PDA

View Full Version : [MU] Cách làm main nhận diện item mới

whisky157
17-12-15, 02:03 PM
Mình thêm item vào game, nhưng đến khi load vào game thì ko thấy hình ảnh của nó, chỉ thấy khoảng trống 2x2 2x3 của nó. Click vào thì vẫn thấy đầu đủ thông tin, full dòng, mặc được lên người. Mặc lên thì nhân vật tàng hình luôn :">
Mình xem các bài hướng dẫn thêm item thì thấy cứ đến đoạn cho main nhận item là lại thấy bỏ qua rất khó hiểu ???

heroviet2301
17-12-15, 03:46 PM
Tìm main có new item trên clb là được, trên clb có main chỉ xem dc newitem nhưng ko có newwing, có main của tomatoes thì xem dc newwing nhưng ko xem dc newitem, muốn có cả 2 thì sài main UGK ver 14 đã share trên clb

ikenylee
17-12-15, 04:04 PM
main không hỗ trợ load 255 item, cần tìm offset để fix. bạn xài main nào thế!

hackluv
17-12-15, 04:15 PM
mở lên = olly rùi tìm offset và sửa lại

mở rộng dải hỗ trợ ở main ra

Domino9990
18-12-15, 08:50 AM
Mình thêm item vào game, nhưng đến khi load vào game thì ko thấy hình ảnh của nó, chỉ thấy khoảng trống 2x2 2x3 của nó. Click vào thì vẫn thấy đầu đủ thông tin, full dòng, mặc được lên người. Mặc lên thì nhân vật tàng hình luôn :">
Mình xem các bài hướng dẫn thêm item thì thấy cứ đến đoạn cho main nhận item là lại thấy bỏ qua rất khó hiểu ???

1.là tìm offset load texture
2.là tìm offset bind texture + model
3.là thêm vào item.bmd

chú ý có rất nhiều item đặc biệt cần phải thực hiện thay đổi cả ở serverI(gameserver) và client(main.exe) ví dụ như wings customer.
bạn có thể tham khảo source zteam làm ở client:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ldkVVSzC!T_emM6tqz2ncAzHpsRDjhFcejX-ewR4A2BnyO6XNq9Q
có thắc mắc chính đáng cứ hỏi trong topic này mọi người sẽ cùng nhau giúp bạn :)