PDA

View Full Version : [MU] Server SCF 11.70.52 Full Custom, Danh Hiệu 3 Lớp, Antihack, HP, SD Bar...

Trang : 1 [2] 3 4

nampinn
25-06-16, 10:57 AM
Có chạy update 14 chưa.....sau khi update 14 tớ ko bị gì hết......

Trước thì được cậu à, sau uplate 14 mới bị.

KhongGianOL
25-06-16, 11:30 AM
Trước thì được cậu à, sau uplate 14 mới bị.

Tớ chưa thử trên win thật nhưng VPS tớ làm rồi...tớ đem online từ lúc ếch cho ra tới giờ....

chyozh
25-06-16, 11:54 AM
mấy bác chém đủ 30 con chả cá chưa ???????????????

report cái lỗi xoay fix mặc dù đã config full 100% nhưng xoay wing vẫn mix 100% :))

KhongGianOL
25-06-16, 12:00 PM
mấy bác chém đủ 30 con chả cá chưa ???????????????

report cái lỗi xoay fix mặc dù đã config full 100% nhưng xoay wing vẫn mix 100% :))

Xem lại nhé...tui xoay đủ kiểu vẫn có lúc xịt.....

chyozh
25-06-16, 12:48 PM
có ai biết HS-1 có nghĩa là gì không

hay là sub 1 nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KhongGianOL
25-06-16, 01:33 PM
có ai biết HS-1 có nghĩa là gì không

hay là sub 1 nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sửa trong Gamserver/Data/Serverinfo.dat

chyozh
25-06-16, 04:03 PM
Sửa trong Gamserver/Data/Serverinfo.dat

mình biết là sửa trong đó rồi nhưng mình muốn tắt luôn

cái chữ HS-1 luôn

mình thử xóa luôn dòng server thì nó còn cái [ ] này

trước giờ ko bị

mình nghĩ nó nằm trong file common.cfg này mà không biết chỗ nào :)

KhongGianOL
25-06-16, 04:20 PM
mình biết là sửa trong đó rồi nhưng mình muốn tắt luôn

cái chữ HS-1 luôn

mình thử xóa luôn dòng server thì nó còn cái [ ] này

trước giờ ko bị

mình nghĩ nó nằm trong file common.cfg này mà không biết chỗ nào :)

Không có chỗ nào đâu....đừng tìm mất công, cái này do GS quyết định...do ếch thêm vào source khi build ra đó mà thôi.....

8gamevn
25-06-16, 04:46 PM
mấy bác đã mở pnl rùi cơ ak còn nhưng tồn đọng lỗi gì k các bạn sao k thấy ai rep lỗi nhỉ

thusinh198xx
25-06-16, 06:19 PM
các bác ơi. sao em cài xong rồi mà chạy main.exe nó ko load dc game lên thế ạ. chưa chạy qua dc anti

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
em chạy sql 2000, winserver 2008 32 bit
máy chạy client, win7 ạ.
các cao nhân nào giúp e với

KhongGianOL
25-06-16, 07:30 PM
các bác ơi. sao em cài xong rồi mà chạy main.exe nó ko load dc game lên thế ạ. chưa chạy qua dc anti

em chạy sql 2000, winserver 2008 32 bit
máy chạy client, win7 ạ.
các cao nhân nào giúp e với

PM santhuong1412 yahoo đi nhé...tui pm hoài mà ko thấy trả lời

--- Chế độ gộp bài viết ---

mấy bác đã mở pnl rùi cơ ak còn nhưng tồn đọng lỗi gì k các bạn sao k thấy ai rep lỗi nhỉ

Lỗi thì coi lại mấy comment các trang khác đi....

DWeb hiện tại không cần edit gì cả và cứ thế sử dụng thôi.

Nhưng đừng tick chọn vào RankTitle3 vì Server của Tuấn nó không có Colums này định nghĩa cho danh hiệu nào cả

Để thiết lập danh hiệu cho DWeb bạn vào Quản lí Admin của Dweb -> Nhân vật -> Danh Hiệu ( Cấu hình danh hiệu )

Ở chổ Data Danh Hiệu bạn setup từng loại cho từng lớp khác nhau . Đơn giản vậy thôi . Còn nếu bạn không dùng DWeb thì Copy các file sau và tự chỉnh sữa

Hosting/templates/sv_char/title.tpl
Hosting/modules/char_manager/title.php
Server/sv_char/sv_char_danhhieu.php

Cái này thì ai chẳng biết làm...chỉ có new member thì không thôi....nguyentienthuy90: tớ fix cái vụ bug phí danh hiệu toàn bộ cho DWEB r nhé...

nguyentienthuy
25-06-16, 07:38 PM
PM santhuong1412 yahoo đi nhé...tui pm hoài mà ko thấy trả lời

Lỗi thì coi lại mấy comment các trang khác đi....

Cái này thì ai chẳng biết làm...chỉ có new member thì không thôi....nguyentienthuy90: tớ fix cái vụ bug phí danh hiệu toàn bộ cho DWEB r nhé...

Bác chỉ mình được không \m/\m/\m/

hoangtu_eck94
25-06-16, 08:10 PM
Bác chỉ mình được không \m/\m/\m/
vào sv_char_danhhieu.php
tìm dòng số 215 sửa lại như sau

_use_money($login, $gia_yeucau);

nguyentienthuy
25-06-16, 08:16 PM
vào sv_char_danhhieu.php
tìm dòng số 215 sửa lại như sau

_use_money($login, $gia_yeucau);

;));)) chân thành cảm ơn bạn............

KhongGianOL
25-06-16, 09:13 PM
;));)) chân thành cảm ơn bạn............

Ếch đã thông cho cậu r nhé...=))

alobabyday
25-06-16, 09:35 PM
Main này chỉnh version,Serial ở đâu vậy

nampinn
25-06-16, 10:24 PM
Main này chỉnh version,Serial ở đâu vậy

Ở Antihack và SFC_common

p/s: Cái này mà khi chát biết được người chát đang ở Sub nào thì hay biết mấy nhỉ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Jackma2000
25-06-16, 11:32 PM
UPPPDATE 15
Việt hóa có dấu full 100%
Link Tải >>>> ^^ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nampinn
25-06-16, 11:34 PM
UPPPDATE 15
Link Tải >>>> ^^ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Troll rồi :)) Thanks pro...
Đồ này không xóa, không bán được nè các bác?
Fix sao đây nhỉ?

chyozh
25-06-16, 11:39 PM
UPPPDATE 15

lỗi wing 30 char cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

nampinn
25-06-16, 11:41 PM
UPPPDATE 15

Uplate item VH của bác xong lỗi ntn.

Fix như thế nào bác?

Jackma2000
25-06-16, 11:56 PM
Mình k dùng wwing 5 đó
vì itemneww eck xóa sạch wwing 4 đi rồi
còn wwing 5 mang tính chất để cho đẹp chứ có tác dụng gi đâu dung wing 2 và 2.5 ,3 và ss8 được rồi việt hóa full hết rồi đó
còn wwing 5 hay item new thì tự thêm ,xóa đi cho khỏi lỗi

alobabyday
26-06-16, 12:12 AM
Ở Antihack và SFC_common

p/s: Cái này mà khi chát biết được người chát đang ở Sub nào thì hay biết mấy nhỉ?

đó mới chỉ ở server. CHỉnh ở CLIEN Cậu ạ. Mình muốn chỉnh cái clien này để connect đến Serverr khác

nampinn
26-06-16, 12:25 AM
đó mới chỉ ở server. CHỉnh ở CLIEN Cậu ạ. Mình muốn chỉnh cái clien này để connect đến Serverr khác

Chỉnh ntn Hướng dẫn mình với.................................

Maximum
26-06-16, 08:35 AM
UPPPDATE 15

alobabyday
26-06-16, 09:53 AM
Chỉnh ntn Hướng dẫn mình với.................................

đằng này lại đi hỏi lại
BÓ TAY [-(

darkmagician
26-06-16, 11:23 AM
dợi khi nào chủ thớt up tới final rùi download 1 thể nhình cũng thích sv này rùi

mayasaki
26-06-16, 11:55 AM
dợi khi nào chủ thớt up tới final rùi download 1 thể nhình cũng thích sv này rùi

hóng chung với bác - theo giỏi từ lúc ec lập topic tới h thấy đang còn lỗi vặt nhìu qá nên chưa test :3

hoangtu_eck94
26-06-16, 12:06 PM
hóng chung với bác - theo giỏi từ lúc ec lập topic tới h thấy đang còn lỗi vặt nhìu qá nên chưa test :3
vậy cứ ráng đợi nha :)))).
ko ai chịu test lỗi rồi ngồi đợi up thì đến tết :D

fantasi
26-06-16, 12:08 PM
vậy cứ ráng đợi nha :)))).
ko ai chịu test lỗi rồi ngồi đợi up thì đến tết :D

tết cái mết ^^ bán chịu ko ếch

KhongGianOL
26-06-16, 12:39 PM
Hình như còn lỗi danh hiệu với cái lỗi hình ảnh hiển thị (sau khi update gamesv fix lỗi âm zen) mà lúc nãy đã đưa cho ếch...ếch cố gắng fix cái đó là OK./. lần trc cũng bị...sao khi update 14 xong hết bị./..giờ bị lại....

The Gamer
26-06-16, 01:31 PM
test thử coi danh hiệu bem ở chỗ nhiều quái có lag ko
và gặp nhiều game thủ có lag ko
test bằng cách cắm ủy thác ... ^^

KhongGianOL
26-06-16, 01:50 PM
test thử coi danh hiệu bem ở chỗ nhiều quái có lag ko
và gặp nhiều game thủ có lag ko
test bằng cách cắm ủy thác ... ^^

Bình thường nhé cậu...chỉ có lỗi danh hiệu trắng xóa khi online khoảng 3h (3 tiếng online) trở lên...

The Gamer
26-06-16, 05:24 PM
Bình thường nhé cậu...chỉ có lỗi danh hiệu trắng xóa khi online khoảng 3h (3 tiếng online) trở lên...

xóa hết danh hiệu đi chỉ để 1 cái to dùng duy nhất coi xem còn bị ko

KhongGianOL
26-06-16, 05:49 PM
xóa hết danh hiệu đi chỉ để 1 cái to dùng duy nhất coi xem còn bị ko

Thử lun r....cả danh hiệu text cũng bị...chứ đừng nói là danh hiệu dạng ảnh....

YeuVo_ThuongCon
26-06-16, 06:41 PM
Eck ( HIV ) đưa ngay S Rờ C ( SRC câu này thằng Long ham ăn nói nhiều nhất dấy ) đây ko đập cho phát giờ

ko thì sms cho anh ko anh táng bỏ mẹ đấy

Jackma2000
26-06-16, 06:48 PM
Eck ( HIV ) đưa ngay S Rờ C ( SRC câu này thằng Long ham ăn nói nhiều nhất dấy ) đây ko đập cho phát giờ

ko thì sms cho anh ko anh táng bỏ mẹ đấy

lâu ghê mới gặp anh
anh cho em hỏi sao cái gs anh chạy bên mu-hanoi.vn
nó ko xem dc log trade giữa 2 nhân vật với nhau vậy anh nhỉ

nampinn
26-06-16, 07:07 PM
Chủ toppic dạo này không thấy vào đây nữa nhỉ?

YeuVo_ThuongCon
26-06-16, 07:34 PM

nó đang ôm Vk nó. có time đâu.
Thằng này đáng ăn đập lắm

hoangtu_eck94
26-06-16, 08:00 PM
vẫn vào hàng ngày bạn. sao có chuyện gì à bạn :D

nampinn
26-06-16, 08:50 PM
vẫn vào hàng ngày bạn. sao có chuyện gì à bạn :D

Hình như còn lỗi danh hiệu với cái lỗi hình ảnh hiển thị (sau khi update gamesv fix lỗi âm zen) mà lúc nãy đã đưa cho ếch...ếch cố gắng fix cái đó là OK./. lần trc cũng bị...sao khi update 14 xong hết bị./..giờ bị lại....

Lỗi sét Huyết Long

Bác xem giùm em với.

2 cái này sửa ở đâu các bác nhỉ?

Bác ơi, em muốn thêm file wing từ 201 - 234 thì tên file ở Client phải đặt ntn để có thể đọc được?
Bác có thể cho em xem đoạn code wing từ 201 - 234 được ko bác?

ah quên mất: Sét đồ ID 74 thiếu cái mũ bác ạ?

Đây bác?????????????????????
Sắp có uplate mới chưa bác?

hoangtu_eck94
26-06-16, 08:59 PM
Đây bác?????????????????????
Sắp có uplate mới chưa bác?
=)))) có người trả lời và mình cũng trả lời rùi bạn coi lại các trang trước nhé

Hung966
26-06-16, 09:27 PM
=)))) có người trả lời và mình cũng trả lời rùi bạn coi lại các trang trước nhé

anh còn update thêm nữa không a :-"

Jackma2000
26-06-16, 09:45 PM
Update vậy thôi là dc rồi
Giờ mu mở liên tục 1 ngày vài chục mu open
Cậu ấy dev share đến như thế này là tốt bụng lắm rồi.
Nhiều ng đem onl đem bán đem cài lấy tiền,có nghĩ và có cho cậu ấy dc lời cám ơn hay cốc nc đâu,nhiều đêm thức trắng fixx lỗi,còn các adm thì nhiều đêm thu tiền.
Mình điểm qua đã 12 cái mu đang dùng onl và đua top phú hộ nạp 3 tr dc wing 2 luck mnl rồi :) hút máu ng chơi khủng khiếp.mình thì tặng free wing ss8 k ai chơi :))

nampinn
26-06-16, 10:04 PM
Nhiều ng đem onl đem bán đem cài lấy tiền,có nghĩ và có cho cậu ấy dc lời cám ơn hay cốc nc đâu,nhiều đêm thức trắng fixx lỗi,còn các adm thì nhiều đêm thu tiền.
Mình điểm qua đã 12 cái mu đang dùng onl và đua top phú hộ nạp 3 tr dc wing 2 luck mnl rồi :) hút máu ng chơi khủng khiếp.mình thì tặng free wing ss8 k ai chơi :))

nếu đúng như cậu nói thì thật là vãi...............
Tớ chưa bao giờ mở online nên không để ý.
Mà sv này giới hạn 50 mem thôi mà sao lại đem online được nhỉ?
Muốn online mua bản thương mại người ta chứ công sức của người ta làm ra chẳng được cậu cảm ơn thì thật là............hết nói.

Hung966
26-06-16, 10:33 PM

hoangtu_eck94
26-06-16, 10:40 PM
chắc lại mod linh tinh giao diện thì nta kêu là phải. tốt nhất cứ chơi nguyên gốc cho đẹp.

Hung966
26-06-16, 10:42 PM
chắc lại mod linh tinh giao diện thì nta kêu là phải. tốt nhất cứ chơi nguyên gốc cho đẹp.

em lấy nguyên sv của anh trong share mà a,chỉ fix dame boss,exp các thứ chứ chưa đụng tý gì đến giao diện lun 8-x8-x

chyozh
26-06-16, 11:11 PM
Server này mà cũng dám mởi online thì cũng gớm đấy
em chịu các thanh niên rồi

nguyentienthuy
26-06-16, 11:14 PM

Mở nhỏ thì có sao đâu .................. :-? mà mở online để test lỗi nó mới chuẩn :)

hoangtu_eck94
26-06-16, 11:22 PM
sv này mở onl thì sao đâu :)))................

Hung966
27-06-16, 12:56 AM
sv này mở onl thì sao đâu :)))................

A cho em hỏi việt hóa mấy cái nội dung nhiệm vụ ở đâu vậy a :(

thanhluan_lndh
27-06-16, 08:15 AM
Anh Ech thêm hiển thị damage thực với sky, fog effect vào server nữa đi anh.

nampinn
27-06-16, 09:54 AM
Các bác có ai biết cách làm cho danh hiệu theo rết mà không cần add quản lý danh hiệu vào website không chỉ em với.
em thử tăng số lần rết mà danh hiệu không hiện.

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:59 AM
Anh Ech thêm hiển thị damage thực với sky, fog effect vào server nữa đi anh.

nampinn
27-06-16, 11:05 AM
Các bác có ai biết cách làm cho danh hiệu theo rết mà không cần add quản lý danh hiệu vào website không chỉ em với.
em thử tăng số lần rết mà danh hiệu không hiện.

Bác eck Hướng dẫn em với............

hoangtu_eck94
27-06-16, 11:16 AM
Danh hiệu theo colum bạn ơi. Còn muốn theo reset thì add vào web đoạn reset nhân vật. Cứ đủ bao lần thì update danh hiệu cho N

KhongGianOL
27-06-16, 11:21 AM
Danh hiệu theo colum bạn ơi. Còn muốn theo reset thì add vào web đoạn reset nhân vật. Cứ đủ bao lần thì update danh hiệu cho N

Yahoo hết vào đc rồi...cậu pm skype: keo.lovebus cho tớ cái...có cái hỏi cậu đây....

hoangtu_eck94
27-06-16, 11:27 AM
Yahoo hết vào đc rồi...cậu pm skype: keo.lovebus cho tớ cái...có cái hỏi cậu đây....
ẹc t vào bt còn skype lại ko vào được :)))

datt37
27-06-16, 01:33 PM
Anh em cho hỏi tý là mình làm đủ cách rồi mà cái danh hiệu nó không thể hiện lên cả chữ cả ảnh, chạy query đầy đủ vào database xem có rồi. Với sao có một số đồ mới nó không hiển thị ảnh như bản khác nhỉ, dù chỉnh đúng Item(new) rồi. Còn cái nữa mình copy bản Update_14 vào Mu trống đồng thì nó báo thiếu File itemmode và socketItem. Ko biết sai đoạn nào nhỉ

hoangtu_eck94
27-06-16, 02:03 PM
Update 15:
Fix Max zen Warehouse > 2.000.000.000 (Max 2.000.000.000)
Fix Sub Chat Post (SCF_Commands - SCFPostShowServerCode, SCFPostNameServerCode)
Không cho xoay Item 380 có thời hạn

Fix Effect Skill huýt gió DK
Fix Danh hiệu sử dụng lâu bị trắng (Cần test)
Move Config DanhHieu(Text) to Data/Customs/MUEngine.ini
Move Config Font to Data/Customs/MUEngine.ini
Move Config AgilityBugFix to Data/Customs/MUEngine.ini
Add Config Serial, Version, IP Connect to Data/Customs/Common.z (Use Encoder.exe trong thư mục Tools)

Link update tại trang 1

Video hướng dẫn

hoangtu_eck94
27-06-16, 02:28 PM
Có lẽ sau update lần này sẽ rất lâu mới có update mới. Vì mình không thấy ai report lỗi nữa cả nên mình sẽ tạm dừng update tại đây. Sẽ tổng hợp lỗi các bạn report và sẽ update sau

datt37
27-06-16, 02:59 PM
Có lẽ sau update lần này sẽ rất lâu mới có update mới. Vì mình không thấy ai report lỗi nữa cả nên mình sẽ tạm dừng update tại đây. Sẽ tổng hợp lỗi các bạn report và sẽ update sau

Lỗi không hiển thị mấy cái items mới đó bạn, để chiều về mình up ảnh lên. Một cái nữa là antihak chưa có pack gói tin, vì mình lấy cái main gốc vẫn kết nối được đến sv, vậy nó hack chết

datt37
27-06-16, 03:29 PM

Update_15 xong game load được một nửa là thoát, mình dùng win8 64.

hoangtu_eck94
27-06-16, 03:37 PM
Update_15 xong game load được một nửa là thoát, mình dùng win8 64.
tải client xong chep patch rồi các update vào. bạn coi lại nhé

datt37
27-06-16, 03:48 PM
tải client xong chep patch rồi các update vào. bạn coi lại nhé

Mình vừa xóa chép lại toàn bộ, update xong là bị, update 13 ok, 14-15 là bị, cứ load được 50% là thoát game

Nếu chép file zclien của update 13 thì vào dc nh ko kết nối được

KhongGianOL
27-06-16, 05:45 PM
Chuẩn r...update xong...chayjm 50% main là thoát lun....

anhyeuemmaimai
27-06-16, 06:36 PM
mình cũng vậy đây , eck xem lại đi ...

lovemu2012
27-06-16, 08:02 PM
Lỗi chơi 2 acc thì giữ 1 phím lâu bị kẹt phím
Không gõ được tiếng việt
không có auto phím END kẹp chuột phải.

tạm thời nhiu đóa...

hoangtu_eck94
27-06-16, 08:36 PM
bạn nào bị dis khi load main thì tải lại link sau đây xem.

nampinn
27-06-16, 09:18 PM
bạn nào bị dis khi load main thì tải lại link sau đây xem.

Sao có vỉut trong tool titan nhỉ?

Click vào Encoder.exe mà không hiện ra cái gì là sao ta? win7x64bit ??????????

Không sửa được danh hiệu tex ở client sau khi uplate lên V15

caoboivip
27-06-16, 10:10 PM
Anh Eck ơi sao e k mở đc sever port online a :3 a cho e xin cái fb a hổ trợ giúp e với

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:24 PM
danh hiệu các bạn lấy file gốc của mình về và sửa lại lưu ý nên dùng notepad++ để sửa

nampinn
27-06-16, 10:28 PM
danh hiệu các bạn lấy file gốc của mình về và sửa lại lưu ý nên dùng notepad++ để sửa

Cái file trong uplate V15 à cậu? vẫn ko được, dùng Notepad++ vẫn ko dc.
một cái nữa là không chạy được file Encoder.exe, không biết vì sao nữa, cần lắm sự giúp đỡ.

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:29 PM
Cái file trong uplate V15 à cậu? vẫn ko được, dùng Notepad++ vẫn ko dc.
một cái nữa là không chạy được file Encoder.exe, không biết vì sao nữa, cần lắm sự giúp đỡ.
video hưogns dẫn đầy đủ coi đi c. toàn hỏi những cái có rùi

nampinn
27-06-16, 10:30 PM
video hưogns dẫn đầy đủ coi đi c. toàn hỏi những cái có rùi

Thì làm theo video mà cậu, không sai bước nào mà vẫn không chạy được file đó, với sửa danh hiệu.

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:32 PM
Thì làm theo video mà cậu, không sai bước nào mà vẫn không chạy được file đó, với sửa danh hiệu.
kéo file vào encoder.exe chứ không phải chạy.

nampinn
27-06-16, 10:33 PM

ah uh...........^^.................

nguyentienthuy
27-06-16, 10:34 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào cái này thay cho dùng skype mặc định này thử xem cậu

nampinn
27-06-16, 10:42 PM
Đã thay đổi Danh hiệu tex mà vào game không đổi?

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:44 PM
Đã thay đổi Danh hiệu tex mà vào game không đổi?

Chọn Encoding chọn Save as UTF 8 xem

nampinn
27-06-16, 10:49 PM

Thanks cậu, làm theo HD này của cậu thì được rồi.

datt37
27-06-16, 10:52 PM

Cái vụ một số item mới không hiện ảnh lên bạn xử lý chưa vậy, dg kéo update 15 mới xem dc ko đây

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào cái này thay cho dùng skype mặc định này thử xem cậu
không được đâu c. t thử cả skype web rồi. t nghĩ do nick bị làm sao rồi. vì vào nick khác bình thường

datt37
27-06-16, 10:57 PM
Tải bản Update_15 về làm đúng hướng dẫn rồi h thì load 90% mới out, có khả quan hơn 1 tẹo rồi, bạn check lại xem sao. mình Win 8.1 x64 nhé

hoangtu_eck94
27-06-16, 10:59 PM
Tải bản Update_15 về làm đúng hướng dẫn rồi h thì load 90% mới out, có khả quan hơn 1 tẹo rồi, bạn check lại xem sao. mình Win 8.1 x64 nhé
xem thử trong thư mục có file check.log không? tắt hết các web và các phần mềm có các từ như hack, speed, cheat đi

nampinn
27-06-16, 11:05 PM
xem thử trong thư mục có file check.log không? tắt hết các web và các phần mềm có các từ như hack, speed, cheat đi

Bác Eck ơi, bác add giúp em mấy cái wing của sv ikennylee vào server này được không bác?

hoangtu_eck94
27-06-16, 11:08 PM
Bác Eck ơi, bác add giúp em mấy cái wing của sv ikennylee vào server này được không bác?
copy qua đổi tên thành tên wing_xxx.bmd trong data/customs/item/customwing

datt37
27-06-16, 11:09 PM

Khởi động lại máy tính, tắt diệt virut, ko bật cái j, vẫn không vào được. Nó có đoạn log thế này:

23:07:31 ----------------------------------------------------------------------------------------------------
23:07:31 [CheckSystemInformation] ClientVersion: PREMIUM, SystemVersion: 6.2.9200, MemoryUsage: 2006/3996mb
23:07:31 [SplashScreen] SplashType: 0, TextSwitch: 1, DisplayText: Licensed to: MUVIETNAM
23:07:31 [CHClientInfoSend] IsReconnect: 0, ClientFileCRC: 3A0814E4, HackVersion: PREMIUM, HardwareId: 2DC0A25A-B9B991A5-C51CE71B-DC70EBA6
23:07:31 [HCClientInfoRecv] Result: 0, EncDecKey: 0 - 0, InternalVersion: 0, Reconnect: 0, MemoryGuard: 0 - 0, MacroProtect: 1 - 6, MemoryAddress: 0 - 0 - 0 - 8793718 - 8128AC8 - E8C578 - 9CFEC0 - 9CFAA6
23:07:31 [HCDumpListRecv] Count: 113, MaxCount: 305
23:07:31 [HCDumpListRecv] Count: 79, MaxCount: 305
23:07:31 [HCChecksumListRecv] Count: 0, MaxCount: 0
23:07:31 [HCInternalListRecv] Count: 15, MaxCount: 15
23:07:31 [HCWindowListRecv] Count: 3, MaxCount: 3
23:07:32 [EntryProc] DumpListMaxCount: 305, ChecksumListMaxCount: 0, InternalListMaxCount: 15, WindowListMaxCount: 3
23:07:34 [EntryProc] Initialization successful

hoangtu_eck94
27-06-16, 11:10 PM
Khởi động lại máy tính, tắt diệt virut, ko bật cái j, vẫn không vào được. Nó có đoạn log thế này:

23:07:31 ----------------------------------------------------------------------------------------------------
23:07:31 [CheckSystemInformation] ClientVersion: PREMIUM, SystemVersion: 6.2.9200, MemoryUsage: 2006/3996mb
23:07:31 [SplashScreen] SplashType: 0, TextSwitch: 1, DisplayText: Licensed to: MUVIETNAM
23:07:31 [CHClientInfoSend] IsReconnect: 0, ClientFileCRC: 3A0814E4, HackVersion: PREMIUM, HardwareId: 2DC0A25A-B9B991A5-C51CE71B-DC70EBA6
23:07:31 [HCClientInfoRecv] Result: 0, EncDecKey: 0 - 0, InternalVersion: 0, Reconnect: 0, MemoryGuard: 0 - 0, MacroProtect: 1 - 6, MemoryAddress: 0 - 0 - 0 - 8793718 - 8128AC8 - E8C578 - 9CFEC0 - 9CFAA6
23:07:31 [HCDumpListRecv] Count: 79, MaxCount: 305
23:07:31 [HCChecksumListRecv] Count: 0, MaxCount: 0
23:07:31 [HCInternalListRecv] Count: 15, MaxCount: 15
23:07:31 [HCWindowListRecv] Count: 3, MaxCount: 3
23:07:32 [EntryProc] DumpListMaxCount: 305, ChecksumListMaxCount: 0, InternalListMaxCount: 15, WindowListMaxCount: 3
23:07:34 [EntryProc] Initialization successful
báo vậy là vào được rồi. bạn coi lại xem vì tất cả mọi người đều vào bt rồi. tải lại update 15 mình mới up lại đó.

nampinn
27-06-16, 11:10 PM

Em muốn thêm nhưng không biết tên file trong zclient của bác mấy cái wing từ 200 trở lên, bác cho em biết tên những file đó với được không?

hoangtu_eck94
27-06-16, 11:13 PM
Em muốn thêm nhưng không biết tên file trong zclient của bác mấy cái wing từ 200 trở lên, bác cho em biết tên những file đó với được không?
mình chỉ add đến file wing 200 thôi. hơn nữa chưa add

datt37
27-06-16, 11:16 PM
báo vậy là vào được rồi. bạn coi lại xem vì tất cả mọi người đều vào bt rồi. tải lại update 15 mình mới up lại đó.

không được bạn ak, nếu copy file Zclien.dll của bản update_13 thì vào được nhưng ko kết nối được, còn bản bạn vừa up thì load được 90% (trước đó 50%)
Server như thế này ổn chứ

nampinn
27-06-16, 11:19 PM
mình chỉ add đến file wing 200 thôi. hơn nữa chưa add

Chưa add file ảnh trong client thôi đúng không cậu?
Đã add đường dẫn ở trong Scoure rồi đúng không cậu? hay là chưa cậu?

datt37
27-06-16, 11:27 PM
Chưa add file ảnh trong client thôi đúng không cậu?
Đã add đường dẫn ở trong Scoure rồi đúng không cậu? hay là chưa cậu?

Mình cũng bị vậy, các thớt update xong vào ngon lành mà mình lại ko được là sao nhỉ? chả hiểu

Bạn nào xem hộ mình có thiếu file gì không mà load ko được nhé, sốt ruột quá

nampinn
27-06-16, 11:43 PM
Mình cũng bị vậy, các thớt update xong vào ngon lành mà mình lại ko được là sao nhỉ? chả hiểu

Bạn nào xem hộ mình có thiếu file gì không mà load ko được nhé, sốt ruột quá

Ông này vẫn chưa cài được à?

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

Đã làm theo HD nhưng khi vào Main load đựuoc 40% là dis.

datt37
27-06-16, 11:45 PM

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

Chả hiểu sao mình lại ko vô được, có bao nhiều giống như bạn???? gợi ý câu trả lời: 3 xx

nampinn
27-06-16, 11:50 PM
Chả hiểu sao mình lại ko vô được, có bao nhiều giống như bạn???? gợi ý câu trả lời: 3 xx

Để tớ up client với sv của tớ lên cho cậu, đỡ cài, mệt.

hoangtu_eck94
28-06-16, 12:05 AM

dis vì bạn copy không đủ file effect của nó nữa

datt37
28-06-16, 12:21 AM
dis vì bạn copy không đủ file effect của nó nữa

Chưa thấy động tĩnh gì nhỉ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game) :D

marsx
28-06-16, 12:22 AM
Bác nào có cái Client ngon không? Của mình toàn bị anti nó chém 1 vài file :-$

nampinn
28-06-16, 09:22 AM
Chưa thấy động tĩnh gì nhỉ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game) :D

Bác nào có cái Client ngon không? Của mình toàn bị anti nó chém 1 vài file :-$

Của các bác đây:

The Gamer
28-06-16, 11:58 AM
Anh em ai đã test auto chưa
Thử các chế độ chọn auto đi
Mình bị lỗi ko auto dc >.<

datt37
28-06-16, 01:43 PM
Của các bác đây:

Đã vào được games bây h các cánh SS8 cánh cấp 4 ko hiện thị ảnh, chủ thớt giới hạn mem thôi chứ các chức năng nên mở ra hết anh em thưởng thức tý nào

Anh em ai đã test auto chưa
Thử các chế độ chọn auto đi
Mình bị lỗi ko auto dc >.<

Xác nhận là Auto ko đánh nhé

Có ai chạy win8.1 64 bit ko? Từ khi em cài tới giờ chưa bao giờ nó hiện cái danh hiệu ra

nampinn
28-06-16, 02:10 PM
Đã vào được games bây h các cánh SS8 cánh cấp 4 ko hiện thị ảnh, chủ thớt giới hạn mem thôi chứ các chức năng nên mở ra hết anh em thưởng thức tý nào

Có ai chạy win8.1 64 bit ko? Từ khi em cài tới giờ chưa bao giờ nó hiện cái danh hiệu ra

Đúng là thanh niên thời nay, gửi cho rồi 1 câu cảm ơn cũng không có :))

Ai bảo auto không đánh? tui đánh ầm ầm...........

hoangtu_eck94
28-06-16, 02:16 PM
toàn do config không chuẩn xong lên kêu lỗi. đến mệt các bạn

nampinn
28-06-16, 02:20 PM
toàn do config không chuẩn xong lên kêu lỗi. đến mệt các bạn

Cậu cho tớ xin yahoo tớ nhờ cậu 1 chút được không?

The Gamer
28-06-16, 02:46 PM

auto working cậu à. Nhưng do để 5 triệu 1 lần nên nhoằng tí hết zen
Còn vụ cánh ko nhận do thứ tự ở SCF cũ là trên 240 trở đi
Ech mới mở dưới 240 nên vậy
Có thể hiểu nôm na bản này chưa có custom

datt37
28-06-16, 03:29 PM
Đúng là thanh niên thời nay, gửi cho rồi 1 câu cảm ơn cũng không có :))

Ai bảo auto không đánh? tui đánh ầm ầm...........

Có nút thanks đó rồi, thơm cái đã thế còn đòi ch..., haha

nampro
28-06-16, 03:34 PM
hỏi ngu xíu.
sv này dùng sql 2000 được ko ?

thêm câu nữa là dow hết cả link 13 14 15 luôn hay là dow 13 xong up 15 luôn ?

8gamevn
28-06-16, 03:50 PM
hỏi ngu xíu.
sv này dùng sql 2000 được ko ?

thêm câu nữa là dow hết cả link 13 14 15 luôn hay là dow 13 xong up 15 luôn ?

sql 2k dc bạn ak tải sv update từng cái cũng dc

thanhchung
28-06-16, 04:07 PM
auto vẫn chạy ầm ầm, chỉ mỗi tội cắm 1 lúc là tự về lorencia đứng thôi

datt37
28-06-16, 04:30 PM
Chủ top pic mở thêm item custom đi, giới hạn mem 30 hay 10 cũng được

hoangtu_eck94
28-06-16, 04:42 PM
các bạn test kĩ dùm. mở hét rồi chả giới hạn cái gì. dùng ko kĩ xong cứ kêu mở mở.

8gamevn
28-06-16, 04:45 PM
auto vẫn chạy ầm ầm, chỉ mỗi tội cắm 1 lúc là tự về lorencia đứng thôi

cắm auto 2 3 tiếng k có hiện tượng như bạn nói

Hung966
28-06-16, 06:50 PM
Cái IP connect ở client, thằng nào phá treo botnet thỳ chết chắc, có cách nào ẩn nó đi không nhỉ 8-x8-x

nguyentienthuy
28-06-16, 06:58 PM
Cái IP connect ở client, thằng nào phá treo botnet thỳ chết chắc, có cách nào ẩn nó đi không nhỉ 8-x8-x - dùng cmd hay proxifier là ra hết kể cả bạn có mã hóa ip8->

hoangtu_eck94
28-06-16, 07:00 PM
Cái IP connect ở client, thằng nào phá treo botnet thỳ chết chắc, có cách nào ẩn nó đi không nhỉ 8-x8-x
ip connect được encoder rồi mà vẫn còn kêu nữa thì mình chịu rồi. ko làm các bạn hài lòng đc :))
nó đã muốn tìm thì giấu bằng nồi canh

Hung966
28-06-16, 07:10 PM
ip connect được encoder rồi mà vẫn còn kêu nữa thì mình chịu rồi. ko làm các bạn hài lòng đc :))
nó đã muốn tìm thì giấu bằng nồi canh

Không phải cái đấy a ơi, cái file config.ini ngoài client ý a

hoangtu_eck94
28-06-16, 07:19 PM
Không phải cái đấy a ơi, cái file config.ini ngoài client ý a
cái ý là port connect. giấu cũng chả đc cái gì

nampinn
28-06-16, 07:27 PM
các bạn test kĩ dùm. mở hét rồi chả giới hạn cái gì. dùng ko kĩ xong cứ kêu mở mở.

Uplate 15 là không còn giói hạn mem nữa à cậu????????

hoangtu_eck94
28-06-16, 07:33 PM
Uplate 15 là không còn giói hạn mem nữa à cậu????????

nampinn
28-06-16, 07:49 PM
65k mà khó nhai con Kundun vãi, toàn miss thôi................. :D

fataxi
28-06-16, 07:50 PM
có admin nào online mu này chưa. mình xin cái file việt hóa item với ;))

nampinn
28-06-16, 08:13 PM
Có ai bị như mình không nhỉ?
Lúc thì show được danh hiệu của 2 nhân vật, lúc thì không show được?

Jackma2000
28-06-16, 08:25 PM
Ai lấy việt hóa và clien ngon vào đây
Mấy mu này hút ác quá tầm 12 mu đang onl.có cả dịch vụ cài 1tr 1 lần.

datt37
28-06-16, 09:04 PM

Cái vụ items custom bạn có mở thêm không vậy, danh hiệu bỏ đi cũng được cho đỡ rờm rà

nampinn
28-06-16, 09:12 PM
Cái vụ items custom bạn có mở thêm không vậy, danh hiệu bỏ đi cũng được cho đỡ rờm rà

items custom chỉ có đến 200 thôi cậu, tớ cũng mong sao bác ấy add thêm mấy cái wing của sv ikennyle vào thì tốt quá, nhìn nó đẹp.
Bác ấy bày cho cách add rồi mà add không được. :D

thanhluan_lndh
28-06-16, 09:19 PM
thanhluan_lndh[/B]]Anh Ech thêm hiển thị damage thực với sky, fog effect vào server nữa đi anh.

Damage thực OK, mà Skybox đen thui mà anh

Bật tắt Skybox hay fog effect ở đâu vậy anh.

Anh Ech có update GameserverCS không, em test mấy event GameserverCS quản lý mà đến một số map thì bị treo main, như đi qua cổng này:

The Gamer
28-06-16, 09:27 PM
Damage thực OK, mà Skybox đen thui mà anh

Bật tắt Skybox hay fog effect ở đâu vậy anh.

Anh Ech có update GameserverCS không, em test mấy event GameserverCS quản lý mà đến một số map thì bị treo main, như đi qua cổng này:

RẢNH MÌNH XEM LẠI GSCS cùng bạn

nampinn
28-06-16, 09:37 PM
RẢNH MÌNH XEM LẠI GSCS cùng bạn

Xem xong share với nhé :D .....................

Jackma2000
28-06-16, 09:47 PM
Anh em nào bán chức năng post item pm mình giá từ 1 dến 2tr nhé.
Mình mua share cho chủ top dev và share free cùng sv.

Domino9990
28-06-16, 10:00 PM
Cái này JackMa phải nói rõ là bán source ý :) chứ như vậy chưa rõ lắm :)

nampinn
28-06-16, 11:39 PM

Liên hệ với caimuonline, hình như ông ấy giải nghệ rồi thì phải.

khacminhct
29-06-16, 12:32 AM
Lính mới mong mọi người đừng gạch đá nhưng link down chỉ thấy patch update chứ ko thấy link full ạ

mrtop123nd
29-06-16, 08:54 AM
Auto Connect không hoạt động

item(kor) của sever và Clinet không đồng bộ.

chủ thớt coi lại nhé

hoangtu_eck94
29-06-16, 09:22 AM
Auto Connect không hoạt động

item(kor) của sever và Clinet không đồng bộ.

chủ thớt coi lại nhé

bạn phán hay thật. người cần coi lại là bạn nhé. xem lại config và dùng đúng file ko nhé. haiz

nguyentienthuy
29-06-16, 09:25 AM
Người ta share cho free rùi còn muốn chỉ tận răng....... :-&:-&

KhongGianOL
29-06-16, 10:15 AM
Người ta share cho free rùi còn muốn chỉ tận răng....... :-&:-&

Nghe nói lão kia là cũng chưa text kỹ...tớ và các bạn khác chả bị gì............xem lại đi...người ta share free mà còn nói câu đó...thật chán vãi...nói nghe nhé...lỗi là do config không chuẩn....

KhongGianOL
29-06-16, 11:42 AM
Có ai thử test event Bạch Long điện thử xem nha...Hiện tại update 13, 14, 15 cái nào cũng bị lỗi bạch long điện...đi vào trong r...tới giờ cái thoát lun main...GS vẫn bt...lấy file Client khác bỏ qa vẫn bị...hiện tại Event khác bt...mỗi event này bị.....đứng 1 mình nhìn...mấy con rồng trắng lè lưỡi xong...hết 1 phút còn lại cái...out lun main...ếch xem lại.....:))

The Gamer
29-06-16, 11:42 AM
Xem xong share với nhé :D .....................

GSCS có gì share đâu mà share
chỉ là test CTC xem nó có work ko
bản này CTC giới hạn 70 mạng nên ko muốn test lắm
hầu hết đều bị

The Gamer
29-06-16, 11:43 AM
Có ai thử test event Bạch Long điện thử xem nha...Hiện tại update 13, 14, 15 cái nào cũng bị lỗi bạch long điện...đi vào trong r...tới giờ cái thoát lun main...GS vẫn bt...lấy file Client khác bỏ qa vẫn bị...hiện tại Event khác bt...mỗi event này bị.....đứng 1 mình nhìn...mấy con rồng trắng lè lưỡi xong...hết 1 phút còn lại cái...out lun main...ếch xem lại.....:))
chỉ hoạt động khi sử dụng chính main của SCF

KhongGianOL
29-06-16, 11:48 AM
chỉ hoạt động khi sử dụng chính main của SCF

hả...vậy main của chủ thớt là zteam à................................................ ..................:x

nguyentienthuy
29-06-16, 11:55 AM
hả...vậy main của chủ thớt là zteam à................................................ ..................:x

Main zteam mà vì có ai share code của main scfmt đâu :-?:-?

KhongGianOL
29-06-16, 12:03 PM
Main zteam mà vì có ai share code của main scfmt đâu :-?:-?

Cậu test thử xem coi có bị ko......nhé...................................... .:(|)

datt37
29-06-16, 01:36 PM
Cậu test thử xem coi có bị ko......nhé...................................... .:(|)

Nói đi nói lại thì a e mê chơi tải về nghịc test hộ cho luôn, chứ cho lên OL thì mất phí là chắc, mà cũng nên vậy. Chủ topic có nhiệt tình vs a em còn hứng updnayftesst tiếp để hoàn thiện luôn. Khi đó ms có sản phẩm ngon, mà sao ko làm luôn bản cao cao ấy, h ss6.x nhiều vô kể mà toàn hàng ngon

hoangtu_eck94
29-06-16, 01:56 PM
Nói đi nói lại thì a e mê chơi tải về nghịc test hộ cho luôn, chứ cho lên OL thì mất phí là chắc, mà cũng nên vậy. Chủ topic có nhiệt tình vs a em còn hứng updnayftesst tiếp để hoàn thiện luôn. Khi đó ms có sản phẩm ngon, mà sao ko làm luôn bản cao cao ấy, h ss6.x nhiều vô kể mà toàn hàng ngon
bản này nếu mở nhỏ cho online thì là chuyện bình thường chả mất phí gì cả bạn. Mình share vậy rồi còn đâu sử dụng tùy biến thế nào là việc còn lại của các bạn thôi.

nghoanganh
29-06-16, 03:25 PM
mình add đồ thần nhưng k hiện dòng ẩn nào hết bác nào biết giúp vs
2 file ở sever + 2 file ở client bạn coi giúp mình

hoangtu_eck94
29-06-16, 03:31 PM
ở client chỉnh ở data/local thì phải. local_eng hình như ko có

nghoanganh
29-06-16, 03:41 PM
ở client chỉnh ở data/local thì phải. local_eng hình như ko có

mình chỉnh ở data/local luôn đó , mình coi hướng dẫn của bác vs bác kia mà add vẫn không được
bác rảnh coi giùm mình vs

hoangtu_eck94
29-06-16, 03:44 PM
mình chỉnh ở data/local luôn đó , mình coi hướng dẫn của bác vs bác kia mà add vẫn không được
vậy vọc tiếp đi mình bận lắm =)))...................... kaka

nghoanganh
29-06-16, 03:49 PM
vậy vọc tiếp đi mình bận lắm =)))...................... Kaka

[-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x [-x

KhongGianOL
29-06-16, 04:00 PM

Lại thêm 1 thánh muốn bộ Rồng Xanh thành sét thần...FULL thần cũng đc nhé bạn...nhưng tất cả đều do config thôi....file bạn đưa bạn làm sai rồi...xem lại...mình cũng ko rãnh giúp bạn....

nghoanganh
29-06-16, 04:08 PM
Lại thêm 1 thánh muốn bộ Rồng Xanh thành sét thần...FULL thần cũng đc nhé bạn...nhưng tất cả đều do config thôi....file bạn đưa bạn làm sai rồi...xem lại...mình cũng ko rãnh giúp bạn....

bạn nói sai ở chỗ nào để minh sửa được không :D

loveoggy
29-06-16, 04:34 PM
bạn nói sai ở chỗ nào để minh sửa được không :D

Ban coi lai data/local/itemsettype.bmd va local/eng/itemsetoption_eng.bmd . Sai 2 cho do thui . Sv co the da dung r nen do moi co mau xanh nhu the

P/s : hoac data/local/itemsetoption.bmd voi data/local/eng/itemsettype_eng.bmd .
Minh k nho ro thu tu nhug nho co 1 cai ngoai local con 1 cai o eng

nghoanganh
29-06-16, 05:30 PM
Ban coi lai data/local/itemsettype.bmd va local/eng/itemsetoption_eng.bmd . Sai 2 cho do thui . Sv co the da dung r nen do moi co mau xanh nhu the

P/s : hoac data/local/itemsetoption.bmd voi data/local/eng/itemsettype_eng.bmd .
Minh k nho ro thu tu nhug nho co 1 cai ngoai local con 1 cai o eng

mình làm được r thanks b , data/local/itemsettype.bmd va local/eng/itemsetoption_eng.bmd (chỉ thêm ở 2 file này )

thanhluan_lndh
29-06-16, 05:35 PM
GSCS có gì share đâu mà share
chỉ là test CTC xem nó có work ko
bản này CTC giới hạn 70 mạng nên ko muốn test lắm
hầu hết đều bị

Còn test Swamp event, Crywolf event ... nữa, config một số map chỉ khi làm quest 3 mới vào được, dùng thêm montersetbasecs để giảm nhẹ cho monstersetbase nữa. từ source gamserver build gamservercs hay sao nhỉ.

The Gamer
29-06-16, 06:05 PM

đồ thần add thì tốt nhất la add sẵn ở đồ đã có
chứ đừng tự yên thêm thắt khi trình độ chưa đủu làm admin online ( có làm admin online cũng ban căng vụ này )
còn họ share free chứ ko phải cái máy
gợi ý thế làm dc hay ko tùy bạn

Còn test Swamp event, Crywolf event ... nữa, config một số map chỉ khi làm quest 3 mới vào được, dùng thêm montersetbasecs để giảm nhẹ cho monstersetbase nữa. từ source gamserver build gamservercs hay sao nhỉ.
source bản này cơ bản là bản 11.70.52 của hackluv share
test qua bản đó thì các event này ko lỗi

con12
29-06-16, 06:49 PM
Em gặp trường hợp AntiHack hiện lên thì nó tàng hình luôn và chẳng thể vào game. MHP báo là ngat ket noi ip. có bác nào giúp em không nhỉ [-O<

The Gamer
29-06-16, 07:16 PM
Em gặp trường hợp AntiHack hiện lên thì nó tàng hình luôn và chẳng thể vào game. MHP báo là ngat ket noi ip. có bác nào giúp em không nhỉ [-O<

mở port MHP_______________________

exegame
29-06-16, 08:58 PM
Anh Hoang tử ếch ơi sao em chỉnh danh hiệu rồi. dùng note ++ mà chỉnh từ số 1 đến 10 vẫn là danh hiệu tân thủ anh nhỉ. giúp em với a ếch:)

hoangtu_eck94
29-06-16, 09:03 PM
Anh Hoang tử ếch ơi sao em chỉnh danh hiệu rồi. dùng note ++ mà chỉnh từ số 1 đến 10 vẫn là danh hiệu tân thủ anh nhỉ. giúp em với a ếch:)
mở file MUEngine.ini bằng notepad++ rồi vào encoding chọn encode to UTF 8

con12
29-06-16, 09:08 PM
mở port MHP_______________________

em thấy trong LOG của MHPserver báo như này
20:39:34 [ServerInfo] Config loaded successfully
20:39:36 [ServerInfo] Config loaded successfully
20:39:37 [ServerInfo] DumpList loaded successfully
20:39:38 [ServerInfo] BlackList loaded successfully
20:39:39 [ServerInfo] WindowList loaded successfully
20:39:47 [Client: 0] Da ket noi tu ip (192.168.1.87)
20:39:47 [Client: 0] ClientInfo (HardwareId: 7D838419-A7CC85C8-F45BBF4C-8941D8E7)
20:39:52 [Client: 0] Ngat ket noi tu ip (192.168.1.87)
20:46:28 [Client: 0] Da ket noi tu ip (192.168.1.87)
20:46:28 [Client: 0] ClientInfo (HardwareId: 7D838419-A7CC85C8-F45BBF4C-8941D8E7)
20:46:32 [Client: 0] Ngat ket noi tu ip (192.168.1.87)
:(( em đã làm như các bước hướng dẫn của bác hoangtu_eck :v

chyozh
29-06-16, 09:47 PM
20:39:47 [Client: 0] ClientInfo (HardwareId: 7D838419-A7CC85C8-F45BBF4C-8941D8E7)
20:46:28 [Client: 0] ClientInfo (HardwareId: 7D838419-A7CC85C8-F45BBF4C-8941D8E7)

mở online hay là offline vây

nếu online thì mở port 55901 đi

hoangtu_eck94
29-06-16, 09:57 PM
xem trong thư mục MHp_LOg ở client ý bạn chứ ko phải server. Và xem file config.ini đã để launcher =0 chưa.
Và cuối cùng xem có file check.log không

exegame
29-06-16, 10:00 PM
mở file MUEngine.ini bằng notepad++ rồi vào encoding chọn encode to UTF 8
Vẫn không được anh ơi. Xóa luôn file đó vs file danh hiệu.ini nó vẫn hiện tân thủ

nghoanganh
29-06-16, 10:02 PM
đồ thần add thì tốt nhất la add sẵn ở đồ đã có
chứ đừng tự yên thêm thắt khi trình độ chưa đủu làm admin online ( có làm admin online cũng ban căng vụ này )
còn họ share free chứ ko phải cái máy
gợi ý thế làm dc hay ko tùy bạn

source bản này cơ bản là bản 11.70.52 của hackluv share
test qua bản đó thì các event này ko lỗi

cái này là mình chưa làm được mới hỏi , bạn ếck cũng có bài hướng dẫn = video cùng với mấy bạn khác , mấy bạn đó toàn sửa trong data/local với sever nên mình cũng đâu biết file đó có năm trong thư mục eng đối vs mu này , sẳn k biết mình up hỏi mọi người luôn đâu riêng b êck , mình đâu nói là lỗi đâu mà thêm thắc trình độ (ahbp quá v )
với lại
mình ghi ở trên là làm được rồi mà bạn , mình chơi off nghiên cứu không hiểu mới hỏi , config đúng mà tại k để ý thư mục eng trong local k chỉnh sửa trong đó nên lúc đó chưa làm được
.
đồ thần add thì tốt nhất la add sẵn ở đồ đã có - tùy sở thích mỗi người

chứ đừng tự yên thêm thắt khi trình độ chưa đủu làm admin online - không hỏi là chắc cũng k bao giờ biết mà admin thằng nào k biết làm thêm đồ thần thêm có mấy file dễ như uống nước
còn họ share free chứ ko phải cái máy - mình up coi có bạn nào cũng add giống mình mà không gặp lỗi chỉ ( có r đó và mình đã add xong )
gợi ý thế làm dc hay ko tùy bạn - nói cũng như không cái này uh thì như đúng r
đọc xong đoạn cmt của bạn thấy ........................ đau lòng quá

8gamevn
29-06-16, 10:04 PM
Vẫn không được anh ơi. Xóa luôn file đó vs file danh hiệu.ini nó vẫn hiện tân thủ

\Data\Customs\MUEngine.ini chứ k phải file cũ danh hiệu nữa nhé

exegame
29-06-16, 10:06 PM
\Data\Customs\MUEngine.ini chứ k phải file cũ danh hiệu nữa nhé
Anh teamw xem giúp em tý đc ko ạ.

8gamevn
29-06-16, 10:23 PM
Anh teamw xem giúp em tý đc ko ạ.

pm yh darkness.ts78 hoặc skype thanhson4545

Repdientu
29-06-16, 10:32 PM
cho mình hỏi ngu chút, muốn reset trực tiếp trong game như kiểu gõ lệnh /reset khi lv 400 thì làm như thế nào ạ

nguyentienthuy
29-06-16, 10:39 PM
cho mình hỏi ngu chút, muốn reset trực tiếp trong game như kiểu gõ lệnh /reset khi lv 400 thì làm như thế nào ạ
GameServer/SCF_Reset.ini
[Reset System]

SCFIsReset=1
SCFIsResetLog=1
SCFIsResetDBLog=0
SCFResetLevel=400
SCFResetSystem=1
cHẮC Ở ĐÂY :)

Hung966
29-06-16, 11:29 PM

Tìm SCF_reset.ini
Set dòng đầu = 1 là được

Hung966
30-06-16, 10:12 AM
1 Lỗi Nữa Là Bị Sai Tiền Ở Shop, 90tr zen mua chỉ mất có 50tr 8-x8-x

thusinh198xx
30-06-16, 11:12 AM
Các bác cho em hỏi em load dc vào game rồi .nhưng winmode ko hoạt động là bị làm sao các bác nhỉ
máy em mới update win10 :((
click vào main mặc dù đã chọn 800x600 start rồi mà k dc ạ

nghoanganh
30-06-16, 11:31 AM
Các bác cho em hỏi em load dc vào game rồi .nhưng winmode ko hoạt động là bị làm sao các bác nhỉ
máy em mới update win10 :((
click vào main mặc dù đã chọn 800x600 start rồi mà k dc ạ

máy mình xài win 10 xài ngon winmode , vào mu.exe coi click vào winmode chưa b

thusinh198xx
30-06-16, 11:36 AM
máy mình xài win 10 xài ngon winmode , vào mu.exe coi click vào winmode chưa b

Mình click rồi bạn ơi.
hĩ ko hiểu tại sao . cũng đã start winmode rồi .
bạn có skype trao đổi tí :D

nghoanganh
30-06-16, 11:51 AM
Mình click rồi bạn ơi.
hĩ ko hiểu tại sao . cũng đã start winmode rồi .
bạn có skype trao đổi tí :D

k được nữa thì b tải này về giải nén bỏ vào thư mục cài game

vào chọn winmode vs 800x600

dansanh
30-06-16, 12:20 PM
cho mình hỏi ngu tý, max 50use cả SCF hay 1 sub max 50 use vậy?

con12
30-06-16, 12:30 PM
Bác nào cho em xin cái DB file .bak đi. em không attach đc, dùng DB khác thì vào game được nhưng tạo nhân vật là toi luôn ạ. các bác ơi giúp em nhé.

cho mình hỏi ngu tý, max 50use cả SCF hay 1 sub max 50 use vậy?

theo mình nghĩ là 1 sub 50members. =)) đó chỉ là mình nghĩ thôi nhé.

nampinn
30-06-16, 01:10 PM
Bác nào có Sub CTC share cho em xin với...........

con12
30-06-16, 04:34 PM
có phải server này dùng SQL 2000 không mọi người. mình chạy SQL 2008 r2 không attach đc :(

Hung966
30-06-16, 05:44 PM
RF Không đeo được wing, mong anh top sớm fix cho anh em :-?

exegame
30-06-16, 05:55 PM
Mấy bạn cho mình hỏi đổi tên Huyền thoại trong severlist không có nhỉ.

Hung966
30-06-16, 06:12 PM
Mấy bạn cho mình hỏi đổi tên Huyền thoại trong severlist không có nhỉ.

có mà bạn, ngay dòng đầu ấy mình đổi rồi :-c

exegame
30-06-16, 06:35 PM
có mà bạn, ngay dòng đầu ấy mình đổi rồi :-c
à mình sửa đc rồi nhưng tiếng việt không dấu. bạn có cách nào sửa cho nó thành tiếng việt có dấu không ạ

nampinn
30-06-16, 07:32 PM
à mình sửa đc rồi nhưng tiếng việt không dấu. bạn có cách nào sửa cho nó thành tiếng việt có dấu không ạ

Chọn UTF-8 nhé.

fataxi
30-06-16, 07:56 PM
danh hiệu không check được theo reset ah các bạn

nampinn
30-06-16, 08:29 PM

Theo mình biết thì sv này code danh hiệu theo colum nên add vào website mới quản lý được danh hiệu theo reset.

The Gamer
30-06-16, 09:01 PM
đọc bài của blade knight có hướng dẫn đấy

chọn cờ tây ban nha iso 8859 nhé

Hung966
30-06-16, 09:12 PM
các Lỗi
+ sai giá tiền ở shop báo 90tr zen mua chỉ mất 50tr
+ RF Không đeo được wing
+ trade bị bug tiền : em thử bán một món đồ 800.000.000 zen mua xong nick bán lên 2 tỉ zen nick mua lên 3 tỉ zen

[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

sao em mở lệnh reset, test class RF thỳ được mà DW lại báo thiếu vật phẩm nhỉ [-(

nampinn
30-06-16, 10:41 PM
các Lỗi
+ RF Không đeo được wing
+ trade bị bug tiền : em thử bán một món đồ 800.000.000 zen mua xong nick bán lên 2 tỉ zen nick mua lên 3 tỉ zen

[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

sao em mở lệnh reset, test class RF thỳ được mà DW lại báo thiếu vật phẩm nhỉ [-(

Xác nhận bug zen, mình tes thử thấy người mua lên 3 tỷ zen còn người bán được 2 tỷ zen.

nguyentienthuy
30-06-16, 11:01 PM
Xác nhận bug zen, mình tes thử thấy người mua lên 3 tỷ zen còn người bán được 2 tỷ zen.

.............Như kiểu thuế thì phải ;))

The Gamer
30-06-16, 11:16 PM
Bán đồ full thì lúc nào chả full zen
Móa >.<
đây là truyen kỳ của SCF rồi

KhongGianOL
30-06-16, 11:25 PM
Lỗi SKILL lôi điện của SUM...chọn skill nhưng ko đánh đc....mọi người test chưa.....

nghoanganh
30-06-16, 11:29 PM
các Lỗi
+ RF Không đeo được wing

[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

SCFResetIsNeedSpecialItem=1 ( sửa lại = 0 là k mất nguyên liệu ) có 2 chỗ sữa
SCFResetZen=2000000000 (sửa lại 2000000)

sửa lại mấy dòng này k bị mất skill , đồ , .... khi reset
SCFResetClearQuests=1
SCFResetClearEvolutions=1
SCFResetClearInventory=1
SCFResetClearStats=1
SCFResetClearSkills=1
SCFResetClearLevelUpPoint=1

Lỗi SKILL lôi điện của SUM...chọn skill nhưng ko đánh đc....mọi người test chưa.....

bác có thường tạo set thần k cho mình hỏi hình như k tạo được set chaos (wings , vũ khí , dây chuyền , chỉ kích hoạt pendan vs vũ khí ) mình tạo mấy lần vẫn vậy
nó hiểu cánh cũng như bên pet thì phải

p/s mình chỉ hỏi thôi nha :D

Hung966
30-06-16, 11:40 PM
một lỗi nữa là không giao dịch được, mong anh eck sớm trở lại top này

KhongGianOL
30-06-16, 11:46 PM

Nói rõ là ko giao dịch như thế nào bạn...mình vẫn giao dịch đc mà...

exegame
01-07-16, 12:31 AM
Các bác cho hỏi sao mở sub bật gamesv của sub 2 nó cứ báo ranking sever offline thế nhỉ:(

The Gamer
01-07-16, 12:39 AM

lỗi ngớ ngẩn này ko thuộc bug game đâu
lỗi này chắc do bạn chưa xem thôi

hoangtu_eck94
01-07-16, 12:40 AM
Các bác cho hỏi sao mở sub bật gamesv của sub 2 nó cứ báo ranking sever offline thế nhỉ:(
chỉnh SCF_Connect.ini ở gameserver lưu ý phải dùng notepad++ để chỉnh. nếu dùng cái khác chỉnh thì bật bằng notepad++ chọn encoding --> Encode with UTF 8

chyozh
01-07-16, 06:44 AM
đọc bài của blade knight có hướng dẫn đấy

chọn cờ tây ban nha iso 8859 nhé

sao mình thử tất cả đều không được bạn nhỉ ???

nampinn
01-07-16, 10:54 AM
SCFResetIsNeedSpecialItem=1 ( sửa lại = 0 là k mất nguyên liệu ) có 2 chỗ sữa
SCFResetZen=2000000000 (sửa lại 2000000)

sửa lại mấy dòng này k bị mất skill , đồ , .... khi reset
SCFResetClearQuests=1
SCFResetClearEvolutions=1
SCFResetClearInventory=1
SCFResetClearStats=1
SCFResetClearSkills=1
SCFResetClearLevelUpPoint=1[COLOR="Silver"]

Muốn reset không mất đồ và không mất skill thì sửa dòng nào cậu nhỉ?

bimaloha
01-07-16, 11:01 AM
Muốn reset không mất đồ và không mất skill thì sửa dòng nào cậu nhỉ?

SCFResetIsNeedSpecialItem=1 //có cần vật phẩm khi reset không (bên dưới sẽ có 1 đống dòng quy định vật phẩm cần khi reset. thường thì set = 0
SCFResetZen=2000000000 //reset cần bao nhiêu zen ( ở trước có quy định là zen cần = reset * resetzen (cái này) (zen tăng theo reset) hay không nhé.

SCFResetClearQuests=1 //có xóa nhiệm vụ hay không (về class 1). 0 = không, 1 là có
SCFResetClearEvolutions=1 // có xóa item trên người không (V). 0 = 0, 1 = có
SCFResetClearInventory=1 // có xóa hòm đồ cá nhân không. 0 = 0, 1 = 1 =))
SCFResetClearStats=1 // có xóa điểm cộng không (điểm đã add vào str, agi, vit, ene, cmd
SCFResetClearSkills=1 // có xóa kĩ năng không
SCFResetClearLevelUpPoint=1 // có xóa điểm cộng (điểm chưa cộng).
[COLOR="Silver"]

đây nhé thanh niên :D
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

exegame
01-07-16, 11:14 AM
chỉnh SCF_Connect.ini ở gameserver lưu ý phải dùng notepad++ để chỉnh. nếu dùng cái khác chỉnh thì bật bằng notepad++ chọn encoding --> Encode with UTF 8

Cảm ơn a ếch nhiều ạ . Em làm đc rồi . A ếch khi nào a rãnh chỉ giúp em sao em đổi tên trog serverlist ko dấu thì đc còn có dấu thì nó ra ký tự hix

Hung966
01-07-16, 11:44 AM
Nói rõ là ko giao dịch như thế nào bạn...mình vẫn giao dịch đc mà...

đây cậu, tớ đã thử dùng lệnh chat lẫn cửa sổ lệnh đều không được

dòng thông báo ý

bimaloha
01-07-16, 11:58 AM

đây cậu, tớ đã thử dùng lệnh chat lẫn cửa sổ lệnh đều không được

dòng thông báo ý

enable giao dịch trên server đi :D tắt trade rồi :>

Hung966
01-07-16, 01:10 PM
enable giao dịch trên server đi :D tắt trade rồi :>

=)) uk nhể

.................................................. ..................................................

mario_12
01-07-16, 02:46 PM
windows 8.1 64 bit không winmu được test trên 3 máy

nghoanganh
01-07-16, 04:38 PM
windows 8.1 64 bit không winmu được test trên 3 máy

coi lại mấy bài trước co hd 30charrrrrrrrrrrrrrrr

Hung966
01-07-16, 06:03 PM
DK Không Lên Được Icarus, ai test chưa

hoangtu_eck94
01-07-16, 07:24 PM
lên bình thường. xem lại xem có đeo nhẫn biến hình hay đeo thú cưỡi không.

mario_12
01-07-16, 07:26 PM
lên bình thường. xem lại xem có đeo nhẫn biến hình hay đeo thú cưỡi không.

sao minh test tren windows 8.1 ân F12 không winmu đc bạn

chyozh
01-07-16, 11:57 PM
sao minh test tren windows 8.1 ân F12 không winmu đc bạn

Winmu F8

có kêu fix thành F 12 mà chưa thấy nói gì vì đa số bây giờ toàn quen với F12

F8 nhiều đứa tưởng ko có winmu :D

chyozh
02-07-16, 12:19 AM
RF Không đeo được wing, mong anh top sớm fix cho anh em :-?

tôi đeo bình thường bạn nghịch gì ở sv rồi

DK Không Lên Được Icarus, ai test chưa

nói thật là bác toàn report mấy cái lỗi vỡ vẫn

bác đừng làm admin làm gì cả

làm mem thôi là vừa rồi đó

toàn lỗi ngớ ngẫn cũng post lên cho được

haizzzzzzzz

bó tay bây giờ chả lẻ lại chữi bác ngu như bò

Jackma2000
02-07-16, 02:01 AM
Kệ đi k sao đâu.vui mà
@ hung hỏi tiếp đi em
Còn lỗi gì báo tiếp lên em :D

nguyentienthuy
02-07-16, 07:47 AM
xem lại toàn bộ guides - kho lưu trữ rồi hẵng hỏi X_X hỏi n nóng trong người uống rượu bia nhiều :>

nghoanganh
02-07-16, 09:56 AM

vào data/commonserver sửa trade=0 thành =1

dansanh
02-07-16, 10:44 AM
Bác nào cho em xin cái DB file .bak đi. em không attach đc, dùng DB khác thì vào game được nhưng tạo nhân vật là toi luôn ạ. các bác ơi giúp em nhé.

theo mình nghĩ là 1 sub 50members. =)) đó chỉ là mình nghĩ thôi nhé.

chắc 1scf rồi. chứ 1 sub 50mem thì bt mà

Domino9990
02-07-16, 11:56 AM
chắc 1scf rồi. chứ 1 sub 50mem thì bt mà

1 sub 50 memb nhé bạn. muốn thêm sub bạn có thể thêm mà. Chủ topic là người khá nghiêm túc và tốt bụng. Domino rất thích server này của bạn ấy

nguyentienthuy
02-07-16, 11:59 AM
#-o là gameserver.exe max giới hạn connect là 50 - mỗi sub là 1 gameserver.exe => đủ để mở 1 mu nhỏ :-bd nhưng member nó treo ủy thác hay cày nhiều acc trên 1 máy thì ...;))

Hung966
02-07-16, 04:25 PM
Ok Các Anh Dạy Đúng, Tính Em Nó Vội Vã, Chả Biết Làm Gì Thôi Đành Tiếp Thu Vậy :)

thanhluan_lndh
02-07-16, 04:56 PM
Bác Ếch update GameserverCS nữa đi bác, GameserverCS cũ move đến crywolf là cứ treo main hoặc hiện thông báo hủy giao dịch mà không move được.

nampinn
02-07-16, 05:26 PM
vào data/commonserver sửa trade=0 thành =1

Cậu hướng dẫn tớ thay danh hiệu với................

hoangtu_eck94
02-07-16, 07:32 PM
Cậu hướng dẫn tớ thay danh hiệu với................
trang 1 có hướng dẫn.....................

KhongGianOL
02-07-16, 10:31 PM
Một lỗi khó hiểu là ở đây, khi online 1 thời gian...thì move map bt hết, đổi nhân vật bình thường hết...chi có chọn lại ,máy chủ thì màn hình game báo : Phải close Game before close switch server. sau đó autoreconnect hiện cái r nhân vật hiện ra

Thêm cái này nữa...

Không biết ai có lỗi giống mình ko...một số tài khoản bt một số tk khi thoát ra đăng nhập lại cái dis ra lun ở màn hình đăng nhập...

hoangtu_eck94
02-07-16, 10:41 PM
Một lỗi khó hiểu là ở đây, khi online 1 thời gian...thì move map bt hết, đổi nhân vật bình thường hết...chi có chọn lại ,máy chủ thì màn hình game báo : Phải close Game before close switch server. sau đó autoreconnect hiện cái r nhân vật hiện ra

Thêm cái này nữa...

Không biết ai có lỗi giống mình ko...một số tài khoản bt một số tk khi thoát ra đăng nhập lại cái dis ra lun ở màn hình đăng nhập...
tắt hết khiên mới + vũ khí mới là hết. do add effect bị sai nên nó dis đó

KhongGianOL
02-07-16, 11:39 PM
tắt hết khiên mới + vũ khí mới là hết. do add effect bị sai nên nó dis đó

Ko có đeo những món đó thì có đc tính ko ếch

hoangtu_eck94
02-07-16, 11:40 PM
Ko có đeo những món đó thì có đc tính ko ếch
nếu không đeo những món đó thì pm mình xem :D

nghoanganh
03-07-16, 11:07 AM
nếu không đeo những món đó thì pm mình xem :D

mình update kiểu nào hàng cuối cùng vẫn ghi tân thủ giờ mới để ý , với hình như chạy query bị nhầm giữa ranktitle1 với ranktitle2
mình nhập ranktitle2=...(1-5) mới lên danh hiệu vip còn ranktitle1=1-10 luôn hiên chữ tân thủ

Query
Update character set danhhieu=30, ranktitle1=3, ranktitle2=5 where name='hoanganh'

hoangtu_eck94
03-07-16, 12:01 PM
mình update kiểu nào hàng cuối cùng vẫn ghi tân thủ giờ mới để ý , với hình như chạy query bị nhầm giữa ranktitle1 với ranktitle2
mình nhập ranktitle2=...(1-5) mới lên danh hiệu vip còn ranktitle1=1-10 luôn hiên chữ tân thủ

Query
Update character set danhhieu=30, ranktitle1=3, ranktitle2=5 where name='hoanganh'
Chọn encoding in UTF 8 là được

nghoanganh
03-07-16, 12:15 PM
Cho mình hỏi hình như wing với đồ không kích được set thần , mình đã config nhiều lần vẫn v , hình như config đúng nó mới ra như hình
set 2 món wing với kiếm
nó không kíck nhưng đeo lên là có tác dụng ( mình đeo 2 món lên là đánh chết con kundun , gỡ 1 trong 2 ra là bị kundun đánh chết )

Chọn encoding in UTF 8 là được

mình làm được rồi , trang trước có đọc mà k để ý UTF-8 nằm ở đâu :D

hoangtu_eck94
03-07-16, 12:20 PM
Cho mình hỏi hình như wing với đồ không kích được set thần , mình đã config nhiều lần vẫn v , hình như config đúng nó mới ra như hình
set 2 món wing với kiếm
nó không kíck nhưng đeo lên là có tác dụng ( mình đeo 2 món lên là đánh chết con kundun , gỡ 1 trong 2 ra là bị kundun đánh chết )

vụ đồ thần mình có hướng dẫn trc đó mà lâu không đụng nên cũng ko rõ nữa bạn à

loveoggy
03-07-16, 12:47 PM
set 2 món wing với kiếm

Bạn thử đổi wing thành một thứ khác như khiên hoặc ring pen xem hết ko .

nghoanganh
03-07-16, 01:36 PM
Bạn thử đổi wing thành một thứ khác như khiên hoặc ring pen xem hết ko .

kiếm vs pen thì kick hết , mình thử nhiều lần rồi , hình như nó hiểu wing cũng như bên pet nên k kích , nhưng mặc vào vẫn có tác dụng

nghoanganh
03-07-16, 03:27 PM
cho hỏi mình chơi sao ưa bị tắt GameSever quá (bị tắt xong rollback lại chỗ khoảng 1 phút khi mới reset)

ai biết config hệ thống hỗ trợ mu chỗ nào chỉ mình với

Jackma2000
03-07-16, 06:05 PM
Bạn nào test huyết lâu bị lỗi không có cổng và tượng để phá lấy quest và trả k nhỉ ?

Jackma2000
03-07-16, 06:34 PM
Đã fixx xong vụ huyết lâu.
Bạn nào cần việt hóa full pm mình nhez

nampinn
03-07-16, 06:55 PM

Fix Huyết lầu như thế nào cậu?
Cho mình xin VH full với, thanks cậu.

chyozh
03-07-16, 07:43 PM

bạn up lên cho mọi người với... đang thiếu

Repdientu
03-07-16, 10:22 PM
các bạn cho hỏi, sao mình không sử dung được lệnh của GM như /setzen ,/gmove được là sao nhỉ, gõ lệnh mà không thấy báo gì, xem trong log thì thấy nó bao Badword filter gì đó, có ai bị như vậy không

KhongGianOL
04-07-16, 12:09 AM
cho đến bây giờ, làm được và cho lên online 1 server mu “lậu” đã không còn quá khó khăn. Nhưng làm sao để server đó đông người biết đến lại là cả 1 quá trình khá nan giải và cần thời gian, sự đầu tư của các admin. Hãy cùng tôi điểm qua các yếu tố chính để có được 1 server game online nói chung và mu online nói riêng được coi là hoàn chỉnh – the most perfect of private servers (hoàn hảo nhất trong các server riêng). Trong guide này, tôi không đề cập đến vấn đề tiền bạc, bởi vì tiền không quyết định tất cả, cái mà tôi đề cập lại là sự quan tâm + đầu óc của người quản trị server đó. Hãy bắt đầu…

1. Mmog của bạn là gì? Bạn có hiểu về nó không?
”biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng” là câu trâm ngôn đúng với mọi thời đại, mọi hoàn cảnh. để làm được 1 gm hay admin 1 server mmog, bạn cần lắm rõ về mmog đó, và quan trọng nhất là phải biết chơi nó (ko cần giỏi), hiểu sâu về nó (ko phải sâu tới mức biết nó lập trình ra sao, thế thì bạn thành game maker rồi).

Trước khi quyết định thử làm adm, bạn hãy tự hỏi mình xem: Mình làm mmog loại nào – ser của mình phục vụ ai (tất nhiên là người rồi nhé), độ tuổi nào, giới tính – quá trình server tồn tại sẽ ra sao – cơ sở vật chất để duy trì là gì…sẽ có rất nhiều thứ cho bạn vạch ra trước mắt. Do là private server lên bạn phải lo đủ mọi thứ, aàz rồi. Nếu có nhiều tiền thì ko lo, nhưng nếu có ít (ko bàn đến tình huống ko có nhé ^^) thì quy mô ra sao. Nếu làm nghiêm túc, bạn hãy đầu tư, cân nhắc kỹ cho vấn đề này. Và hãy chọn 1 game phù hợp với hoàn cảnh vn, game bạn cho rằng sẽ thịnh (tránh chọn các mã nguồn mmog đã và đang được phát hành tại vn nhé). Tôi khuyên bạn làm ngiêm túc cho bõ công bỏ ra, làm cho zui mà “ăn chơi” ko cần thiết thì thật fí. Không ai bỏ hơn 2000usd mua máy chủ về chạy ser mmog trong mạng lan, làm thế không ai gọi là hâm thì hơi phí ^^.

2. Mmog của bạn ra làm sao? Nó có điểm ưu-khuyết nào?
tôi chỉ dám đề cập toàn bài viết này về các private servers (hay server lậu), còn các official servers (server chính thức-có bản quyền) thì khỏi rồi. Như bạn biết đấy, hầu như vn chưa đủ trình cho ra các server mmog như mu, jx,…và chúng ta (các adm server lậu) hiện nay đang dùng các server được các coder nước ngoài tạo lên do biết code của các mmog không may bị lộ mã nguồn, và tôi 100% khẳng định rằng các server đó là không thể hoàn thiện. Như mu chả hạn, nó có nhiều phiên bản, nhưng đều có những khiếm khuyết. Bình thường qua mỗi version, cái mới bao giờ cũng khắc phục các nhược điểm của cái cũ, nhưng các server mmog (mu là ví dụ) chúng ta đang dùng thì cứ dẫm vào vết xe đổ, chỉ thêm mà không sửa. Lỗi cũ vẫn hoàn lỗi cũ. Hãy khắc phục khuyết điểm này bằng các tính năng khác, các tính năng chỉ có được khi bạn là 1 admin gắn bó với mmog bạn đang quản trị.

3. Tốc độ truy cập website mmog của bạn có nhanh không?
câu hỏi này bạn trả lời ra sao? Tôi tin rằng tốc độ truy cập web nhanh – chậm sẽ ảnh hưởng tới tâm lý gamer đang gắn bó với server của bạn. đừng bắt họ đợi quá lâu để có thể tạo được 1 acc, đổi pass, ….nhưng hầu như các adm mu vietnam thường mắc phải lỗi này khi chọn các dịch vụ host free lên tốc độ vào web lâu, tôi chỉ khuyên bạn lên chọn các dịch vụ có tốc độ nhanh 1 chút. Nếu đầu tư ít tiền kiếm host xịn thì là cách trên cả tuyệt vời.

3.1 website đó có gặp lỗi không?
hồi còn học cấp 3, tôi đã thử qua nhiều server mu. Và ko ít lần khi vào web của mu đó (nhất là các web dùng mutoolz), lỗi cứ hiện lên như muốn đập vào mắt, như muốn “làm dáng” khiến ta chú ý. Thật khó chịu!. Thông thường là các lỗi về sql. Nếu web của bạn gặp vấn đề này, hãy khắc phục ngay, vì web lỗi sẽ gây ra các sai sót về thông tin của người chơi. Và kết qủa sẽ không ngờ trước được.

3.2 website đó có hữu ích không?
một website mmog hữu ích là 1 website đa chức năng. Ví dụ như website mu thôi chả hạn, 1 trang web mu tốt là phải có ít nhất các trang con phục vụ các việc cơ bản như tạo account – reset nhân vật – đổi password – cộng điểm nhanh – login/logout – ranking (xếp hạng) – download – forum và trang tin tức (nếu có thì thật tuyệt vời)…một số website hiện nay còn có cả ngân hàng – shop online thì cũng khá hay, nhưng đòi hỏi nhiều thời gian+bảo mật. Hãy check lại các tính năng cho web, đầy đủ + ổn định trước, sau đó bạn muốn thêm gì thì thêm.

3.3 forum thế nào thì phù hợp?
nếu có thời gian làm cho server 1 4rum thì thật tuyệt. Trong 4rum đó, bạn lên có các mục mua – bán – tin tức - ….nội dung thì tùy bạn.

4. Server mmog của bạn có được ủng hộ không?
mu server nói riêng hay bất cứ server mmog lậu nào cũng có những thiệt thòi, bởi nó là do cá nhân tự phát. Do đó việc phiên bản game lỗi, hay cơ sở vật chất kém là điều có thể thấy rành rành. Ko ai giúp bạn hơn chính bạn với các ser loại này. Hãy để ý đến các nhà phát hành game vn, tôi hầu như ko chơi 1 mmog nào của vn cả. Vì năng lực các nhà phát hành+đội ngũ gm+adm nước ta chưa chuyên sâu cho lắm. Do ko phải lập trình ra mmog đó, mà chỉ vận hành+việt hóa lên mọi lỗi+nhu cầu nảy sinh đều mail về cho “mẹ” của chúng sử lý, rồi “mẹ” chúng sẽ chỉ cách fix hoặc tương tụ như thế. Tôi thà chơi mmog nước ngoài, tuy hơi lag(do đường truyền vn chậm thôi, ko phải do server) nhưng được cái vừa học tiếng anh được lại luôn tiếp xúc với các tính năng mới của game trước tiên, cái mà sau này, các nhà phát hành tại các quốc gia mua game đó sau này hoặc ít lâu nữa mới có(bao lâu biêt mình chết liền), lại còn về vn game lại “bị” việt hóa nữa chứ, nhiều game việt hóa xong chả hiểu gì nữa. Nhưng nói chung và quan trọng hơn cả, bằng mọi cách bạn đừng để cho server mu của mình lag và dis giữa chừng vì sẽ không ai muốn quay lại chơi mu như thế cả. Mình sẽ nói về vấn đề này trong các bài viết sau.

5. Các vấn đề trong server mu mà bạn cần lưu ý

5.1 cách bố trí các npc
npc hay các nhân vật do máy điều khiển sẽ làm cho mu thêm sinh động hơn. điều cơ bản đầu tiên là hãy add các npc gốc trong mu vào, đừng bỏ bất cứ 1 npc quan trọng nào.
Thứ hai, bạn hãy phân bố vị trị của chúng sao cho hợp lý nhất, quen thuộc nhất để các gamer có chơi server của bạn sẽ khỏi mất thời gian tìm kiếm vô ích.

5.2 cách phân bổ item trong các shop
bạn hãy đặt mình vào vị trí người chơi, bạn sẽ thấy đây thật sự là 1 vấn đề lớn. Phân bố thế nào cho hợp lý là 1 điều đáng quan tâm. Giả sử nếu bạn add vào shop 1 cây rapier hay mấy cây búa đểu, bạn có mua nó không? Tất nhiên là không rồi. Bạn sẽ cố giành tiền và cày lv để có thể dùng búa chaos hay bất cứ cái gì xịn hơn các thứ kia. đó là mấu chốt của vấn đề. Hãy đặt tâm lý bạn vào tâm lý gamer, chúng ta sẽ biết cần và phải làm gì. Theo tôi, hãy thay những item không đáng có bằng các item mà gamer có ko muốn dùng cũng ko được như ngọc, vé bc – ds – cc ….

5.3 cách phân bố quái vật
cũng như phân bố item, nhưng cái này không mất nhiều thời gian suy nghĩ lắm. Nhưng với kinh nghiệm của mình, bạn không nên và cũng ko bao giờ nên “trộn” 2 loại quái mạnh và yếu lại tại 1 “địa chỉ”. Vì sao? Thật dễ hiểu. Tôi giả sử khi bạn lên lv50, bạn đã đủ cấp move lên arena. Ngay khi đặt chân lên, bạn chỉ định đánh những “chú” hợp với sức mình, nhưng do admin phân bố 2 loại quái mạnh+yếu với nhau, mà quái mạnh đã cho bạn move lorencia free, và từ đó lên arena đã thành nỗi khiếp đảm trong bạn, mặc dù bạn đủ trình để hạ những con yếu hơn, nhưng “bảo kê” cho chúng là những đại ca mà mãi tận lần reset nào đó bạn mới hạ được thì thật buồn, và bạn lại phải cày lên lv70, 140 để lên atlans, tarkan. Thật mất thời gian vô ích.
Cách giải quyết đơn giản nhất là luôn cho quái yếu ở lối vào 1 địa điểm, càng đi sâu quái càng mạnh. Nếu tinh ý, bạn có thể thấy atlans chính là minh chứng cho điều tôi nói.

5.4 cách chỉnh điểm exp – reset
đừng làm gamer nản lòng vì họ đang chơi 1 “ác quỷ” mu. Hãy set exp vừa phải, ko làm họ lên lv nhanh hay quá chậm. Tương tự như vậy, chỉ số rest cũng vừa phải tỉ lệ theo mức exp.
Nếu có điều kiện, 3 sub thường + 1 sub vip sẽ là hay nhất.

5.5 bạn dùng version nào?
các phiên bản ser+cli mu “lậu” thường có chất lượng không tốt lắm. So với các bản xịn thì như 1 với 10. Ta ko so sánh khập khiễng như vậy, nhưng gần đấy các version lậu cũng có những update đáng kể khiến bạn có thể tận hưởng các cái mới mà mu xịn đang có. Qua tâm lý gamer, bạn hãy luôn update, cập nhật các ver mới, nhiều chức năng để ai chơi mu của bạn cũng có thể không thua kém với bạn bè họ, những người chơi mu xịn. đã xưa lắm rồi phiên bản 97 hay 97mod, tôi dám cá với bạn nếu bạn dùng các bản 10l,102d trở xuống, ser của bạn sẽ vắng teo cho mà xem. Lựa chọn mới nhất là các bản mu 10n trở lên.

5.6 bạn có tạo subserver không?
lời khuyên của tôi là nên. Nếu chơi lan thì cũng nên, mà nếu internet thì càng nên. Không 1 ai thích 1 server full, mà đợi mấy chục phút ko connect được. đừng bắt họ phải “bon chen” bạn ơi. Càng nhiều sub con càng tốt. Hãy chỉnh 1 sub trong số đó không có pk (không giết nhau được). Mục đích của sub này nhằm tạo đà cho các newbies có “đất dụng võ”, vì ko làm thế họ sẽ ko yên mà cày lv đâu ,khéo cứ phải về làng hoài. Cái lợi thứ 2 của các sub là có thể hạn chế dupe item, tôi sẽ đề cập tới trong các bài sau.

5.7 ngôn ngữ mu bạn dùng là gì?
nói tới đây là nói tới chuyện việt hóa game rồi. Tôi đang dùng tiếng anh cho server mu của mình. Bản thân tôi nhận thấy, nhiều người việt chơi mu đã quá quen với tên các item như “legend, thunder, storm, dragon…” nay ta lại thay bằng 1 loạt tên việt như “huyền thoại, rồng,….huyền triết…” thật muốn đau mồm khi đọc. Từ tiếng anh ta dịch ra tiếng việt, rồi ai hỏi “mày có bộ nào không”, ta lại trả lời “tao có bộ nhân sư”, người hỏi lại phải dịch lại “à, bộ này là bộ sphinx”, có phải mệt không? Các ser xịn là như thế bạn ạ, hãy để tiếng anh là tốt nhất. Tôi dám 100% khẳng định, ai chơi mu hn, cnc…ngày xưa khi chơi mu fpt ban đầu cũng thấy bỡ ngỡ vì tên item. Thật buồn cười.

6. Chất lượng dịch vụ ra sao

hãy lấy chất lượng dịch vụ làm nền tảng để có 1 server mmog tồn tại lâu dài. Bạn thấy đấy, hồi mu vn ra đời cũng đi theo bao event (sự kiện) do nhà phát hành tổ chức nhằm lăng xê server+thu hút gamer “chịu khó đi cày” hơn. Rồi là vtc, với cái au, nhức cả đầu. Cứ bật tv xem kênh vtc5 là lại có au, lăng xê hết biết. Nếu xét về gameplay, au là chán nhất trong các mmog (có tại vn) rồi đến spacecowboy.(mình ko chơi 2 game này vì ko có thiện cảm lắm). Au theo mình biết thì không có 1 cái event nào, vào chỉ có tạo room, dance và dance. Chỉ vì con gái vn thích boyfriend của mình có chút fong cách hiphop lên chơi au đông thế, nếu không au chắc phải làm quả “mr au” thay “miss au” mất ^^. Vtc lấy chất lượng cung cấp dịch vụ, chăm sóc gamer…quá thành công è au dần thành mmog server đông nhất vn rồi còn gì.
Nếu bạn đang quản trị 1 ser mu, hãy luôn biết cách đưa chất lượng game+dịch vụ lên đầu, đừng vì làm kiếm tiền như 1 số mu mà “khó ăn nói” với mu fpt đấy.
Nói như vậy, chúng ta ko nhất thiết cứ phải quảng cáo ser “như ai”. Mu-theo mình là game khá hay với các sự kiện. Bạn hãy nhân có chúng để tổ chức các event như fpt xem sao? Có thể làm công thành chiến hàng tháng, chọn ra các char mạnh, guild tiêu biểu…nếu có đầu óc tổ chức thì sẽ rất thú vị.
Nhưng mai sau, chắc cũng chỉ dám làm ser mmog offline chơi cho thỏa mãn sở thích tìm tòi thôi các bạn ạ. Vì càng ngày, càng nhiều nhà phát hành vn mua mmog xịn về, mmog lậu như tụi mình chắc chỉ có ai tâm huyết mới chơi thôi. Thật chán, nhưng cũng hay. Xem ai phá sản trong cuộc đấu đá này(các công ty ấy nhé, chứ anh em adm ser lậu như tụi mình làm gì có máu mặt, khéo thuê nhà báo viết bài còn chả ai thèm viết cho ấy chứ…:’(

7. Hãy tạo một không khí vui vẻ, thoái mái cho các gamer

đây là những gì bạn làm được. Không 1 gamer nào thích chơi mu(nói riêng) hay 1 server mmog nào đó của bạn mà bản thân họ không được thoải mái và thấy có hứng thú.

è trên đây là ý kiến của riêng tôi. Còn bạn thì sao? Hãy post lên chúng ta sẽ bàn luận và đưa ra giải pháp hợp lý. Sẽ còn nhiều điều nữa nhưng trên đây là những thứ hay gặp nhất trong 1 private server (ps). Tôi sẽ không có sự so sánh với các official server (os), bởi hầu như các os đều hoàn thiện hơn các ps tại 1 số điểm mà bạn có thể nhận ra, nhưng không phải os nào cũng xịn hơn ps, bởi điều tôi muốn nói ở đây là “không có các ps tiên phong thì không có các os như ngày nay”. Bạn hãy kiểm nghiệm xem nhé!

theo mình thì các bạn nên xem lại....tất cả lỗi xảy ra khi và chỉ khi các bạn config...cám ơn chủ thớt đã giúp trong thời gian vừa qua...

Mình cũng đả nghĩ là do sv của chủ thớt nhưng hóa ra là do mình config.....

The Gamer
04-07-16, 12:15 AM
theo mình thì các bạn nên xem lại....tất cả lỗi xảy ra khi và chỉ khi các bạn config...cám ơn chủ thớt đã giúp trong thời gian vừa qua...

Mình cũng đả nghĩ là do sv của chủ thớt nhưng hóa ra là do mình config.....

bản này muốn test thì tải bản của hackluv 11.70.52 về xe mqua
sau tét đến bản này vì bản này là đời sau của 11.70.52 có thể gọi là 11.80.52 đi cho oách
Còn các cao thủ trên đây kêu lôi là những nguồi hầu như chưa làm mu bao giờ
hỏi toàn cái vớ vẩn
Mà cậu potst mấy cái kia làm gì thế nên post mục chát chít

KhongGianOL
04-07-16, 12:19 AM
bản này muốn test thì tải bản của hackluv 11.70.52 về xe mqua
sau tét đến bản này vì bản này là đời sau của 11.70.52 có thể gọi là 11.80.52 đi cho oách
Còn các cao thủ trên đây kêu lôi là những nguồi hầu như chưa làm mu bao giờ
hỏi toàn cái vớ vẩn
Mà cậu potst mấy cái kia làm gì thế nên post mục chát chít

Tớ post những cái đó...chỉ để những GAMER đã và đang có ý mún làm một MUONLINE thì nên xem lại những tiêu chí đó...còn OFFINE thì sao cũng đc....nhưng nếu mún chat chit thì nên tạo 1 tiêu đề ở box chat chit và bình luận về sv này cho dễ, chứ đừng hỏi những cái do lỗi config thì nên xem những cái tớ post trên đó....

The Gamer
04-07-16, 01:16 AM
Tớ post những cái đó...chỉ để những GAMER đã và đang có ý mún làm một MUONLINE thì nên xem lại những tiêu chí đó...còn OFFINE thì sao cũng đc....nhưng nếu mún chat chit thì nên tạo 1 tiêu đề ở box chat chit và bình luận về sv này cho dễ, chứ đừng hỏi những cái do lỗi config thì nên xem những cái tớ post trên đó....

Ko cấm dc nó đâu càng dọa càng muốn làm
Kệ cmn nó đi 1/7 c50 cũng đói và sở văn hóa cũng đang ko có việc để họ có việc đi
Riêng cái web là 30 củ rồi :))

hoangtu_eck94
04-07-16, 01:46 AM
chán chán mai share update cho anh em :). cũng chả nhớ update những gì :))))

chyozh
04-07-16, 07:06 AM
chán chán mai share update cho anh em :). cũng chả nhớ update những gì :))))

1h sáng bạn vẫn chưa ngủ nhỉ ^^!

không liên quan cho lắm có bác nào vào xem MU em làm không :)

hhh.noip.me :))

thanhluan_lndh
04-07-16, 12:32 PM
Anh Ech ah skill Phoenix Shot của RF bị lỗi damage này, damage rất nhỏ

hoangtu_eck94
04-07-16, 04:14 PM
Update 16 Final:
Fix 2 CPU
Add Kundun Drop Item (Commonserver.cfg)
KundunDropItemCount = 2 // Số lượng Item rớt ra khi kundun chết def = 3
KundunDropAncItemCount = 3 // Số lượng Item thần rớt ra khi kundun chết.
Add Load New Item (Client)
Custom Wing (186 - 211)

Link #1
Sẽ không còn bản Update nào nữa trong TOPIC này

chyozh
04-07-16, 06:51 PM
Update 16 Final:
Fix 2 CPU
Add Kundun Drop Item (Commonserver.cfg)
KundunDropItemCount = 2 // Số lượng Item rớt ra khi kundun chết def = 3
KundunDropAncItemCount = 3 // Số lượng Item thần rớt ra khi kundun chết.
Add Load New Item (Client)
Custom Wing (186 - 211)

Link #1
Sẽ không còn bản Update nào nữa trong TOPIC này

bạn nói vậy chẳng khác nào giết chết server của bạn rùi

server vẫn còn kha khá lỗi

Tuy bạn thôi

Tôn trọng ý kiến của bạn

Thân ái chào quyết thắng