PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi về lỗi font trong Mu olfine

Mr.Long
03-03-16, 04:21 PM
Bữa nọ có thấy bài viết hướng dẫn cái này mà e k tìm lại được
Mong bro nào điq ua giúp e với<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
03-03-16, 06:07 PM
Mong bro nào điq ua giúp e với<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bị lỗi lưu file lúc việt hóa xong.
Bạn nên dùng magic hand để việt hóa. Chọn encode là utf-8

tanlockgvn
03-03-16, 08:45 PM

sao ko việt hóa nguyên câu mà cơm cháo lộn xộn vậy bác. tiếng việt ko dấu đi cho nhẹ.
lấy cái client của muviet365 ấy.

Mr.Long
03-03-16, 09:44 PM
Không phải e việt hóa ạ. Đây là bản sever e down về đã việt hóa dở dở ương ương ý ạ

nampinn
04-03-16, 03:17 AM
Việt hóa ở những file nào các bác nhỉ?

heroviet2301
04-03-16, 04:04 AM
Khả năng là do main không hỗ trợ font chữ tiếng việt có dấu nên nó vậy thôi, việt hóa không dấu thì nó ko bị.

dragonwall
04-03-16, 09:18 AM
Mình đang dùng flash font hỗ trợ này "VnTahoma" cho main Tha. Sửa lại trên fontconfig nếu dùng main GMO hoặc main nước khác, bạn nhé!

VnTahoma.zip - 25 KB
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hy vọng có thể giúp bạn. ;)
Thân!