vậy!!!

JXDev
13-09-16, 08:16 PM
Sory bác Cường ko có ý chê bai gì đâu, mình mà giỏi script thì làm phiền bác và mn làm gì!!
Ý mình chỉ muốn lên lv 10 vào phái nhận luôn skill từ 1x đến 6x, sau đó đi train tăng điểm từ từ!
Sau này lên cao muốn xuất sư thì chạy đến NPC xuất sư hoặc về Chưởng môn phái, mà sv này Chưởng môn phái cũng chưa có chức năng gì khác ngoài 1 cái nhiệm vụ gì đấy!

Bác vào file edit cái SetCamp(4) và SetCurCamp(4) thành số khác là dk vì 4 là màu đỏ 3 2 1 gì đó

cuongvh93
13-09-16, 08:49 PM

Tính mình thẳng thắng chứ k có ý gì đâu bác. tại vì khi bác add skill như vậy thì các SetTask để hoàn thành nhiệm vụ phải chỉnh về cho phù hợp với chưởng môn thì bác mới xuất sư đc, chứ add luôn skill 6x hay 9x hay 12x mà vẫn còn môn phái k chữ đỏ thì quá dễ, tại mình edit lại để khi xuất sư ở chưởng môn vẫn đc luôn nên nó mới như vậy, vì khi xuất sư để nhận skill chưởng môn nó set thêm cái màu chữ đỏ nữa. Nếu bác edit lại cái file NPC MP cho nó giữ màu chữ của môn phái thì trong NPC chưởng môn bác phải bỏ đk chữ đỏ nữa.

HungDevJX
14-09-16, 08:28 AM
Cách giải quyết đơn giản mà nhỉ!!! Add 1 NPC tên Xuất xư Rồi để đó làm 1 đoạn scprit xuất xư đổi màu chữ đơn giản v mà :|

JXDev
14-09-16, 11:18 PM
Bác cường cho em hỏi . Giờ trong sv em khi em click chuôt phải vào cái LB Viêm Đế hay là LB Kiếm Gia thì nó mất tiêu vậy bác. Em kiểm tra thì đường dẫn của nó là noscript.lua . giờ em chép cái noscript.lua của ver 3 vào nó có lỗi gì ko bác. Vì của ver 3 em click nó ko mất =;

cuongvh93
14-09-16, 11:26 PM
Bác cường cho em hỏi . Giờ trong sv em khi em click chuôt phải vào cái LB Viêm Đế hay là LB Kiếm Gia thì nó mất tiêu vậy bác. Em kiểm tra thì đường dẫn của nó là noscript.lua . giờ em chép cái noscript.lua của ver 3 vào nó có lỗi gì ko bác. Vì của ver 3 em click nó ko mất =;

bác vào file noscript.lua viết:

function main()
return 1
end

nhấp tới mai cũng k mất :D

JXDev
14-09-16, 11:33 PM
bác vào file noscript.lua viết:

function main()
return 1
end

nhấp tới mai cũng k mất :D

:D tại cái script của ver 3 nó cũng y như thế ^^. Nhấp mất bực mình lắm :))

cuongvh93
16-09-16, 08:48 PM
Cuối tuần Thất Thành Đại Chiến đê các bác êy :D

HungDevJX
16-09-16, 09:03 PM

Đóng tiền bảo kê rồi ms onl ổn định nha =)) core dump vẫn còn đó nhé!! mà bh nó dumb khi bug file còn đếu biết lỗi nó ở đâu chứ ở đó mà ổn định =))

JXDev
16-09-16, 10:02 PM

:)) Bác cường có tìm ra cách chuyển phái hoa sơn ko em add thêm facnum 10 vào toushi_head mà toàn lỗi >-)

duynguyenjx
16-09-16, 10:11 PM
Đóng tiền bảo kê rồi ms onl ổn định nha =)) core dump vẫn còn đó nhé!! mà bh nó dumb khi bug file còn đếu biết lỗi nó ở đâu chứ ở đó mà ổn định =))

Linux vẫn phá được hả bác Hùng !

nguyeenxhair1
16-09-16, 10:15 PM

Bác Cường có id của Khiêu chiến lệnh lễ bao hoặc code lấy Khiêu chiến lệnh lễ bao thì cho e xin với :(

JXDev
16-09-16, 10:56 PM
Bác Cường có id của Khiêu chiến lệnh lễ bao hoặc code lấy Khiêu chiến lệnh lễ bao thì cho e xin với :(

Trong Magicscript có cái KCL lễ bao hay sao đó bạn . Nếu dùng ko được thì bạn edit lại cái đường dẫn và tạo 1 script nhận KCL . Script thì làm theo script nhận ngũ hoa ngọc lộ hoàn đó

cuongvh93
17-09-16, 08:06 AM

Mình dùng hàm add KCL chứ k có add Khiêu Chiến Lễ Bao bác êy................ :D

nguyeenxhair1
17-09-16, 09:28 AM
E tìm đc id cái lễ bao khiêu chiến trong magicscript r :) e cho nó vào KTC ^m^

cuongvh93
17-09-16, 10:45 AM

Cơ mà TV Nữ nhìn mang cây Đao thấy tội quá mấy bác nhể :D

anhyeuviolet
19-09-16, 11:40 AM
Cảm ơn chủ thớt nhiều !
Nhớ hồi trước làm hoàn toàn trên WIN.
Thời đó còn chạy cái server gì mà Thái Sơn bắc đẩu của bạn có nick Ohisu thì phải.
PEN4 512RAM thấy quả thật thần kỳ.

Giờ sau 3 ngày vật lộn thì mình đã làm xong cái server được share ;)
Online cũng được luôn nhưng chắc phải xem lại cấu trúc và code LUA, vì lâu quá rồi không viết giờ quên cả.Phải như PHP thì nhớ. :))

Cảm ơn cảm ơn nhiều !!!!

HungDevJX
19-09-16, 11:52 AM
Cảm ơn chủ thớt nhiều !
Nhớ hồi trước làm hoàn toàn trên WIN.
Thời đó còn chạy cái server gì mà Thái Sơn bắc đẩu của bạn có nick Ohisu thì phải.
PEN4 512RAM thấy quả thật thần kỳ.

Giờ sau 3 ngày vật lộn thì mình đã làm xong cái server được share ;)
Online cũng được luôn nhưng chắc phải xem lại cấu trúc và code LUA, vì lâu quá rồi không viết giờ quên cả.Phải như PHP thì nhớ. :))

Cảm ơn cảm ơn nhiều !!!!

Nhắc nhở bạn jxlinux hiện tại chưa onl dc đau!!! >:) Còn thím Ohisu : nhớ k nhầm lúc trước thím đó là ng dev anti jx win mà hắn pro gê gớm lắm mà nay sao mât dạng r

P/s: Từ lúc core dumb! Vào CLB thì box JX vắng vẻ kinh! buồn qá :) chắc phải chuyển qa KT r :(

cuongvh93
19-09-16, 12:09 PM
Nhắc nhở bạn jxlinux hiện tại chưa onl dc đau!!! >:) Còn thím Ohisu : nhớ k nhầm lúc trước thím đó là ng dev anti jx win mà hắn pro gê gớm lắm mà nay sao mât dạng r

P/s: Từ lúc core dumb! Vào CLB thì box JX vắng vẻ kinh! buồn qá :) chắc phải chuyển qa KT r :(

Fix Core dumb 5tr kìa bác, bữa thấy bảng giá của NamCung. Thấy để fix từ trong source.

HungDevJX
19-09-16, 12:28 PM
Fix Core dumb 5tr kìa bác, bữa thấy bảng giá của NamCung. Thấy để fix từ trong source.

fix shop!!! Ng ta phá kiểu khác dump khác r bác :)!! Box jx càng ngày càng buồn chán qá :)

cuongvh93
19-09-16, 12:35 PM
fix shop!!! Ng ta phá kiểu khác dump khác r bác :)!! Box jx càng ngày càng buồn chán qá :)

Uh, dạo này lên thấy box JX vắng tanh, dump gì mà dump lắm thế k biết =)))))))

anhyeuviolet
19-09-16, 12:38 PM

Ah, mình lấy cái chơi chung với đám bạn xưa thôi. Online thì 2 thằng chơi với nhau chứ ko có ý định TM hoá hay gì cả.
Chứ code mình còn ngộp, dev chưa nổi nữa thì sao dám đưa ra Online.
Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã nhắc :D Mình sẽ lưu ý vụ này.

HungDevJX
19-09-16, 01:00 PM
AE trong clb cho mình xin đường dẫn thằng NPC Dịch quan với ạ !!! 8->

duynguyenjx
19-09-16, 02:18 PM
AE trong clb cho mình xin đường dẫn thằng NPC Dịch quan với ạ !!! 8->

Hùng vào đây xem có đúng không, tại mình dev sv Bắc Nam:
server1\script\global\ËÍÐÅÈÎÎñ.lua

anhyeuviolet
19-09-16, 02:41 PM
Hùng vào đây xem có đúng không, tại mình dev sv Bắc Nam:
server1\script\global\ËÍÐÅÈÎÎñ.lua

Sao mình ko tài nào ra được font như bạn copy lên nhỉ ?
Hoặc nó ra full tiếng Trung, hoặc nó ra toàn ô vuông :-o^:)^

Ví dụ như này:
╓╨╘¡▒▒╟°

duynguyenjx
19-09-16, 02:58 PM
Sao mình ko tài nào ra được font như bạn copy lên nhỉ ?
Hoặc nó ra full tiếng Trung, hoặc nó ra toàn ô vuông :-o^:)^

Ví dụ như này:
╓╨╘¡▒▒╟°

Chữ này là do chuyển qua No font rồi bạn: ËÍÐÅÈÎÎñ
Máy vẫn để nguyên English (United States)
Trừ khi muốn việt hoá chữ TQ thì mới chuyển qua Chine PRC

anhyeuviolet
19-09-16, 03:38 PM
Chữ này là do chuyển qua No font rồi bạn: ËÍÐÅÈÎÎñ
Máy vẫn để nguyên English (United States)
Trừ khi muốn việt hoá chữ TQ thì mới chuyển qua Chine PRC

Cảm ơn bạn !
Máy mình trước để tiếng Nhật nên lỗi.
Mà bộ WinSCP khi giải nén qua Putty thì file hỏng tên tùm lum.
Có cách nào giải quyết ko bạn ? :(

duynguyenjx
19-09-16, 04:01 PM
Cảm ơn bạn !
Máy mình trước để tiếng Nhật nên lỗi.
Mà bộ WinSCP khi giải nén qua Putty thì file hỏng tên tùm lum.
Có cách nào giải quyết ko bạn ? :(

Mình dev off ở nhà cũng chưa gặp vấn đề gì khi dùng WinSCP, copy , xoá... qua lại giữa máy ảo và máy thật không báo lỗi gì cả!

HungDevJX
19-09-16, 04:05 PM
Vì là SV ng ta dev theo ý!! Nên cấu trúc khác hẳn vs jx linux hiện taị!!, Rất khó cho việc dev :)
SV bắc nam có 1 số sự kiện hoạt động k chạy dc :)

anhyeuviolet
19-09-16, 04:30 PM
Mình dev off ở nhà cũng chưa gặp vấn đề gì khi dùng WinSCP, copy , xoá... qua lại giữa máy ảo và máy không báo lỗi gì cả!

Cảm ơn bạn !
Mình chạy server được rồi.
Giờ vui cái là Acc nào vào Lễ Quan cũng lấy được LB Admin ;;)
Quy định Account Admin ở file nào ấy bạn nhỉ ?
Mình thử sửa hàm
local tbGMAccount

trong file :·ÈË_Àñ¹Ù.lua

mà có vẻ hơi bị vi diệu.
Chả biết phải làm sao nữa :(

yoken9x
19-09-16, 05:15 PM
Cảm ơn bạn !
Mình thử sửa hàm
local tbGMAccount

mà có vẻ hơi bị vi diệu.
Vao thang le quan xoa dong nhan len bai di, hoac cho no dang trc "--" hoac "//" de no khoi load. srry mod may bi hong unikey ko viet co dau duoc thong cam!

duynguyenjx
19-09-16, 05:31 PM
Cảm ơn bạn !
Mình thử sửa hàm
local tbGMAccount

mà có vẻ hơi bị vi diệu.

Bạn đọc lại từ trang 1 xem, mình không dev nền sv này nên không rõ!

Bên nền server Bắc Nam thì trong file script\gm_tool\gm_tool.lua
Dòng GMSYS.ListGM =
thay tên account của mình vào list đó, khi log vào game tự add lệnh bài admin. Từ đây dò vào questkey tìm Lệnh bài admin sẽ thấy script .lua file admin.

anhyeuviolet
19-09-16, 05:38 PM
Cảm ơn hai bạn trên.
Số là mình muốn edit cái này nè:

local szAccount = GetAccount()
for i=1, getn(%tbGMAccount) do
if szAccount == %tbGMAccount[i] then
tinsert(tbOpt, 1, {"LÊy QuyÒn Tr­îng GM.", gm_function})
tinsert(tbOpt, 1, {"T¨ng lªn cÊp 190.", level_up_to190})
--tinsert(tbOpt, 1, {"ÎÒÒª¸ìÈ¡ÎïÆ·", show_item})
--tinsert(tbOpt, 1, {"ÎÒÒª¸ìÈ¡°×»¢Ì××°", show_faction})
--tinsert(tbOpt, 1, {"ÎÒҪϴËè", clear_attibute_point})
break
end
end
CreateNewSayEx(szTitle, tbOpt)

tức là đúng Acc của Admin log vào thì nó mới hiện dòng nhận LB Admin.
Nhưng sau khi điều chỉnh code thì 1 là lỗi ko login Svr được. Còn không thì các chức năng sẽ bị loạn xạ (tức là hiện là chức năng này nhưng click vào lại ra chức năng kia) hoặc lỗi Font.
Vẫn đang hì hục sửa lại xem thế nào :-s

JXDev
19-09-16, 05:58 PM
Cảm ơn hai bạn trên.
Số là mình muốn edit cái này nè

tức là đúng Acc của Admin log vào thì nó mới hiện dòng nhận LB Admin.
Nhưng sau khi điều chỉnh code thì 1 là lỗi ko login Svr được. Còn không thì các chức năng sẽ bị loạn xạ (tức là hiện là chức năng này nhưng click vào lại ra chức năng kia) hoặc lỗi Font.
Vẫn đang hì hục sửa lại xem thế nào :-s

tinsert(tbOpt, 1, {"KÝch ho¹t chøc n¨ng GM", gm_function})
tinsert(tbOpt, 1, {"NhËn lÖnh bµi Admin", lbadmin})
break
end
end
end

function lbadmin()
local index = AddItem(6,1,4633,0,0,0,0)
SetItemBindState(index,-2)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc LÖnh Bµi ADMIN.")
end

bác thử xem em đang xài ntn . Còn chức năng này ra chức năng kia là vì bạn mở nhiều Tab chức năng quá .bỏ bớt đi hoặc là dùng hàm để chuyển qua trang sau

anhyeuviolet
19-09-16, 07:46 PM
tinsert(tbOpt, 1, {"KÝch ho¹t chøc n¨ng GM", gm_function})
tinsert(tbOpt, 1, {"NhËn lÖnh bµi Admin", lbadmin})
break
end
end
end

function lbadmin()
local index = AddItem(6,1,4633,0,0,0,0)
SetItemBindState(index,-2)
Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc LÖnh Bµi ADMIN.")
end

bác thử xem em đang xài ntn . Còn chức năng này ra chức năng kia là vì bạn mở nhiều Tab chức năng quá .bỏ bớt đi hoặc là dùng hàm để chuyển qua trang sau

Chính xác là do mở nhiều chức năng quá.
Giờ tạm ổn rồi, chứ như cũ thì ai cũng là Assmin hết vì hàm LBADMIN ko check account thì phải :">

JXDev
19-09-16, 08:27 PM
Chính xác là do mở nhiều chức năng quá.
Giờ tạm ổn rồi, chứ như cũ thì ai cũng là Assmin hết vì hàm LBADMIN ko check account thì phải :">

Cái hàm cho LB mình chưa thử nữa :)

anhyeuviolet
20-09-16, 08:05 AM
Cái hàm cho LB mình chưa thử nữa :)

Cảm ơn bạn nhiều ! Đã giải quyết được rồi :D
Giờ đang điên đầu với cái NAT.
Qua VPN thì chơi được chứ dùng Public IP qua NAT thì ko được.
Cứ chọn xong nhân vật, vào Game là bị báo lỗi kết nối. X_X

HungDevJX
20-09-16, 10:44 AM
Uh, dạo này lên thấy box JX vắng tanh, dump gì mà dump lắm thế k biết =)))))))

C­ường ông biết NPC "Cảnh Trắng" Ở hoạt động Phong kỳ nó dc add chỗ nào không!!!!
TỰ NHIÊN MẤT THẰNG npc "Cảnh trắng" khi làm hoạt động phong kỳ!! ai biết lỗi này jup mình với :)

Với lại đoạn scprit nó nằm đường dẫn nào!!! dùng jxedit tìm hoài k ra :-/

cuongvh93
20-09-16, 11:00 AM
C­ường ông biết NPC "Cảnh Trắng" Ở hoạt động Phong kỳ nó dc add chỗ nào không!!!!
TỰ NHIÊN MẤT THẰNG npc "Cảnh trắng" khi làm hoạt động phong kỳ!! ai biết lỗi này jup mình với :)

Với lại đoạn scprit nó nằm đường dẫn nào!!! dùng jxedit tìm hoài k ra :-/

tui chưa thử Tín Sứ nhưng trong file autoexec.lua của tui có nè:

{822,387,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","C¸nh tr¾ng"},
{822,388,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","C¸nh tr¾ng"},
{822,389,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","C¸nh tr¾ng"},

AlexKing
20-09-16, 08:27 PM
Up lên nguyệt khuyết đi mấy pác Linux :D

duynguyenjx
20-09-16, 08:49 PM

Nhìn đồ jx mới hiện đại quá nhỉ, nhìn cái op cũng vi diệu thật!

JXDev
20-09-16, 08:58 PM

Gặp em mà làm là em đẩy cho cái tên Kinh Nguyệt nó mới ác :))

vuduymanh
21-09-16, 06:09 AM

Bác Alexking chỉ em unpach settings vng dc ko bác
Em mò mãi mà ko tool nào unpach
à bác unpach của server vào vậy bác

boybd
21-09-16, 07:25 AM
cài qua teamview giúp mình dc ko bạn ơi

AlexKing
21-09-16, 10:33 AM
Bác Alexking chỉ em unpach settings vng dc ko bác
Em mò mãi mà ko tool nào unpach
à bác unpach của server vào vậy bác

Ngta cho t đó chứ t xưa h đâu biết unpack mới VNG gì đâu :(

Gặp em mà làm là em đẩy cho cái tên Kinh Nguyệt nó mới ác :))

Nghe ghê quá ;;) mà cái này của vng thấy mới nên add vào thôi :(

boybd
21-09-16, 12:58 PM
bạn nào rãnh thì cài qua teamviewer giúp mình nhé , mình chưa cài lần nào , mò cũng ko ra
ID 283624480 pass 6380
thank mọi người trước =P~

JXDev
21-09-16, 05:51 PM
Ngta cho t đó chứ t xưa h đâu biết unpack mới VNG gì đâu :(

Nghe ghê quá ;;) mà cái này của vng thấy mới nên add vào thôi :(

Bộ Ui của bác chỉ chạy được JXWin thôi đúng ko bác :)

AlexKing
21-09-16, 08:40 PM
Bộ Ui của bác chỉ chạy được JXWin thôi đúng ko bác :)

Linux cũng dc nhưng unpack mấy file Ui cực quá :( làm ko nỗi vs lại làm xong nhìn xấu hơn win

JXDev
21-09-16, 08:44 PM
Linux cũng dc nhưng unpack mấy file Ui cực quá :( làm ko nỗi vs lại làm xong nhìn xấu hơn win

Bác chỉ em unpack file nào của VNG để lấy file Ui đó được ko ;;)

AlexKing
21-09-16, 08:54 PM
Bác chỉ em unpack file nào của VNG để lấy file Ui đó được ko ;;)

trong này là mấy file dạng *.ini, *.txt (slistcache.pak) cái này pack kiễu mới t ko biết unpack mô :( ~:>

JXDev
21-09-16, 09:03 PM
trong này là mấy file dạng *.ini, *.txt (slistcache.pak) cái này pack kiễu mới t ko biết unpack mô :( ~:>

Buồn nhỷ em khoái bộ Ui này lắm 8-> bữa unpack thử của sv kia mà của hắn là JX Win lên ko sài dk

duynguyenjx
21-09-16, 09:23 PM
Bản này phái hoa sơn đánh ko mất mana, buff trấn phái cũng ko có hiệu lực gì!
Cũng chức năng skill, script bên này mình đem sang nền Bắc Nam thì lại hoạt động ok hết, lạ thật!

anhyeuviolet
21-09-16, 09:35 PM
Cái chức năng đổi tên bang bị gì thế nhỉ.
Ko thể thực hiện được ~:>

-YOLO-
22-09-16, 12:59 AM
Cái chức năng đổi tên bang bị gì thế nhỉ.
Ko thể thực hiện được ~:>

Chức năng đó hình như phải chiếm được thành mới đổi được hay sao ấy :(

duynguyenjx
22-09-16, 10:24 AM
Cái map Hoa Sơn Phái mới ID nó là bao nhiêu vậy mọi người!!
Thanks!

HungDevJX
22-09-16, 10:48 AM
Thanks!

Kiếm cái lệnh bài admin của Vuduymanh hay sao đó!!
tải về rồi mà dùng khỏi phải hỏi id add NPC cũng có tọa độ nữa
Chuyển qa dev ver4 này hã

duynguyenjx
22-09-16, 10:56 AM
Kiếm cái lệnh bài admin của Vuduymanh hay sao đó!!
tải về rồi mà dùng khỏi phải hỏi id add NPC cũng có tọa độ nữa
Chuyển qa dev ver4 này hã

uh Hùng thử test lại :D , chứ vẫn thích sv của hoivegame nền Bắc Nam hơn!
ldadmin của bác mạnh mà copy vô sv này lỗi dòng lung tung, mới phải chuyển về ldadmin cũ.

Mình mở map ID 333 (thấy trong script Hoa Sơn Trúc Ông ghi vậy) + khai thêm cái updatjxf10.pak của VNG miễn phí mà nó cứ nhảy vào map Hoa Sơn cũ!

HungDevJX
22-09-16, 01:29 PM
uh Hùng thử test lại :D , chứ vẫn thích sv của hoivegame nền Bắc Nam hơn!
ldadmin của bác mạnh mà copy vô sv này lỗi dòng lung tung, mới phải chuyển về ldadmin cũ.

Mình mở map ID 333 (thấy trong script Hoa Sơn Trúc Ông ghi vậy) + khai thêm cái updatjxf10.pak của VNG miễn phí mà nó cứ nhảy vào map Hoa Sơn cũ!

ông thích SV nào ông dev sv đó!!! Đúng id map không!! sai id nên v đó

cuongvh93
22-09-16, 02:28 PM
Dạo này chán JX quá, chả muốn động vào nữa. Chắc bữa nào Share cái mà hỗm nay mình dev quá.

HungDevJX
22-09-16, 02:40 PM
Dạo này chán JX quá, chả muốn động vào nữa. Chắc bữa nào Share cái mà hỗm nay mình dev quá.

Đừng bị core dumb thì chắc box jx bh hào hứng gê lắm :)

yoken9x
22-09-16, 03:46 PM
Ngày mấy ông share và những gì đã dev liệt kê ra giùm cái.
Tui sợ tui share ra cấn ngày và cấn hàng ông share quá :)) (?)

cuongvh93
22-09-16, 04:31 PM
Ngày mấy ông share và những gì đã dev liệt kê ra giùm cái.
Tui sợ tui share ra cấn ngày và cấn hàng ông share quá :)) (?)

Vậy thôi ông Share đi, cái nào có r thì thôi. Cái nào chưa có tui update trong topic của ông luôn :))

dovietthai
22-09-16, 04:42 PM
core dump gì gì đó chỉ ảnh hưởng tới mấy người mở onl chứ dân dev để chơi off, lên tay lập trình, mê jx thì có gì ảnh hưởng nhỉ.
Thế mới biết clbgame toàn hàng mở onl :).

Tui ko tham gia clb từ ngày mới mở box mu hay jx nhưng mà tui nghĩ là nếu mà biết có ngày nó biến tướng như này chắc những người đặt gạch đầu tiên cho MU hay JX chẳng lôi nó về làm gì mà cứ tự thủ dâm với nhau luôn. HEHE.

cuongvh93
22-09-16, 04:47 PM
core dump gì gì đó chỉ ảnh hưởng tới mấy người mở onl chứ dân dev để chơi off, lên tay lập trình, mê jx thì có gì ảnh hưởng nhỉ.
Thế mới biết clbgame toàn hàng mở onl :).

Tui ko tham gia clb từ ngày mới mở box mu hay jx nhưng mà tui nghĩ là nếu mà biết có ngày nó biến tướng như này chắc những người đặt gạch đầu tiên cho MU hay JX chẳng lôi nó về làm gì mà cứ tự thủ dâm với nhau luôn. HEHE.

Tui chán không phải vì coredump, tui toàn chơi off hoặc chơi chán thì tui onl cho ae vào chơi. Lúc trc tui có onl 2 lần rồi nhưng ae dô chơi vui với pk thôi. còn kinh doanh onl thì tui k có ham, không hiểu sao tự nhiên chán, cả tuần nay cũng chả thèm mở lên luôn.

Devgame81
22-09-16, 04:49 PM
Lão hoá rồi sắp hết thời rồi ! Ngày trước mở gần 1500 memb giờ 70,100 memb chuyển đc rồi

bosualongthanh
22-09-16, 04:49 PM
ko có gì đột phá quanh quẩn cái spicrt dơn giản . nếu có hệ thống kinh mạch sẽ hết chán ngay =))

JXDev
22-09-16, 05:39 PM
Thanks!

987_name=Hoa Sơn Phái -

Tui chán không phải vì coredump, tui toàn chơi off hoặc chơi chán thì tui onl cho ae vào chơi. Lúc trc tui có onl 2 lần rồi nhưng ae dô chơi vui với pk thôi. còn kinh doanh onl thì tui k có ham, không hiểu sao tự nhiên chán, cả tuần nay cũng chả thèm mở lên luôn.

để em lên xin Lê Hồng Minh cái source về là JX vui ngay ;;)

KangGary
22-09-16, 05:44 PM

Share đê\:D/
...........................

duynguyenjx
22-09-16, 07:44 PM
987_name=Hoa Sơn Phái -

để em lên xin Lê Hồng Minh cái source về là JX vui ngay ;;)

-Mình đã khai vào sever1\setting\ maplist ini
987=Î÷±±ÄÏÇø\»ªÉ½ÅÉ2013
987_name=Hoa S¬n Ph¸i
987_MapPos=314,278
987_MapType=Tong
987_NpcSeriesAuto=1
987_NpcSeriesMetal=20
987_NpcSeriesWood=20
987_NpcSeriesWater=20
987_NpcSeriesFire=20
987_NpcSeriesEarth=20
987_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
987_NewWorldParam=PUNISH_PK10

-server1\maps\worldset ini
World139=987

-gateway\s3relay\setting\worldset.txt
987 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Hoa S¬n Ph¸i 2013³

Client đã thêm vào package file updatejxf10.pak

script npchuashan.lua sửa lại : NewWorld(987,314*8+7,278*16)

Nói chung chỉnh hết rồi mà bấm vào Hoa Sơn Trúc Ông về phái nó chỉ báo dòng chữ đỏ, nhân vật thì vẫn đứng ở BLH.

duynguyenjx
22-09-16, 08:01 PM
Đừng bị core dumb thì chắc box jx bh hào hứng gê lắm :)

Qui luật cuộc sống
- dump thì share, không dump mấy ai chịu share
- Chơi off thì chỉ bảo thoải mái, online cạy miệng không nói nửa lời
- mới vào clb thì học hỏi dev game, thành pro rồi thì coi thường thằng mới vào
- Như tui nông dân trồng cây được mùa thì mất giá, khi được giá lại mất mùa không có gì để bán

:D
(ps chỉ là nói vui thoải mái không có ý ám chỉ ai hết!)

gakfc1993
22-09-16, 08:07 PM
đã cài vmware 12 mà sao bi như vầy ta
ai bik chỉ điểm e với ak

duynguyenjx
22-09-16, 08:11 PM
đã cài vmware 12 mà sao bi như vầy ta
ai bik chỉ điểm e với ak

Lên google tìm Intel(R) Processor Identification Utility
Cài vào chạy nó báo 3 chữ yes hết thì mới chạy được
Máy tớ cũng bị phải cài lại bản VMW10, chạy nó báo có 1 chữ yes :((

gakfc1993
22-09-16, 09:02 PM
van ko dc na`

duynguyenjx
22-09-16, 09:15 PM
Bạn vô VMW thử chọn những mục này xem:

tvnnam
22-09-16, 09:40 PM
-Mình đã khai vào sever1\setting\ maplist ini
987=Î÷±±ÄÏÇø\»ªÉ½ÅÉ2013
987_name=Hoa S¬n Ph¸i
987_MapPos=314,278
987_MapType=Tong
987_NpcSeriesAuto=1
987_NpcSeriesMetal=20
987_NpcSeriesWood=20
987_NpcSeriesWater=20
987_NpcSeriesFire=20
987_NpcSeriesEarth=20
987_NewWorldParam=PUNISH_PK10

-server1\maps\worldset ini
World139=987

-gateway\s3relay\setting\worldset.txt
987 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 1 Hoa S¬n Ph¸i 2013³

Client đã thêm vào package file updatejxf10.pak

script npchuashan.lua sửa lại : NewWorld(987,314*8+7,278*16)

Nói chung chỉnh hết rồi mà bấm vào Hoa Sơn Trúc Ông về phái nó chỉ báo dòng chữ đỏ, nhân vật thì vẫn đứng ở BLH.

Bạn vào sever: setting/maplist.ini search hoa sơn phái sẽ có 2 map tên như vậy.
Nếu bạn vào hoa sơn phái bằng npc môn phái hay dùng thần hành phù? nếu dùng thần hành phù thì sửa lại ID map hoa sơn thành cái ID trong maplist.ini ở server ấy. trong đó chắc chắn có 2 map tên là hoa sơn phái. Dùng map nào có ID lớn hơn là ok

duynguyenjx
22-09-16, 09:46 PM
Bạn vào sever: setting/maplist.ini search hoa sơn phái sẽ có 2 map tên như vậy.
Nếu bạn vào hoa sơn phái bằng npc môn phái hay dùng thần hành phù? nếu dùng thần hành phù thì sửa lại ID map hoa sơn thành cái ID trong maplist.ini ở server ấy. trong đó chắc chắn có 2 map tên là hoa sơn phái. Dùng map nào có ID lớn hơn là ok

Mình bỏ 1 cái rồi Nam cũng ko vô được
;987=ÖÐÔ­ÄÏÇø\yanwuchang
;987_name=VNG×Ô¶¨ÒåµØͼ
;987_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lu a
;987_NewWorldParam=PARTNER_OFF|USETOWNP_OFF|STALL_ OFF|TISHENZHIREN|NOTONGCLAIMWAR

987=Î÷±±ÄÏÇø\»ªÉ½ÅÉ2013
987_name=Hoa S¬n Ph¸i
987_MapPos=314,278
987_MapType=Tong
987_NpcSeriesAuto=1
987_NpcSeriesMetal=20
987_NpcSeriesWood=20
987_NpcSeriesWater=20
987_NpcSeriesFire=20
987_NpcSeriesEarth=20
;987_NewWorldParam=PUNISH_PK10

Còn cái máp Hoa Sơn Phái ID 333 là map cũ , cái này vô được.

HungDevJX
22-09-16, 10:14 PM
Qui luật cuộc sống
- dump thì share, không dump mấy ai chịu share
- Chơi off thì chỉ bảo thoải mái, online cạy miệng không nói nửa lời
- mới vào clb thì học hỏi dev game, thành pro rồi thì coi thường thằng mới vào
- Như tui nông dân trồng cây được mùa thì mất giá, khi được giá lại mất mùa không có gì để bán

:D
(ps chỉ là nói vui thoải mái không có ý ám chỉ ai hết!)

Tui nói ông đơn giản vầy
♦Ai mới vào box jx cũng kiêu mở chơi offf. Nói thẳng 1 câu ntn!! Ai dám chỉ tay lên trời thề là từ lúc vào dev game k nghĩ tới mở onl đi
: P/s: Thế nên tui nói ai dám mở miệng k kinh doanh chỉ có 2 loại!!
1 là trình gà chả biết cm j cả nên chưa onl dc
2 là trình pro nói dấu đi!!
===> thế nên đừng mở miệng là kiêu e k thích kinh doanh!! nghe giả tạo lắm
♦Chuyện mở onl hay không thì đó k QT. QT là học hỏi nhau kiếm kinh nghiệm về lập trình!! Còn ai thông minh ng ta mở onl đều đó là hoàn toàn tất nhiên xứng đáng vs họ
♦Còn 1 điều phải chấp nhận rằng từ lúc core dump. Box jx lắng xuống

P/s: Có 1 số ng pmm hỏi mua SV của tui!! BH lên đây kiêu mình chỉ chơi off!! nghe mà hài
===>THA THU: mình thích gì thì mình làm thôi!! Cần j phả nói xạo

duynguyenjx
22-09-16, 10:24 PM
Tui nói ông đơn giản vầy :)
♦Ai mới vào box jx cũng kiêu mở chơi offf. Nói thẳng 1 câu ntn!! Ai dám chỉ tay lên trời thề là từ lúc vào dev game k nghĩ tới mở onl đi
: P/s: Thế nên tui nói ai dám mở miệng k kinh doanh chỉ có 2 loại!!
1 là trình gà chả biết cm j cả nên chưa onl dc
2 là trình pro nói dấu đi!!
===> thế nên đừng mở miệng là kiêu e k thích kinh doanh!! nghe giả tạo lắm 8-|
♦Chuyện mở onl hay không thì đó k QT. QT là học hỏi nhau kiếm kinh nghiệm về lập trình!! Còn ai thông minh ng ta mở onl đều đó là hoàn toàn tất nhiên xứng đáng vs họ
♦Còn 1 điều phải chấp nhận rằng từ lúc core dump. Box jx lắng xuống

P/s: Có 1 số ng pmm hỏi mua SV của tui!! BH lên đây kiêu mình chỉ chơi off!! nghe mà hài
===>THA THU: mình thích gì thì mình làm thôi!! Cần j phả nói xạo

Thôi được rồi bác Hùng stop ở đây không khéo loãng topic của chủ mất! ~o)

HungDevJX
22-09-16, 10:31 PM
Thôi được rồi bác Hùng stop ở đây không khéo loãng topic của chủ mất! ~o)

Sr chủ topic nhé ..............

dovietthai
22-09-16, 11:01 PM
ôi dời, mua server về thủ dâm vì ko có khả năng config hoặc ko có time nhưng vẫn muốn chơi cùng bạn bè. Có gì lạ nhỉ.
Mà cũng có gì đâu, yêu cầu cơ bản thì 2tr 3tr có đc cái mình thích thì tội gì ko mua?
hahaha.

duynguyenjx
23-09-16, 02:25 AM
Nghịch server bác Cường chơi mai cài sv bác Hùng! :D

Thú cưỡi kiểu mới :D

vuduymanh
23-09-16, 05:51 AM

Đẹp đó bạn

duynguyenjx
23-09-16, 01:30 PM
Thủ phạm gây ra lỗi không vào đc map Hoa Sơn Phái mới là đây :D

JXDev
24-09-16, 07:57 PM
Con chim đó ở game nào thế bác Duy:))

duynguyenjx
24-09-16, 08:12 PM
Con chim đó ở game nào thế bác Duy:))

Phụng Hoàng updatejx14.pak đấy :D
Đang down kiếm thế 17 phái về moi ngựa , gà script thích moi res :D

P/S: Hàng chỉ mang tính chất tự sướng vì nó là NPC :D

JXDev
24-09-16, 08:27 PM
updatejx14.pak đấy :D
Đang down kiếm thế 17 phái về moi ngựa , gà script thích moi res :D

Thanh niên ấy nó có xoay 360 ko bác ;))

minhduc_aa
24-09-16, 09:23 PM
KHÔNG LIÊN QUAN NHƯNG MAX VOLUMN THƯ GIÃN ĐI

Khi tôi đi ngược lại Sky's Sơn Thùng Ôm Ti Vi, tôi nghe cải lương đời đầu :>

devgamejx
24-09-16, 09:37 PM

Con thú cưỡi này add sao vậy ta.

cocozozo
24-09-16, 10:05 PM

Mem mới mà nói chuyện và hỏi cứ như bố đời vậy

duynguyenjx
24-09-16, 10:39 PM

Con này NPC làm chơi vui thôi không chuẩn ngựa.
Các bạn chờ đi sắp có hàng mới chơi rồi, ngựa kiếm thế , đẹp tuyệt.

JXDev
24-09-16, 11:12 PM

Ngựa KT add vào JX nó xoay xoay nhức đầu lắm :))

tvnnam
24-09-16, 11:14 PM

cho mình xin 500d ảnh để mở mang tầm mắt cái bạn... đợt trước cũng thêm ngựa và thú cưỡi của kiếm thế và phong thần nhưng cưỡi bị lệch góc nên dell luôn rồi=;

cuongvh93
24-09-16, 11:34 PM
cho mình xin 500d ảnh để mở mang tầm mắt cái bạn... đợt trước cũng thêm ngựa và thú cưỡi của kiếm thế và phong thần nhưng cưỡi bị lệch góc nên dell luôn rồi=;

A nam dạo này thấy ít onl há, mới thấy xuất hiện mấy bữa nay :D

duynguyenjx
24-09-16, 11:35 PM

5-6 năm trước đây các cao thủ ai cũng đi tìm giải pháp để ngựa KT không bị lag, ai cũng suy đoán tìm tòi chỉ số res
Nhưng thực ra do ngựa KT ít hành động hơn ngựa JX 1-2 frame nên khi đứng yên sẽ bị lắc, do thiếu frame nó giực nhanh qua gọi là lắc.

===> Phải chấp nhận lắc khi đưa ngựa KT vào JX (độ lắc này chấp nhận được) :D

==> Ngựa Phong Thần đưa qua JX càng không hợp, người 1 bên và em 1 bên :D
==> Ngựa JX đưa vào KT xấu do nhỏ và hành động nhiều hơn nên cũng không hợp :D

tvnnam
24-09-16, 11:58 PM
A nam dạo này thấy ít onl há, mới thấy xuất hiện mấy bữa nay :D

um. a dạo này vk mới sinh em bé nên tập trung kiếm chút bỉm sữa và cũng đang học thêm cao học nữa nên ít thời gian on e ah. thỉnh thoảng vào xem có gì hot và giúp gì đc cho ae ko?

5-6 năm trước đây các cao thủ ai cũng đi tìm giải pháp để ngựa KT không bị lag, ai cũng suy đoán tìm tòi chỉ số res
Nhưng thực ra do ngựa KT ít hành động hơn ngựa JX 1-2 frame nên khi đứng yên sẽ bị lắc, do thiếu frame nó giực nhanh qua gọi là lắc.

===> Phải chấp nhận lắc khi đưa ngựa KT vào JX (độ lắc này chấp nhận được) :D

==> Ngựa Phong Thần đưa qua JX càng không hợp, người 1 bên và em 1 bên :D
==> Ngựa JX đưa vào KT xấu do nhỏ và hành động nhiều hơn nên cũng không hợp :D

chuẩn cơm mẹ nấu rồi :D thôi ngồi hóng ... đợi xem thế nào vậy? để mở mang tầm mắt. lâu ko dev cũng thấy mình gà đi nhiều rồi[-(:-|

JXDev
25-09-16, 12:16 AM
um. a dạo này vk mới sinh em bé nên tập trung kiếm chút bỉm sữa và cũng đang học thêm cao học nữa nên ít thời gian on e ah. thỉnh thoảng vào xem có gì hot và giúp gì đc cho ae ko?

chuẩn cơm mẹ nấu rồi :D thôi ngồi hóng ... đợi xem thế nào vậy? để mở mang tầm mắt. lâu ko dev cũng thấy mình gà đi nhiều rồi[-(:-|

Em hái a Nam 1 cái này. Cho e hỏi muốn Unpack bộ Ui của VL Miễn Phí thì Unpack file nào a

vanhoctk1
25-09-16, 07:17 AM
Như muốn Unpack toàn bộ file ra để xem thì làm thế nào ạ..
E là newbie mới tìm hiểu linux ạ..!

JXDev
25-09-16, 08:38 AM
Như muốn Unpack toàn bộ file ra để xem thì làm thế nào ạ..
E là newbie mới tìm hiểu linux ạ..!

Xem bước 2 nha bác :x

truyen212613
28-09-16, 07:16 AM
cho mình hỏi cái khởi động sv nó kêu nhật sv và pass centos là gì vậy mn

minhduc_aa
28-09-16, 09:44 AM
cho mình hỏi cái khởi động sv nó kêu nhật sv và pass centos là gì vậy mn
Xem video cách chạy server Linux vltk offline của yoken9x mà làm theo từ a-z

thanhlong_1
30-09-16, 04:13 AM

:Laluot_197::Laluot_197: