PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Biling ai giúp em với ạ

eddie1412
14-01-16, 12:11 AM
các bác giúp e với e mới tập nên ko biết này là lỗi j và khắc phụ sao xem file đính kèm hộ e ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wermanhme1990
14-01-16, 12:38 AM
các bác giúp e với e mới tập nên ko biết này là lỗi j và khắc phụ sao xem file đính kèm hộ e ạ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn xem mình thuộc nguyên nhân nào rồi tìm cách xữ lý, billing đó mớ virus nên chạy trên vmware.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vocweb
14-01-16, 07:57 AM
Tắt rồi bật billing lại

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

eddie1412
14-01-16, 11:39 AM
tks ạ, nhưng vẫn chưa dc ạ :(((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((((

wermanhme1990
14-01-16, 11:52 AM
Lỗi đó đâu phải tắt đi bặt lại billing là được, bạn thử tìm cái billing khác cái đó thay vào xem, hoặc cài lại mysql.

vocweb
14-01-16, 12:13 PM
Lỗi đó đâu phải tắt đi bặt lại billing là được, bạn thử tìm cái billing khác cái đó thay vào xem, hoặc cài lại mysql.

Hiểu ý chữ "gone away" trong thông báo không?

wermanhme1990
14-01-16, 12:17 PM
Hiểu ý chữ "gone away" trong thông báo không?

Mình đã đưa hướng giải quyết cho chủ thớt ở trên rồi, thường lỗi này sẽ do phần mềm của mình gây ra, mình nghĩ billing chủ thớt đang chạy online, mình chạy online cũng từng gặp lỗi đó.

vocweb
14-01-16, 02:12 PM
Mình đã đưa hướng giải quyết cho chủ thớt ở trên rồi, thường lỗi này sẽ do phần mềm của mình gây ra, mình nghĩ billing chủ thớt đang chạy online, mình chạy online cũng từng gặp lỗi đó.

Nguyên nhân gốc của nó là do MySQL có 1 thông số gọi là active connection timeout (đại loại là vậy), thông số này quyết định khi nào thì các connection đang kết nối đến bị ngẳt. Do đó khi MySQL ngắt kết nối của billing thì billing sẽ thông báo như vậy.

Nếu không giải quyết triệt để chỗ này thì dù xài billing nào hay cài lại MySQL thì cũng vô dụng.

wermanhme1990
14-01-16, 02:22 PM
Nguyên nhân gốc của nó là do MySQL có 1 thông số gọi là active connection timeout (đại loại là vậy), thông số này quyết định khi nào thì các connection đang kết nối đến bị ngẳt. Do đó khi MySQL ngắt kết nối của billing thì billing sẽ thông báo như vậy.

Nếu không giải quyết triệt để chỗ này thì dù xài billing nào hay cài lại MySQL thì cũng vô dụng.

Biết là vậy, nhưng bản chất nó nằm ở billing ấy, nếu bị phá cũng bó tay, chỉ có tìm hoặc mua billing khác vấn đề mới được giải quyết.

vocweb
14-01-16, 02:34 PM
Biết là vậy, nhưng bản chất nó nằm ở billing ấy, nếu bị phá cũng bó tay, chỉ có tìm hoặc mua billing khác vấn đề mới được giải quyết.

Cải nhau chi vô ích, giờ chủ thớt cứ dùng billing hiện tại, chỉ cần config lại MySQL rồi restart MySQL là xong.

Chủ thớt thử làm rồi cho biết kết quả là biết ai đúng ngay thôi.

wermanhme1990
14-01-16, 02:38 PM
Cải nhau chi vô ích, giờ chủ thớt cứ dùng billing hiện tại, chỉ cần config lại MySQL rồi restart MySQL là xong.

Chủ thớt thử làm rồi cho biết kết quả là biết ai đúng ngay thôi.

uh, để chủ thớt cấu hình lại xem, mong là chủ thớt có thể giải quyết được vấn đề billing dựa vào việc config như bạn nói, nếu thành công thớt có thể chia sẽ hướng giải quyết để mình học hỏi thêm. trước mình gặp cũng bó tay.

eddie1412
18-01-16, 11:37 AM
Em đã thử hết các cách trên và không thành công :((
nhà e là khu trọ nối mạng lan vs nhau qua hub 24 cổng nên e cài sv trên máy e để cả đám vào chơi vs nhau.

wermanhme1990
18-01-16, 11:51 AM
Em đã thử hết các cách trên và không thành công :((
nhà e là khu trọ nối mạng lan vs nhau qua hub 24 cổng nên e cài sv trên máy e để cả đám vào chơi vs nhau.

Bạn kiếm cái billing khác mà thay vào, cái nào hết lỗi thì dùng, trên box tlbb có 3,4 cái gì đó, chịu khó tìm mà dùng.