PDA

View Full Version : [MU] DEV SS2 VTM 1.00.16 1.02h VTM FPT Lenh /UyThac Update liên tục

Trang : 1 [2]

viphoian
08-12-16, 11:28 PM
copy từng update dán đè lên là được thôi bạn dán vào folder trong máy ảo. nếu không biết copy file vào máy ảo thì lên google search chuyển file vào máy ảo là có video hướng dẫn đó. thông thường mình copy dán trực tiếp từ máy ảo vào máy thật bình thường

Cậu giúp tớ làm cho main 1.05D support Unicode với

pe_bi
31-12-16, 11:18 AM
tắt cái auto drop đi bạn cái này không cần thiết. làm đồ ex tràn lan khắp mu

tyemday
01-01-17, 12:07 PM
manasiu của dw bất tử 30ccccccccccccccccccccccccccccccc

justindn904
08-01-17, 01:32 AM
Cho em hỏi , em ko biết cài đặt nên tải bản vmw về chạy server lên hết OK rồi nhưng ko biết đăng ký tài khoản như thế nào :(

boydanvip100
16-01-17, 08:44 PM
Camera 3D bật ở đâu? Sao không lăn chuột được?
Đào mộ Topic 1 tí, tại e đang nghiên cứu SS2.

Domino9990
16-01-17, 10:39 PM
Camera 3D bật ở đâu? Sao không lăn chuột được?
Đào mộ Topic 1 tí, tại e đang nghiên cứu SS2.
bạn ấn F9 để thử cảm giác trơn tuột

boydanvip100
17-01-17, 11:56 AM
bạn ấn F9 để thử cảm giác trơn tuột

Trời ạ! Bấm F9 mà được thì sao phải làm phiền bác chủ thớt nữa. Bác kiểm tra lại giúp em xem mấy cái link kia có vấn đề gì ko? đặc biệt là Link update 1.5
Update rồi mà vào game có sử dụng được camera 3D đâu bác. Bấm F9, F10, F11, F12 không có phản ứng gì luôn

bethichdubu
17-01-17, 12:24 PM
Trời ạ! Bấm F9 mà được thì sao phải làm phiền bác chủ thớt nữa. Bác kiểm tra lại giúp em xem mấy cái link kia có vấn đề gì ko? đặc biệt là Link update 1.5
Update rồi mà vào game có sử dụng được camera 3D đâu bác. Bấm F9, F10, F11, F12 không có phản ứng gì luôn

Xài win 8 8.1 win 10 3D không tác dụng....

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

boydanvip100
17-01-17, 12:59 PM
Xài win 8 8.1 win 10 3D không tác dụng....

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

Em xài win 7 mà cũng ko có tác dụng gì luôn!

Domino9990
17-01-17, 01:23 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về giải nén vào client

boydanvip100
17-01-17, 03:57 PM
Đã Thanks tinh thần bác chủ thớt!

ziziboon
17-01-17, 10:20 PM
bản này onl ổn không nhỉ, em cài về mà giật quá :)

huynhstudio
22-01-17, 04:12 PM
bản này để địa chỉ ip thì nó chạy login bình thường
nhưng e đưa vào bằng tên miền thì client nó chỉ hiện sub và tên phòng bấm vào không ra login vào thì bị gì ạ

danhducdcnag
22-01-17, 05:15 PM
bản này để địa chỉ ip thì nó chạy login bình thường
nhưng e đưa vào bằng tên miền thì client nó chỉ hiện sub và tên phòng bấm vào không ra login vào thì bị gì ạ

Chưa mở port quá. Thử mở port. Hay kiểm Tra version

huynhstudio
22-01-17, 06:02 PM
Chưa mở port quá. Thử mở port. Hay kiểm Tra version
mở port rồi nhé check ok hết rồi còn version thì chưa biết tính

huynhstudio
26-01-17, 04:50 PM
cho e hỏi version và seri của ss2 này là gì ạ
ở mục nào ạ
config trong client chỉnh sửa những gì ạ mục nào ạ
e chưa biết cách tính version bác nào giúp e với ạ

boydanvip100
26-01-17, 07:53 PM
cho e hỏi version và seri của ss2 này là gì ạ
ở mục nào ạ
config trong client chỉnh sửa những gì ạ mục nào ạ
e chưa biết cách tính version bác nào giúp e với ạ

30ccccccccccccccccccccccccccccccccc

huynhstudio
27-01-17, 11:15 PM
30ccccccccccccccccccccccccccccccccc

đã config ip thành tên miền no-ip để bạn bè chơi mà kết nối thấy sub và phòng bấm vào phòng thì đơ tý thì xong không hiện mục login đăng nhập nữa
nhưng chơi off thì login bt

huynhstudio
31-01-17, 06:10 PM
Cho em xin shop chuẩn ss2 này với ạ và cho e hỏi sao không vào được map stadium vậy ạ có thể hướng dẫn e cách fix vào không ạ

aphrodite
01-02-17, 05:18 PM
em muốn chuyển cái main ra máy thật chơi thì em phải làm sao các bác em xài cái bản máy ảo VMware

thatislove
08-02-17, 09:48 PM
em muốn chuyển cái main ra máy thật chơi thì em phải làm sao các bác em xài cái bản máy ảo VMware

01 là bạn down client ở page 1 về giải nén ra quất, 02 là cứ copy trong máy ảo ra chiến

Nhân tiện bác nào có client có sound up dùm mình (nghe cảm giác rớt chaos keng keng :-*), cám ơn nhiều

danhducdcnag
08-02-17, 10:24 PM
01 là bạn down client ở page 1 về giải nén ra quất, 02 là cứ copy trong máy ảo ra chiến

Nhân tiện bác nào có client có sound up dùm mình (nghe cảm giác rớt chaos keng keng :-*), cám ơn nhiều

Lấy sound ở clinet khác chép vào cũng được mà.

aphrodite
13-02-17, 09:32 PM
có phải thông cống máy ảo j ko bác :))

aphrodite
13-02-17, 09:48 PM
em cứ bị đính cái không kết nối máy chủ. Bác hướng dẫn e cụ thể e hậu tạ bác :))

mario_12
25-02-17, 07:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tải về giải nén vào client

cho mình xin lại update 1.9 với

caoboivip
19-05-17, 08:03 AM
Đây phiên bản gốc của mu season 2 fpt ngày xưa sử dụng online. Có thể chát post và hiển thị tiếng việt theo protocol VTM. Hi vọng sẽ phát triển thêm được nhiều chức năng nữa để làm hoàn thiện hơn bản này mong anh em góp ý ủng hộ nhé
Muserver:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình Ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
LOG:

version 1.0
added command:
/addstr
/addagi
/addvit
/addene
/addcmd
/post

update ver 1.2
tất cả các config liên quan nằm trong muserver/data/commonserver.cfg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update ver 1.2
chọn màu post ok
ghi log bằng unicode ok
thiết lập giá cho mỗi lần post ok
thiết lập level cần để post ok
thêm log cộng điểm ok
mở rộng các chỉ số str/agi/vit/ene lên 65535 trừ cmd 32767 ok
commonserver.cfg ok
update ver 1.3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update ver 1.3
Sửa chữa các lỗi liên quan đến thư viện runtime

update ver 1.4

update ver 1.4
sửa lỗi không sử dụng được ngọc khi mua từ shop
thêm lệnh /uythac vào gameserver cùng video kèm theo

Video

update ver 1.5

update ver 1.5
thêm vào hệ thống camera 3D mượt mà
ân F9 để bật tắt chức năng camera 3D

update ver 1.6

update ver 1.6
fix lỗi /uythac thỉnh thoảng bị kẹc acc
/pkclear xóa tội nhân vật
cấu hình chi phí lệnh /pkclear
MuServer/data/commonserver.cfg
PkClearCost=10000;[công thức pktime*pkclearcost+pktime*/pkclearcost/10]

update ver 1.7

update ver 1.7
fix 1 số lỗi quan trọng là nguyên nhân crash server khi chát

update ver 1.8

update 1.8
Thêm event auto drop
;event se diễn ra mặc định vào 12h 14h 20h
;thời gian diễn ra trong 10 phút và sẽ kết thúc
;file config.ini trong gameserver
[dropevent]
map=0 ;map 0 là lorencia 6 là statdium
centerx=145 ;tọa độ x trên map
centery=135 ;tọa độ y trên map
range=10 ;bán kính xung quanh tính từ tọa độ sẽ rơi ngẫu nhiên
dropdelay=6000 ;khoản thời gian giữa các lần rơi
;điều chỉnh item drop trong danh sách
data/autodropevent.txt như chỉnh trong itembag.txt của nightmare hoặc kundun

Video

GHI CHÚ:
TẤT CẢ CÁC BUG HOẶC LỖI LIÊN QUAN CÁC BẠN HÃY PHẢN ÁNH TẠI ĐÂY MÌNH SẼ FIX NHANH NHẤT CÓ THỂ NHÉ :)

Link gốc các nguyên liệu được sử dụng trong topic
Thuộc quyền sở hữu:
Webzen
Domino
Van_bom
Cuonglee
hkluan
Các Cao Thủ khác của muonline trong và ngoài nước!

Sao lv1 không học được quay kiem vay anh Bom ,fix o đâu nhỉ

khungdan
04-08-17, 10:43 AM
Update tiếp đi thớt ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

GM ko move đc, Update 1.9 của thớt vêd lăn chuột ko down đc
Mong bác giải quyết giúp

huudaik
04-08-17, 03:25 PM
Em bị lỗi khi chạy cái đầu tiên (link chạy) gsdbset odbc connect fail . e cài trên vps 2008r2 ai rảnh giúp cài với

khungdan
04-08-17, 09:19 PM
Em bị lỗi khi chạy cái đầu tiên (link chạy) gsdbset odbc connect fail . e cài trên vps 2008r2 ai rảnh giúp cài với

Bạn chạy file odbc chưa? mình dùng sql2000 thấy ổn mà

caoboivip
11-08-17, 09:25 PM
chỉnh lv xoay kiếm của DK về lv1 thì ngon

hukhong102
12-08-17, 05:30 AM
Bới bản này lên mà không có web để test mong bác nào còn cho mình xin ôn lại 1 thời đã xa với ạ !!!
Em cài bản shera : NWebMU v5.14.0601 Nhưng không có qery hay data mu để chạy đăng ký toàn báo lỗi query tạo 1 đống tabe rồi đến khi đăng nhập vào game thì không tạo được nhân vật nó toàn báo đợi tý. Lúc sau thì nó khóa hết tài khoản....

Xin bác nào cho cái data backup của ss2 . Chạy NWebMU v5 .
Hoặc share cho em cái web và data game với ((

hauhehe
19-08-17, 01:18 PM
Mấy ông ơi đọc đc tin này giúp tui với, làm sao để máy áo chạy server Wmware còn máy thật chạy client thế, hướng dẫn cách chính ip máy thật về 192.168.1.87 cái wmnet2 kiểu gì, chứ chơi trên máy ảo lag quá.

khungdan
19-08-17, 01:31 PM
Mấy ông ơi đọc đc tin này giúp tui với, làm sao để máy áo chạy server Wmware còn máy thật chạy client thế, hướng dẫn cách chính ip máy thật về 192.168.1.87 cái wmnet2 kiểu gì, chứ chơi trên máy ảo lag quá.

Ông ra máy khác mà tải cái client về chơi chứ ai bảo chơi trong máy chủ gì cho lag

hauhehe
19-08-17, 01:45 PM
Ông ra máy khác mà tải cái client về chơi chứ ai bảo chơi trong máy chủ gì cho lag

khungdan
19-08-17, 01:58 PM

Ông tự dk cái acc mà chơi, còn ko thì thấy cái id 1234 thì xem luôn cái pass là gì rồi log vào.

ko thì dùng Mumaker mà tạo tk

Tôi cũng mới làm xong bộ này. :))

hauhehe
19-08-17, 02:09 PM
Bổ xung Mumaker cho ss2 này link rút gọn nhanh.. trực tiếp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Y7cr1H11P49RJIFW4eE9kQORDnZixa5f3tq1y1kCXx5nuaoR46 rtZf6IaU75YOuxoMvE2d7zcx4pXWEgjlGhe6rmm_4XxqOw3IX-zz6HCZf7Pcg2HTSqEbd1gJfCaiOEHTUdpikI0wUbbmkcqMkYEw rcXU2HQuyqpD4bDvwKB3gr6zNfmfVp5RVpDzMPgTOrYb_DOQxL E1GRTsNBB6rZ2KgP52Wfzla6MpqPfh5NuVbwgGHu7XsI%3D&attredirects=0

[SQL]
Usuario=sa
PassWord=123456
Connection=Local
IPServer=192.168.1.87
PORTServer=1433
sao mình ko chạy đc mumaker ta, ai xem giúp

khungdan
19-08-17, 02:37 PM
[SQL]
Usuario=sa
PassWord=123456
Connection=Local
IPServer=192.168.1.87
PORTServer=1433
sao mình ko chạy đc mumaker ta, ai xem giúp

Đọc teamview đi, gửi vào in diễn đàn

hauhehe
19-08-17, 02:58 PM
Đọc teamview đi, gửi vào in diễn đàn

869 057 002
1145
ông xem
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hauhehe
19-08-17, 03:49 PM

caoboivip
19-08-17, 06:54 PM

chia se wed di ban <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hauhehe
19-08-17, 07:13 PM
chia se wed di ban <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

là sao ông, tui xin mumaker + file config ip server hay gì đó mà ....

vietpro8x
19-08-17, 11:24 PM
Xin SRC đc ko chủ thớt :D........................................

hauhehe
20-08-17, 07:14 AM
bác thớt hay bác nào cài được mumaker hay bất kì tool gì edit được trên máy ảo chỉ em với ....

bin9xhn2
22-08-17, 12:46 PM
bác thớt hay bác nào cài được mumaker hay bất kì tool gì edit được trên máy ảo chỉ em với ....

pm fb.me/tukyung94 em xem có giúp đc gì k
bác này đag chơi muhuyenthoai thi phải

hauhehe
22-08-17, 08:31 PM
pm fb.me/tukyung94 em xem có giúp đc gì k
bác này đag chơi muhuyenthoai thi phải

ừ, tui nè, ông cũng chơi hả :)

aphrodite
23-08-17, 05:28 PM

em cũng bị y chang tình trạng như vậy. Ae có thể public cách giải quyết ko?

concosummo
26-12-17, 08:32 AM
Cho mình hỏi về cách chỉnh giới hạn level NPC buff hổ trợ trong game ở đâu vậy m.n, lev 400 rồi mà vẫn nhận được buff xấu hổ quá :">. Nhân tiện cho mình hỏi cách chỉnh tỷ lệ rớt item và ngọc luôn, 10 con quái rớt ra 10 đống tiền vàng ==> đánh cả ngày vẫn ở trần săn quái :)

Domino9990
27-12-17, 09:34 AM
Cho mình hỏi về cách chỉnh giới hạn level NPC buff hổ trợ trong game ở đâu vậy m.n, lev 400 rồi mà vẫn nhận được buff xấu hổ quá :">. Nhân tiện cho mình hỏi cách chỉnh tỷ lệ rớt item và ngọc luôn, 10 con quái rớt ra 10 đống tiền vàng ==> đánh cả ngày vẫn ở trần săn quái :)

itemdroprate.txt nhé bạn................

concosummo
27-12-17, 03:09 PM

Tìm mãi trong Server\Data\ nhưng không ra file itemdroprate.txt này bác ơi :Laluot_154::Laluot_154: hình như bộ SS2 này không có file này thì phải.

chingfong
18-03-18, 03:09 AM
Các bác cho hỏi mình muốn add item của những season cao vào season 2 này kiểu gì. Mình mở item.bmd bị lỗi nên ko edit được

chienlq
26-03-18, 09:57 PM
Link bản máy ảo vnware 10 của bác nào đăng lên bị die rồi, ai có post lại giúp em với, máy em không cài được bản vnware 11. TIện thể các a có thể làm 1 sv non reset được không ạ hihi :D. Em cảm ơn!

vithanhlam
01-04-18, 11:44 PM
Sao mình config xong hết rồi vào không thấy server nhỉ :( mình đang config online

vithanhlam
04-04-18, 09:18 PM
Có ai giúp mình tắt lệnh ủy thác của MU này và làm sao để set tiền và điểm mặc định khi tạo nhân vật nhỉ, và có thể cấu hình khi lên cấp được 10 point thay vì 5 point không ạ :-o

chienlq
23-04-18, 08:49 PM
các anh cho e hỏi muốn chỉnh số point nhận được khi tăng lv chỉnh ở chỗ nào ạ

Ducan
24-04-18, 01:53 PM
các anh cho e hỏi muốn chỉnh số point nhận được khi tăng lv chỉnh ở chỗ nào ạ

Tạo post hỏi xong lại đi comment ở đây?

vothailam
24-04-18, 03:51 PM
chạy TitanLinkServer.exe thì treo, em sử dụng win 7 32bit sql server 2008.
Nhờ các bác tư vấn giúp đi

annynhiem
24-04-18, 07:47 PM
chạy TitanLinkServer.exe thì treo, em sử dụng win 7 32bit sql server 2008.
Nhờ các bác tư vấn giúp đi

Bác chạy cái server nào mà vào đây gào khóc, bản ss2 này lấy đâu ra Titalinkserver

chienlq
25-04-18, 08:46 PM

Vâng, em sốt ruột quá nên muốn hỏi thôi chứ không có ý spam đâu ạ :D

chienlq
25-04-18, 08:55 PM

Em đã xem rồi nhưng không tìm thấy mục MuServer/ENCData như hướng dẫn, cụ thể là phiên bản này, bác chỉ giúp em với ạ

samuon
02-05-18, 10:26 PM
Các bác cho em hỏi mỗi lần vào chơi phím M (move) màn hình lại phóng to hoặc phím D thì đều bị thoát game (giống như mình đang chơi rồi ấn phím window để nó ẩn xuống) em thử đổi bàn phím khác rồi nhưng vẫn ko đc, các bác biết chỉ dùm, em cảm ơn :D:D:D:D:D

binbkvn
25-05-18, 11:43 PM
bản này ko có cashshop nhỉ bro ơi

bin9xhn2
05-08-18, 08:49 PM
không thấy chủ top update tiếp nhỉ
hóng fix bug agi
hí hí
xin cảm ơn !!!

caoboivip
16-08-18, 10:41 AM
Có a/e nào bị lỗi này k ạ
chỉ giùm các khắc phục ạ

Em cảm ơn

lỗi /post %n dis gameserver .........

chyozh
21-08-18, 07:25 PM

xin info liên lạc chủ topic ơi, có việc gấp cần thảo luận, inbox vùng kín nhé bác

Domino9990
21-08-18, 09:11 PM
cứ từ từ :) vừa tìm lại được ổ cứng chưa file dev khi xưa :)) không biết nên làm gì đây

vn02588457
21-08-18, 10:55 PM
sao em chọn sv xong thì nó không hiện cái đăng nhập ạ

Domino9990
21-08-18, 11:02 PM
sao em chọn sv xong thì nó không hiện cái đăng nhập ạ
bạn có dùng antihack nào không?

vn02588457
21-08-18, 11:09 PM
Có phải bị lỗi khi mặc đồ kh đủ level không ạ

vn02588457
26-08-18, 10:47 PM
Em đã chạy online được nhưng còn lỗi mặc đồ không đủ level sau khi reset là bị mất kết nối, không biết có cách nào fix không ạ?

caoboivip
02-09-18, 05:23 PM
Em đã chạy online được nhưng còn lỗi mặc đồ không đủ level sau khi reset là bị mất kết nối, không biết có cách nào fix không ạ?

xin ip de hex và tes nào bạn,bạn thử /post %n xem co dis sever ko

vn02588457
02-09-18, 08:31 PM
xin ip de hex và tes nào bạn,bạn thử /post %n xem co dis sever ko
Có lỗi đấy
ip hex main là

192.168.1.87

caoboivip
03-09-18, 01:49 PM
Có lỗi đấy
ip hex main là

192.168.1.87

chưa bật server ah bạn .,,,,,,,,,,,,,

Noobstorm
07-12-18, 03:50 PM
Infected with virus. The data files are not from FPT.

Original 1.00.16 does not have virus.

hercules12c
01-06-19, 07:08 PM
Domino ơi, id con pet panda vs con tuần lộc là gì thế, tui chơi off mún add nó vô shop cho đỡ phải click nhặt tiền

byhuutran
24-06-19, 04:51 PM
em xin lỗi đã đào cái topic này nên, mong các pro chỉ em cách chạy client trên pc mình, em chạy cái vmware kia xong phải làm gì nữa để chơi được trên máy tính của mình vậy ạ?

vnpt1983
25-06-19, 01:42 PM
em xin lỗi đã đào cái topic này nên, mong các pro chỉ em cách chạy client trên pc mình, em chạy cái vmware kia xong phải làm gì nữa để chơi được trên máy tính của mình vậy ạ?

1.chỉnh 1 cái card của vmware có địa chỉ là 192.168.1.0
2. Chọn cái server card mạng máy ảo là cái card trên
3. chay vmw vào winxp, kiểm tra card loopback của winxp có ip là 192.168.1.87
chay server từ 1-9
4. giải nén client ra. trong phần server nó có cái main.exe đã hex ip, giải nén rồi copy vào client rồi chạy là ok
tạo acc bằng mu maker

byhuutran
25-06-19, 02:15 PM
1.chỉnh 1 cái card của vmware có địa chỉ là 192.168.1.0
2. Chọn cái server card mạng máy ảo là cái card trên
3. chay vmw vào winxp, kiểm tra card loopback của winxp có ip là 192.168.1.87
chay server từ 1-9
4. giải nén client ra. trong phần server nó có cái main.exe đã hex ip, giải nén rồi copy vào client rồi chạy là ok
tạo acc bằng mu maker

bác teamview hộ em đc ko teamview 14 : 1 313 437 836/ 178yyu
sửa thành 192.168.1.0 không được bác ơi

vnpt1983
25-06-19, 03:18 PM
bác teamview hộ em đc ko teamview 14 : 1 313 437 836/ 178yyu
sửa thành 192.168.1.0 không được bác ơi

chỉnh các card của vmware (là card máy ảo ấy).
xem video

byhuutran
25-06-19, 05:20 PM
chỉnh các card của vmware (là card máy ảo ấy).
xem video

em chạy được rồi, cám ơn bác nhiều ạ. cho em xin cái mu maker đc ko ạ?
bro nào cho e xin cái web reset với, hoặc mumaker để test đồ đạc với ạ.
em bị lỗi client của em (main.exe) nó dính vào 1 góc không mở dạng cửa sổ được, còn vào bằng mu.exe thì không kết nối được server

chodaicam
16-09-19, 04:48 PM
đã cài xong hết 8 update của bác rồi mà vẫn bị lỗi crash gameserver khi /post
cụ thể mình type: /post &^%^~
/post [ký tự đặng biệt] là nó crash gameserver ngay.
bác thớt giúp mình giải quyết lỗi này với ạ

chyozh
05-11-19, 04:35 PM
cứ từ từ :) vừa tìm lại được ổ cứng chưa file dev khi xưa :)) không biết nên làm gì đây

Xóa đi và tiếp tục hoài niệm =))

DvCkMu
06-11-19, 11:37 AM
Các bác ơi, em tải bản Vmware về và đã cài .net framework 2.0 rồi nhưng lúc chạy Mu maker đều bị lỗi
"The 'microsoft.jet.oledb.4.0' provider is not registered on the local machine"

Các bác vào hỗ trợ em với:D

BladeKnight109
06-11-19, 12:56 PM
OLEDB ko phải do .net đâu, cài thêm microsoft access db engine thử xem, bản 2007 hoặc 2010

DvCkMu
06-11-19, 01:40 PM
Cảm ơn bác. Trong khi chờ đợi và thủ các kiểu không được thì em đã update bản SQL server 2000 trong máo ảo lên SP4, và ngoài máy chính em cài SQL 2019 rồi dùng remote sql thì Mu Maker đã chạy được,
Giờ lại phát sinh ra 1 vấn đề - không di chuyển được. không biết em đã làm gì sai nhỉ ^^

BladeKnight109
06-11-19, 05:41 PM
Cảm ơn bác. Trong khi chờ đợi và thủ các kiểu không được thì em đã update bản SQL server 2000 trong máo ảo lên SP4, và ngoài máy chính em cài SQL 2019 rồi dùng remote sql thì Mu Maker đã chạy được,
Giờ lại phát sinh ra 1 vấn đề - không di chuyển được. không biết em đã làm gì sai nhỉ ^^

mấy giờ rồi mà còn xài sql 2k :)).

DvCkMu
06-11-19, 07:40 PM
mấy giờ rồi mà còn xài sql 2k :)).
Tải bản VMware của bác kia share thì có sẵn thôi bác ơi. Xin hỏi bác dùng bản nào thì chạy ổn nhỉ, em tính cài bản s2 này lên con vps chạy Windows server 2k3 cho anh em trong team chơi.

BladeKnight109
06-11-19, 10:07 PM
Tải bản VMware của bác kia share thì có sẵn thôi bác ơi. Xin hỏi bác dùng bản nào thì chạy ổn nhỉ, em tính cài bản s2 này lên con vps chạy Windows server 2k3 cho anh em trong team chơi.

mình toàn dùng Windows server 2k8r2 x64 trở lên và SQL 2k8r2 trở lên thôi, ko xài các phiên bản cũ

Faker
08-11-19, 04:17 PM
Hóng bác update tiếp <3 tin nhắn quá ngắn nè -__-

Domino9990
09-11-19, 06:45 PM
fix /post %n làm treo gameserver nhé ;)

DvCkMu
09-11-19, 07:17 PM
Em đang test server của bác chủ và thấy chơi quá ngon. Bác cho em hỏi client ss2 này không có ServerList.bmd, vậy muốn edit tên server mình chỉnh ở đâu nhỉ?

Nhân tiện cái main.exe và main.dll của bác nó không chạy 3D được, em đã copy thêm file msvcr100d.dll từ 1 client khác bỏ vào thì 3D chạy tốt.

Domino9990
10-11-19, 02:29 PM
Em đang test server của bác chủ và thấy chơi quá ngon. Bác cho em hỏi client ss2 này không có ServerList.bmd, vậy muốn edit tên server mình chỉnh ở đâu nhỉ?

Nhân tiện cái main.exe và main.dll của bác nó không chạy 3D được, em đã copy thêm file msvcr100d.dll từ 1 client khác bỏ vào thì 3D chạy tốt.

thông tin server và các text liên quan nằm trong

file TextW.bmd và Text.bmd có thể dùng pentiumtool để để chỉnh sửa nhé

text.bmd và textw.bmd cảm ơn bạn đã pản hồi

ngovuongpt
10-11-19, 07:31 PM
thông tin server và các text liên quan nằm trong

file TextW.bmd và Text.bmd có thể dùng pentiumtool để để chỉnh sửa nhé

text.bmd và textw.bmd cảm ơn bạn đã pản hồi
Mong Pro làm 1 cái auto ingame đơn giản để cắm máy chơi non-reset ôn lại kỷ niệm

vjpnet2k7
14-11-19, 02:36 PM
Mình mới lần đầu dùng sql 2008R2 và không thể Attack DB được

Domino9990
15-11-19, 11:11 AM
download máy ảo ở trang đầu về dùng cho tiện nhé bạn

DvCkMu
23-11-19, 02:17 PM
Có cách nào để tắt log của ExDB không bác chủ ơi, em thấy cái log của nó gần cả 2 GB :-p

Và thêm 1 điều nữa, em chạy server trên 1 con vps 1 vcpu, 1gb ram. Sau khi mọi thứ load hết thì RAM tầm 530 MB (em dùng MU Server Startup của Skyteam), CPU load < 10%, nhưng để chạy tầm mấy tiếng thì CPU load lúc nào cũng 100%, em check thì cái SQL server 2000 nó hút hết CPU <dù không có user online>... Mong bác chỉ giáo.

Domino9990
23-11-19, 11:11 PM
"Có cách nào để tắt log của ExDB không bác chủ ơi, em thấy cái log của nó gần cả 2 GB :-p" cái này lỗi port exdb rồi đấy. exidb đúng port chạy rất nhẹ, log rất ít (log nhiều đa phần là lỗi port) post log lên đây mọi người xem nào :)

DvCkMu
24-11-19, 12:04 AM
"Có cách nào để tắt log của ExDB không bác chủ ơi, em thấy cái log của nó gần cả 2 GB :-p" cái này lỗi port exdb rồi đấy. exidb đúng port chạy rất nhẹ, log rất ít (log nhiều đa phần là lỗi port) post log lên đây mọi người xem nào :)

Lúc nãy em tiện tay xóa luôn cái log và giờ kiểm tra lại thì thấy log chỉ có 8 KB thôi, chắc nó tạm ổn rồi.
Bên dưới là file, bác xem hộ có gì sai không. Em không hiểu hai giá trị 50 50 kia là gì.
À thêm 1 điều nữa, là sau khi dùng bản fix 2.0 của bác thì không thể dùng post nữa, nhắn tin gần thì được nhưng post thì không.

"sa" "PassSA" 1 50 50

Domino9990
25-11-19, 02:25 PM
Lúc nãy em tiện tay xóa luôn cái log và giờ kiểm tra lại thì thấy log chỉ có 8 KB thôi, chắc nó tạm ổn rồi.
Bên dưới là file, bác xem hộ có gì sai không. Em không hiểu hai giá trị 50 50 kia là gì.
À thêm 1 điều nữa, là sau khi dùng bản fix 2.0 của bác thì không thể dùng post nữa, nhắn tin gần thì được nhưng post thì không.

"sa" "PassSA" 1 50 50

Fix Post

DvCkMu
06-12-19, 01:02 PM
Có cách nào để MU Server kết nối tới một SQL server remote không bác ơi. Em đã thử edit file .reg với IP của server sql vả username nhưng lúc chạy database server hay exdb đều bị lỗi.

GSDBSet ODBC Connect Fail

Em đã kiểm tra trong file Data Source là máy tính có thể liên kết với server sql khai báo rồi. Mong bác chỉ giáo.

DvCkMu
11-12-19, 09:12 PM
Lúc mình chạy Gameserver_CS thì bị lỗi này, bạn chủ thớt xem giúp với

Trong cái log của gameserver, mọi thứ đều okay hết trừ dòng cuối

error-L3 : Monster Level Overflow~ D:\Works\Mu-Studio\GameServer_Backup\1.00.16_ÇؿܽÃÁð2 \

Và đây là file config của em:

D:\MUSERVER\GameServer_CS\Data\ServerInfo.dat

ServerName = MUVTM_CS
ServerCode = 19 //ConnectServer\Data\ServerList.dat의 서버코드
ConnectMemberLoad = 0 //접속 제한 적용 여부 [1 : ConnectMember.txt에 기입된 계정만 접속 가능]
NonPK = 0 //서버에서의 PK 불가 적용 여부 [0 : PK 가능, 1 : PK 불가능]
PkLimitFree = 0 //무한 PK 적용 여부 [살인을 한 횟수가 3회 이상일지라도 PK가 가능한가의 여부]

D:\MUSERVER\Data\MapServerInfo.dat

0
0 0 1 S123.123.123.123 55901
19 0 0 S123.123.123.123 55919

end

//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1
end

D:\MUSERVER\ConnectServer\Data\BoR_ServerList.dat

0 "vanbom" "123.123.123.123" 55901 "SHOW"
19 "vanbom" "123.123.123.123" 55919 "SHOW"

Em thay IP WAN của mình thay 123.123.123.123

Cảm ơn bác :D

BladeKnight109
12-12-19, 12:14 AM
error-L3 : Monster Level Overflow~
Lỗi này là lỗi level con quái vượt quá level trong source

Còn failed to create gate là lỗi của CTC, xem lại ngày giờ CTC cả trong file config và db, nhìn trong hình là thấy sai rồi đó

sa188
29-03-20, 04:02 AM
Cho em hỏi là bản này có cài được trên w7 hoặc 10 không ạ, em cảm ơn

dm20791
30-03-20, 10:23 PM
Bác chủ thớt cho em hỏi? e đã cài main update 1.5 nhưng ko dùng đc các phím F9-12. bác hướng dẫn e với

dm20791
31-03-20, 04:36 PM
nhờ các siêu cao thủ làm giúp bản client sv này có auto attack với ạ ^^

sa188
01-04-20, 07:51 PM
Có ai teamview cài giúp em trên win 10 được không , em hậu tạ bằng thẻ ạ

daicango00
25-04-20, 09:21 PM
Các bro ai còn mu maker cho bản này thì cho mình xin với ạ,mình không dùng được bất kỳ tool nào để tạo acc và tạo đồ cho nhân vật được, mình cảm ơn!

vanthanhbg0
03-08-20, 02:31 PM
Bản máy ảo cho thím nào lười cài.

IP máy ảo: 192.168.1.87
bạn có thể giúp mình sử dụng Mu Maker khi dùng win ảo ko? mình ko kết nối được

--- Chế độ gộp bài viết ---

download máy ảo ở trang đầu về dùng cho tiện nhé bạn
giúp mình sử dụng Mu maker mà bên ngoài ko kết nối đưọc tới máy ảo

vanthanhbg0
03-08-20, 11:55 PM

giúp mình mở online hay mở cổng để cho thằng e cùng cơ quan chơi cùng với

huynhstudio
04-01-21, 09:36 PM
có bác nào add bộ đồ soud vào là bị mất không nhỉ

heoan
31-05-21, 04:18 PM
Chủ thớt cho mình hỏi chút với,

Bản SS2 VTM 1.00.16 1.02h của bạn là chỉnh sửa từ source code build ra hay là sửa file main.exe vậy.
Mình cũng đang muốn dev nhưng bộ tài liệu của Van_Bom đưa lên không có source code. Mình rất thích bản này.
Hướng dẫn giúp mình nhé, Thanks.

bomcoi1402
09-09-21, 04:41 PM
giúp mình mở online hay mở cổng để cho thằng e cùng cơ quan chơi cùng với
Có đc ko bác ơi?
Em cũng muốn làm cho mấy ae chơi :D có con VPS đang để không

anhquynhx1
18-02-22, 05:45 PM
Xin cách mở online với mấy đại ka ơi :D

narakvn
26-10-23, 06:57 AM
Đây phiên bản gốc của mu season 2 fpt ngày xưa sử dụng online. Có thể chát post và hiển thị tiếng việt theo protocol VTM. Hi vọng sẽ phát triển thêm được nhiều chức năng nữa để làm hoàn thiện hơn bản này mong anh em góp ý ủng hộ nhé
Muserver:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình Ảnh
LOG:

version 1.0
added command:
/addstr
/addagi
/addvit
/addene
/addcmd
/post

update ver 1.2

update ver 1.2
chọn màu post ok
ghi log bằng unicode ok
thiết lập giá cho mỗi lần post ok
thiết lập level cần để post ok
thêm log cộng điểm ok
mở rộng các chỉ số str/agi/vit/ene lên 65535 trừ cmd 32767 ok
commonserver.cfg ok
update ver 1.3

update ver 1.3
Sửa chữa các lỗi liên quan đến thư viện runtime

update ver 1.4

update ver 1.4
sửa lỗi không sử dụng được ngọc khi mua từ shop
thêm lệnh /uythac vào gameserver cùng video kèm theo

Video

update ver 1.5

update ver 1.5
thêm vào hệ thống camera 3D mượt mà
ân F9 để bật tắt chức năng camera 3D

update ver 1.6

update ver 1.6
fix lỗi /uythac thỉnh thoảng bị kẹc acc
/pkclear xóa tội nhân vật
cấu hình chi phí lệnh /pkclear
MuServer/data/commonserver.cfg
PkClearCost=10000;[công thức pktime*pkclearcost+pktime*/pkclearcost/10]

update ver 1.7

update ver 1.7
fix 1 số lỗi quan trọng là nguyên nhân crash server khi chát

update ver 1.8

update 1.8
Thêm event auto drop
;event se diễn ra mặc định vào 12h 14h 20h
;thời gian diễn ra trong 10 phút và sẽ kết thúc
;file config.ini trong gameserver
[dropevent]
map=0 ;map 0 là lorencia 6 là statdium
centerx=145 ;tọa độ x trên map
centery=135 ;tọa độ y trên map
range=10 ;bán kính xung quanh tính từ tọa độ sẽ rơi ngẫu nhiên
dropdelay=6000 ;khoản thời gian giữa các lần rơi
;điều chỉnh item drop trong danh sách
data/autodropevent.txt như chỉnh trong itembag.txt của nightmare hoặc kundun

update ver 2.0

--------------------------------------------------------------------------------------------------
Video

GHI CHÚ:
TẤT CẢ CÁC BUG HOẶC LỖI LIÊN QUAN CÁC BẠN HÃY PHẢN ÁNH TẠI ĐÂY MÌNH SẼ FIX NHANH NHẤT CÓ THỂ NHÉ :)

Link gốc các nguyên liệu được sử dụng trong topic
Thuộc quyền sở hữu:
Webzen
Domino
Van_bom
Cuonglee
hkluan
Các Cao Thủ khác của muonline trong và ngoài nước!

Bạn ơi cho mình xin lại link tải được không ạ

narakvn
11-11-23, 07:53 AM
Bạn nào còn server này cho mình xin nhé

titanok
18-12-23, 03:53 PM
Ai có share lại giùm nhé.
30charrrrrr

soclophe
27-01-24, 12:10 AM
Bản ss2 này có auto train với nhặt đồ ko các bác

DaiLang
02-03-24, 07:19 AM
Bản ss2 này có auto train với nhặt đồ ko các bác

Nếu link còn sống thì cậu cài đặt test là bit liền mà

sjmple
25-03-24, 06:49 AM
link die hết rồi, bác nào còn sưu tầm ko nhỉ

hailee
28-03-24, 03:23 PM
link die hết rồi, bác nào còn sưu tầm ko nhỉHình như còn đấy, chắc chờ mình check xem còn file k :).