PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cách mở 2 sv trên cùng 1 vps

gamepro2
11-03-16, 11:54 PM
Như tieu đề, ai biết chỉ giùm mình với, mình muốn mở 2 sv khác nhau trên cùng 1 vps, mình có tạo 1 DB là muonline1. Khi chạy xog tất cả các thứ thì dữ liệu về nhân vật online tại table MEMB_STAT của MuOnline1 đều là 0 mặc dù nhân vật vẫn đang online. Mình có kiểm tra Table MEMB_STAT của DB MuOnline thì nó lại lấy cả dữ liệu của MEMB_STAT của MuOnline1.
Ai biết cách chỉnh như nào hoặc phải config như nào để chạy 2 sv riêng biệt trên 2 DB riêng biệt thì chỉ mình với, mình xin cảm ơn rất nhiều!

gamepro2
12-03-16, 12:11 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

lequangvu
12-03-16, 07:55 AM
Đừng ngồi đấy đọi người giúp mà tự tìm đi bạn, trên đây có rất nhiều bài đã nói về vấn đề này, chỉ cần gõ tìm kiếm ở khung tìm kiếm là ra cả loạt, khi tìm không có rồi mới đặt câu hỏi, là người lịch sự thì nên như vậy bạn nhé.

link tham khảo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HD tìm kiếm xem hình dưới:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bigfox123
12-03-16, 09:22 AM
Bạn sử dụng server nào?
làm 2 server dùng chung 1 acc nhưng khác nhân vật và hòm đồ.

changerlife
12-03-16, 09:38 AM
Chạy 2 ODBC riêng biệt ,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem dùng đc cái nào

strancongtu2
12-03-16, 11:01 AM
Về cơ bản thì cần:

- Đổi các port
- 2 DB và ODBC riêng
- Job cho web riêng.

Chỉ cần như vậy thôi.