PDA

View Full Version : [Share] Current Chiến Quốc Tích Hợp By Kainz

baotranno343
13-02-16, 07:07 PM
Mình giới thiệu 1 chút về sever nha các bạn:
Danh hiệu theo lực chiến giống kiếm thế (Không auto)
Chuyển sinh nhân vật và bảng xếp hạng chuyển sinh
Pháp bảo mới
Đồ Huyết Long ( đồ đỏ :v)
picid boss mới bla Bla :3
item đổi màu hiệu ứng vũ khí :3
item đổi màu tóc :3
có phái côn lôn đao
và rất nhiều thứ khác được chế biến trong server mọi người cùng test và phát triển nha nha tại mình cùi code nên đi code gà sợ bị lỗi mặc dù chưa gặp :3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và đây là link download:
1 bức ảnh ví dụ thôi nha :3
Thế là xong mọi người cùng test nào :3

duycarry
13-02-16, 07:13 PM
Thankk mạnh nào ;)) 30 charrrrr

banhlongkg1
13-02-16, 10:47 PM
Pháp bảo mới
có phái côn lôn đao
và rất nhiều thứ khác được chế biến trong server mọi người cùng test và phát triển nha nha tại mình cùi code nên đi code gà sợ bị lỗi mặc dù chưa gặp :3
Và đây là link download:
làm sao để kích hoạt các event vậy bạn này thì 30 charrr

ookurooo
13-02-16, 11:18 PM
cho xin client với
bỏ lâu rồi giờ mò lại =))

baotranno343
14-02-16, 07:41 AM
làm sao để kích hoạt các event vậy bạn này thì 30 charrr
/party nha bạn

cho xin client với
bỏ lâu rồi giờ mò lại =))

banhlongkg1
14-02-16, 09:36 AM
/party nha bạn

mình /party nhưng toàn tiếng tàu, với bạn Làm sao cho đi thám hiểm cổ mộ 1 ngưồ được không, nó bắt 2ng mới đi được

baotranno343
14-02-16, 11:01 AM
Tiếng tàu thì bạn việt hóa nha bạn còn chỉnh 1 người thì bạn vào Sys/party/gumu mò nha mình cũng k rõ ^^

banhlongkg1
14-02-16, 11:47 AM
Tiếng tàu thì bạn việt hóa nha bạn còn chỉnh 1 người thì bạn vào Sys/party/gumu mò nha mình cũng k rõ ^^
mình VH rồi nhưng khi vào vẫn tiếng tàu bạn ơi, à bạn cho mình hõi item đổi màu vũ khí với item đổi màu tóc ở đâu z, mình tìm hoài không thấy,

ookurooo
14-02-16, 11:57 AM
cái file patch.ini sao để ip là 123.31.12.212 thì chơi đc còn 127.0.0.1 thì ko đc vậy bạn ???

baotranno343
14-02-16, 04:25 PM
cái file patch.ini sao để ip là 123.31.12.212 thì chơi đc còn 127.0.0.1 thì ko đc vậy bạn ???
bạn dùng hỗ trợ gse của sever bạn mở sau đó nó ra biểu tượng góc phải màn hình bạn bấm chuột phải rồi khởi tạo socket, rồi chọn đường dẫn tới mục sever cq, cài đặt patch rồi chạy gse là đc ip 127.0.0.1

mình VH rồi nhưng khi vào vẫn tiếng tàu bạn ơi, à bạn cho mình hõi item đổi màu vũ khí với item đổi màu tóc ở đâu z, mình tìm hoài không thấy,
ở mục kainz nha bạn ở ngoài chứ k phải trong mục tiem

ookurooo
14-02-16, 05:28 PM
à mà bạn biết chỉnh giới hạn hp, mp, mấy cái điểm tăng không
trong code nó kiểu int chuyển thành long thì báo lỗi

toàn bị giới hạn 65536, muốn chỉnh lên cao thì sao ???

baotranno343
14-02-16, 05:31 PM
cái đó mình k bik
30charrrrrrrrrrr

vn9011
14-02-16, 05:43 PM
cho mình hỏi đây là sv hay là gì vậy.mình muốn cài để chơi mà không biết bắt đầu từ đâu cả

duycarry
14-02-16, 06:24 PM
cho mình hỏi đây là sv hay là gì vậy.mình muốn cài để chơi mà không biết bắt đầu từ đâu cả

Là sv đó bạn. Clink tải ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cài đặt như nào thì xem ở Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc :)

vn9011
14-02-16, 07:12 PM
Là sv đó bạn. Clink tải ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cài đặt như nào thì xem ở Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc :)

cảm ơn.vì mình thấy chủ topic ghi là Current lên không hiểu.tưởng chỉ là mã chủ topic viết thêm cho sever thôi cơ

banhlongkg1
14-02-16, 07:48 PM
bạn dùng hỗ trợ gse của sever bạn mở sau đó nó ra biểu tượng góc phải màn hình bạn bấm chuột phải rồi khởi tạo socket, rồi chọn đường dẫn tới mục sever cq, cài đặt patch rồi chạy gse là đc ip 127.0.0.1

ở mục kainz nha bạn ở ngoài chứ k phải trong mục tiem
sv cũa bạb giới hạn tới cấp 100 à hã, làm sao chĩnh lên 150 vậy bạn

duycarry
14-02-16, 07:53 PM
sv cũa bạb giới hạn tới cấp 100 à hã, làm sao chĩnh lên 150 vậy bạn

inh / user / prop

get_max_char_level() // Player

get_max_char_level_2() // GM

int get_max_char_level()
{
return 100; // changed to 150 > return 150; ( Player max level 150 )
}
int get_max_char_level_2()
{
return 100; // changed to 150 > return 150; ( GM max level 150 )
}

banhlongkg1
15-02-16, 06:15 PM
inh / user / prop

get_max_char_level() // Player

get_max_char_level_2() // GM

int get_max_char_level()
{
return 100; // changed to 150 > return 150; ( Player max level 150 )
}
int get_max_char_level_2()
{
return 100; // changed to 150 > return 150; ( GM max level 150 )
}
Bạn cho mình hõi, file nào liên quán đến túi quà mỗi khi mình tạo nhân vật mới vậy

ookurooo
15-02-16, 09:14 PM
Bạn cho mình hõi, file nào liên quán đến túi quà mỗi khi mình tạo nhân vật mới vậy

item / tuiquatanthuhieu / tuiquatanthu

duycarry
15-02-16, 10:03 PM

Liên quan đến túi quà tân thủ thì như hướng dẫn trên

Còn đây là nơi để edit những thứ sẽ nhận được khi tạo nhân vật

sys/sys/login0

Ctrl + F (tìm)

item = new("item/09/0908"); // Long Văn Ngọc Bội ( Tín vật Tân Thủ Thôn ) Cái này mặc định
me->restore_equip(item);

item = new("item/08/0006"); // Chiến Quốc Lệnh
p = item->move(me,-1);
item->add_to_user(p);

item = new("item/tuiquatanthuhieu/tuiquatanthu"); // Túi Quà Tân Thủ :-"
k = item->move(me,-1);
item->add_to_user(k);

Sau khi chỉnh sửa nhớ xóa cả 3 file C++ Login, Login0 và Login1.

thiensu
18-02-16, 11:32 PM
cho mình hỏi sao sửa xog chạy file make để load lại những thứ đã sửa k đc v...

nó ghi cái chữ gì 1 hàng thôi khi chạy MAKE.exe

mình xài server mới down của kainz

CutePhuongNhi
19-02-16, 01:50 AM
cho mình hỏi sao sửa xog chạy file make để load lại những thứ đã sửa k đc v...

nó ghi cái chữ gì 1 hàng thôi khi chạy MAKE.exe

mình xài server mới down của kainz

>:) Chạy clear.bat là được ko cần chạy make

thiensu
19-02-16, 04:04 PM
>:) Chạy clear.bat là được ko cần chạy make

Bạn biết sửa lỗi lên thú cưỡi k thấy con thú đâu k, giúp mình nhé :)

CutePhuongNhi
19-02-16, 07:37 PM
Bạn biết sửa lỗi lên thú cưỡi k thấy con thú đâu k, giúp mình nhé :)

Thử copy Thú cưỡi Mới : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào client xem có hết ko.

Cảm nhận về game.
Animation chiến quốc chậm ko phù hợp với skill,xuất chiêu chậm di chuyển xài skill là tạo thành hiệu ứng lag animation,ko bị lag đó game này chế lại để pk thì ngon rồi.:(

thiensu
19-02-16, 08:14 PM
Thử copy Thú cưỡi Mới : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào client xem có hết ko.

Cảm nhận về game.
Animation chiến quốc chậm ko phù hợp với skill,xuất chiêu chậm di chuyển xài skill là tạo thành hiệu ứng lag animation,ko bị lag đó game này chế lại để pk thì ngon rồi.:(

Vào thư mục nào trong client bạn hay vào thẳng client thôi ??

banhlongkg1
19-02-16, 08:58 PM

Cảm nhận về game.

Laˋm sai đê˜ e´p sao vậy bạn, miˋnh ep no´ ba´o chi˜ e´p đươc tô´i đa laˋ 6* ak

CutePhuongNhi
19-02-16, 11:44 PM
Laˋm sai đê˜ e´p sao vậy bạn, miˋnh ep no´ ba´o chi˜ e´p đươc tô´i đa laˋ 6* ak

Lấy cái viên màu tím đó ép lên 6* :sure. Bổ sung trang bị từ 60 trở lên mới được 9* thì phải,ko nhớ rõ lắm.

banhlongkg1
20-02-16, 06:29 AM
Lấy cái viên màu tím đó ép lên 6* :sure. Bổ sung trang bị từ 60 trở lên mới được 9* thì phải,ko nhớ rõ lắm.

Cung k dc kuon ban oi, đêˋ nao cung k cho ep´ lên hê´t

duycarry
21-02-16, 12:03 PM
Vào thư mục nào trong client bạn hay vào thẳng client thôi ??

copy vào thư mục char của client.
Tốt nhất là tải client tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :))

banhlongkg1
21-02-16, 12:17 PM
copy vào thư mục char của client.
Tốt nhất là tải client tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :))
bạn có thễ cho mình xin fb bạn được không, mình có nhìu cái muốn hõi bạn lắm

thang2208
21-02-16, 06:21 PM
bạn nào cho mình hỏi làm đến đoạn dùng cái xampp này làm sao bỏ vào htdoc? mình không hiểu cách làm lắm bạn nào hướng dẫn vs

nhokpretkool
24-02-16, 03:10 PM
Chà chà, current quen quen :)))

mapbmt
24-02-16, 06:29 PM
Chủ thớt cho em xin lại cái link! Link tải bị hư rồi! :) thks!=:)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Pháp bảo mới
có phái côn lôn đao
Và đây là link download:
Link tải bị hư rồi chủ thớt ơi! Cho em xin lại cái link với!

killer20099
25-02-16, 12:07 PM
bạn nào cho mình hỏi làm đến đoạn dùng cái xampp này làm sao bỏ vào htdoc? mình không hiểu cách làm lắm bạn nào hướng dẫn vs

coppy server.txt ở bên mục /currentnew/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào C:/xampp/htdocs

baotranno343
25-02-16, 02:34 PM
Link download còn bình thường mà các bạn

mapbmt
25-02-16, 04:28 PM
Link download còn bình thường mà các bạn

Ừa, thks bạn! mình down trên máy tính mình thì bình thường, còn down trên máy thằng bạn thì nó báo lỗi không tìm thấy file :D

banhlongkg1
25-02-16, 07:53 PM
coppy server.txt ở bên mục /currentnew/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bỏ vào C:/xampp/htdocs

Ben ơi cho mình hõi, khi mình ép sao mà nó thông báo chĩ ép được tối đa có 6* là sao vậy trong khi mình cấp 150 ép đồ 150 luôn, với lại cho mình hõi file nào liên quan tới cấp vậy, ví dụ như nhìu SV tối đa là cấp 100 à, mình muốn chĩnh lên 150 thì sao, à còn chuyện nữa, khi mình di chuyễn sang Map khác thì bị diss ra, mình vào lại thì kẹt acc, chạy lại GSE thì mới hết, lỗi gì vậy bạn, giúp mình với, tks bạn nhìu lắm

duycarry
27-02-16, 07:37 AM
bạn có thễ cho mình xin fb bạn được không, mình có nhìu cái muốn hõi bạn lắm

sonbaotvk
08-03-16, 12:55 AM
Tạo tài khoản với thêm KNB sao vậy mọi người ?

duycarry
08-03-16, 12:15 PM
Tạo tài khoản với thêm KNB sao vậy mọi người ?

Tạo tài khoản ở file taikhoan. Mở current ra là thấy ngay. Vd

admin 1 // admin là tên tài khoản, 1 là mật khẩu
Vào game gõ lệnh /NY (id) (số knb) . Vd: /NY 1 100 . 1 là id. 100 là knb

654654654
06-05-16, 11:48 AM
Link không tải được nữa bạn ơi . Cho mình xin link mới nhé :)

duycarry
09-05-16, 11:34 AM
Link không tải được nữa bạn ơi . Cho mình xin link mới nhé :)

Đây nha b, thêm 1 số cái so với bản gốc :)

khamphacd
14-05-16, 11:12 PM

VMT.No1
15-05-16, 12:12 AM
/party nha bạn

Em trai bao mat forum gi ki vay =))

ringta1234
06-06-16, 12:21 AM
Cho mình hỏi tắt danh hiệu theo lực chiến như nào, nhìn rối mắt quá.
Với mở hết các event của sever này như thế nào?

Bybaybong
03-07-16, 11:20 AM
ai up lại cái sv cái :(
link nó dowload k dc

duycarry
14-07-16, 07:04 AM
Ai up lại link download với :)

tungd3pm4
23-07-16, 06:24 PM
ai post lại link down đi link die rồi

ringta1234
30-07-16, 10:44 AM
Ai cho hỏi sao sever này đeo trang bị tử kim 55 xong thoát ra vào lại nó ko trên người nữa mà ra hành trang nhỉ?

tungd3pm4
31-07-16, 03:08 PM
ai share lại link down đi link kia lỗi rồi

0968578813
28-08-16, 01:48 PM
ai share lại link down đi link kia lỗi rồi

ai giúp mình làm cái hiệu ứng pháp bảo với tks.....

duycarry
29-08-16, 12:59 PM
ai giúp mình làm cái hiệu ứng pháp bảo với tks.....

Bạn vào đường dẫn sys/char/char.c
Ctrl + F Tìm đến

if(item->get_name()=="Cửu Long Thần Hỏa Trảo" )
{
pf += ({ 9321, 1, UNDER_FOOT });
} Đây là phần để bạn chỉnh sửa pháp bảo trong game

Phần 9321 là hiệu ứng pháp, 1 là thời gian, tạo tên pháp bảo như nào thì đoạn item->get_name()=="" cũng như vậy
Sau khi chỉnh sửa xong thì xóa file char.cpp cũng ở trong đường dẫn sys/char :)

[X]iao[F]eng
18-09-16, 10:59 AM
Có ai còn giữ bản server này cho mình xin với. Tks :D

duycarry
18-09-16, 12:48 PM
iao[F]eng;1163377']Có ai còn giữ bản server này cho mình xin với. Tks :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;))

[X]iao[F]eng
18-09-16, 01:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ;))

Tks thím nhiều !!!!!! :-*:-*:-*

sonhasl
23-09-16, 06:37 PM
bác biết chỉnh pk giới hạn từ lv 40 xuống 10 k chỉ dùm với