PDA

View Full Version : [MU] Anti Hack speed Mu ( Bản thử nghiệm với mức độ check Agi 5890 )

Domino9990
17-05-16, 11:31 AM
Chào các anh em trong GZ mình đã nghiên cứu và ứng dụng thành công thuật toán đám mây ảo ảnh với độ phân nhánh 128 dành cho các Animation(Hành Vi của Main) của Mu Client. Duyệt các Node được duyệt thông qua SHA1 Signed vì vậy có thể phát hiện gần như chính xác các (Animation) hành vi không mong muốn theo khoản thời gian thực. Mình xin gửi đến mọi người bản GhostServer.exe với 69 SHA1 sign + với mức độ check Agi 5890 (vượt quá AGI 5890 thì antihack sẽ không check nữa) Để anh em kiểm chứng. Đây chưa hẳn là phiên bản chính thức vì vậy có nhiều bất cẩn không mong muốn. Sẽ được update nếu anh em ủng hộ để hoàn thiện nhé :)
TMT ANTIHACK:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
HƯỚNG DẪN:

1.ở server
serverPort=55901 port này kết nối đến gameserver
proxyPort=6000 port này kết nối đến proxy server
serverIp=127.0.0.1 port này kết nối đến gameserver
connectserver vào server list chỉnh về port 6000
2.ở client
hex trong main.dll
serial:dominogames.net
port:75 AD 00 (search hex trong hxd.exe)
MUSERVER:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
UPDATE 18/5/2016
CHANGE LOG:

1.update muserver kèm theo
2.update lại GhostServer.exe

:">

Bác nào thích test thì đây nhé:
- Patch nhanh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- AC: admin/admin

Nếu có ngừoi sài rồi thì đăng ký cái ac khác ở web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào web kiểm tra thấy Server xanh là server online!

Server do bác Domino9990 cung cấp có bug vài thứ ai có server ngon thì share em ^^

DEMO VIDEO:

Mong anh em kiểm định hàng này thật kĩ nhé :) Quá tốc độ sẽ đánh không ra skill hoặc không thấy quái các ý kiến đóng góp mình xin ghi nhận và cảm ơn tất cả :) các bạn like càng nhiều thì mình càng có động lực update tiếp nhé :D
GhostServer.exe với 69 SHA1 sign + với mức độ check Agi 5890 Trở Xuống :)

CHÀO CÁC BẠN HÔM NAY DOMINO XIN GIỚI THIỆU THÊM CHỨC NĂNG ANTIDDOS+TICH HỢP ANTIHACK NHƯ TRÊN
CÓ THỂ TỰ THAY ĐỔI PROXY(IP ĐANG KẾT NỐI ) MÀ KHÔNG CẦN OUT GAME
TÁC DỤNG LÀ NẾU 1 PROXY BỊ TẤN CÔNG THÌ LẬP TỨC CHUYỂN SANG PROXY KHÁC MÀ
KHÔNG BỊ DIS GAME CÓ THỂ ÁP DUNG VỚI CẢ FIREWALL :)
KHI CHUYỂN THÀNH CÔNG SẼ CÓ THÔNG BÁO
ip connect hiện tại
TCP 192.168.1.102:6000 192.168.1.102:3393 ESTABLISHED
TMTPROXY:CHUYEN MAY CHU THANH CONG
ip sau khi chuyển proxy
TCP 103.56.165.101:6000 192.168.1.102:3393 ESTABLISHED

lieuthunguyet
17-05-16, 02:52 PM
Khẳng định không thể chống được hack speed. :)
Chưa có team phát triển antihack nào dám mạnh miêng đưa ra lời này. Nên bạn đừng quá tập trung vào việc chống hack speed.
Chống hack agi, hack đánh nhanh, bug pet ảo... thì được, còn speed thì không thể.

Đồng ý kiến với bác, có vẻ bác ấy hơi vội vàng ... ^^.

Domino9990
17-05-16, 03:07 PM
Khẳng định không thể chống được hack speed. :)
Chưa có team phát triển antihack nào dám mạnh miêng đưa ra lời này. Nên bạn đừng quá tập trung vào việc chống hack speed.
Chống hack agi, hack đánh nhanh, bug pet ảo... thì được, còn speed thì không thể.

mình khẳng định với bạn là chống hack speed 100% với toàn bộ animation mình có công thức đàng hoàng còn bạn khẳng định bạn cho mình cái bằng chứng nào ?

PhamNinh
17-05-16, 05:29 PM
thím domino online thử 1 gs xong post link lên đây xem nào, cho anh em test. là biết hack dc hay k ngay ý mà, dài dòng làm gì :D

lovemu2012
17-05-16, 05:34 PM
Khi mạng lag đảm bảo ngắt kết nối ngay ?!

zTeam có antihack đọc thông số agi + speed đối chiếu với server. Còn bản antihack này tôi nghĩ là đọc thông số hình gửi server thôi nhỉ.

Trường hợp hack bằng cách bug player skill thì sao, như các tool hiện tại đang làm. ! Chỉnh agi, tốc độ mấy cái này xưa rồi thím Domino ơi.

Van_Bom
17-05-16, 05:41 PM
nói nôm la thế này......ngay cả con người có 2 mắt và 2 tai mà vẫn bị ảo thuật nó lừa, 1 số người biết được mẹo thì không bị lừa nhưng thử nhìn lại xem cái số người biết được mẹo và cái số người bị ảo thuật nó lừa có quá chênh lệch không, cả trăm người thì có đến 99 người bị ảo thuật lừa........... he he he he.....

Domino9990
17-05-16, 09:53 PM
mu-devuong.net :) vừa test nóng.

:) cảm ơn đã hưởng ứng :) mời bạn test skill dw + di chuyển nhanh nhé :) chỉ dk thôi sao :) bản mu-devuong.net không phải bản mình share trên đây nhé :)

lequangvu
17-05-16, 10:10 PM
Lâu không có gì mới mẻ, có cái topic mới lại hùa nhau vào gạch đá rồi
@All: các bạn cần test thực tế thì xin link test thực tế hoặc tải antihack về cài test, rồi phán cho nó công bằng đừng thấy ngứa mắt vì 1 cái gì đấy lại ngồi gạch đá. (khiêm tốn chút góp ý nhau nghe)
@Domi: mình biết bạn có khả năng nhưng đọc thấy 100% thì thấy cũng hơi ảo tưởng nhưng dù sao bạn cũng nên khiêm tốn chút, biết đâu bạn làm được đúng 100% nhưng bạn chỉ cần nói là 70% thì cũng ok rồi đỡ ăn gạch.

P/s: mong sẽ có giải pháp tốt và công nghệ mới ra để thay đổi cục diện :))

heroviet2301
17-05-16, 11:26 PM
Đọc bài viết mình có vài lời góp ý như sau:

Ý kiến cá nhân của tôi sau khi sử dụng nhiều Antihack như UGK, VG, ...
Vài năm trước việc chống các tools hack ở Client hầu như không hiệu quả là mấy, cứ update chống tools này thì tools khác lại hack được, vì vậy nó chỉ chống tạm thời chứ không hiệu quả lâu dài và tốn công update, chưa tính có những lúc nhà phát triển code sai gì đó thì người chạy Antihack đó sẽ gặp rủi ro, chính vì vậy 1 năm gần đây các nhà phát triển đã nhận biết được và cộng thêm có Source của TitanTech share nên họ bắt đầu code Antihack từ GameServer.

Việc chống hack là một chuyện nhưng vấn đề quan trọng nhất là phải đảm bảo độ ổn định của game, hệ thống không quá khắt khe để check nhầm người chơi không sử dụng hack như mạng người chơi kém tốc độ kết nối không ổn định chẳng hạn, nếu check nhầm thì người chơi bị dis sẽ rất khó chịu và dẫn đến bỏ game vì các bạn cũng biết mạng ở VN nó không ổn định, nhất là các hộ gia định hiện nay vẫn dùng rất nhiều cáp đồng nên tốc độ rất chi là kém, kèm theo người chơi Mu dạo này rất khó tính cũng bởi vì có quá nhiều Mu và quá nhiều sự lựa chọn để chơi, Mu này không ổn định có thể bỏ đi và chơi Mu khác ổn định hơn. Về việc để bị mất người chơi đã là một thất bại rất lớn rồi chứ chưa nói đến chống hack tốt như nào.

Về cơ chế chống hack hiện nay mình thấy nên viết cơ chế chống hack theo lần xuất chiêu, làm một tools nào đó để check tốc độ agi của 7 chủng tộc, bắt đầu từ 1000agi cho đến 65.000agi mỗi lần cách nhau 1000, ví dụ với 1000 agi thì mỗi giây xuất chiêu được 2 hit rồi ghi lại, cứ như vậy cho tới khi 65k agi, nếu nhân vật có 1000 agi mà hack lên 5000 agi chẳng hạn thì cũng chỉ đánh ra được 2 hit, vì khi hack thì tốc độ sẽ tăng lên nhưng Agi gốc của nhân vật đã bị GameServer quản lý và biết chính xác nên chỉ cho xuất chiêu đúng số hit đã quy định với 1000 agi theo mỗi giây, cứ như vậy thì có dùng tools hack nào cũng đều vô dụng vì có hack được nhưng đánh sẽ không ra skill và không ra hit.

Đối với chống hack skill delay cũng tuơng tự, test skill gốc giữa 2 lần xuất chiêu là bao nhiêu giây và mini giây rồi ghi lại, như vậy khi hack vào nhân vật sẽ xuất chiêu rất nhanh nhưng phải đúng số giây giãn cách quy định thì mới ra hit và hiệu ứng skill.

Khi chống hack các bạn nên cho nhân vật không ra skill thay vì cho nó disconnect vì dễ xác nhận nhầm với mấy người chơi mạng kém, chỉ cần chống được hack Agi kèm theo đó là chống được hack speed tốc độ tầm 3.0 ở Cheat Engine trở lên là đảm bảo game của bạn không bao giờ xuất hiện hack nữa, nếu có hack được speed thì cũng chỉ chạy nhanh hơn bình thường một chút và không đánh nhanh được nên người hack sẽ tự chán mà bỏ, vì hack Agi nó can thiệp vào game nhiều như train quái nhanh khi đua top, pk nhanh hơn, và khi đã chống được cái này thì thực sự game đã yên bình.

Những kiến thức này là của một Antihack hiện nay và mình không tiết lộ để tránh mang tiếng quảng cáo, kinh nghiệm là vậy còn để làm được còn tùy trình độ và hiểu biết của các bạn, các bạn có thể tham khảo được gì từ ý kiến của mình thì tham khảo nhé!

tomatoes
18-05-16, 06:24 AM
Cái này gọi là antihack delay skill,tôi có ý tưởng làm nó cách đây chắc 6-7 năm gì rồi,nhưng ko làm hoàn hảo đc,sau này ViperMUHN đã làm gần như hoàn hảo,nhưng chắc cũng 5 năm rồi :)
Ý tưởng của chủ topic tốt nhưng ko nên nói chống hack speed 100% vì cái này chỉ là 1 dạng của hack speed :)

Domino9990
18-05-16, 12:13 PM
UPDATE 18/5/2016
MUSERVER:
UPDATE 18/5/2016
CHANGE LOG:
1.update muserver kèm theo
2.update lại GhostServer.exe

knight06
18-05-16, 12:44 PM
"đám mây ảo ảnh" nghĩa là ko cần gì ở client client trắng bum clean phải ko anh Do nhỉ? :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=3d42b243355279e6e1445135b2e533f2&oe=579DBEE7

Trong
18-05-16, 04:01 PM
:">

- Patch nhanh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu có ngừoi sài rồi thì đăng ký cái ac khác ở web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vào web kiểm tra thấy Server xanh là server online!

Server do bác Domino9990 cung cấp có bug vài thứ ai có server ngon thì share em ^^

phungbaphu
19-05-16, 07:31 AM
xin hỏi thuât toán đám mây ảo ảnh là gì bạn. bạn có thể cho mình concept được không.Bạn hiểu đám mây trong giải thuật phải như thế nào là đám mây không.Bạn có vẻ vung tay quá tráng khi noi 100% rồi đấy. bớt thổi bong bóng đi

Domino9990
27-05-16, 10:39 AM
xin hỏi thuât toán đám mây ảo ảnh là gì bạn. bạn có thể cho mình concept được không.Bạn hiểu đám mây trong giải thuật phải như thế nào là đám mây không.Bạn có vẻ vung tay quá tráng khi noi 100% rồi đấy. bớt thổi bong bóng đi
^^ Thuật và tên của nó không nằm trong mục đích của topic này bạn nhé

thanhchung
27-05-16, 11:46 AM
bác ơi bác giúp em add antihack này vào main của Source HoanMaster Share được ko ạ :)>-:)>-:)>-

Domino9990
27-05-16, 12:21 PM
dùng không cần add dùng luôn được mà em :)

thanhchung
27-05-16, 12:36 PM
dùng không cần add dùng luôn được mà em :)

dùn luôn main trong này à bác, nhưng main trong này ko check tới file TitanAddOn.dll

nampinn
27-05-16, 03:37 PM
Bác nào có thể giúp các new bie như chúng em hướng dẫn tích hợp Antihack này vào Server bác Hoàn Share được không ạ?
Có video càng tốt ạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác.

Trong
28-05-16, 12:16 AM
Bác nào có thể giúp các new bie như chúng em hướng dẫn tích hợp Antihack này vào Server bác Hoàn Share được không ạ?
Có video càng tốt ạ.
Xin chân thành cảm ơn các bác.

1.ở server
serverPort=55901 port này kết nối đến gameserver
proxyPort=6000 port này kết nối đến proxy server
serverIp=127.0.0.1 port này kết nối đến gameserver
connectserver vào server list chỉnh về port 6000
...

* Cập nhật lên phiên bản SS2 1.02h VTM (dành cho thử nhiệm Antihack) không phải sever 1.02c do Domino9990 cung cấp!
- Full Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Website: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu có người sài rồi thì đăng ký cái ac khác ở web!

P/S: Máy nhà đang dev SS6 TT phải chuyển lên VPS!

nampinn
28-05-16, 10:11 AM
* Cập nhật lên phiên bản SS2 1.02h VTM (dành cho thử nhiệm Antihack) không phải sever 1.02c do Domino9990 cung cấp!
- Full Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Website: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu có người sài rồi thì đăng ký cái ac khác ở web!

P/S: Máy nhà đang dev SS6 TT phải chuyển lên VPS!

Còn ở client thì làm ntn bac Trong?????????????

trandainghia
28-05-16, 10:51 AM
anti này dành riêng cho 1.02c hả bác domino???

Domino9990
28-05-16, 11:36 AM
dùng cho mọi season ss2->ss6 đều dùng được ;) tuy nhiên chưa hoàn thiện mới cần mọi người test đó :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Còn ở client thì làm ntn bac Trong?????????????

ở client ko cần hook bất cứ thứ gì :)

Trong
28-05-16, 11:36 AM
.................................................. .............

thanhchung
28-05-16, 12:48 PM
dùng cho mọi season ss2->ss6 đều dùng được ;) tuy nhiên chưa hoàn thiện mới cần mọi người test đó :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

ở client ko cần hook bất cứ thứ gì :)

bác có thể add dll vào main của hoanmaster được ko bác :D:D

Domino9990
28-05-16, 01:48 PM
bác có thể add dll vào main của hoanmaster được ko bác :D:D

không cần add dll nào cả chỉ cần sửa trong serverlist trỏ về ip và port của antihack :)

Domino9990
28-05-16, 03:03 PM
CHÀO CÁC BẠN HÔM NAY DOMINO XIN GIỚI THIỆU THÊM CHỨC NĂNG ANTIDDOS+TICH HỢP ANTIHACK NHƯ TRÊN
ip connect hiện tại
ip sau khi chuyển proxy

thanhchung
29-05-16, 01:25 PM
không cần add dll nào cả chỉ cần sửa trong serverlist trỏ về ip và port của antihack :)

2.ở client
hex trong main.dll
serial:dominogames.net
port:75 AD 00 (search hex trong hxd.exe)
vậy là ko cần dùng path này cũng đc ạ , hay sao bác

Trong
29-05-16, 03:31 PM
ip connect hiện tại
ip sau khi chuyển proxy

.

Config như thế nào bác ?

Domino9990
29-05-16, 07:32 PM
.

Config như thế nào bác ?

cái này tự động chuyển khi ping cao hoặc time out thôi :) đang trong quá trình thử nghiệm

luutrunhac
03-06-16, 06:55 PM
Bạn có làm antihack cho sv khác ko? mình làm chuột bạch cho.

tanlockgvn
03-06-16, 07:06 PM
ip connect hiện tại
ip sau khi chuyển proxy

ss6 dùng dc ko cậu....................

Domino9990
03-06-16, 07:47 PM
ss6 dùng dc ko cậu....................
dùng được cho tất cả các ứng dụng network kể cả nên linux không riêng gì mu :)

emga01
12-06-16, 04:05 AM
Lâu không có gì mới mẻ, có cái topic mới lại hùa nhau vào gạch đá rồi
@All: các bạn cần test thực tế thì xin link test thực tế hoặc tải antihack về cài test, rồi phán cho nó công bằng đừng thấy ngứa mắt vì 1 cái gì đấy lại ngồi gạch đá. (khiêm tốn chút góp ý nhau nghe)
@Domi: mình biết bạn có khả năng nhưng đọc thấy 100% thì thấy cũng hơi ảo tưởng nhưng dù sao bạn cũng nên khiêm tốn chút, biết đâu bạn làm được đúng 100% nhưng bạn chỉ cần nói là 70% thì cũng ok rồi đỡ ăn gạch.

P/s: mong sẽ có giải pháp tốt và công nghệ mới ra để thay đổi cục diện :))
ranh rỗi vậy anh :)))))))))))))))))))))))))))))))))))

pe_bi
12-06-16, 09:21 AM
ip connect hiện tại
ip sau khi chuyển proxy

này thì antihack 100% này đảm bảo chông hack speed lần sau phát ngôn phải có mực nhé nhóc con

thêm nữa cho chú nè

thêm cho Chú im họng luôn

nhiêu đây đã đủ cho mọi người nhìn thấy nó bốc phét dốt thế nào rồi nhé. vĩ nhân là đây

ziziboon
12-06-16, 10:07 AM
này thì antihack 100% này đảm bảo chông hack speed lần sau phát ngôn phải có mực nhé nhóc con

thêm nữa cho chú nè

nhiêu đây đã đủ cho mọi người nhìn thấy nó bốc phét dốt thế nào rồi nhé. vĩ nhân là đây
hack chém thì còn được chứ quẩy skill là nó được vài phát là bị block kìa :)

Domino9990
12-06-16, 12:32 PM

thêm nữa cho chú nè

ghi nhận đóng góp nhiệt tình của bạn :) mình sẽ cống gắng hoàn thiện hơn

thaoq12
12-06-16, 02:56 PM
đây là main 1.02c mình muốn dùng cho 1.02h thì làm sao nhĩ

Domino9990
22-06-16, 10:57 AM
Thánh nô cho em hỏi dùng cái này cho 97d99i kiểu gì ạ. Hướng dẫn em với. Mu của em k có anti gì cả.

có hướng dẫn bên trên đó bạn làm theo là được

thaoq12
22-06-16, 11:09 AM
update tiếp đi bác ơi

Ðề: Anti Hack speed Mu ( Bản thử nghiệm với mức độ check Agi 5890 )