PDA

View Full Version : [TLBB] Ai fix mình lỗi này

anhbendoiem20
12-01-16, 05:48 PM
ban 2.93 ai fix dc bug port k ? + ai biek file add item cho boos + tăng dame cho boos mạnh lên + ai biek giúp minh phàn nay nhe thank 30chart :x:x:x:x:x

yingcracker
12-01-16, 07:22 PM
ban 2.93 ai fix dc bug port k ? + ai biek file add item cho boos + tăng dame cho boos mạnh lên + ai biek giúp minh phàn nay nhe thank 30chart :x:x:x:x:x

1 : không biết

2 : Box quy định tại : DropBoxContent.txt

3 : Bos tại : MonsterAttrExTable.txt

Mình biết vậy thôi. Nếu sai thì bỏ qua

anhbendoiem20
13-01-16, 09:34 PM
1 : không biết

2 : Box quy định tại : DropBoxContent.txt

3 : Bos tại : MonsterAttrExTable.txt

Mình biết vậy thôi. Nếu sai thì bỏ qua

MonsterAttrExTable.txt o đây toàn là quái ko có boos như bạn nói a =:)=:)=:)=:)

sac_no
14-01-16, 11:38 AM
Thiếu MonterDropBox.txt nữa bạn.

vocweb
14-01-16, 12:16 PM
MonsterAttrExTable.txt o đây toàn là quái ko có boos như bạn nói a =:)=:)=:)=:)

Vậy boss khác quái điểm nào?

Hỏi thêm: Cáp Đại Bá có phải là boss không?
Tìm trong MonsterAttrExTable.txt xem có Cáp Đại Bá không?

anhbendoiem20
15-01-16, 06:53 PM
Vậy boss khác quái điểm nào?

Hỏi thêm: Cáp Đại Bá có phải là boss không?
Tìm trong MonsterAttrExTable.txt xem có Cáp Đại Bá không?

máp thấy có boos , mình tìm tên boos trong file MonsterAttrExTable.txt lại ko có tên boos ở máp đó

MonterDropBox.txt ID item rơi vật phẩm ở boss mình tìm trong file cũng ko có luân + 2 file tăng dame boss + add ID item cho boss rơi ở đâu các bạn ? , ai biek giúp mình phần này :-|:-|:-|:-|:-|

kobihoanga
18-01-16, 12:32 AM
máp thấy có boos , mình tìm tên boos trong file MonsterAttrExTable.txt lại ko có tên boos ở máp đó

MonterDropBox.txt ID item rơi vật phẩm ở boss mình tìm trong file cũng ko có luân + 2 file tăng dame boss + add ID item cho boss rơi ở đâu các bạn ? , ai biek giúp mình phần này :-|:-|:-|:-|:-|

khi bạn tìm thì bản phải đổi unikey về đúng định dạng font chữ thì mới tìm đúng được

vocweb
18-01-16, 10:11 AM

Tên trong map có thể khác tên trong MonsterAttrExTable, quan trọng là tìm đến map đó rồi coi type của nó là bao nhiêu.
Sau đó truy ngược vào MonsterAttrExTable.

Để ý cái này sẽ thấy:
- 1 số map có NPC ngoại hình giống nhau nhưng tên khác nhau => khả năng cao là dùng chung 1 ID trong MonsterAttrExTable