PDA

View Full Version : How a edit pk2 encrytion

nhatminh596
28-01-16, 12:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pofuafat
30-01-16, 08:40 PM
Bạn cần có file Decryption để chỉnh sửa nó.
Hiện tại mình ko còn giữ file này nên không có, nhưng bạn nên search nó nhé.

nhatminh596
31-01-16, 09:33 AM
Vậy làm encryption được, bác giúp hộ em cho trót đi :((

freepro921
31-01-16, 09:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phải cái này ko nhỉ :D

nhatminh596
01-02-16, 11:29 AM
Cái này sử dụng như nào bác???:-ss:-ss:-ss:-ss

pofuafat
03-02-16, 11:57 AM
Cái này sử dụng như nào bác???:-ss:-ss:-ss:-ss

đương nhiên là phải chạy trong DOS rồi.

nhatminh596
04-02-16, 10:01 AM
đương nhiên là phải chạy trong DOS rồi.

Ai chả biết vậy?? Nhưng cách sử dụng kìa -_-

pofuafat
04-02-16, 10:10 AM
Ai chả biết vậy?? Nhưng cách sử dụng kìa -_-

Bạn biết vậy mà còn phải đi hỏi sao.
Cách sử dụng là chạy trong DOS.
Thực tình bạn không hiểu gì nên làm sao sử dụng được.
Tôi sẽ chỉ cho bạn để bạn tự làm. tới đây mà không được nữa thì luyện thêm tất cả các topic trong clb này là sẽ hiểu.

mở cmd lên, chọn đường dẫn file Decryption, rồi gọi file XXXenc.txt là xong
làm xong thì lại cryption là ok, ném vào media
=> Xong

nhatminh596
04-02-16, 10:32 AM
Bạn biết vậy mà còn phải đi hỏi sao.
Cách sử dụng là chạy trong DOS.
Thực tình bạn không hiểu gì nên làm sao sử dụng được.
Tôi sẽ chỉ cho bạn để bạn tự làm. tới đây mà không được nữa thì luyện thêm tất cả các topic trong clb này là sẽ hiểu.
Bác cho mình hỏi thêm, cái media.pk2 bị encryption rồi làm sao đổi ip được ?? căn não mấy ngày rồi bác :((

pofuafat
04-02-16, 04:00 PM
Bác cho mình hỏi thêm, cái media.pk2 bị encryption rồi làm sao đổi ip được ?? căn não mấy ngày rồi bác :((

đổi IP không cần vào tới file ENC đâu, file đó chỉ để dùng mã hóa chống tình trạng dùng pk2 phá tàng hình dạo trc thôi.
Đổi IP dùng tool IPInput hoặc dùng hex sửa trực tiếp media nhé bạn.

nhatminh596
04-02-16, 05:25 PM
đổi IP không cần vào tới file ENC đâu, file đó chỉ để dùng mã hóa chống tình trạng dùng pk2 phá tàng hình dạo trc thôi.
Tool INPUT nó báo lỗi bác à ! CÒn hex thì mã lệnh như nào :( có 1 vài cái ko rõ

nhatminh596
04-02-16, 07:37 PM
LÀm sao chỉnh version media trùng với DB cái bác :( e đang lỗi

nhatminh596
05-02-16, 08:47 AM

UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP UP !
bác vào xem hộ cái :(

pofuafat
05-02-16, 09:32 AM
Bạn phải chụp ảnh lên thì mới biết rõ lỗi thì mới có hướng chứ bạn.
Bạn thử để IPinput ngang hàng với media.pk2 xem sao.
Trong đó đều có version, port và IP

Còn nếu bạn muốn sửa = HEX thì phải dò thôi hoặc hỏi chủ topic up bài share server client.
Mỗi 1 bộ sv-client họ để IP, ver, port khác nhau nên khó biết.
hoặc bạn thử tìm cụm từ : connect, version ... đại loại như vậy xem có thấy không và sửa là ok.

nhatminh596
05-02-16, 09:41 AM
Bạn phải chụp ảnh lên thì mới biết rõ lỗi thì mới có hướng chứ bạn.
Bạn thử để IPinput ngang hàng với media.pk2 xem sao.
Trong đó đều có version, port và IP

Còn nếu bạn muốn sửa = HEX thì phải dò thôi hoặc hỏi chủ topic up bài share server client.
Mỗi 1 bộ sv-client họ để IP, ver, port khác nhau nên khó biết.
hoặc bạn thử tìm cụm từ : connect, version ... đại loại như vậy xem có thấy không và sửa là ok.

1vuonchuoi9
05-02-16, 10:46 PM
bạn cứ cho 500 hình ảnh sẽ giải quyết dx thôi

nhatminh596
06-02-16, 10:26 AM
bạn cứ cho 500 hình ảnh sẽ giải quyết dx thôi

pofuafat
16-02-16, 10:06 AM

Bạn để ý nhé :
1/ Version client là : 1.247
2/ Bạn tìm version của server là bao nhiêu, trong SMC/ModulePath có đúng là version 1.247 không ?
3/ Kiểm tra IP của data trong config.scf và IP của Client có giống nhau không là được.