PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Chạy ./World ai biết vào chĩ giúp với

Metalcore
07-01-16, 09:04 PM
mình bị mắt kẹt ở đây có lúc chạy đc có lúc bị cái này mà chả biết fix sao ai biết chỉ với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ronglam
08-01-16, 01:27 AM
mình bị mắt kẹt ở đây có lúc chạy đc có lúc bị cái này mà chả biết fix sao ai biết chỉ với :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quá dễ, Sharememory (shm) không chạy, strat lại shm là xong.(:|

Metalcore
08-01-16, 08:06 AM
Quá dễ, Sharememory (shm) không chạy, strat lại shm là xong.(:|

đúng là thánh cmt nói như đúng rồi nếu dễ zị mình ko post cần người giúp nhé bạn

ronglam
10-01-16, 01:12 AM
đúng là thánh cmt nói như đúng rồi nếu dễ zị mình ko post cần người giúp nhé bạn

Cho 1 cái ảnh lên, World báo lỗi là không kết nối được shm lỗi có ghi: please start Sharememory. thế có phải là xem lại shm không? ăn với chẳng nói!

Metalcore
10-01-16, 07:15 AM
Cho 1 cái ảnh lên, World báo lỗi là không kết nối được shm lỗi có ghi: please start Sharememory. thế có phải là xem lại shm không? ăn với chẳng nói!

biết thì nói ko biết thì ngâm mòm mà nghe nhé shm login server ko bị gì cả mỗi tội world bị như thế này nhé đã xem kỹ càng mới đăng hình world lên nhé

shinno
10-01-16, 07:25 AM
bây giờ CLB toàn thánh hỏi hok à. có lòng thì chỉ 1 cái còn tin hay không thì tùy nó. đừng cmt lại nó chửi zo mặt , tốt nhất để cho ai có cái " Xanh Xanh" "Cam cam " vào chi :">:">:">

wermanhme1990
10-01-16, 07:26 AM

Tốt nhất đừng reply bạn, mất công bị chữi, mình cũng mới bị chữi vì reply, giờ cứ đi lướt box, reply làm gì:

ongnoixh
10-01-16, 09:51 AM
Mình thấy nếu bạn làm off thì đâu phải càu kỳ j đâu

Trên clb mình thyâ máy ảo nào cũng config sẳn hết rồi copy 3 file ini r thư mục khcs

Rồi giải nén giải nén server củcủa mình vò xong copy 3 file đó vò lị

Chắc chắn ko lỏi

Luư ý lấy 3 file ini mý ảo đó thì dùng máy ỏ đó ko sài cho máy khác

Đó là cách off nếu bạn ko biêta config or lổi như vậy hết
ps đừng nói lời đắng cay nhé mình chỉ là member thôi

Metalcore
10-01-16, 10:10 AM
Mình thấy nếu bạn làm off thì đâu phải càu kỳ j đâu

Trên clb mình thyâ máy ảo nào cũng config sẳn hết rồi copy 3 file ini r thư mục khcs

Rồi giải nén giải nén server củcủa mình vò xong copy 3 file đó vò lị

Chắc chắn ko lỏi

Luư ý lấy 3 file ini mý ảo đó thì dùng máy ỏ đó ko sài cho máy khác

Đó là cách off nếu bạn ko biêta config or lổi như vậy hết
ps đừng nói lời đắng cay nhé mình chỉ là member thôi

thật sự thì mình đang cài of chơi đc hơn tuần rồi mọi ngày chơi bt chạy sv cũng bt như hôm nọ mình chạy lại bị lỗi như thế này ..mấy người cmt bên trên cứ tưởng là shm ko chạy nhưng thật sự mình thấy lỗi này rất lạ shm login server đều chạy ầm ầm nhưng world lại ko chạy nó lại bị như thế mấy người trên tưởng đây là lỗi thường gập cái này mình cũng quá rành nhìn cái là biết ngay shm ko chạy nhưng mình cũng đã kiểm tra hết tất cả đều chạy tốt mỗi tội world vừa nhấn cho nó chạy là hiện lên lỗi này mình thật sự bó tay nhiều pro teamview nhưng cũng pó tay họ nói hồi giờ chưa gập lỗi này họ chĩ gập lỗi tương tự như này là shm ko chạy dẫn đến world ko chạy theo luôn nhưng của mình thì khác chĩ mỗi world ko chạy nhé các bạn đọc cho kỹ chĩ mỗi world ko chạy ......

ongnoixh
10-01-16, 10:24 AM
thật sự thì mình đang cài of chơi đc hơn tuần rồi mọi ngày chơi bt chạy sv cũng bt như hôm nọ mình chạy lại bị lỗi như thế này ..mấy người cmt bên trên cứ tưởng là shm ko chạy nhưng thật sự mình thấy lỗi này rất lạ shm login server đều chạy ầm ầm nhưng world lại ko chạy nó lại bị như thế mấy người trên tưởng đây là lỗi thường gập cái này mình cũng quá rành nhìn cái là biết ngay shm ko chạy nhưng mình cũng đã kiểm tra hết tất cả đều chạy tốt mỗi tội world vừa nhấn cho nó chạy là hiện lên lỗi này mình thật sự bó tay nhiều pro teamview nhưng cũng pó tay họ nói hồi giờ chưa gập lỗi này họ chĩ gập lỗi tương tự như này là shm ko chạy dẫn đến world ko chạy theo luôn nhưng của mình thì khác chĩ mỗi world ko chạy nhé các bạn đọc cho kỹ chĩ mỗi world ko chạy ......

bạn copy file wỏld trong mục home/tlbb/server cuar server khác qua xem sao

Metalcore
10-01-16, 11:31 AM
bạn copy file wỏld trong mục home/tlbb/server cuar server khác qua xem sao

cách đó mình cũng thử rồi bạn ko đc bạn à :D

chihochoi
10-01-16, 07:00 PM
cách đó mình cũng thử rồi bạn ko đc bạn à :D

chỉ còn 1 cách cuối nha bạn
bạn xóa hết cái server kiếm server khác làm thôi

del nó đi :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?\
cách này hiệu quả lắm nhá

Metalcore
10-01-16, 07:58 PM
chỉ còn 1 cách cuối nha bạn
bạn xóa hết cái server kiếm server khác làm thôi

del nó đi :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?\
cách này hiệu quả lắm nhá

cách này mình thử lần thứ 2 rồi bạn à :D

Dark.Hades
11-01-16, 04:23 AM
Tốt nhất đừng reply bạn, mất công bị chữi, mình cũng mới bị chữi vì reply, giờ cứ đi lướt box, reply làm gì:
Từ nay vào forum ngắm cao nhân quá :))
có tinh thần góp ý thì bị ăn chửi.
họ post bài để tìm hướng giải quyết, tìm hướng dẫn.
vậy mà lúc nhận được hướng giải quyết không thành công là họ quay lại chửi đổng.
đời bất cmn công thế chứ :))

Metalcore
11-01-16, 07:09 AM
Từ nay vào forum ngắm cao nhân quá :))
có tinh thần góp ý thì bị ăn chửi.
họ post bài để tìm hướng giải quyết, tìm hướng dẫn.
vậy mà lúc nhận được hướng giải quyết không thành công là họ quay lại chửi đổng.
đời bất cmn công thế chứ :))

nghĩ dev tlbb rồi thì đừng vào đây nữa nhé hải lê pm lúc nào cũng nói nghĩ dev lâu rồi chả biết gì nữa lo mà học hành đi nhé chú .. coi chừng với anh đó :))
chú mà biết cái gì vào đây cmt hả

JokerZone
11-01-16, 07:48 AM
Tất cả đều sai hết rồi nhé =))

nói chứ copy 3 file này bên sever 3.51 hoặc 3.52 của sói [ Sharememory.ini , LoginInfo.ini ,ServerInfo.ini ] thay hết toàn bộ đúng ip như ip card mạng và ip máy ảo là xong :)) bỏ vào server coi như thành công !

ongnoixh
11-01-16, 08:07 PM
Tất cả đều sai hết rồi nhé =))

nói chứ copy 3 file này bên sever 3.51 hoặc 3.52 của sói [ Sharememory.ini , LoginInfo.ini ,ServerInfo.ini ] thay hết toàn bộ đúng ip như ip card mạng và ip máy ảo là xong :)) bỏ vào server coi như thành công !

mình có nói sai j ak

cách của mình dành cho ai ko biết config ini

nếu sai bạn cho mình kq khác mak dành cho ai ko biết config xem nhé

ý mình nói trên dùng 1 máy ảo nào đó copy 3 file ini củcủa máy ảo đó rồi xóa server đó đi giải nén server khác xong copy 3 file ini đó vào lạimi bạn cho mình cái sai nhé

Binos
12-01-16, 07:27 PM
mình có nói sai j ak

cách của mình dành cho ai ko biết config ini

nếu sai bạn cho mình kq khác mak dành cho ai ko biết config xem nhé

ý mình nói trên dùng 1 máy ảo nào đó copy 3 file ini củcủa máy ảo đó rồi xóa server đó đi giải nén server khác xong copy 3 file ini đó vào lạimi bạn cho mình cái sai nhé

yingcracker
12-01-16, 07:29 PM
Mình không biết nói ntn. Nhưng bạn thử làm ntn nhé.

1 : cd /home/tlbb/Server

./shm stop

( cái này tùy bạn đặt tên không tý lại chửi mình nhé)

2: cd ~

3 : Reboot

4: Login chạy lại từ đầu.

Thân

anhbendoiem20
15-01-16, 06:34 PM
Mình không biết nói ntn. Nhưng bạn thử làm ntn nhé.

1 : cd /home/tlbb/Server

./shm stop

( cái này tùy bạn đặt tên không tý lại chửi mình nhé)

2: cd ~

3 : Reboot

4: Login chạy lại từ đầu.

Thân

Assert:
[./Main/GameTable.cpp][3717][void TableInit::InitGMTable()][FALSE]
terminate called after throwing an instance of 'int'
[[TableInit::InitGMTable]: INI: read gm::guid0 failed!!]Assert:Stack:[./Main/GameTable.cpp][3734][void TableInit::InitGMTable()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/GameTable.cpp][331][BOOL TableInit::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][899][BOOL Server::InitStaticServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][284][BOOL Server::InitServer()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/Server.cpp][222][INT main(INT, CHAR**)][FALSE]Segmentation fault (core dumped)

mình chạy lệnh ./Server bị lỗi , bạn nào fix dc giúp mình phần này nhé :|:|:|:|

makute7413
15-01-16, 11:01 PM
Có vẻ sắp đánh nhau, bật PK lên đi mấy chế.
Close topic!