PDA

View Full Version : [MU] Về tặng lần rs và poin cho nhân vật

longkandy
07-04-16, 11:41 AM
Mình là newb muốn hỏi các bạn: mình dùng db của nbb. Bây giờ mình muốn tạo nhân vật mới cho 10 lần reset với 50tr zen thì chỉnh ở đâu.
Thank mọi người

caodangdanh
07-04-16, 11:48 AM
Mình là newb muốn hỏi các bạn: mình dùng db của nbb. Bây giờ mình muốn tạo nhân vật mới cho 10 lần reset với 50tr zen thì chỉnh ở đâu.
Thank mọi người

Pm yahoo: Kaohoang Mình chỉ cho

vqtt111
07-04-16, 12:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Của bạn đây nhé. đọc kĩ là đc

INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000

300 : số point muốn khi tạo nhân vật
200 : Số lv muốn khi tạo nhân vật
200000: Số tiền mún khi tạo nhân vật

longkandy
07-04-16, 01:15 PM
Cảm ơn các bạn. 30 ký tự.............................................. ..........

gamepro2
07-04-16, 01:42 PM
tặng rs cho nhân vật nào đó thì chạy query:
Update character set Resets = x where name ='ten nhan vat'

longkandy
07-04-16, 02:07 PM
Cái cho poin với tiền thì mình làm đc rồi. Cái tặng rs khi tạo nv mới vẫn chưa làm đc.
Set tab vlue 10 rồi mà vẫn ko dc

wermanhme1990
07-04-16, 04:37 PM
Cái cho poin với tiền thì mình làm đc rồi. Cái tặng rs khi tạo nv mới vẫn chưa làm đc.

Bạn cho nhân vật reset, rồi vào database xem dữ liệu thay đổi như thế nào mà code cho phù hợp.

gamepro2
07-04-16, 04:46 PM

ở table character kích phải chuột chọn design, tìm dòng resets, sửa value cho nó thành số lần rs muốn tặng rồi ấn nút save trên thanh công cụ ý

longkandy
07-04-16, 07:27 PM
Mình làm mãi không được. thử mấy cái lựa chọn cũng không được.
Có cái save no' không cho lưu mà dis luôn.