PDA

View Full Version : [JX] lỗi khi add map và client tập dev từ đầu?

doivedaubmt001
16-03-16, 12:40 PM
Chào mấy bác. e đang tập dev.
Em đang sử dụng ebook 4.1 của bác system error (SE) để học.
1.Tới đoạn add map sử dụng filemon để kiểm tra map vinagame để lấy đường dẫn. nhưng filemon win 8 không chạy được.
Cho mình hỏi CÓ CÁCH NÀO BIẾT ĐƯỢC DẪN MAP BẰNG CÁCH KHÁC KO?
2.Tới đoạn học thêm script file .lua vv.vv : trong ebook 4.1 của SE hầu như bày trên 1 source nào đó ( không phải server TSBD và client thaihoa91). Nên không thể làm giống theo để học được. Nên cho hỏi ai từng dev theo cái ebook 4.1 của bác SE thì lấy source server và client nào vậy ạ?

p/s : tiện thể mình đang mới lập cái group tập dev JX. bác nào có nhã hứng vào cùng học tập nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
16-03-16, 03:01 PM
Chào mấy bác. e đang tập dev.
Em đang sử dụng ebook 4.1 của bác system error (SE) để học.
1.Tới đoạn add map sử dụng filemon để kiểm tra map vinagame để lấy đường dẫn. nhưng filemon win 8 không chạy được.
Cho mình hỏi CÓ CÁCH NÀO BIẾT ĐƯỢC DẪN MAP BẰNG CÁCH KHÁC KO?
2.Tới đoạn học thêm script file .lua vv.vv : trong ebook 4.1 của SE hầu như bày trên 1 source nào đó ( không phải server TSBD và client thaihoa91). Nên không thể làm giống theo để học được. Nên cho hỏi ai từng dev theo cái ebook 4.1 của bác SE thì lấy source server và client nào vậy ạ?

p/s : tiện thể mình đang mới lập cái group tập dev JX. bác nào có nhã hứng vào cùng học tập nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Học script file .lua, bạn cần học ngôn ngữ lua trước: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi dùng được ngôn ngữ lua rồi, chỉ cần biết các hàm và chức năng của hàm mà server hỗ trợ.