PDA

View Full Version : [MU] Giúp đỡ việc chọn nhân vật ở web nbb

avinhdt
16-02-16, 11:36 AM
mình sử dụng db xteam ss8 vì nó không nhận thêm colum Point_event trong tab charcater nên mình cần loại bỏ check colum ở web.
mình xóa fuction ở hosting rồi nhưng web vẫn check :(
demo:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
.
to hơn :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
.
ae giúp được inbox thương lượng nhé

hoanmaster
16-02-16, 11:43 AM
mình sử dụng db xteam ss8 vì nó không nhận thêm colum Point_event trong tab charcater nên mình cần loại bỏ check colum ở web.
mình xóa fuction ở hosting rồi nhưng web vẫn check :(
demo:
.
to hơn :
.

inbox teamview 11 :>:>:>:>:>:>:>:>:>

avinhdt
16-02-16, 11:51 AM
inbox teamview 11 :>:>:>:>:>:>:>:>:>

yessssssssssssssssssssssssssssss

avinhdt
16-02-16, 12:36 PM
to hơn :
.

web nó check cái colum point_event từ file nào nhỉ ?
chỉ cần ko cho nó check là ok :(
helppppppppppppppppppppp

wermanhme1990
16-02-16, 12:56 PM
Có thể insert thêm colum point_event vào table Character.

avinhdt
16-02-16, 12:58 PM
Có thể insert thêm colum point_event vào table Character.

db ss8 này thêm colum Point_event là gameserver sẽ không nhận nhân vật cậu ơi. chỉ có cách sửa ở web thôi :D

wermanhme1990
16-02-16, 01:06 PM
db ss8 này thêm colum Point_event là gameserver sẽ không nhận nhân vật cậu ơi. chỉ có cách sửa ở web thôi :D

Uh, chỉ gợi ý vậy thôi, gặp lỗi thì có nhiều cách để giải quyết mà, nếu vậy thì sữa ở web, bạn dùng chức năng search text trong thư mục của notepad++ để tìm đoạn query đó.

avinhdt
16-02-16, 02:10 PM
Uh, chỉ gợi ý vậy thôi, gặp lỗi thì có nhiều cách để giải quyết mà, nếu vậy thì sữa ở web, bạn dùng chức năng search text trong thư mục của notepad++ để tìm đoạn query đó.

đúng như bạn nói ... cám ơn...................

hoaitam1990
16-02-16, 04:04 PM
đúng như bạn nói ... cám ơn...................

NBB V5 phải k?
Inbox t yahoo làm phát nhận hết luôn cho :D

YouTobe
18-02-16, 05:23 PM
Chưa làm được thì để lại Yahoo mình pix cho nhé.

lequangvu
20-02-16, 04:33 PM
Đúng là Pro free :)) vụ này thì
1- thêm cột đấy vào, chạy full querry chắc ok (tốt hơn nếu server chạy tốt)
2- xóa ở web đoạn check cột đấy (không nên vì ảnh hưởng tới event trên web)