PDA

View Full Version : [MU] Lỗi query bạn nào giúp mình với

exegame
30-06-16, 01:49 PM
mình cài dweb share trên forum nhưng lúc đăng ký vs đăng nhập thì báo này. ai giúp mình với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

8gamevn
30-06-16, 02:20 PM
Chạy hết Query trong thư muc web đó

exegame
30-06-16, 02:32 PM
1 097 665 205/5933 anh teamw việt hóa giúp em với ạ. tối hôm qua nhờ a fix cái danh hiệu mà yahoo em ko vào đc nên ko pm a được ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

chạy hết query vẫn bị a ơi. giúp em với ạ

heroviet2301
30-06-16, 04:05 PM
Đối với SQL 2000 thì chạy từng query cho chính xác, đối với SQL 2008 thì chạy mỗi lần 10 query, chứ đừng thả một cục query vào rồi chạy sau đó báo là đã chạy rồi :))
Điểm tôi thích nhất ở NBB là lỗi gì cũng show query ra để dễ kiểm tra và khắc phục, còn ông ForestWeb thì cứ tẩm ngầm tầm ngầm đến phát điên :))
Đợi cái ngày học được xong code php để viết lại bộ web lấy FW và NBB làm mẫu để kết hợp thì trả còn gì tuyệt vời bằng :) bởi mỗi bộ web có những ưu điểm nhất định.

exegame
30-06-16, 06:04 PM
Đối với SQL 2000 thì chạy từng query cho chính xác, đối với SQL 2008 thì chạy mỗi lần 10 query, chứ đừng thả một cục query vào rồi chạy sau đó báo là đã chạy rồi :))
Điểm tôi thích nhất ở NBB là lỗi gì cũng show query ra để dễ kiểm tra và khắc phục, còn ông ForestWeb thì cứ tẩm ngầm tầm ngầm đến phát điên :))
Đợi cái ngày học được xong code php để viết lại bộ web lấy FW và NBB làm mẫu để kết hợp thì trả còn gì tuyệt vời bằng :) bởi mỗi bộ web có những ưu điểm nhất định.

mình đã chạy kỹ từng cái và chạy nhiều lần mà sao vẫn bị. bạn giúp mình với

heroviet2301
30-06-16, 06:22 PM
mình đã chạy kỹ từng cái và chạy nhiều lần mà sao vẫn bị. bạn giúp mình với

Làm từng bước như sau:
Nếu là Server mới thì tải DB của NBB về rồi add vô sau đó chạy thêm query ở thư mục Dweb

Link tải ở dưới cùng tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đơn giản là tôi làm như trên và không gặp lỗi gì.

exegame
30-06-16, 06:27 PM
Làm từng bước như sau:
Nếu là Server mới thì tải DB của NBB về rồi add vô sau đó chạy thêm query ở thư mục Dweb

Link tải ở dưới cùng tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đơn giản là tôi làm như trên và không gặp lỗi gì.
Mình cũng biết là như vậy. nhưng hôm quên ghosHosst của nebbanbe bị sao không download về đc bạn ơi. bạn cho mình xin link khác đc ko