PDA

View Full Version : [MU] kết nối ip máy với no-ip

thaoq12
14-06-16, 08:47 PM
sao mình gõ localhost thì nó vào mà gỏ 127.0.0.1 hoặc ip tĩnh , hoặc no-ip nó cũng k load
mình nhớ là add nó vào file host ở windown mà vẫn k dc nhĩ
chỉ mình với

Trong
14-06-16, 09:11 PM
sao mình gõ localhost thì nó vào mà gỏ 127.0.0.1 hoặc ip tĩnh , hoặc no-ip nó cũng k load
mình nhớ là add nó vào file host ở windown mà vẫn k dc nhĩ
chỉ mình với

Bạn làm theo các bước dưới đây không biết cái nào thì google hoặc hỏi lại.

Bước 1: đặt ip tĩnh cho PC của bạn.
Bước 2: mở file hosts trong Windows\System32\Drivers\ETC
Xóa hết đi thay vào như sau:

127.0.0.1 localhost
127.0.0.1 you-sub.noip-host.com
IP.Tĩnh.Của.PC you-sub.noip-host.com

Ví dụ: Mình đặt IP tĩnh cho PC cảu mình là: 192.168.1.100
Và đị chỉ No-IP của mình là muonline.noip.me

thì file hosts của mình sẽ có nội dung như sau:

127.0.0.1 localhost
127.0.0.1 muonline.noip.me
192.168.1.100 muonline.noip.me

Và để bên ngoài coi được vào được máy bạn thì bạn cần mở port trong modem và trỏ về IP của máy bạn!

Chúc thành công :D

thaoq12
14-06-16, 11:10 PM
sao vẫn k dc nhĩ web chạy ổn rồi
port check on rồi mà kì vậy nhỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trong
14-06-16, 11:46 PM
Bạn move tất cả các file trong thư mục www hoặc htdocs của webserver ra chỗ khác rồi vào lại 127.0.0.1 mà ra index thì coi lại cấu hình NWebMU của bạn!

lequangvu
15-06-16, 08:07 AM
Cái này mình nghĩ do xampp bảo mật rồi, đang để là localhost thì localhost truy cập không thể truy cập bằng ip đây mà, trong xampp/apache/conf/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc xampp/apache/conf/extra/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
kiểm tra thông tin bảo mật trong đấy xem