PDA

View Full Version : ? Cao nhân chiến quốc chỉ điểm

winxp
23-12-15, 12:26 PM
Tình hình là vh server của server trungviet full nv cốt truyện,môn phái,bang,áp tiêu,even. Rồi tính mở ,mạng hamachi chơi với mấy đứa trong xóm, mà mắc phải cái lỗi của NPC cho thuê thú cưỡi,khi di chuyển qua map khác bị mất thú cưỡi. Cao nhân nào chỉ qua cách fix lỗi này xin được cảm tạ:beat_brick:.

banhlongkg1
23-12-15, 07:18 PM
Tình hình là vh server của server trungviet full nv cốt truyện,môn phái,bang,áp tiêu,even. Rồi tính mở ,mạng hamachi chơi với mấy đứa trong xóm, mà mắc phải cái lỗi của NPC cho thuê thú cưỡi,khi di chuyển qua map khác bị mất thú cưỡi. Cao nhân nào chỉ qua cách fix lỗi này xin được cảm tạ:beat_brick:.

bạn cho mình hỏi, khi mình gõ lệnh /clone ra đồ, nhưng không xài được thì chỉnh sửa như thế nào. bạn chỉ mình với

winxp
24-12-15, 03:17 AM
bạn cho mình hỏi, khi mình gõ lệnh /clone ra đồ, nhưng không xài được thì chỉnh sửa như thế nào. bạn chỉ mình với

Bạn dùng server của trungviet hay server nào? của trungviet gõ clone item/30/3028, không được thì trước khi chạy server chạy clear.bat trước rồi mới chạy GSE.bat.

zzPODzz
24-12-15, 10:34 AM
bạn có thể hướng dẫn mình cách đưa sv onl qua hamachi với dc ko :D mình với 2 đứa bạn mê CQ lắm mà ko có thời gian chơi mấy sv pri, muốn add đồ pk 3 thằng với nhau cho vui :D

banhlongkg1
24-12-15, 06:06 PM
Bạn dùng server của trungviet hay server nào? của trungviet gõ clone item/30/3028, không được thì trước khi chạy server chạy clear.bat trước rồi mới chạy GSE.bat.

Mình chạy sever của Ben, mình không thể xài được 1 số đồ, như set bá vương, nón, áo vũ khí......bạn biết chỉ mình với

winxp
24-12-15, 07:59 PM
Mình chạy sever của Ben, mình không thể xài được 1 số đồ, như set bá vương, nón, áo vũ khí......bạn biết chỉ mình với

Mình không chơi server của Ben lên không lắm rõ cái lỗi đó,nhưng chắc không đồng bộ,hoặc người làm server làm lỗi code item,thử vào file.... Sys/user/suit.c xem có đồng bộ ko:(|).

banhlongkg1
24-12-15, 08:01 PM
Mình không chơi server của Ben lên không lắm rõ cái lỗi đó,nhưng chắc không đồng bộ,hoặc người làm server làm lỗi code item,thử vào file.... Sys/user/suit.c xem có đồng bộ ko:(|).

bạn đang chơi sever nào vậy, có set đồ bá vương.....này nọ không? à bạn cho mình xin Zalo bạn đi, hay là bạn add Zalo mình đi mình muốn hỏi bạn nhìu chuyện lắm

duycarry
02-01-16, 08:42 PM
bạn có thể hướng dẫn mình cách đưa sv onl qua hamachi với dc ko :D mình với 2 đứa bạn mê CQ lắm mà ko có thời gian chơi mấy sv pri, muốn add đồ pk 3 thằng với nhau cho vui :D

Trước tiên download Hamachi phiên bản mới nhất. Hướng dẫn tải và sử dụng.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Khi đã tạo xong room Hamachi bước còn lại chỉ đơn giản là share tên room, password room cho bạn bè để mời họ đăng nhập vào room mình và chơi cùng.

Sửa localhost và IP 127.0.0.1 ở patch.ini, play.ini trong client game và server.txt trên web server thành IP Hamachi. :">

akabs01
21-01-16, 12:09 PM
Ai chỉ mình cách clone set Bá Vương với thú cưỡi, thả boss với lại tạo NPC bán đồ tím với, Newbie nên em k biết mấy cái đó :((:((:((

duycarry
29-01-16, 01:54 PM
Ai chỉ mình cách clone set Bá Vương với thú cưỡi, thả boss với lại tạo NPC bán đồ tím với, Newbie nên em k biết mấy cái đó :((:((:((

Set Bá Vương

/clone item/set10sao/setbavuong/set10sao
Thú Cưỡi

/clone item/ride/... (Mở file ride ra xem file name)

Mình hướng dẫn sơ cho bạn 1 đoạn code tạo 1 NPC bán đồ như sau:

#include <npc.h>
#include <ansi.h>

inherit OFFICER;

int get_char_picid() { return 9958; } // ID Hình ảnh NPC, cái này tự mò từng số thôi :))
int is_seller() { return 1; }
int is_self_look() { return 1; }

void create()
{
set_name("Cửa Tiệm Tử Kim");
set_real_name(PPM "DuyCarry");
set_2( "good",
([
"01" : "/item/55/4055", //đường dẫn item, ở đây mình add 5 món Tử Kim 55 Lạp Báo của ĐM.
"02" : "/item/56/4055",
"03" : "/item/57/4055",
"04" : "/item/58/4055",
"05" : "/item/59/4055",
]) );
setup();
}

void do_look( object who )
{
int id = getoid( this_object() );
send_user(who,"%c%c%w%s",':',3,get_char_picid(),sprintf(" %s :\n Ở chỗ ta có bán các loại trang bị Tử Kim cơ bản.\n"

ESC HIY"Mua Vật Phẩm\nlist %x#\n"
ESC"Rời khỏi",get_name(),id,id));
}

Bạn lưu đoạn code này lại với 1 tên bất kì. Vd: npctest.c , để ở trong đường dẫn current/npc

Tiếp theo bạn vào đường dẫn current/map/npc/npc.npc rồi viết thêm 1 đoạn như này:

#npctest
001-145,145,4:npc/npctest

(001 ( map Tân Thủ Thôn ) 145 (x) 146 (y) 4 ( hướng quay mặt ) . Sau dấu : là đường dẫn tới file npc mà mình tạo.
NPC này ở ngay chính giữa Tân Thủ Thôn, vào là thấy ngay.
Làm theo tương tự để tự edit cho mình 1 NPC ưng ý nhé =))

akabs01
19-03-16, 10:18 AM
Set Bá Vương

/clone item/set10sao/setbavuong/set10sao
Thú Cưỡi

/clone item/ride/... (Mở file ride ra xem file name)

Mình hướng dẫn sơ cho bạn 1 đoạn code tạo 1 NPC bán đồ như sau:

#include <npc.h>
#include <ansi.h>

inherit OFFICER;

int get_char_picid() { return 9958; } // ID Hình ảnh NPC, cái này tự mò từng số thôi :))
int is_seller() { return 1; }
int is_self_look() { return 1; }

void create()
{
set_name("Cửa Tiệm Tử Kim");
set_real_name(PPM "DuyCarry");
set_2( "good",
([
"01" : "/item/55/4055", //đường dẫn item, ở đây mình add 5 món Tử Kim 55 Lạp Báo của ĐM.
"02" : "/item/56/4055",
"03" : "/item/57/4055",
"04" : "/item/58/4055",
"05" : "/item/59/4055",
]) );
setup();
}

void do_look( object who )
{
int id = getoid( this_object() );
send_user(who,"%c%c%w%s",':',3,get_char_picid(),sprintf(" %s :\n Ở chỗ ta có bán các loại trang bị Tử Kim cơ bản.\n"

ESC HIY"Mua Vật Phẩm\nlist %x#\n"
ESC"Rời khỏi",get_name(),id,id));
}

Bạn lưu đoạn code này lại với 1 tên bất kì. Vd: npctest.c , để ở trong đường dẫn current/npc

Tiếp theo bạn vào đường dẫn current/map/npc/npc.npc rồi viết thêm 1 đoạn như này:

#npctest
001-145,145,4:npc/npctest

(001 ( map Tân Thủ Thôn ) 145 (x) 146 (y) 4 ( hướng quay mặt ) . Sau dấu : là đường dẫn tới file npc mà mình tạo.
NPC này ở ngay chính giữa Tân Thủ Thôn, vào là thấy ngay.
Làm theo tương tự để tự edit cho mình 1 NPC ưng ý nhé =))

Cảm ơn bạn nhiều nhé!! :embarrassed: