PDA

View Full Version : [MU] Bị lỗi web?

badsboys
13-06-16, 04:22 PM
Các bác cho e hỏi lỗi này là sao vậy các bác. Em mới tập làm nên không biết. Bác nào biết chỉ em với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hung966
13-06-16, 04:32 PM
cái này do bạn dùng xampp php ver nên nó thế, đợt trước tớ cũng bị vậy, bạn cài lại bản xampp 1.7.1 là hết lỗi nha :)

lequangvu
13-06-16, 05:01 PM
Hình 1 thì cấu hình lại file config/config.php ở hosting , thông tin kết nối sai
HÌnh 2 bạn xóa lịch sử truy cập cũ đi (chú ý web chỉ hoạt động tốt trên xampp 1.7.1)

badsboys
13-06-16, 05:16 PM
cái này do bạn dùng xampp php ver nên nó thế, đợt trước tớ cũng bị vậy, bạn cài lại bản xampp 1.7.1 là hết lỗi nha :)

Sao mình cài lại bản 1.7.1 thì không start được bạn. Phải làm sao đây

Hung966
13-06-16, 05:21 PM
Sao mình cài lại bản 1.7.1 thì không start được bạn. Phải làm sao đây

cái này không star được apache chắc là trùng cổng 80 rùi, bạn xem phần mềm đang chạy cổng 80 đổi cổng hoặc tắt nó đi nha, như máy mình là tắt IIS Hay ISS Gì ấy :))

badsboys
13-06-16, 05:25 PM
cái này không star được apache chắc là trùng cổng 80 rùi, bạn xem phần mềm đang chạy cổng 80 đổi cổng hoặc tắt nó đi nha, như máy mình là tắt IIS Hay ISS Gì ấy :))

Làm sao coi dc vậy cậu. Rồi tắt làm sao vậy. Mình không biết vụ này. Cậu giúp mình với

Hung966
13-06-16, 05:34 PM
Làm sao coi dc vậy cậu. Rồi tắt làm sao vậy. Mình không biết vụ này. Cậu giúp mình với

mình cũng là new mem chưa biết gì đâu, bạn tìm trên google : xampp bị trùng cổng 80
hi vọng bạn sẽ tìm được cách khắc phục :)

wermanhme1990
13-06-16, 05:35 PM
Nếu ban đầu bạn cài xampp chạy ok, không lỗi, thì bạn phải gỡ sạch xampp cũ đi, rồi cài lại xampp version mà bạn muốn, start không được như bạn trên đã nói, port bị chiếm mất, chắc do gỡ chưa sạch hoặc chưa gỡ mà cài đè vào.

badsboys
13-06-16, 05:45 PM
Nếu ban đầu bạn cài xampp chạy ok, không lỗi, thì bạn phải gỡ sạch xampp cũ đi, rồi cài lại xampp version mà bạn muốn, start không được như bạn trên đã nói, port bị chiếm mất, chắc do gỡ chưa sạch hoặc chưa gỡ mà cài đè vào.

Mình làm được rồi. Mà báo lỗi như vầy là sao vậy
Mình xài slq 2005 chỉ attack db muonline k à

Hung966
13-06-16, 06:15 PM
Mình làm được rồi. Mà báo lỗi như vầy là sao vậy
Mình xài slq 2005 chỉ attack db muonline k à

chạy đủ query chưa, sửa ip host chưa ,

badsboys
13-06-16, 07:58 PM
chạy đủ query chưa, sửa ip host chưa ,

Chạy đủ rồi cũng vậy à. Sửa Ip host ở đâu vậy cậu