PDA

View Full Version : [MU] SS8/SS6 muemu.pl +web edit by Galaxy

Trang : 1 [2] 3 4

herovn1994
06-02-16, 06:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P.S: Bác chủ top có thể tốt bụng share file điều kiện reset của bác cho em được k, em cũng cài được mvcore web rồi nhưng cái điều kiện reset của nó củ chuối quá :(

Mấy lúc bị kẹt chuột thì bạn click chuột phải 1 2 cái là nó sẽ hết

greentears
06-02-16, 09:13 AM
Agi Bug for Hìgh elf

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ông dùng sv bản cũ nên đánh không ra skill chứ không phải bug agi . . . lôi cái sv này về, config lại IP rồi chiến là hết nhé . . .

- Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Client + Patch Client + Hướng Dẫn (Full Music) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Patch Client (khi đã có Client rồi) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Máy ảo Mỳ Ăn Liền (IP: 192.168.1.100) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai hướng dẫn mình cách chỉnh config mạng lan được không ạ

có thể tham khảo bài này . . . (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nguyenanh_cntt
06-02-16, 11:41 AM
ông dùng sv bản cũ nên đánh không ra skill chứ không phải bug agi . . . lôi cái sv này về, config lại IP rồi chiến là hết nhé . . .

- Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Client + Patch Client + Hướng Dẫn (Full Music) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Patch Client (khi đã có Client rồi) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Máy ảo Mỳ Ăn Liền (IP: 192.168.1.100) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

có thể tham khảo bài này . . . (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cái này hình như cộng full điểm master là ko ra skin thì phải

0955196499
06-02-16, 01:10 PM
có ai giúp mình với, chạy dc gameserver trên máy ảo r nhưng ko vô bằng máy thật dc ? dùng máy thật vô web bằng 193.10.54.100 cũng ko dc luôn . teamviewer : 242 628 165 pass2034

0955196499
06-02-16, 01:32 PM
đén bước này rồi ấn vào là bị disconnect lỗi j vậy các bác ?<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rongden2400
07-02-16, 10:55 AM
sau khi download cái cục VMWare nặng gần 3gh rồi làm sao nữa ah mình chưa cài cái này bao giờ

sogintdemon
08-02-16, 02:22 PM
Có pác nào hảo tâm chỉ em cách kiếm bộ đồ 380 của RF không ? Tìm trong shop không tháy bán, cái MUedit cũng không luôn ????
THank

gunbound1012
08-02-16, 06:52 PM
Có pác nào hảo tâm chỉ em cách kiếm bộ đồ 380 của RF không ? Tìm trong shop không tháy bán, cái MUedit cũng không luôn ????
THank

mạc định nó không có bạn phải tự thêm vào..........

sogintdemon
08-02-16, 11:05 PM
mạc định nó không có bạn phải tự thêm vào..........

Thế là thua rồi. Không biết máy vụ này

hoaitam1990
09-02-16, 06:27 AM
Thế là thua rồi. Không biết máy vụ này

Đồ 380 RF có trong Muedit mà?
Lên google tra tên đồ nó rồi vào file item.txt mà kiếm.
Chắc chắn 100% có nhé :))

gunbound1012
09-02-16, 11:44 AM
Uh nhầm đồ 380 của rf có nó có chữ phoenix id item là 70 hay 72 gì đó còn đồ socket rf mới phải tự thêm

hoaitam1990
09-02-16, 12:52 PM
đẹp trai vãi :))

Cho dll hook 3d zoom cỡ đó đi free :D
30 char....

hoaitam1990
09-02-16, 01:03 PM
dùng dll gốc của emu luôn mà thým :D

File Camera.dll hay sao?
File đó hook vào main zoom k đc xa.

royce2k2
09-02-16, 01:35 PM
đẹp trai vãi :))

Mod có thế share cho mình sv đã add đồ rf socket được ko ? Mình thích chơi RF mà ngặt nỗi nó thiệt thòi ko có đồ tím, mà mở offset để thêm gì đó thì mình chịu . Share cho mình với mod , sợ mình mang đi online thì pack ip lại cũng dc :D , mình xin chơi off thôi !

Trong
09-02-16, 02:05 PM
Vào đến đây nó bị Disconnect là bị sao vậy ạ?

Ai biết chỉ em với :-s

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ mừng 10 tháng 3.

0955196499
09-02-16, 02:28 PM
sao mình chỉ vô web dc bằng máy ảo mà ko vô web dc bằng máy thật nhỉ ? trong khi chơi game = máy thật vẫn dc

sogintdemon
09-02-16, 02:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!YwJgRLjZ!XQ_8Z-Qagp_GvX9vzPf8Qif3PYWxcefrvW03_fUeGgo

Cái này về chép vào sv trên máy ảo rồi chơi thôi hả pác ? Có máy cái event như bảng galaxy ko vây?
Ah biết cách dùng rồi. THank pác đã share, mà mặc đồ Socket nhưng sao nó không hiện itemsocket bên dưới ta, đồ thần thì có hiện lên mà đồ socket thì không hiện ????

avinhdt
09-02-16, 03:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!YwJgRLjZ!XQ_8Z-Qagp_GvX9vzPf8Qif3PYWxcefrvW03_fUeGgo

sever cài trên máy thật ko kết nối dc hả a mod

avinhdt
09-02-16, 06:30 PM
bỏ vào musv/data/item
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!l4JihIjZ!OAU5vhaE-Bt2ofDImexqey-dlrjz447H4pbJ9CpWxyc

--- Chế độ gộp bài viết ---

patch mình up chỉ thêm set rf vào thôi mà :v

vậy là sever chỉ cài dc ở máy ảo nhỉ. cài trên vps client ko connect dc

r0nkut3
09-02-16, 08:58 PM
các bác ơi cho mình hỏi thêm 1 con NPC Trade mix vào giữa Lorencia thì chỉnh chỗ nào, cả chiều nay mình ngồi tìm mà ko thấy có bài hướng dẫn. Cái chỗ Loren Market của mình còn bị lỗi ko hiện NPC nữa

sogintdemon
09-02-16, 09:36 PM

Khổ thân em, bỏ Data vào máy ảo thì nó bị lỗi luôn chạy báo Event không hoạt động , main thì ngừng chạy luôn...

sogintdemon
10-02-16, 01:29 AM
mình chịu , vì nó chả liên quan gì tới 2 thằng trên

Đã giải quyết được. Mà cái file pác cho đó thì chép vào sv rồi thì làm sao có đồ thế pác? ĐI đánh con gì có hay vào Muedit , em vào Muedit không tháy có đồ đó để chỉnh ??? Pác thông não giúp em phát với [-O<^:)^:Laluot_166:
Thank

hackluv
10-02-16, 08:02 AM
tự ngâm cứu tìm hiểu hay hơn đi hỏi gái ah :))

đã chuyển game mới mà config onl thành cmn công

tự đọc và ngâm từ 26 tháng chạp đến tối qua :))

thothiendai
10-02-16, 09:34 AM
link client bị bad request r :((:((:((:((

Edward_Newgate
10-02-16, 09:44 AM
Thím nào rảnh convert database về SQL Server 2005 hoặc 2000 dùm được không?

Có thím nào rảnh giúp cái ko? =="

Trong
10-02-16, 10:50 AM
Full Database ss6: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!utxQFICb!22k2B1imXiJPTpreA--Plt-IyI5eYCz6-zd0YHILxQQ

P/S: MuOnline.sql Có thể chạy từ MSSQL2000

stalintlv
10-02-16, 11:37 AM

như chỉnh sửa TSRData.bmd ..........

sogintdemon
10-02-16, 03:11 PM
[QUOTE=freepro921;1092727]dùng muedit này :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!RlYTWILS!ZJk0wCSNk4LlLsk-dIGxgsY4MHihWyp3CqfZpnXVHsI[COLOR="Silver"]

Thank pác. EM đã có hàng khủng cho RF, cuối cùng vấn đề giáp của RF đã được giải quyết, còn cái skill quay tay của RF pác biết chỉnh cái nào để đó đánh được nhiều mục tiêu hơn không ? Em tháy nó quay tay miệt mài mà đánh được có 3 con hà ... :ar!^:)^:Laluot_102:

conbuom
10-02-16, 06:17 PM
có bác nào biết có tool nào chỉnh sủa cashop ko nhỉ

Trong
10-02-16, 09:11 PM
Có bác nào có main này chưa pack không ?
Tìm mãi chỉ có cái đã Hook Antihack của PingOf :(

stalintlv
10-02-16, 10:12 PM
dùng muedit này :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!RlYTWILS!ZJk0wCSNk4LlLsk-dIGxgsY4MHihWyp3CqfZpnXVHsI

how edit TSRData.bmd ..........

sogintdemon
10-02-16, 10:43 PM
Có pác nào bị lỗi Blood giống em không , đang chơi ngon , mà máy nay lỗi. Mua đủ vé blood rồi mà tới nhấn vô báo không có vé không đi được ??? ~X(~X(:Laluot_234::Laluot_204:
Ah có pác nào có ebook chỉ cách cònig cái Mu này không,em muốn tự chỉnh quái với Kundun này nọ cho đỡ phải hỏi máy pác
thank

hackluv
11-02-16, 08:50 AM
Có pác nào bị lỗi Blood giống em không , đang chơi ngon , mà máy nay lỗi. Mua đủ vé blood rồi mà tới nhấn vô báo không có vé không đi được ??? ~X(~X(:Laluot_234::Laluot_204:
Ah có pác nào có ebook chỉ cách cònig cái Mu này không,em muốn tự chỉnh quái với Kundun này nọ cho đỡ phải hỏi máy pác
thank

bthg :v

chắc thím vượt vl thôi =)))

chứ còn đâu blood bthg :v

t2, ko có ebook
đọc trong các file để config thôi

how edit TSRData.bmd ..........

use zfilemanager

avinhdt
11-02-16, 11:15 AM
Mình bị như này ko biết là lỗi gì

sogintdemon
11-02-16, 11:57 AM
[QUOTE=hackluv;1093070]bthg :v

chắc thím vượt vl thôi =)))

chứ còn đâu blood bthg :v

t2, ko có ebook
đọc trong các file để config thôi[COLOR="Silver"]

File nào chỉnh thời gian ra con Golden Kundun thế pác ? Em đánh nó có 1 lần là thôi luôn, nó không chịu ra lại nữa ~~~~~~~ :Laluot_97:

gunbound1012
11-02-16, 12:06 PM
File nào chỉnh thời gian ra con Golden Kundun thế pác ? Em đánh nó có 1 lần là thôi luôn, nó không chịu ra lại nữa ~~~~~~~ :Laluot_97:

monter.txt cột regen time tính = giây vào đó mà chỉnh

có bác nào biết có tool nào chỉnh sủa cashop ko nhỉ

cash shop chỉnh = tay đí không thì để web đổi 30 gcoin ăn 1 wcoin và wcoinp đỡ phải chỉnh thủ công lồi hết mắt ra

gunbound1012
11-02-16, 12:17 PM
Thank pác. EM đã có hàng khủng cho RF, cuối cùng vấn đề giáp của RF đã được giải quyết, còn cái skill quay tay của RF pác biết chỉnh cái nào để đó đánh được nhiều mục tiêu hơn không ? Em tháy nó quay tay miệt mài mà đánh được có 3 con hà ... :ar!^:)^:Laluot_102:

tăng rager và target của aalh lên trong skilltxt mạc định của server là 3 ,4 thì phải đánh aalh còn ngắn hơn cả xoáy kiếm của dk

cậu có thể dùng main 1.5.13 chạy thì chạy dc nhưng chưa test kỹ ko biết nó co bị bug gì không

htcomputer.cct
11-02-16, 01:17 PM
Xin

Hướng Dẫn Chạy Sever:

mình giải nén ra khi bật sever nên thì không VM0 chạy ở chế độ auto-briging

và thêm nữa trước đây mình có học cài game của 1 số bạn hướng dẫn nhưng không hiểu sao không ping từ máy thật vào máy chủ được . mong mọi người giúp đỡ , mục đích chỉ là để giải trí ở nhà

cảm ơn mọi người

hackluv
11-02-16, 07:16 PM
Xin

Hướng Dẫn Chạy Sever:

mình giải nén ra khi bật sever nên thì không VM0 chạy ở chế độ auto-briging

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và thêm nữa trước đây mình có học cài game của 1 số bạn hướng dẫn nhưng không hiểu sao không ping từ máy thật vào máy chủ được . mong mọi người giúp đỡ , mục đích chỉ là để giải trí ở nhà

cảm ơn mọi người

htcomputer.cct
11-02-16, 07:43 PM

bạn ơi bạn có thể cho mình xin tên fabook và hướng dẫn mình qua teamvew dc không , mình cảm ơn nhiều

lordpotter
11-02-16, 09:42 PM
Sao em tìm trong MuEditor mà không thấy cái item làm nhiệm vụ combo của DK nhỉ, tìm trong file item.txt cũng không thấy có.

sogintdemon
11-02-16, 10:45 PM
[QUOTE=gunbound1012;1093149]tăng rager và target của aalh lên trong skilltxt mạc định của server là 3 ,4 thì phải đánh aalh còn ngắn hơn cả xoáy kiếm của dk[COLOR="Silver"]

Em tháy có cái cột Range và Radio hà pác ơi ,,,, Chỉnh cái Range thì nó ra đúng còn thử cái Radio lên 5 mục tiêu mà nó cũng vẫn đánh được có 3 con. Không tháy cột target ???? :Laluot_117:

viphoian
11-02-16, 11:19 PM
bác cho e xin cái main có antihack pinkof vs bác

Trong
12-02-16, 01:04 AM
bác cho e xin cái main có antihack pinkof vs bác

Buen día compañeros,

Les aporto este main que adicioné el último antihack de Pinkof, algunos detalles que deben saber.
En el archivo se encuentran dos main, esto se debe a que el "main.exe" se encuentra activado el mu.exe; en el caso de "main1.exe" se encuentra desactivado el mu.exe.
Colocaré dos archivos de descarga (2 comprimidos en Winrar), el primero será sin splash y el segundo obviamente con splash.
Descarga:
Main sin Splash -> Main 1.04E + Mu.exe Ativado-Desactivado + Fix de Master Level + Pinkof GameGuard 2.8.3.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Main con Splash -> Main 1.04E + Mu.exe Ativado-Desactivado + Fix de Master Level + Pinkof GameGuard 2.8.3 + Splash.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Espero sea de su agrado y cualquier cosa me comentan.

NOTA: Los detalles del main se encuentra en el comprimido en el archivo Leeme, así mismo con el pass se encuentra en comentarios del winrar.

Pasaré a colocar los créditos:
themrtime -> Crack Main 1.04E
Naldo -> Limpiar Main y agregar Fix Master Level
Pinkof -> antihack
Albert -> Hook antihack

1.5.13

simao
12-02-16, 03:16 AM
[COLOR="#B22222"][COLOR="#800000"][COLOR="#0000CD"]Chào mọi người, mình vọc sv này bên ragezone thấy hay hay nên share lên đây kiểu[COLOR="#FF8C00"] mỳ ăn liền cho anh em newbie hoặc bạn nào chưa cài được chơi những ngày cận tết cận tết cho nó có không khí :Laluot_162:
Trong này có gì :
Có máy ảo đã cài sẵn ss8 và ss6 của emu.pl, muốn chơi cái nào thì bật cái đó lên,website và patch client.-Client tiếng việt, còn việt hóa sever thì từ từ mình up lên sau
-cashshop mình để nguyên, bạn nào muốn add thì tìm item như sau:
iditem = catergory*512+type
-65k agi vẫn quay ra skill, không bị lỗi như các ss thấp.
-Shop chỉ bán skill và đồ basic, muốn có đồ ngon phải đi săn.
-Đã add : đánh rớt chao card mang đi quay, săn boss, vứt box, đi cc7 và bc 8,doublegear, ,,, sẽ ra đồ full
-Cân bằng character (chém gió đấy) b-)
-Buff mạnh cho F, hình như MU rs chả ai chơi F chiến cả, toàn thấy buff phụ thôi. :pointing_you:
-Buf nhẹ nhẹ cho DK , Mg và DW
-Nerf dame của thằng RF, nó quá bá .
-Có 2 foder monter: 1 cho reset và 1 cho nonreset. Muốn chơi cái nào thì cop vào.

[SIZE=4]Chúc anh em chơi game vui vẻ và có 1 cái tết ấm áp bên gia đình :P
thớt hướng dẫn chỉnh level lên 1000 với ...................

viphoian
12-02-16, 03:02 PM

1.5.13

hook vào làm sao bác??? 30charrrrrrrrrr

avinhdt
12-02-16, 04:30 PM
sao ko xài được chung với nweb nhỉ :(

hackluv
12-02-16, 04:59 PM
sao ko xài được chung với nweb nhỉ :(

làm lại web là đc :v

cần gì fai chờ đợi

Trong
12-02-16, 08:58 PM
hook vào làm sao bác??? 30charrrrrrrrrr

Khôgn hiểu hook gì ta? 8-|

Cái main SS6 đó nó bị hook cái antihack của PinkOf rồi.

avinhdt
13-02-16, 12:33 AM
Bạn nào cài được trên máy ảo rồi giúp mình kéo cái web ra với.
tải vm về rồi mà ko biết cài kiểu gì... :D

sogintdemon
13-02-16, 01:47 AM
Máy pác giúp em với. Làm sao chỉnh cái skill quay tay của RF tăng ,mục tiêu lên thế ? EM chỉnh được range mà cái mục tiêu thì không biết chỉnh sao nó cũng không lên được toàn đánh 3 con thôi

hoaitam1990
13-02-16, 08:33 AM
làm lại web là đc :v

cần gì fai chờ đợi

Cho hỏi cái hackluv.
Dùng obly load main ss8 đc k?
Tính thay đổi font chữ cho main mà k biết dùng phần mềm gì load main tìm offset.
Với hỏi thêm là muốn tăng độ dày của chữ thì tìm offset nào?

dojladeoji
13-02-16, 12:53 PM
Help ai biết lỗi này k nhỉ

thanhtho
13-02-16, 02:24 PM
Help ai biết lỗi này k nhỉ
Lỗi tương thích phiên bản với VMWare cũ, tải VMWare ver 12 mới nhất về cài đè lên rồi load lại là ok.

hackluv
13-02-16, 04:18 PM
Cho hỏi cái hackluv.
Dùng obly load main ss8 đc k?
Tính thay đổi font chữ cho main mà k biết dùng phần mềm gì load main tìm offset.
Với hỏi thêm là muốn tăng độ dày của chữ thì tìm offset nào?

mở = ollydbg c ah
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoaitam1990
13-02-16, 05:08 PM
mở = ollydbg c ah
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Không mở được bằng Ollybdg.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr.

hackluv
13-02-16, 05:10 PM
Không mở được bằng Ollybdg.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr.

t mở bthg mà.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hoaitam1990
13-02-16, 05:25 PM
t mở bthg mà.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Thay đổi ở đây rồi mà sao load main vào game font không thay đổi.
Sai ở chỗ nào nhỉ hackluv

CPU Disasm
Address Hex dump Command Comments
64EFA215 |. 68 0C3BF064 PUSH OFFSET 64F03B0C ; /Face = "Segoe UI"
64EFA21A |. 6A 02 PUSH 2 ; |PitchAndFamily = VARIABLE_PITCH|FF_DONTCARE
64EFA21C |. 6A 05 PUSH 5 ; |Quality = 5
64EFA21E |. 6A 00 PUSH 0 ; |ClipPrecision = CLIP_DEFAULT_PRECIS
64EFA220 |. 6A 08 PUSH 8 ; |OutputPrecision = OUT_OUTLINE_PRECIS
64EFA222 |. 6A 01 PUSH 1 ; |CharSet = DEFAULT_CHARSET
64EFA224 |. 6A 00 PUSH 0 ; |StrikeOut = FALSE
64EFA226 |. 6A 00 PUSH 0 ; |Underline = FALSE
64EFA228 |. 6A 00 PUSH 0 ; |Italic = FALSE
64EFA22A |. 68 2C010000 PUSH 12C ; |Weight = FW_LIGHT
64EFA22F |. 6A 00 PUSH 0 ; |Orientation = 0
64EFA231 |. 6A 00 PUSH 0 ; |Escapement = 0
64EFA233 |. 6A 00 PUSH 0 ; |Width = 0
64EFA235 |. 6A 0E PUSH 0E ; |Height = 14.
64EFA237 |. FF15 34F0EF64 CALL DWORD PTR DS:[<&GDI32.CreateFontA>] ; \GDI32.CreateFontA

hoaitam1990
13-02-16, 06:12 PM
Ak. Thay đổi được Font chữ rồi :D

simao
14-02-16, 02:51 PM
ae cho mình xin web ss8 này với.
tải VM về rồi mà ko biết cài thế nào nữa. ae nào cài dc rồi giúp mình up web lại nhé

thanhtho
14-02-16, 04:11 PM
ae cho mình xin web ss8 này với.
tải VM về rồi mà ko biết cài thế nào nữa. ae nào cài dc rồi giúp mình up web lại nhé

Trong máy ảo có sẵn web rồi, mở firefox trong máy ảo lên gõ localhost thì nó cũng ra web luôn đấy, còn k thì ở page 1 có đoạn hưởng dẫn điền thêm IP vào web đó.

simao
14-02-16, 04:24 PM
Trong máy ảo có sẵn web rồi, mở firefox trong máy ảo lên gõ localhost thì nó cũng ra web luôn đấy, còn k thì ở page 1 có đoạn hưởng dẫn điền thêm IP vào web đó.

cám ơn bạn. ý của mình là muốn ae tách cái web ra thôi. máy ảo mih ko biết cài

khanhbabe
14-02-16, 08:03 PM
mình cài ip của vmware là 193.10.54.0 rồi chạy server như trong hình, nhưng không vào đc web, chạy game.exe thì báo không thể kết nối tới server
mình làm sai ở đâu vậy bạn nào chỉ mình với :-s:-s:-s

greentears
14-02-16, 10:08 PM
mình cài ip của vmware là 193.10.54.0 rồi chạy server như trong hình, nhưng không vào đc web, chạy game.exe thì báo không thể kết nối tới server
mình làm sai ở đâu vậy bạn nào chỉ mình với :-s:-s:-s

ib fb mình, mình team qua giúp cho . . .

tudz113
15-02-16, 11:40 AM
ai cho em hỏi em cài ở máy thật phần sv xog hết r đến lúc vào game nó bị như này , ip seri ver đúng hết
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

greentears
15-02-16, 12:51 PM
-65k agi vẫn quay ra skill, không bị lỗi như các ss thấp.

ai chỉ mình fix cái này được không . . .

thấy bộ sv bên này đồ phong phú quá, mà chạy lên rồi nó bị dính cái nay . . . không biết fix được không ta . . . hay ai chỉ mình tích hợp bộ item bên kia qua bên này với . . .

cảm ơn nhiều ạ ^^

thanhtho
15-02-16, 05:33 PM
cám ơn bạn. ý của mình là muốn ae tách cái web ra thôi. máy ảo mih ko biết cài

Bạn vào link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chọn cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi tải nhé, bộ web đấy, nhưng cài ra máy thật thì k chỉnh được reset lần đầu yêu cầu 250lvl như trong máy ảo của chủ top đâu, mình cũng không hiểu tại sao.
@freepro921: Bạn vào thử link trên down về xem, nó là thư mục tổng hợp đấy.

simao
15-02-16, 06:53 PM
Bạn vào link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chọn cái <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi tải nhé, bộ web đấy, nhưng cài ra máy thật thì k chỉnh được reset lần đầu yêu cầu 250lvl như trong máy ảo của chủ top đâu, mình cũng không hiểu tại sao.
@freepro921: Bạn vào thử link trên down về xem, nó là thư mục tổng hợp đấy.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này tải rồi. bị thiếu file web ko chạy dc đâu

thanhtho
15-02-16, 10:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này tải rồi. bị thiếu file web ko chạy dc đâu
Ừ, quên mất là file đấy lỗi. sr bạn. Đây nhé, đã test thử và chạy ok :)
Nguồn: RGZone.

khanhbabe
15-02-16, 11:24 PM
ib fb mình, mình team qua giúp cho . . .

tối ngày mai đc không bạn . dạo này công việc nhiều quá :-|:-|:-|

tudz113
16-02-16, 01:58 PM
cho em hỏi sv này chỉnh exp với chỉnh time event ở đâu ạ

thanhtho
16-02-16, 05:04 PM
cho em hỏi sv này chỉnh exp với chỉnh time event ở đâu ạ
Chỉnh exp thì vào thư mục GS\Data\GS-common.dat
Chỉnh time event : Data\Event, event nào thì chọn file tương ứng.

tudz113
16-02-16, 06:28 PM
Chỉnh exp thì vào thư mục GS\Data\GS-common.dat
Chỉnh time event : Data\Event, event nào thì chọn file tương ứng.

tks a aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

svcdcnhy
16-02-16, 07:27 PM
bác nào hướng dẫn e config ở client với.:-*

thanhtho
16-02-16, 11:01 PM
bác nào hướng dẫn e config ở client với.:-*
Bạn đã down đủ client gốc và patch chưa, nếu rồi thì vào thư mục patch có 2 thư mục con AH_INFO và MAIN_INFO, vào AH trc, mở ClientInfo.ini lên đổi IP thành của bạn, chạy file GetAhInfo.exe rồi copy tất cả các file trong thư mục đấy ra thư mục Client, làm tương tự với thư mục MAIN_INFO, chỉ khác là tìm file MainInfo.ini để sửa IP. Done.

tudz113
17-02-16, 01:15 PM
Bạn đã down đủ client gốc và patch chưa, nếu rồi thì vào thư mục patch có 2 thư mục con AH_INFO và MAIN_INFO, vào AH trc, mở ClientInfo.ini lên đổi IP thành của bạn, chạy file GetAhInfo.exe rồi copy tất cả các file trong thư mục đấy ra thư mục Client, làm tương tự với thư mục MAIN_INFO, chỉ khác là tìm file MainInfo.ini để sửa IP. Done.

bạn ơi giúp mình với hôm wa còn vào đc hôm nay mở lên vào tới chọn nhân vật xog là đứng luôn

gunbound1012
17-02-16, 03:12 PM
bạn ơi giúp mình với hôm wa còn vào đc hôm nay mở lên vào tới chọn nhân vật xog là đứng luôn

chắc chạy query nbb đây ..................

tudz113
17-02-16, 06:34 PM
chắc chạy query nbb đây ..................

đúng r a em chạy query nbb :( h làm sao fix a

tudz113
17-02-16, 08:02 PM
ai giúp em chuyển web trong máy ảo này thành web nbb với :( em chuyển xog chạy query nbb thì vào game tới chỗ chọn nhân vật nó bị đơ :(

thanhluan_lndh
17-02-16, 09:27 PM
Làm sao tắt antihack được nhỉ. Testt off mà ATH nhạy quá, ko biết mở cái gì ko nữa mà lúc tạo nhân vật thì hiện lên splash màu đỏ rùi auto tắt lun. chỉ mở bàn phím ảo ko biết cái anti nó nhận diện ko vì lúc điền tên nhân vật nhấp 1 chữ thì bị.

hoaitam1990
17-02-16, 09:40 PM
Làm sao tắt antihack được nhỉ. Testt off mà ATH nhạy quá, ko biết mở cái gì ko nữa mà lúc tạo nhân vật thì hiện lên splash màu đỏ rùi auto tắt lun. chỉ mở bàn phím ảo ko biết cái anti nó nhận diện ko vì lúc điền tên nhân vật nhấp 1 chữ thì bị.

Trong phần build Ah với main info mở lên chỗ hook file MHPVeri.dll với MHPClient.dll bỏ đi là xong.

The Gamer
18-02-16, 01:18 PM
ai giúp em chuyển web trong máy ảo này thành web nbb với :( em chuyển xog chạy query nbb thì vào game tới chỗ chọn nhân vật nó bị đơ :(

bạn xem lại tài khoản đã tạo tài khoản admin chưa
rồi đã tạo các nv nhamsv1 đến nhamsv5 chua ?

tudz113
18-02-16, 01:36 PM
bạn xem lại tài khoản đã tạo tài khoản admin chưa
rồi đã tạo các nv nhamsv1 đến nhamsv5 chua ?

có tk admin r a mà k có nv nhamsv1 -> 5 , phải có thì nó mới cho vào game hả a

Jackieldm
18-02-16, 04:58 PM
Quá lợi hại luôn đang ngóng chờ cuối cùng cũng mãn nguyện

YouTobe
18-02-16, 05:03 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Jl5AkAhJ!cHf3JP9DDg_g7nx4LDPid3jHeS2E3hqKBsQWcc_ COUU

Để cài game và web rồi hoàn thiện thêm web NBB cho anh em nghịch.

thanhtho
18-02-16, 06:10 PM
có tk admin r a mà k có nv nhamsv1 -> 5 , phải có thì nó mới cho vào game hả a
Tạo xong set block cả 5 nhân vật = mueditor kèm sẵn theo server nhé.

avinhdt
18-02-16, 07:13 PM
Tạo xong set block cả 5 nhân vật = mueditor kèm sẵn theo server nhé.

db này ko nhận query gốc của NBB. web mod freepo share chắc lọc rồi đấy. xài bình thường.

The Gamer
18-02-16, 09:30 PM
^^ nhìn thấy hiện server
sau đó click vô rồi ko hiẹn bảng đăng nhập là bị sao nhỉ anh em

avinhdt
18-02-16, 11:52 PM
^^ nhìn thấy hiện server
sau đó click vô rồi ko hiẹn bảng đăng nhập là bị sao nhỉ anh em

hê hê - giống mình...............................

hoaitam1990
19-02-16, 05:11 AM
Bữa mình có thấy bác nào nói bấm TAB hiện bản đồ và có vị trí Spot đâu nhỉ?
Sao mình tìm hoài k thấy mục kicks hoạt Spot khi bấm TAB.

The Gamer
19-02-16, 12:43 PM
hê hê - giống mình...............................

đã fix dc chưa cậu ??????????????

The Gamer
19-02-16, 05:00 PM
Anh em cho hỏi lỗi khi click vào server bị dis là sao ko

check GS thì báo như sau:

22:43:01 [SocketManager] Server started at port [17901]
22:44:09 [SocketManager] Protocol header error (Index: 9000, Header: ab)
22:48:30 [SocketManager] Protocol header error (Index: 9000, Header: ab)

avinhdt
19-02-16, 07:04 PM
Anh em cho hỏi lỗi khi click vào server bị dis là sao ko

check GS thì báo như sau:

22:43:01 [SocketManager] Server started at port [17901]
22:44:09 [SocketManager] Protocol header error (Index: 9000, Header: ab)
22:48:30 [SocketManager] Protocol header error (Index: 9000, Header: ab)

17901 hình như sai cổng rồi. Atihack bắt buộc nằm trong : 55901-55999 mà
trường hợp của mình là chạy MuOnline1 mà jonserver bắt buộc 55970 :D nên ko có sever để click

The Gamer
19-02-16, 08:23 PM
17901 hình như sai cổng rồi. Atihack bắt buộc nằm trong : 55901-55999 mà
trường hợp của mình là chạy muonline1 mà jonserver bắt buộc 55970 :d nên ko có sever để click

tức là theo cậu là ko được thay đổi port sv à. Sạc sv thang này kỳ lạ thế

gaoblackxincha
20-02-16, 12:56 AM
các port khác vẫn thay bình thường , chỉ mỗi thằng port gs thì ko thay dc chỉ thay dc từ 55901-55950 ( có thể còn nhiều hơn vì chưa test cao hơn )

chạy Dataserver bào lỗi ko kết nối FIX sao vậy bạn

Domino9990
20-02-16, 10:05 AM
bạn chụp hình lỗi đó lên đây mọi người mới biết mà giúp đỡ vì có nhiều nguyên nhân lắm:
-ODBC chưa khớp
-Sqlserver chưa chạy được
-Chế độ configuartion services chưa mở

tudz113
20-02-16, 10:34 AM
ai giúp em cài sql 2008 đc k , em cài mãi chẳng đc.
Cài đc thì nó k có cái managementstudio , h cài lại thì nhấp vào setup nó k mở lên nữa nhấp vào nó hiện lên xong tắt luôn
máy em win xp

Trong
20-02-16, 11:46 AM
ai giúp em cài sql 2008 đc k , em cài mãi chẳng đc.
Cài đc thì nó k có cái managementstudio , h cài lại thì nhấp vào setup nó k mở lên nữa nhấp vào nó hiện lên xong tắt luôn
máy em win xp

Nhớ ko nhầm ko cài đc SQL2008 trên XP
Sài SQL2005 đi hoặc chạy Win7

tudz113
20-02-16, 01:16 PM
Nhớ ko nhầm ko cài đc SQL2008 trên XP
Sài SQL2005 đi hoặc chạy Win7

SQL 2005 có add đc db MU SS8 k a .......................

vietmagic
20-02-16, 02:13 PM
Ủa cái Web ở chổ nào sao không thấy link dowloads vậy mấy bạn :(

avinhdt
20-02-16, 04:08 PM
Ủa cái Web ở chổ nào sao không thấy link dowloads vậy mấy bạn :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Jl5AkAhJ!cHf3JP9DD...hqKBsQWcc_COUU
web NBB

vietmagic
20-02-16, 05:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Jl5AkAhJ!cHf3JP9DD...hqKBsQWcc_COUU
web NBB

Mật khẩu download là gì vậy bạn

tomsmile
20-02-16, 10:39 PM
link server unlic của michi có còn lỗi đánh quái không mất máu nữa không nhĩ?

The Gamer
20-02-16, 10:53 PM
ai có bản việt hóa ko _______________

gunbound1012
21-02-16, 02:33 AM
bản download trên web của muemu hình như không check ver và srial client và server nhé ai online để ý

vietmagic
21-02-16, 07:28 AM
bác nào cho mình xin cái link downloads patch âm thanh của MU SS8 với

viphoian
21-02-16, 07:34 AM
ae ai bik add custom item server này không nhỉ, add mãi mà không được

tomsmile
21-02-16, 09:01 AM
pm yahoo đi t chỉ cho , :))))))))))))))))

quả thật là ko check ver vs serial :D

yahoo bạn là gì? có facebook càng tốt :D

viphoian
21-02-16, 11:08 AM
pm yahoo đi t chỉ cho , :))))))))))))))))

quả thật là ko check ver vs serial :D
tối nha mày :)) 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

The Gamer
21-02-16, 11:44 AM
Ai có db full chạy dc với nbb ko các bạn
đang mò từng cái 1 mệt quá :-s

avinhdt
21-02-16, 03:19 PM
Ai có db full chạy dc với nbb ko các bạn
đang mò từng cái 1 mệt quá :-s

web frepro share ở trên kìa. có DB đi kèm mà

avinhdt
21-02-16, 04:58 PM
Có ai để ý sever này hình như ko có file điều chỉnh thời gian event nhỉ.
boss vàng blue - phù thủy các kiểu ...................

The Gamer
21-02-16, 05:13 PM
Có ai để ý sever này hình như ko có file điều chỉnh thời gian event nhỉ.
boss vàng blue - phù thủy các kiểu ...................

InvasionManager
vào đây chọc nhé

pheuqa_game
21-02-16, 06:56 PM
thanks chủ thớt share cho cái server này
mình đọc thấy có không reset nên down về chơi offline giải trí
máy chủ thì đc hết
chỉ có client của game là khó hiểu
cứ chạy anti-hack là nó tắt luôn

vietmagic
21-02-16, 10:13 PM
Bản này xoay Wings kiểu gì để có cánh Cấp 4, hoặc cánh SS8 vậy? hay dùng tool, add shop và mã code mấy? add vào đâu?...? có cách nào nhanh gọn lẹ để có cánh cấp 4, SS8 không mấy Pro...mong có hướng dẫn chi tiết để có cánh cấp 4 và SS8 trong bản này...:-??

tomsmile
22-02-16, 12:35 AM
cao thủ nào cho mình bản ss6 với. Cảm ơn nhiều :D

tomsmile
22-02-16, 12:49 AM
bản ss8 web nbb 5.14 có chạy được không vậy? hay phải chạy web MVcore?

tomsmile
22-02-16, 09:50 AM
dùng web và db trong này
khi restore db xong thì chạy query :

cho mình hỏi bản ss8.3 trên máy thật có làm giống các bước như trên web muemu.pl không?

tudz113
22-02-16, 10:09 AM
ai cho em hỏi chạy sv ở máy thật vào game k hiển thị sv là bị gì ạ ! Dataserver và JoinServer báo Could not connect to database ! ai biết fix giúp em với !

matketnoi
22-02-16, 01:02 PM
Không cần đâu bạn chỉ cần tải bản này về :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!fp81XBhK!5_JellLRb6eXyMUkE4RSRacTo-8qiT8xcYp8Q67f4HU
Sau đó giải nén mục server ra :
Vào MuServerS8\ConnectServer\ServerList
và MuServerS8\Data\MapServerInfo.Dat
sửa lại Ip thành Ip mình
rồi vào mục Patch Copy Lần Lượt Vào ClientBaseSS8
Vào Mục AH_INFO Copy hết vào Client , sau đó vào mục Main_Info Copy hết vào Client ( Replace)
Sau đó mở file
ClientInfo.ini
và MainInfo.ini
sửa lại IP là xong , cuối cùng là chạy lần lượt 2 file
GetAhInfo.exe
GetMainInfo.exe
Chạy xong 2 file này thì mở server rồi vào game và thưởng thức :D
Nhớ Restore DB

Pm yahoo đi t fix cho :) ..................

Bac' ơi hộ em cái máy chủ ảo 1 chút vs dc ko

The Gamer
22-02-16, 02:08 PM
anh em thử tests đáng rồng con + nhện ở lorencia chua
mình đang ra toàn đồ khủng..
Xóa trong item drop vẫn ra

Thêm quái vẫn ko hiện quái
xóa sạch cái itemdrop vẫn ra.
Anh em test lại xem bị lỗi như mình ko :|

tomsmile
22-02-16, 02:26 PM
Không cần đâu bạn chỉ cần tải bản này về :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!fp81XBhK!5_JellLRb6eXyMUkE4RSRacTo-8qiT8xcYp8Q67f4HU
Sau đó giải nén mục server ra :
Vào MuServerS8\ConnectServer\ServerList
và MuServerS8\Data\MapServerInfo.Dat
sửa lại Ip thành Ip mình
rồi vào mục Patch Copy Lần Lượt Vào ClientBaseSS8
Vào Mục AH_INFO Copy hết vào Client , sau đó vào mục Main_Info Copy hết vào Client ( Replace)
Sau đó mở file
ClientInfo.ini
và MainInfo.ini
sửa lại IP là xong , cuối cùng là chạy lần lượt 2 file
GetAhInfo.exe
GetMainInfo.exe
Chạy xong 2 file này thì mở server rồi vào game và thưởng thức :D
Nhớ Restore DB

cho mình xin link client patch với và DB trong Server với DB web nbb thì restore cái nào vậy?

vietmagic
22-02-16, 05:34 PM

Đã làm theo cách này vẫn không ăn thua, Ef vẫn bị bug AGI 65k

tomsmile
22-02-16, 05:36 PM
Cách fix đơn giản lắm , cậu vào Item.txt chỗ cột drop = 0 thì nó sẽ ko rơi nữa :D

Client thì ở đầu topic có đó bạn , còn patch thì ở trong cái link mình gửi có mà :D , nếu bạn muốn dùng web nbb thì restore db trong WEb mình share , và chạy query fix rs o trang 36

muốn dùng web thì restore db trong web còn ko dùng web thì sài db trong server đúng ko :D

matketnoi
22-02-16, 05:42 PM

Setup máy chủ ảo bị lỗi gì đây ạ

matketnoi
22-02-16, 06:11 PM
cài vmware bản mới nhất đi bạn :)

Bác cho em xin cái face hoặc yahoo dc k ạ

Domino9990
22-02-16, 08:15 PM

Setup máy chủ ảo bị lỗi gì đây ạ

cài phiên bản vmware 11 xem sao bạn

matketnoi
22-02-16, 09:01 PM

em cài bản mới nhất và chay dc r. Ram 4G mà chạy máy ảo mà task lên đã 3.7GB chả làm ăn dc gì nữa bác à :) E đang tìm cách cài luôn trên máy k xài máy chủ ảo nữa mà chưa ra

matketnoi
22-02-16, 10:03 PM
em ấn Main để vào game mà nó k load dc là sao a

dojladeoji
22-02-16, 10:17 PM
em ấn Main để vào game mà nó k load dc là sao a

Chạy mu server có báo lỗi gì k ?

matketnoi
22-02-16, 10:30 PM
Chạy mu server có báo lỗi gì k ?
ko luôn ạ.... à hình như có lỗi auth muemu.pl gì gì đó ý

avinhdt
23-02-16, 10:22 AM
ai có jonserver chat all sub chưa vậy ??????????

Domino9990
23-02-16, 11:14 AM
ai có jonserver chat all sub chưa vậy ??????????

ss6 dieu chat all sub dc mà chế :D ...............

tomsmile
23-02-16, 11:16 AM
ai có shop với bãi qái không cho mình xin với :D

avinhdt
23-02-16, 12:00 PM
ss6 dieu chat all sub dc mà chế :D ...............

cái này thì ko dc. nên mình mới hỏi :D

vietmagic
23-02-16, 12:03 PM
Mình add vào shop cánh SS8 mà sao nó ra đồ lạ vậy mấy Pro, có chổ nào sai sai ở đây :(

Shop/001 - Liaman the Barmaid
//Section Type Level Dur Skill Luck Option Excellent
12 250 15 255 1 1 1 63 //W
12 251 15 255 1 1 1 63 //W
12 252 15 255 1 1 1 63 //W
12 253 15 255 1 1 1 63 //W
12 254 15 255 1 1 1 63 //W

12 250 15 255 0 1 1 63 // Cánh huyền thoại
12 251 15 255 0 1 1 63 // Cánh thiên thần và ác quỷ.
end

avinhdt
23-02-16, 12:07 PM
Mình add vào shop cánh SS8 mà sao nó ra đồ lạ vậy mấy Pro, có chổ nào sai sai ở đây :(

Shop/001 - Liaman the Barmaid
//Section Type Level Dur Skill Luck Option Excellent
12 250 15 255 1 1 1 63 //W
12 251 15 255 1 1 1 63 //W
12 252 15 255 1 1 1 63 //W
12 253 15 255 1 1 1 63 //W
12 254 15 255 1 1 1 63 //W

12 250 15 255 0 1 1 63 // Cánh huyền thoại
12 251 15 255 0 1 1 63 // Cánh thiên thần và ác quỷ.
end

id wing ss8 là 266 / 267 mà...................

duyhaicx
23-02-16, 05:09 PM
thực sự cần 1 bạn hướng dẫn, Mình đã dow đầy đủ các file, cho hỏi sau đó mình phải làm gì với flie part đây?? ak còn cái file no lic gi đó nữa. Mới học nên mn thông cảm. thank

accmoi01
23-02-16, 05:37 PM
Bác nào có file Monter của server không reset cho em xin với. Em kiếm trong máy ảo của bác chủ topic mà ko thấy. Chỉnh sửa lại thì nó bị lỗi gì mất một nó quái vật trong map.

tomsmile
23-02-16, 10:46 PM
thực sự cần 1 bạn hướng dẫn, Mình đã dow đầy đủ các file, cho hỏi sau đó mình phải làm gì với flie part đây?? ak còn cái file no lic gi đó nữa. Mới học nên mn thông cảm. thank
Nếu được thì mình teamviewer qua cài đặt cho

duyhaicx
24-02-16, 05:36 AM
Nếu được thì mình teamviewer qua cài đặt cho
Thank bác, nhưng mang cho mình lag khong biết team được không nữa

vietmagic
24-02-16, 11:58 AM
Mấy Pro cho hỏi bản này muốn có 3D thì phải làm sao? với lại hình như không có sự kiện 'Rồng vàng bay trên trời' đi săn Box Kundun ? :-

tomsmile
24-02-16, 01:25 PM
Thank bác, nhưng mang cho mình lag khong biết team được không nữa

hên xuôi thôi :D setup đc thì setup cho bạn

The Gamer
24-02-16, 01:31 PM
Ai có biết chỗ thêm RS + level + điểm point + zen khi tạo nhân vật ko
vào charater sửa dc mỗi cái rs còn các cái khác ko tăng

tanlockgvn
24-02-16, 01:40 PM
Ai có biết chỗ thêm RS + level + điểm point + zen khi tạo nhân vật ko
vào charater sửa dc mỗi cái rs còn các cái khác ko tăng

nhìn hình này chắc bạn hiểu, money add trong table charater luôn nha bạn.

The Gamer
24-02-16, 02:30 PM
nhìn hình này chắc bạn hiểu, money add trong table charater luôn nha bạn.

biết sửa stor nhưng đọc hơi... mệt

tomsmile
24-02-16, 03:12 PM
cho mình hỏi làm sao để mở online vậy? dưới 10 người chơi thôi

vietmagic
24-02-16, 06:47 PM
Có ai cho online bản này chưa cho vô test chung với:bz

The Gamer
24-02-16, 07:32 PM
cho mình hỏi làm sao để mở online vậy? dưới 10 người chơi thôi

đợi khi nao mở mình bảo :))_____________-

simao
25-02-16, 01:34 AM
có ae nao nhan dev sever nay ko :D

duyhaicx
25-02-16, 05:28 AM
hên xuôi thôi :D setup đc thì setup cho bạn Vậy tối nay bác rảnh không, team hộ mình cái. Thank

tomsmile
25-02-16, 11:05 AM
Vậy tối nay bác rảnh không, team hộ mình cái. Thank

chìu nay 3h được ko bạn.Tối sợ mình bận

đợi khi nao mở mình bảo :))_____________-

chỉ mình làm online với :D online cho mấy người bạn chơi thôi

tomsmile
25-02-16, 11:22 AM
ai còn link down server trên máy ảo không? cho mình xin với

vietmagic
25-02-16, 06:38 PM
Có bác nào cho lên online được chưa =P~

hackluv
25-02-16, 08:04 PM
Có bác nào cho lên online được chưa =P~

đã từng cho.

nhưng sdung web khác.

giờ đổi game khác =))))

tomsmile
25-02-16, 10:18 PM
đã từng cho.

nhưng sdung web khác.

giờ đổi game khác =))))

lên online sao vậy bạn? và dùng web nào thế

gunbound1012
26-02-16, 02:41 AM
có 3 thằng online bản này

tomsmile
26-02-16, 02:48 AM
ai cho mình xin client bản việt hóa với, thanks nhiều

vietmagic
26-02-16, 09:45 AM
đã từng cho.

nhưng sdung web khác.

giờ đổi game khác =))))

Phải ông bạn già Hiện không, lâu quá mới thấy, nếu phải ông bạn già cho cái facebook đi

duyhaicx
26-02-16, 10:25 AM
chìu nay 3h được ko bạn.Tối sợ mình bận[COLOR="Silver"] Từ giờ tới tối nếu bạn rảnh team hộ mình nha. Có gì pm sang 01649910848 để mình biết nha. thank. ak mình dow đầy đủ các file ở #1 rồi, bạn cần mình đow thêm file nào nữa không?

tomsmile
26-02-16, 11:10 AM
Từ giờ tới tối nếu bạn rảnh team hộ mình nha. Có gì pm sang 01649910848 để mình biết nha. thank. ak mình dow đầy đủ các file ở #1 rồi, bạn cần mình đow thêm file nào nữa không?

bạn có đưa link facebook của bạn đi để tiện liên lạc Facebook (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

duyhaicx
26-02-16, 11:35 AM
bạn có đưa link facebook của bạn đi để tiện liên lạc Facebook (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Đã ib bác rồi, mong bác giúp đỡ

The Gamer
26-02-16, 12:08 PM
đã từng cho.

nhưng sdung web khác.

giờ đổi game khác =))))

dạo này ko online yahoo à :-< log béo

PhamNinh
26-02-16, 12:09 PM
dạo này ko online yahoo à :-< log béo

long béo nó chặn bác rồi. black list :))

tomsmile
26-02-16, 12:31 PM
bạn nào có shop đã add sẵn không :D

The Gamer
26-02-16, 12:50 PM
long béo nó chặn bác rồi. black list :))

:-< mẹ thằng long :-<<<<< :-< mẹ thằng long :-<<<<<

sogintdemon
26-02-16, 01:10 PM
Cho em hỏi ? Sao cái main.exe bị stop working thế máy pác?
Em cài hoài mà cái main nó bị thế phải sửa thế nào đay ?
Thank

kudaomobile
26-02-16, 03:05 PM
mắt mũi méo xẹo,không kick chọn nhân vật được là sao vậy mấy anh,thử máy khác thì ok,máy mình thì bị lỗi

avinhdt
26-02-16, 04:02 PM
mắt mũi méo xẹo,không kick chọn nhân vật được là sao vậy mấy anh,thử máy khác thì ok,máy mình thì bị lỗi

nâng cấp driver car màn hình ak. vừa cài win 7 64 bite dính lỗi này :D

kudaomobile
26-02-16, 06:39 PM
nâng cấp driver car màn hình ak. vừa cài win 7 64 bite dính lỗi này :D

đã thử nhưng ko được :D .

tanlockgvn
26-02-16, 06:43 PM
cái dòng muemu.pl thường hiện trong game có sữa dc ko các bác và sữa ở đâu. tìm hoài ko thấy

thothiendai
26-02-16, 10:27 PM
cái này k có chỗ config pass sql hả mọi ng [-O<[-O<

Jackieldm
26-02-16, 10:35 PM
Chuối cái là cái DataServer và JoinServer ngoại trừ data name: MuOnline ra thì nó chả nhận gì khác. Nếu chỉnh thành MuOnline1 cũng không nhận. Có bạn nào test vấn đề này rồi thì cùng tư vấn nha

tomsmile
26-02-16, 10:51 PM
cái dòng muemu.pl thường hiện trong game có sữa dc ko các bác và sữa ở đâu. tìm hoài ko thấy

Data/Util/Notice.txt bạn vào đây mà sửa lại thông báo nhé

gaoblackxincha
26-02-16, 11:18 PM

tomsmile
26-02-16, 11:24 PM
Chuối cái là cái DataServer và JoinServer ngoại trừ data name: MuOnline ra thì nó chả nhận gì khác. Nếu chỉnh thành MuOnline1 cũng không nhận. Có bạn nào test vấn đề này rồi thì cùng tư vấn nha

theo mình nghĩ đó là cái Database trong Sql Server đó.Nếu bạn sửa lại MuOnline1 thì kết nối được

hackluv
26-02-16, 11:29 PM
đậu xanh đợt này bận onl mỗi fb chứ ko onl y!m

tomsmile
27-02-16, 07:37 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!Jl5AkAhJ!cHf3JP9DDg_g7nx4LDPid3jHeS2E3hqKBsQWcc_ COUU

up folder hosting trên host chạy thì bị lỗi nhĩ.Kỳ vậy nhĩ

Notice: Use of undefined constant antiinject_query - assumed 'antiinject_query' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 30

Notice: Use of undefined constant check_queryerror - assumed 'check_queryerror' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 39

Notice: Use of undefined constant kiemtra_cardnumber - assumed 'kiemtra_cardnumber' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 48

Notice: Use of undefined constant kiemtra_kituso - assumed 'kiemtra_kituso' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 57

Notice: Use of undefined constant kiemtra_kitudacbiet - assumed 'kiemtra_kitudacbiet' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 66

Notice: Use of undefined constant kiemtra_email - assumed 'kiemtra_email' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 75

Notice: Use of undefined constant check_phone - assumed 'check_phone' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 87

Notice: Use of undefined constant check_taikhoan - assumed 'check_taikhoan' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 99

Notice: Use of undefined constant _nv_chinh - assumed '_nv_chinh' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 109

Notice: Use of undefined constant check_nv - assumed 'check_nv' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 121

Notice: Use of undefined constant check_tk_nv - assumed 'check_tk_nv' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 132

Notice: Use of undefined constant check_online - assumed 'check_online' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 142

Notice: Use of undefined constant check_doinv - assumed 'check_doinv' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 151

Notice: Use of undefined constant checklogin - assumed 'checklogin' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 161

Notice: Use of undefined constant kiemtra_acc - assumed 'kiemtra_acc' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 176

Notice: Use of undefined constant kiemtra_loggame - assumed 'kiemtra_loggame' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 189

Notice: Use of undefined constant kiemtra_block_acc - assumed 'kiemtra_block_acc' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 204

Notice: Use of undefined constant kiemtra_pass - assumed 'kiemtra_pass' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 225

Notice: Use of undefined constant kiemtra_pass2 - assumed 'kiemtra_pass2' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 264

Notice: Use of undefined constant kiemtra_opd - assumed 'kiemtra_opd' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 275

Notice: Use of undefined constant kiemtra_char - assumed 'kiemtra_char' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 309

Notice: Use of undefined constant kiemtra_block_char - assumed 'kiemtra_block_char' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 320

Notice: Use of undefined constant kiemtra_online - assumed 'kiemtra_online' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 331

Notice: Use of undefined constant kiemtra_timeout - assumed 'kiemtra_timeout' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 342

Notice: Use of undefined constant kiemtra_doinv - assumed 'kiemtra_doinv' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 358

Notice: Use of undefined constant _getSerial - assumed '_getSerial' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 369

Notice: Use of undefined constant _sno_numb - assumed '_sno_numb' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 382

Notice: Use of undefined constant kiemtra_GM - assumed 'kiemtra_GM' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 407

Notice: Use of undefined constant _point_tuluyen - assumed '_point_tuluyen' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 420

Notice: Use of undefined constant _quest_daily - assumed '_quest_daily' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 449

Notice: Use of undefined constant _use_money - assumed '_use_money' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 639

Notice: Use of undefined constant _get_reset_day - assumed '_get_reset_day' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 658

Notice: Use of undefined constant _get_resetscore_day - assumed '_get_resetscore_day' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 681

Notice: Use of undefined constant _get_reset_month - assumed '_get_reset_month' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 704

Notice: Use of undefined constant _get_resetscore_month - assumed '_get_resetscore_month' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 724

Notice: Use of undefined constant _topreset - assumed '_topreset' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 744

Notice: Use of undefined constant _topreset_score - assumed '_topreset_score' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 803

Notice: Use of undefined constant _topreset_erase_month - assumed '_topreset_erase_month' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 834

Notice: Use of undefined constant _topreset_sub - assumed '_topreset_sub' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 853

Notice: Use of undefined constant _castleown - assumed '_castleown' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1361

Notice: Use of undefined constant event1_type1_slg - assumed 'event1_type1_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1415

Notice: Use of undefined constant event1_type2_slg - assumed 'event1_type2_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1430

Notice: Use of undefined constant event1_type3_slg - assumed 'event1_type3_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1445

Notice: Use of undefined constant event1_type1_daily_slg - assumed 'event1_type1_daily_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1460

Notice: Use of undefined constant event1_type2_daily_slg - assumed 'event1_type2_daily_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1480

Notice: Use of undefined constant event1_type3_daily_slg - assumed 'event1_type3_daily_slg' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1501

Notice: Use of undefined constant fixrs - assumed 'fixrs' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1522

Notice: Use of undefined constant nbb_encode - assumed 'nbb_encode' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1571

Notice: Use of undefined constant nbb_encode_extra - assumed 'nbb_encode_extra' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1602

Notice: Use of undefined constant nbb_decode - assumed 'nbb_decode' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1624

Notice: Use of undefined constant get_ip - assumed 'get_ip' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1659

Notice: Use of undefined constant ZteamSeason6 - assumed 'ZteamSeason6' in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1741

Notice: Undefined index: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1668

Notice: Undefined index: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1677

Notice: Undefined index: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> in E:\xampp\htdocs\Server\function.php on line 1678
Khong co quyen truy cap

kudaomobile
27-02-16, 11:30 AM
chạy querry nbb xong vào tạo nhận vật,chọn nhân vật treo ở màn hình loading luôn

tomsmile
27-02-16, 11:56 AM
chạy querry nbb xong vào tạo nhận vật,chọn nhân vật treo ở màn hình loading luôn

restore DB trong web nbb được rồi chạy query làm gì nữa hã bạn

vanhai32
27-02-16, 12:03 PM
không chạy querry sao web hoạt động được à bạn

vietmagic
27-02-16, 12:03 PM
Định cho online thử bản này, offline thì oke, xin hỏi có cao nhân nào biết đã config tên miền đầy đủ từ server đến Client đã config [MainInfo.ini và ClientInfo.ini rồi chạy GetAhInfo.exe và GetMainInfo.exe] mà connect bị màu đỏ như hình cuối cùng không? và add các port cần thiết trong Modem như trong hình (các pro xem thử không biết có đúng không nữa) nhưng khi check port online thì bị close, hay Modem bị hư? Mong mấy pro chỉ điểm giúp. Chân thành cảm ơn!

CONFIG Ở CLIENT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tomsmile
27-02-16, 12:32 PM
Định cho online thử bản này, offline thì oke, xin hỏi có cao nhân nào biết đã config tên miền đầy đủ từ server đến Client đã config [MainInfo.ini và ClientInfo.ini rồi chạy GetAhInfo.exe và GetMainInfo.exe] mà connect bị màu đỏ như hình cuối cùng không? và add các port cần thiết trong Modem như trong hình (các pro xem thử không biết có đúng không nữa) nhưng khi check port online thì bị close, hay Modem bị hư? Mong mấy pro chỉ điểm giúp. Chân thành cảm ơn!

CONFIG Ở CLIENT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình config lên online đc nhưng web thì bị lỗi tè le

Trong
27-02-16, 01:02 PM

Bạn config như này nhé, Mình làm như này sẽ Online OK
+ Set IP in files:
- ServerList.dat
- MapServerInfo.dat

+ Open TCP Ports: 44405(CS), 55901(GS), 55919(GSCS), 55999(MHP), 80(Web) on Modem and Firewall
+ Set IP to hosts file on:
#---------------------C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts
xxx.domain.com ip.ip.ip.ip
ip.ip.ip.ip xxx.domain.com
#-----------------------------

tanlockgvn
27-02-16, 02:32 PM

online mở port 44405 và 55999 (nếu dùng antihack kèm server)
55901,55903 .... nếu ko dùng antihack

hackluv
27-02-16, 03:59 PM
sử dụng MUCORE là chuẩn nhất :v

mất công trans 1 tí thôi là onl đc :v

option kiếm trên mạng thì ktra :3

duyhaicx
27-02-16, 05:44 PM
Bác cho em hỏi tý nha, em gà mờ nên mong bác thông cảm. em dow cái web của bác về thấy có cái db muonlie thì có cần resot lại không? Phải làm gì với mấy cái file .sql. cài xong thì có cần chạy mấy cái query của web nbb không hay chỉ cần chạy query bác up. Chưa cài web bao giờ, mong bác giúp đỡ

The Gamer
27-02-16, 06:35 PM
Bác cho em hỏi tý nha, em gà mờ nên mong bác thông cảm. em dow cái web của bác về thấy có cái db muonlie thì có cần resot lại không? Phải làm gì với mấy cái file .sql. cài xong thì có cần chạy mấy cái query của web nbb không hay chỉ cần chạy query bác up. Chưa cài web bao giờ, mong bác giúp đỡ

chưa cài bao giờ thì cài web của chủ bài viết.
query nbb chạy ko vào dc game

tomsmile
27-02-16, 10:02 PM

sài nbb cho tiện mà bản edit freepro lỗi tè le khi up lên host

Trong
28-02-16, 12:07 AM

Em cũng là fan của MuCore ! :)

tomsmile
28-02-16, 12:25 AM
sao MuCore chạy trên xampp không được vậy nhĩ? toàn báo lỗi Fatal error: Call to undefined function mssql_connect() in E:\xampp\htdocs\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 76

Trong
28-02-16, 12:53 AM
sao MuCore chạy trên xampp không được vậy nhĩ? toàn báo lỗi Fatal error: Call to undefined function mssql_connect() in E:\xampp\htdocs\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 76

Tạm thời bạn tải Xampp 1.7.1 dùng nhé.

Bản cao hơn hỗ trợ MSSQL mình đang làm lại.

tomsmile
28-02-16, 01:00 AM
Tạm thời bạn tải Xampp 1.7.1 dùng nhé.

Bản cao hơn hỗ trợ MSSQL mình đang làm lại.

bản 1.7.1 trên trang chủ apache àk

Trong
28-02-16, 02:24 AM
bản 1.7.1 trên trang chủ apache àk

Vâng! Chuẩn.
Giới hạn với nhiều thứ mới nhưng nhẹ và chạy đc MuCode

duyhaicx
28-02-16, 05:39 AM
chưa cài bao giờ thì cài web của chủ bài viết.
query nbb chạy ko vào dc game
Vâng, nhưng em cài mu ra máy thật rồi, bây giờ làm sao để có web đây. Bác không phiền thì cho em xin cái web của chủ thớt và hướng dẫn cách cài được không? Thank

hackluv
28-02-16, 07:58 AM
Vâng, nhưng em cài mu ra máy thật rồi, bây giờ làm sao để có web đây. Bác không phiền thì cho em xin cái web của chủ thớt và hướng dẫn cách cài được không? Thank

web của thớt chơi off thôi sdung onl ko đc đâu :v

duyhaicx
28-02-16, 08:13 AM
web của thớt chơi off thôi sdung onl ko đc đâu :v
Vâng em chỉ chơi offline thôi mà

sogintdemon
28-02-16, 10:38 AM
Cho em hỏi cái . Để ip từ máy ảo với máy thật mình sao để kết nối z máy pác ? Em sửa được lỗi stop working rồi mà, không biết vụ ip này ?
Máy pác chỉ em với. Thank

duyhaicx
28-02-16, 02:10 PM
của bạn đây nhé ^^ hok cài được thì ib fb mình đi, mình chỉ cho ^^ mới được thông não vụ này ^^

Link: [ Click Here ] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Fb: fb.com/Karent.Stivar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đã ib bác, mong bác sớm trả lời

tomsmile
28-02-16, 05:00 PM
thằng này nó dùng web nbb mà chạy được hay vậy ta? mình chạy toàn bị lỗi.Không hiểu tại sao -_-
muviet365.com

bigfox123
28-02-16, 05:14 PM
Mình đã đưa lên onl ai test thử pm fb: Link

vanhai32
28-02-16, 06:10 PM
thằng này nó dùng web nbb mà chạy được hay vậy ta? mình chạy toàn bị lỗi.Không hiểu tại sao -_-
muviet365.com

chạy bình thường có gì đâu,mà không được,chạy không được do bạn không biết chạy,muốn chạy được bỏ phí ra làm cho

vietmagic
28-02-16, 06:18 PM
Bạn config như này nhé, Mình làm như này sẽ Online OK
+ Set IP in files:
- ServerList.dat
- MapServerInfo.dat

+ Open TCP Ports: 44405(CS), 55901(GS), 55919(GSCS), 55999(MHP), 80(Web) on Modem and Firewall
+ Set IP to hosts file on:
#---------------------C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts
xxx.domain.com ip.ip.ip.ip
ip.ip.ip.ip xxx.domain.com
#-----------------------------

on Modem and Firewall << cái này là sao không hiểu vậy bác? Mở ở modem còn Firewall mở sao?

tanlockgvn
28-02-16, 06:57 PM
muviet365.com
cái nbb của hackluv share là chạy dc rồi đó bạn.

duyhaicx
28-02-16, 08:09 PM
đã ok rồi The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.
Hủy bỏ thay đổi

tomsmile
28-02-16, 10:50 PM
chạy được nhưng cái phần config ip host mình add vào rồi mà nó cứ báo Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer
chã biết sao nữa

hackluv
29-02-16, 07:07 AM

t cos share nbb đâu c :(

chắc c nhầm thằng 3D free rùi

Trong
29-02-16, 09:15 AM
on Modem and Firewall << cái này là sao không hiểu vậy bác? Mở ở modem còn Firewall mở sao?

Mở ở modem thì tắt firewall ở modem.
Còn trên máy thì ko biết làm thì tắt luôn (không khuyến khích): Mở port, cho phép app trong firewall. Vào Control Panel -> Firewall mà nghịch :-|
Bận quá ko chỉ rõ đc, vẫn không làm đc thì có gì pm skype hoặc yahoo !

duyhaicx
29-02-16, 08:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9e05e816ac7c830ccd35953b4e&oe=56D6A700
Bác nào giúp mình sửa lỗi này với

gunbound1012
29-02-16, 08:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9e05e816ac7c830ccd35953b4e&oe=56D6A700
Bác nào giúp mình sửa lỗi này với

sửa lại ngày giờ trong data muonline........................

tomsmile
01-03-16, 12:05 AM
Tình hình là trước mình sài win7 và khi update lên win10 thì không vào MU được nữa, cài lại win7 xong thì cũng ko vào MU được luôn.Ai biết giúp mình với

duyhaicx
01-03-16, 08:13 AM
sửa lại ngày giờ trong data muonline........................

Bác nói rõ hơn được không? Em mới tham gia nên không rõ

duyhaicx
01-03-16, 09:15 AM
mấy bạn dùng nbb chạy query này để fix lỗi reset nhé :D

USE [MuOnline]
GO
drop table Character
go
/****** Object: Table [dbo].[Character] Script Date: 02/18/2016 21:27:19 ******/
SET ANSI_NULLS ON
GO

SET QUOTED_IDENTIFIER ON
GO

SET ANSI_PADDING ON
GO

CREATE TABLE [dbo].[Character](
[AccountID] [varchar](10) NOT NULL,
[Name] [varchar](10) NOT NULL,
[cLevel] [int] NULL,
[LevelUpPoint] [int] NULL,
[Class] [tinyint] NULL,
[Experience] [int] NULL,
[Strength] [int] NULL,
[Dexterity] [int] NULL,
[Vitality] [int] NULL,
[Energy] [int] NULL,
[Leadership] [int] NULL,
[Inventory] [varbinary](3792) NULL,
[MagicList] [varbinary](180) NULL,
[Money] [int] NULL,
[Life] [real] NULL,
[MaxLife] [real] NULL,
[Mana] [real] NULL,
[MaxMana] [real] NULL,
[BP] [real] NULL,
[MaxBP] [real] NULL,
[Shield] [real] NULL,
[MaxShield] [real] NULL,
[MapNumber] [smallint] NULL,
[MapPosX] [smallint] NULL,
[MapPosY] [smallint] NULL,
[MapDir] [tinyint] NULL,
[PkCount] [int] NULL,
[PkLevel] [int] NULL,
[PkTime] [int] NULL,
[MDate] [smalldatetime] NULL,
[LDate] [smalldatetime] NULL,
[CtlCode] [tinyint] NULL,
[DbVersion] [tinyint] NULL,
[Quest] [varbinary](50) NULL,
[ChatLimitTime] [smallint] NULL,
[FruitPoint] [int] NULL,
[EffectList] [varbinary](416) NULL,
[FruitAddPoint] [int] NOT NULL,
[FruitSubPoint] [int] NOT NULL,
[ResetCount] [int] NOT NULL,
[MasterResetCount] [int] NOT NULL,
[ExtInventory] [int] NOT NULL,
[Resets] [int] NOT NULL,
[ResetNBB] [int] NOT NULL,
[ResetVIP] [int] NOT NULL,
[Resets_Time] [int] NOT NULL,
[NoResetInDay] [int] NOT NULL,
[DGT_Time] [int] NOT NULL,
[reset_total] [int] NOT NULL,
[Top50] [int] NOT NULL,
[NBB_Resets_0h] [int] NOT NULL,
[NBB_Relifes_0h] [int] NOT NULL,
[Relifes] [int] NOT NULL,
[khoado] [tinyint] NOT NULL,
[makhoado] [varchar](50) NULL,
[IsThuePoint] [tinyint] NOT NULL,
[TimeThuePoint] [int] NOT NULL,
[PointThue] [int] NOT NULL,
[ErrorSubBlock] [tinyint] NOT NULL,
[pointdutru] [int] NOT NULL,
[UyThac] [tinyint] NOT NULL,
[uythacoffline_stat] [int] NOT NULL,
[uythacoffline_time] [int] NOT NULL,
[UyThacOffline_Daily] [int] NOT NULL,
[PointUyThac] [int] NOT NULL,
[PointUyThac_Event] [bigint] NOT NULL,
[Onlinetime] [int] NOT NULL,
[event1_type1] [int] NOT NULL,
[event1_type2] [int] NOT NULL,
[event1_type3] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_str] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_str_point] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_str_exp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_str_cp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_agi] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_agi_point] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_agi_exp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_agi_cp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_vit] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_vit_point] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_vit_exp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_vit_cp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_ene] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_ene_point] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_ene_exp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_ene_cp] [int] NOT NULL,
[nbbtuluyen_point] [int] NOT NULL,
[nbbsongtu_lv] [tinyint] NOT NULL,
[nbbsongtu_point] [int] NOT NULL,
[nbbsongtu_exp] [int] NOT NULL,
[nbbsongtu_cp] [int] NOT NULL,
[nbbhoanhao_point] [int] NOT NULL,
[nbbcuonghoa_point] [int] NOT NULL,
[point_event] [int] NOT NULL,
CONSTRAINT [PK_Character] PRIMARY KEY NONCLUSTERED
(
[Name] ASC
)WITH (PAD_INDEX = OFF, STATISTICS_NORECOMPUTE = OFF, IGNORE_DUP_KEY = OFF, ALLOW_ROW_LOCKS = ON, ALLOW_PAGE_LOCKS = ON) ON [PRIMARY]
) ON [PRIMARY]

GO

SET ANSI_PADDING OFF
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_cLevel] DEFAULT ((1)) FOR [cLevel]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_LevelUpPoint] DEFAULT ((0)) FOR [LevelUpPoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_Experience] DEFAULT ((0)) FOR [Experience]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Leade__7A672E12] DEFAULT ((0)) FOR [Leadership]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_Money] DEFAULT ((0)) FOR [Money]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_MapDir] DEFAULT ((0)) FOR [MapDir]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_PkCount] DEFAULT ((0)) FOR [PkCount]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_PkLevel] DEFAULT ((3)) FOR [PkLevel]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_PkTime] DEFAULT ((0)) FOR [PkTime]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_CtlCode] DEFAULT ((0)) FOR [CtlCode]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__DbVer__787EE5A0] DEFAULT ((0)) FOR [DbVersion]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Quest__797309D9] DEFAULT ((0)) FOR [Quest]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__ChatL__7B5B524B] DEFAULT ((0)) FOR [ChatLimitTime]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF_Character_FruitPoint] DEFAULT ((0)) FOR [FruitPoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Fruit__4F67C174] DEFAULT ((0)) FOR [FruitAddPoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Fruit__505BE5AD] DEFAULT ((0)) FOR [FruitSubPoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Reset__515009E6] DEFAULT ((0)) FOR [ResetCount]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__Maste__7CF981FA] DEFAULT ((0)) FOR [MasterResetCount]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD CONSTRAINT [DF__Character__ExtIn__40E497F3] DEFAULT ((0)) FOR [ExtInventory]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [Resets]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [ResetNBB]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [ResetVIP]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [Resets_Time]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [NoResetInDay]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [DGT_Time]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [reset_total]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [Top50]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [NBB_Resets_0h]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [NBB_Relifes_0h]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [Relifes]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [khoado]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [IsThuePoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [TimeThuePoint]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [PointThue]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [ErrorSubBlock]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [pointdutru]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [UyThac]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [uythacoffline_stat]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [uythacoffline_time]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [UyThacOffline_Daily]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [PointUyThac]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [PointUyThac_Event]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [Onlinetime]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [event1_type1]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [event1_type2]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [event1_type3]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_str]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_str_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_str_exp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_str_cp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_agi]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_agi_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_agi_exp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_agi_cp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_vit]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_vit_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_vit_exp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_vit_cp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_ene]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_ene_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_ene_exp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_ene_cp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbtuluyen_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbsongtu_lv]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbsongtu_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbsongtu_exp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbsongtu_cp]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbhoanhao_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [nbbcuonghoa_point]
GO

ALTER TABLE [dbo].[Character] ADD DEFAULT ((0)) FOR [point_event]
GO

delete character

Delete AccountCharacter

Delete GuildMember

Delete Guild

Delete MEMB_STAT

Delete T_CGuid

Delete T_FriendList

Delete T_FriendMail

Delete T_FriendMain

Delete MasterSkillTree

Delete warehouse

Bác ơi em chạy query trên mà vẫn bị lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5fc68becc153957cc65d66c5c56&oe=56D6DA71

shokboy03
01-03-16, 09:31 AM
Bác ơi em chạy query trên mà vẫn bị lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 5fc68becc153957cc65d66c5c56&oe=56D6DA71

Bạn tắt chức năng song tu đi là hết :)

gunbound1012
01-03-16, 12:15 PM
Bác nói rõ hơn được không? Em mới tham gia nên không rõ

mở data muonline tìm table MuCastle_DATA
cột Siege_start_data , Siege_end_data sửa ngày tháng lại thí dụ thế này theo thứ tự 2016-12-14 00:00:00.000 , 2016-12-21 00:00:00.000

tomsmile
01-03-16, 01:45 PM
Bạn tắt chức năng song tu đi là hết :)

bạn biêt cấu hình web nbb lên hosting không? Mình làm quài mà nó vẫn báo lỗi IP hosting chưa cập nhật trong web server

tanlockgvn
01-03-16, 03:12 PM
bạn biêt cấu hình web nbb lên hosting không? Mình làm quài mà nó vẫn báo lỗi IP hosting chưa cập nhật trong web server

xem ip của host là gì cập nhật vào Server/config.php

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"ip hosting" // Hosting

);

tomsmile
01-03-16, 04:03 PM
xem ip của host là gì cập nhật vào Server/config.php

//Danh sách IP của Hosting cho phép truy cập vào Web trên Server
$list_ip = array(
"127.0.0.1", // Local
"ip hosting" // Hosting

);

mình có thêm ip host vào rồi mà nó vẫn báo chưa nhập ip là sao nhĩ

tanlockgvn
01-03-16, 04:29 PM
mình có thêm ip host vào rồi mà nó vẫn báo chưa nhập ip là sao nhĩ

một số host lúc send thông tin host qua mail ko dùng config web nbb dc đâu.
bạn liên hệ bên cung cấp host để lấy ip chính xác

tomsmile
01-03-16, 09:47 PM
một số host lúc send thông tin host qua mail ko dùng config web nbb dc đâu.
bạn liên hệ bên cung cấp host để lấy ip chính xác

mình test host trên hostinger.vn thử.Có được ko nhĩ

thothiendai
01-03-16, 10:09 PM
có ai test offattack vs offstore chưa
mình chạy k đc
đã bật =1 trong GS-Custom.dat

vietmagic
01-03-16, 10:29 PM
Có bác nào biết lổi này không? Đang chạy offline oke, cài test thử online và chạy query cho web NBB v4,mở phần mềm mumaker lên củng lổi như hình? mở SQL củng lổi như hình, vào game thấy ser nhưng khi login vào bị 'ngắt kết nối'

tomsmile
01-03-16, 11:54 PM
Có bác nào biết lổi này không? Đang chạy offline oke, cài test thử online và chạy query cho web NBB v4,mở phần mềm mumaker lên củng lổi như hình? mở SQL củng lổi như hình, vào game thấy ser nhưng khi login vào bị 'ngắt kết nối'

inbox mình teamviwer làm cho bạn

đã fix .................................................. ...............:-"

cho t hỏi CustomJewel id là bao nhiêu vậy?

gunbound1012
02-03-16, 12:09 AM
mình test host trên hostinger.vn thử.Có được ko nhĩ

hostinger.vn chay ok đã test thử rồi ..........

vietmagic
02-03-16, 12:33 AM
đã fix .................................................. ...............:-"

Fix cực pro, trong tích tắt... trong khi những bạn khác không làm được điều mình mong muốn... thanhk bạn nhiều lắm!

tudz113
02-03-16, 10:06 AM
ai cho em hỏi sao chơi đc 1 2 tiếng qua map Elbeland thì nó báo lỗi
Lỗi Please Send Stack_ 20160302_0959.log to server admin

YoungKeno
02-03-16, 12:15 PM
​ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Client mình dùng Client ClientS8 Base rồi chép đè tất cả file AH_Info rồi chép đè Main_Info rồi mà nó bị lỗi giống hình bị vỡ background và ko chọn nhân vật được! :)

vanhai32
02-03-16, 12:38 PM
​ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Client mình dùng Client ClientS8 Base rồi chép đè tất cả file AH_Info rồi chép đè Main_Info rồi mà nó bị lỗi giống hình bị vỡ background và ko chọn nhân vật được! :)

lỗi này chắc bạn xài win 7/64 bit bạn cài bản win khác là ok nhé

vietmagic
02-03-16, 02:38 PM
Có bác nào biết sửa cái bảng MuEditor này cho nó hiển thị đầy đủ không? không thể kéo ra thêm được nữa :(

tomsmile
02-03-16, 11:25 PM
hostinger.vn chay ok đã test thử rồi ..........

t sài hostinger.vn không được, nhưng sài host ở vn thì lại được, nhọ

Freepro có bản việt hóa có dấu không?

thothiendai
03-03-16, 02:05 PM
offstore vs attack k sài đc có ai tét thử k nào ^:)^^:)^^:)^^:)^

tudz113
03-03-16, 04:10 PM
ai cho em hỏi sao khảm mãi sách thuộc tính k đc vậy :( có ai bị giống em k

ahuhdc01
03-03-16, 06:30 PM
The configuration file "D:\MU\VMW.win7.OK\Windows 7.vmx" was created by a VMware product that is incompatible with this version of VMware Workstation and cannot be used.

Cannot open the configuration file D:\MU\VMW.win7.OK\Windows 7.vmx
Em bị phát này là sao ạ.Em đang dùng VMware 10 ạ

oze_no
03-03-16, 07:23 PM
Done ............. Done ............. da fix duoc

Trong
03-03-16, 07:25 PM
The configuration file "D:\MU\VMW.win7.OK\Windows 7.vmx" was created by a VMware product that is incompatible with this version of VMware Workstation and cannot be used.

cài bản VMW cao nhé 11 hoặc 12 rồi thử lại.

ahuhdc01
03-03-16, 08:03 PM
Em đã cài VMware 11 và chạy dc.nhưng khi chạy game.exe chọn sever xong thì báo Kết nối máy chủ đã bị ngắt là làm sao ạ.

ahuhdc01
03-03-16, 09:19 PM
Bác nào giúp dc em cái vụ mở game lên thì nhỏ xíu giữa màn hình con lại cả desktop đen xì hok tab sang cái khác được.
Ý em là làm sao chơi dc chế độ cửa sổ ấy ạ.

Trong
04-03-16, 02:28 AM
Bác nào giúp dc em cái vụ mở game lên thì nhỏ xíu giữa màn hình con lại cả desktop đen xì hok tab sang cái khác được.
Ý em là làm sao chơi dc chế độ cửa sổ ấy ạ.

Lưu cái này lại thành Tên bất kỳ.reg và chạy rồi nhấn OK nhé!
Không thì dùng chuơng trình tải ở ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Webzen\Mu\Config]
;-- User ID
"ID"=""
;--ColorDepth 16=0 32=1
"ColorDepth"=dword:00000000
;--Language
"LangSelection"="ENG"
;--WindowMode=0, Fullscreen=0
"WindowMode"=dword:00000001
;--Resolution: 800X600=1,1024X768=2, 1280X1024=3
"Resolution"=dword:00000001
;--Resolutiona: 800X600/1024X768=2, 1280X1024=3
"ResolutionA"=dword:00000002
;--Music On=1, Off=0
"MusicOnOff"=dword:00000001
;--Sound On=1, Off=0
"SoundOnOff"=dword:00000000
;--Music/Sound Volume 0~9
"VolumeLevel"=dword:00000006

hackluv
04-03-16, 09:09 AM

VMware 11 trở lên :v

30 charrrrrrrrrrr

The Gamer
04-03-16, 10:19 AM
VMware 11 trở lên :v

30 charrrrrrrrrrr

dạo này vân thâm du ở face à
on yahoo đê

bigfox123
04-03-16, 10:20 AM
Test onl off ok, bạn nào muốn test trước pm mình

mà cho em hỏi muốn mở boss mình mở ở đâu, newbie thông cảm :D

njnhbjnh
04-03-16, 01:57 PM
c ktra lại thư mục copy vào :v

có mấy cái nó check đấy :3

Copy Code & Paste in Query Analyser: update memb_info set admincp = '1' where memb___id = 'HERE YOUR USERNAME'

bạn ơi có thể hướng dẫn mình chay trên máy thật được không máy mình win 7 32 bit nên không cài được vnware với lại máy cũng yếu nữa, mình mới tìm hiểu nên còn chưa biết giúp mình với nhé thank bạn

Test onl off ok, bạn nào muốn test trước pm mình

mà cho em hỏi muốn mở boss mình mở ở đâu, newbie thông cảm :D

bạn ơi có thể giúp mình được không

huytruong9989
04-03-16, 02:19 PM
ai có thể giải thich dùm minh sao làm xong hết rồi. ping được vào web được chọn nhân vật vào là dis không nhỉ. hôm trước cài như vậy suốt đều ok. bữa nay cài dùm thằng bạn win8. không biết sai bước nào nữa? plzz

emnhochi
04-03-16, 03:11 PM
Bác nào rảnh hướng dẫn em chạy ss6 trên máy thật Win7 32bit với. Máy cấu hình yếu :x.

The Gamer
04-03-16, 03:28 PM
làm sao để cho chạy cùng với mu.exe nhỉ
anh em ai biết ko

tanlockgvn
04-03-16, 03:59 PM
làm sao để cho chạy cùng với mu.exe nhỉ
anh em ai biết ko

qua ragezone có topic share main ko cần run game.exe

tudz113
04-03-16, 04:16 PM
ai có thể hướng dẫn em việt hóa sv này có dấu k ạ :(

em vào web này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở file item.bmd trog Data/Item lên thì k thấy tên item gì hết

Ai biết việt hóa có dấu xin chỉ giúp em :( tks

hoaitam1990
04-03-16, 05:11 PM

em vào web này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở file item.bmd trog Data/Item lên thì k thấy tên item gì hết

Muốn Việt Hóa có dấu phải tìm offset trong Main.
Còn file item thì dùng tool của zteam chỉnh sửa là được.

tanlockgvn
04-03-16, 05:16 PM

file trong client thì dùng tool này chuyển sang file txt sữa xong chuyển lại file bmd

bigfox123
04-03-16, 05:50 PM
bạn ơi có thể hướng dẫn mình chay trên máy thật được không máy mình win 7 32 bit nên không cài được vnware với lại máy cũng yếu nữa, mình mới tìm hiểu nên còn chưa biết giúp mình với nhé thank bạn

bạn ơi có thể giúp mình được không
Cái này mình chạy trên máy thật. cấu hình bạn như thế nào để mọi người biết mới hướng dẫn dc.
có gì pm FaceBook mình thảo luận: Link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)