PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi cách fix chết ở map anrena : Tọa độ nv hồi sinh

hukhong102
17-03-16, 11:22 PM
Xin hỏi cách fix chết ở map anrene : Tọa độ nv hồi sinh. (Mu 6.3 )

Mình có để event PK tự do ( Auto )trên anrena nhưng có 1 cái vướng :

Nhân vật chết, khi sống lại xuất hiện tại chỗ chết >> Mem tạo 10 acc phụ giết để lấy điểm khi tổ chức Event PK.

Xin hỏi fix ở đâu để khí chết nó mọc ở 1 tọa độ mình quy định hoặc mọc Auto trên map.

Thank !!!

Jackma2000
17-03-16, 11:56 PM
Theo mình biết bạn vào trong musv/data/tearran gì gì đó
Có file của các map bạn xem nhé.mình k onl nên k xem kỹ hộ bạn dc

hukhong102
18-03-16, 12:44 AM
Theo mình biết bạn vào trong musv/data/tearran gì gì đó
Có file của các map bạn xem nhé.mình k onl nên k xem kỹ hộ bạn dc

Mình vào nhìn 1 đống tearran mà không biết cái nào . Mở vài cái toàn là hình ảnh >>> không hiểu sửa như nào , bạn có thể bảo thêm chút nữa được không :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Van_Bom
18-03-16, 12:56 PM
Xin hỏi cách fix chết ở map anrene : Tọa độ nv hồi sinh. (Mu 6.3 )

Mình có để event PK tự do ( Auto )trên anrena nhưng có 1 cái vướng :

Nhân vật chết, khi sống lại xuất hiện tại chỗ chết >> Mem tạo 10 acc phụ giết để lấy điểm khi tổ chức Event PK.

Xin hỏi fix ở đâu để khí chết nó mọc ở 1 tọa độ mình quy định hoặc mọc Auto trên map.

Thank !!!

arena là terrain7.att nhé...............he he he he....

PhamNinh
18-03-16, 01:13 PM
đồng nhất client - server

Phần client : trước tiên bạn cần tải Object7 + Word7 hỗ trợ move tọa độ bài chết - có thể lấy ở bất kỳ client Mu nào mà khi chết ở arrena hồi sinh ở bãi chết

Phần server : sau đó bạn cần 1 file terrian7.att(season thấp) hoặc stadium.att (season cao) hỗ trợ move bài chết nữa

nếu nó đồng nhất thì khi chết sẽ move về dc bãi chết