PDA

View Full Version : [TLBB] Bị giới hạn máu .!

mylove8
30-01-16, 09:44 AM
Mình có chơi 1 nhân vật lên 27 triệu máu thì k lên đc nữa . Cho hỏi muốn k bị giới hạn HP thì chỉnh ở đâu ạ .!

Superman
30-01-16, 10:57 AM
vô navicat chinh kiểu dữ liệu int thanh bigint hay j đó

mylove8
30-01-16, 05:13 PM
vô navicat chinh kiểu dữ liệu int thanh bigint hay j đó

Bạn ơi mình nghĩ chế độ int là cao nhất rồi ma . Mình cũng thử chỉnh sang bigint như bạn nói mà k dc.

Cho hỏi có file nào trong sever quy định max HP k vậy ạ

wermanhme1990
30-01-16, 05:53 PM
Bạn ơi mình nghĩ chế độ int là cao nhất rồi ma . Mình cũng thử chỉnh sang bigint như bạn nói mà k dc.

Cho hỏi có file nào trong sever quy định max HP k vậy ạ

Giới hạn máu như vậy là ok, khi code đã tính toán cả rồi, bạn có thể giảm option của đồ hoặc bảo thạch xuống để không đặt đến được 27 triệu máu.

mylove8
30-01-16, 08:19 PM
Giới hạn máu như vậy là ok, khi code đã tính toán cả rồi, bạn có thể giảm option của đồ hoặc bảo thạch xuống để không đặt đến được 27 triệu máu.

nhưng ở đây mình k muốn giảm mà bạn :(

Sói Đẹp Trai
30-01-16, 08:29 PM
27 triệu máu nhưng không có thủ thì ko bằng 1 máu với 1 cái impact giảm 100% sát thương...

mylove8
30-01-16, 08:36 PM
27 triệu máu nhưng không có thủ thì ko bằng 1 máu với 1 cái impact giảm 100% sát thương...

Đại ca cho xin cách chỉnh để máu k bị giới hạn đi .

wermanhme1990
30-01-16, 09:24 PM
nhưng ở đây mình k muốn giảm mà bạn :(

Mình không hiểu bạn muốn nâng giới hạn vượt quá 27 triệu HP để nhìn cho sướng mắt hay làm gì. Mình nghĩ cái đó không cần thiết bằng việc cân bằng option của character, npc, item trong game.
Lập trình thường sẽ tạo ra giới hạn dữ liệu nên sẽ sinh ra các kiểu dữ liệu khác nhau, còn mục đích sinh ra kiểu dữ liệu để làm gì, bạn có thể google sreach để hiểu rõ thêm và nếu hiểu rõ bạn sẽ không yêu cầu tăng giới hạn HP nữa.

Sadlove123
30-01-16, 09:40 PM
- Mình cũng từng tìm hiểu khi còn mở online server. Nhưng ở Việt Nam không có ai share vấn đề đó đâu. Ở các server TQ họ có cách để nâng lên, bạn tìm hiểu bên các server TQ xem nhé.

Đã là server Offline, muốn cái gì cũng cao thì chuyện bình thường, có gì đâu mà cay cú nhau.

kobihoanga
30-01-16, 10:11 PM
Mình có chơi 1 nhân vật lên 27 triệu máu thì k lên đc nữa . Cho hỏi muốn k bị giới hạn HP thì chỉnh ở đâu ạ .!

Mình cũng mới tìm hiểu về tlbb được chút chút nhưng mà bạn nên phân biệt giữa toán học và tin học, với toán học thì hoàn toàn không có số lớn nhất nhưng với tin học thì luôn có 1 con số giới hạn