PDA

View Full Version : [MU] hỏi về hosting

kudaomobile
11-03-16, 09:27 PM
em tạo sub domain diendan.muvietnam.com em thấy những trang web khác khi ghi đường link như thế này muvietnam.com/diendan thì nó tự động chuyển qua diendan.muvietnam.com không biết em tạo kiểu gì mà em thử vào muvietnam.com/diendan mà nó không tự động chuyển qua sub domain diendan,muvietnam.com vậy à 2 link đều khác nhau,mong mọi ngưởi chỉ giúp em phải làm sao để khi vào,muvietnam.com/diendan thì nó tự động chuyển qua sub domain vậy ạ

ziziboon
11-03-16, 09:40 PM
bạn vào quản lý admin của forum phần option chỗ link diễn đàn đó. chỉnh lại thành diedan.muvietnam.com là được. vì bạn đang để muvietnam.com/diendan nên khi bạn vào bằng subdomain đieđan.muvietnam.com --> nó sẽ tự nhảy về muvietnam.com/đieđan

PhamNinh
11-03-16, 09:44 PM
cái muabc.com/xxx là thư mục con, k phải là subdomain. k cần tạo j` cả, ném vào trong folder cùng trang chủ là dc

còn dạng xxx.muabc.com mới là subdomain.

và khi đó bạn cần làm 2 bước.

1/ vào domain, trỏ thêm 1 sub domain vào ip host.
2/ vào host , thêm subdomain xxx nữa là ok

wermanhme1990
11-03-16, 10:31 PM
Bạn có thể dùng câu lệnh này cũng được:

<?php
header("Location: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>");

lequangvu
11-03-16, 10:33 PM
Cần gì, nếu muốn làm như chủ thớt thì tạo file .htaccess trỏ về dạng subdomain là ok thôi mà :D, thực chất nó vẫn là 1, bởi thường các bạn tạo subdomain mình để ý là đều nằm theo thư mục tương tự trong phần domain chính :D

kudaomobile
11-03-16, 10:44 PM
mấy bác nói em vẫn chưa hiểu lắm,em còn gà mờ lắm,ai có thể qua team hướng dẫn giúp em được ko ạ,em xin cảm ơn

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cần gì, nếu muốn làm như chủ thớt thì tạo file .htaccess trỏ về dạng subdomain là ok thôi mà :D, thực chất nó vẫn là 1, bởi thường các bạn tạo subdomain mình để ý là đều nằm theo thư mục tương tự trong phần domain chính :D

em thấy file .htaccess mà không thấy trong đó ghi cái gì,yahoo của em nnguyenvanhai32,mấy anh xem giúp em với ạ

ziziboon
12-03-16, 12:11 AM

nói nghe đơn giản mà làm phức tạp vãi ra đối với những người chưa biết gì
để lại teamview mình vào làm cho.

kudaomobile
12-03-16, 12:57 AM
nói nghe đơn giản mà làm phức tạp vãi ra đối với những người chưa biết gì
để lại teamview mình vào làm cho.

hình như bạn hiểu sai ý mình rồi bạn,ý mình muốn nói là mình thấy thường thì các diễn đàn khác chỉ xài 1 sub domain còn diễn đàn mình xài cả 2,1 là domain chính 2 là sub domain,giờ mình muốn diễn đàn mình chỉ xài 1 sub domain thôi,như mấy diễn đàn kia mình ghi như sau, muvietnam/diendan.com là nó tự động chuyển về link sub domain diendan.muvietnam.com,còn mình thì nó gõ tự chuyển,gõ muvietnam/diendan.com vẫn ý xỳ không thay đổi về diendan,muvietnam.com,nếu nó cứ ở muvietnam/diendan.com vẫn vào bình thường nhưng không sử dụng được chức năng chatbox viết bài

ziziboon
12-03-16, 01:31 AM
hình như bạn hiểu sai ý mình rồi bạn,ý mình muốn nói là mình thấy thường thì các diễn đàn khác chỉ xài 1 sub domain còn diễn đàn mình xài cả 2,1 là domain chính 2 là sub domain,giờ mình muốn diễn đàn mình chỉ xài 1 sub domain thôi,như mấy diễn đàn kia mình ghi như sau, muvietnam/diendan.com là nó tự động chuyển về link sub domain diendan.muvietnam.com,còn mình thì nó gõ tự chuyển,gõ muvietnam/diendan.com vẫn ý xỳ không thay đổi về diendan,muvietnam.com,nếu nó cứ ở muvietnam/diendan.com vẫn vào bình thường nhưng không sử dụng được chức năng chatbox viết bài

thì đúng thế rồi còn gì. gõ muvietnam.com/diendan ---> tự động thành diendan.muvietnam.com còn gì nữa bạn

kudaomobile
12-03-16, 08:02 AM
thì đúng thế rồi còn gì. gõ muvietnam.com/diendan ---> tự động thành diendan.muvietnam.com còn gì nữa bạn

nhưng của em nó không tự động chuyển qua,mà nó cứ đứng im như vậy gõ muvietnam.com/diendan thì vẫn là link muvietnam.com/diendan,bác biết làm chỉ em với
teamview : 1 089 093 789
pass : myj365

trandainghia
12-03-16, 08:16 AM
team vh đây giúp cho

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

wermanhme1990
12-03-16, 08:23 AM
nhưng của em nó không tự động chuyển qua,mà nó cứ đứng im như vậy gõ muvietnam.com/diendan thì vẫn là link muvietnam.com/diendan,bác biết làm chỉ em với
teamview : 1 089 093 789
pass : myj365
Sao cứ mất công vậy nhỉ, nếu chỉ dùng diendan.muvietnam.com thì khi gỏ muvietnam/diendan website sẽ báo 404 - not found, ở trang chủ muvietnam.com có cái button diễn đàn thì cho trỏ sang diendan.muvietnam.com.

kudaomobile
12-03-16, 08:31 AM

cảm ơn mod lequangvu xử lý giúp em rồi

lequangvu
12-03-16, 08:34 AM
Bonus cho các bạn thêm cách làm
Cách làm là tạo file .htaccess có nội dung như sau:

Options +FollowSymLinks
RewriteEngine on
RewriteRule (.*) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$1 [R=301,L]

Chỗ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thay bằng subdomain của các bạn muốn chuyển đến