PDA

View Full Version : [MU] Xin hỗ trợ setup web MVT2.4 trên Windows sever 2008 R2!

Them0onT
29-12-15, 11:14 PM
Chào các bác,

Chẳng là mình mới cài server MU bản 99b để chơi cho vui và đang muốn cài đặt bản web MVT2.4 asp để sử dụng các tính năng cho tài khoản. Tuy nhiên khi setup thì web không kết nối được với SQL.
Mình lại không có tí kinh nghiệm nào về Win server 2008 r2 để config web. Giờ vào phần install đang gặp phải lỗi
- Chưa tạo ODBC hoặc IUSR
- Chưa thiết lập các thông số - Phần này mình đã cấu hình xong.
Mình có tham khảo trên các diễn đàn tuy nhiên không xử lý được.

Mong các cao thủ đi qua hỗ trợ xử lý lỗi này. Chân thành cám ơn!

Them0onT
02-01-16, 02:57 PM
Hic không có cao thủ nào ngó ngàng à :(

phuongvvvnhl
02-01-16, 03:26 PM
Bạn bị lỗi gì thì post ảnh lên đây có bản
Bạn có bản web asp cho mu ở đâu hay thế share cho mình với nếu thích cái nweb trên php thì mình cài giúp cho còn asp thì mình cũng biết chút chút cứ post lỗi lên đây chứ bạn hỏi không thế thì chịu

Them0onT
02-01-16, 05:13 PM
Bạn bị lỗi gì thì post ảnh lên đây có bản
Bạn có bản web asp cho mu ở đâu hay thế share cho mình với nếu thích cái nweb trên php thì mình cài giúp cho còn asp thì mình cũng biết chút chút cứ post lỗi lên đây chứ bạn hỏi không thế thì chịu

Mình gặp lỗi này bạn nhé
: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cài xong server bản 99b+ rồi. Chạy ngon lành.
SQL: MSSQL Express 2008
OS và SQL này mình không rành lắm nên setup web không được. Uid, pw sa thì ok. Khả năng là bị lỗi phần tài khoản IUSR mà trên OS và SQL này mình không biết tạo ra sao vì không set được pass SQL Authentication.

phuongvvvnhl
02-01-16, 05:25 PM
bạn xem lại config kết nôi đến sql xem đúng chua không dc thi add facebook tôi anh em mình giao luu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Them0onT
02-01-16, 07:04 PM
bạn xem lại config kết nôi đến sql xem đúng chua không dc thi add facebook tôi anh em mình giao luu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Config SQL thì ok rồi, khả năng phần acc IUSR thôi bạn. Win server mình mù tịt.

phuongvvvnhl
02-01-16, 08:59 PM
Oke là như thế nào bác connect được từ web vào sql chưa xem trong project đấy nó dùng kiểu connnect gì

Them0onT
04-01-16, 01:42 PM
Oke là như thế nào bác connect được từ web vào sql chưa xem trong project đấy nó dùng kiểu connnect gì

PM bác qua FB không thấy trả lời bác ạ :D