PDA

View Full Version : [MU] [Hỏi đáp] Về vạch Sub online thực của SCF ss6.3

heroviet2301
28-12-15, 06:12 PM
Hi all!
Đã lâu rồi từ khi mình dùng Firewall proxy nên nó không hiển thị vạch người online thực nữa nên đành phải dùng vạch sub ảo để che lấp khuyết điểm, nay mình muốn làm lại vạch sub thật thì phải mở những Port nào ở máy chủ nhỉ, và mở Port theo kiểu all hay là UDP hoặc TCP, có lẽ không riêng mình mà rất nhiều anh em cũng muốn biết cái này, hãy cùng thảo luận nhé, cảm ơn đã đọc bài !

hoangtu_eck94
28-12-15, 06:20 PM
Hi all!
Đã lâu rồi từ khi mình dùng Firewall proxy nên nó không hiển thị vạch người online thực nữa nên đành phải dùng vạch sub ảo để che lấp khuyết điểm, nay mình muốn làm lại vạch sub thật thì phải mở những Port nào ở máy chủ nhỉ, và mở Port theo kiểu all hay là UDP hoặc TCP, có lẽ không riêng mình mà rất nhiều anh em cũng muốn biết cái này, hãy cùng thảo luận nhé, cảm ơn đã đọc bài !
dùng firewall proxy vẫn hiện vạch online bt mà

heroviet2301
28-12-15, 06:26 PM
dùng firewall proxy vẫn hiện vạch online bt mà

Mở 1 cụm thì dễ rồi bạn, nhưng mình mở nhiều cụm và nhiều Mu trên cùng một máy chủ nên nó loạn lắm :|

hoangtu_eck94
28-12-15, 06:31 PM
Mở 1 cụm thì dễ rồi bạn, nhưng mình mở nhiều cụm và nhiều Mu trên cùng một máy chủ nên nó loạn lắm :|
mở nhiều cụm bạn phải đổi cả port UDP trong data/lang/commonlog nữa. Dùng Bor hoặc zConnect là được. mình vẫn mở thấy bình thường

heroviet2301
28-12-15, 06:53 PM
mở nhiều cụm bạn phải đổi cả port UDP trong data/lang/commonlog nữa. Dùng Bor hoặc zConnect là được. mình vẫn mở thấy bình thường

Không cần mở Port gì à bạn, Port 55557 tất nhiên mình đổi không để trùng nhau rồi, đợi thuê cái máy chủ mới rồi test thử vậy :)

hoangtu_eck94
28-12-15, 06:55 PM
Không cần mở Port gì à bạn, Port 55557 tất nhiên mình đổi không để trùng nhau rồi, đợi thuê cái máy chủ mới rồi test thử vậy :)
port 4440x nữa là được. t vẫn đang mở cho 3 cụm và hiện vạch bình thường ^^. chắc chuyển sang vạch ảo quá =)))) nhìn cho hấp dẫn

heroviet2301
28-12-15, 07:02 PM
Vạch ảo thì có cái lợi nếu server vắng người và không phải chỉnh số lượng người trong Sub thường xuyên, những cái bất lợi là nó không được thực cho lắm, như kiểu sống ảo :))

Vạch thật thì mem và mình quan sát được sub nào đông sub nào vắng, bất lợi là khi giảm người thì phải giảm lượng người trong sub xuống để cho nó đầy đầy.

Vạch thật thì chi những Mu nào đông mem mới nên dùng, tại mình thấy chán vạch ảo nên tiện thuê máy chủ mới thì sửa lại luôn.

alobabyday
28-12-15, 07:42 PM
Mấy cái vụ vạch ảo này làm như thế nào ấy nhỉ các bạn :D

BladeKnight109
28-12-15, 08:11 PM
Mấy cái vụ vạch ảo này làm như thế nào ấy nhỉ các bạn :D

dùng tool tự Attack vào port connectserver ấy bạn :)). hoặc CS có phần chỉnh percent online thì chỉnh.