PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen

danhsinh01
13-04-16, 01:38 PM
Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen. Các bác tiền bối cho em hỏi chỉnh giá của đồ bán shop game = zen thì chỉnh ơ đâu ạ. có đồ chỉ vào thấy 3 tỉ k mua nổi. mà có đổ thì chỉ vào có mấy trăm triệu mà mua k - zen. em xin cảm ơn các bác

viethung91
13-04-16, 01:53 PM
Hỏi cách chỉnh giá item shop game bán = zen. Các bác tiền bối cho em hỏi chỉnh giá của đồ bán shop game = zen thì chỉnh ơ đâu ạ. có đồ chỉ vào thấy 3 tỉ k mua nổi. mà có đổ thì chỉ vào có mấy trăm triệu mà mua k - zen. em xin cảm ơn các bác

bạn dùng sv nào, scf hay zteam. zteam thì chỉnh ở itemprice.xml, scf thì minnhf ko rõ, cứ tìm mấy file kiểu itemprice ý. cái này chỉnh giá trị mua thôi nhém còn hiển thị thì ko chỉnh dc, ví dụ game hiển thị là 3 tỷ, nếu bạn thay đổi ở file đó là 3tr zen thì khi mua chỉ mất 3tr zen

danhsinh01
13-04-16, 03:08 PM
bạn dùng sv nào, scf hay zteam. zteam thì chỉnh ở itemprice.xml, scf thì minnhf ko rõ, cứ tìm mấy file kiểu itemprice ý. cái này chỉnh giá trị mua thôi nhém còn hiển thị thì ko chỉnh dc, ví dụ game hiển thị là 3 tỷ, nếu bạn thay đổi ở file đó là 3tr zen thì khi mua chỉ mất 3tr zen

em dùng scf anh ạ ss6 anh biết file nào chỉ em với ạ

cuocdoisp
13-04-16, 03:10 PM
SCF chỉ có custom chỉnh giá mấy loại ngọc , các item khác thì ko có chỗ chỉnh đâu

Van_Bom
13-04-16, 05:31 PM
nó có 2 chỗ chỉnh bạn à........

1 là ở file main.exe để hiển thị
2 là ở server tính toán để trừ zen đi....

vì thế vấn đề này mà muốn làm hoàn hảo 100% thì phải mất rất nhiều công sức để code lại bạn à...chưa tính đến việc đi tìm offset nữa...vi thế khó có câu trả lời 1 phát ăn ngay bây giờ đc

skriptank
13-04-16, 05:40 PM
Số tiền hiển thị do file main, còn trừ thế nào là do server, kể cả hiển thị tỉ lệ xoay đồ cũng nằm ở main, muốn sửa thì phải mò trong main, hình như có người làm đc vụ hiển thị tỉ lệ ép đồ rồi, còn zen shop theo mình là nó tính toán theo đồ, đồ ex, các ops, 380... thì giá trị đồ sẽ khác nhau, muốn tìm offset của những thằng này thì vất vả đấy.

gunbound1012
13-04-16, 05:52 PM
Số tiền hiển thị do file main, còn trừ thế nào là do server, kể cả hiển thị tỉ lệ xoay đồ cũng nằm ở main, muốn sửa thì phải mò trong main, hình như có người làm đc vụ hiển thị tỉ lệ ép đồ rồi, còn zen shop theo mình là nó tính toán theo đồ, đồ ex, các ops, 380... thì giá trị đồ sẽ khác nhau, muốn tìm offset của những thằng này thì vất vả đấy.

cái này chỉ đúng với đa số 1 số server còn 1 số server thì khác

danhsinh01
13-04-16, 10:36 PM
nhưng các a có biết chỉnh giá item trên sv ở đâu k ạ