PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách tặng Item khi mới tạo nhân vật.

loveoggy
06-12-15, 10:41 AM
Thường thì mới tạo được 2 cái nhẫn nhưng e muốn cho tặng một bộ đồ luôn . Ai chỉ e làm với . E Cảm ơn trước .;)

Jackma2000
06-12-15, 10:43 AM
hôm trc mình cũng pm hỏi mấy anh adm làm dc rồi
mà k ông nào chỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

blockcc
06-12-15, 10:46 AM
Thường thì mới tạo được 2 cái nhẫn nhưng e muốn cho tặng một bộ đồ luôn . Ai chỉ e làm với . E Cảm ơn trước .;)

adđ face mình nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :D

Domino9990
06-12-15, 10:59 AM
hôm trc mình cũng pm hỏi mấy anh adm làm dc rồi
mà k ông nào chỉ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2tr cho nó cái búa đi cậu,,, vấn đề này hrain có hướng dẫn làm rồi. serch clb hrain tìm bài viết của cậu ấy sẽ thấy

loveoggy
06-12-15, 11:06 AM
Cảm ơn a mod freepro voi Hrain. Kkkkkkkkk

heroviet2301
06-12-15, 01:22 PM
Cái này cần phải mò rồi làm thêm nếu không sẽ đầy Kriss ở túi đồ mở rộng và cửa hàng là không reset được nhân vật.
Làm tặng đồ có hạn sử dụng mới khó và tôi đã làm được nhưng giờ cũng không sử dụng.
Làm đồ hạn sử dụng không cho vào máy chaos mới khó

Kể cả tặng đồ tân thủ là hạn sử dụng đi chăng nữa thì khi Sử dụng mở online hãy chú ý kẻo nát Mu :)) tốt nhất mở online thì đừng ham đua đòi, tôi làm dc hạn sử dụng rồi nhưng giờ vứt só, mò mờ mắt mới làm được cuối cùng chẳng ra gì :)

Jackma2000
06-12-15, 02:02 PM
chỉ mình cách làm có giới hạn với bạn hero ơi

heroviet2301
06-12-15, 03:31 PM
chỉ mình cách làm có giới hạn với bạn hero ơi

Làm được cái này không phải đơn giản, phải trải qua 5 bước mới làm xong, mỗi người có một cách làm khác nhau, tốn thời gian mò và tiền nhờ người làm nên không chỉ được đâu bạn :|

hackluv
06-12-15, 03:37 PM
hình như cái này bác YVTC lần trước có nói qua ròi thì fai =))

cái này thấy chỉ hút máu thôi :v

chứ còn free như mềnh :v

chả cần :3

cứ VOTE lấy credit là mua đc đồ :v

loveoggy
06-12-15, 03:57 PM
Sao lại hút máu a . thì tặng đồ thôi mà . e tặng vv luôn :p

hackluv
06-12-15, 05:43 PM

ta tặng credit cho mua đồ :))

thông qua vote

heroviet2301
06-12-15, 05:56 PM

Tặng vĩnh viễn thì làm theo bài của Hrain là đẹp rồi.

loveoggy
06-12-15, 06:01 PM
Cái này cần phải mò rồi làm thêm nếu không sẽ đầy Kriss ở túi đồ mở rộng và cửa hàng là không reset được nhân vật.
Làm tặng đồ có hạn sử dụng mới khó và tôi đã làm được nhưng giờ cũng không sử dụng.
Làm đồ hạn sử dụng không cho vào máy chaos mới khó

Kể cả tặng đồ tân thủ là hạn sử dụng đi chăng nữa thì khi Sử dụng mở online hãy chú ý kẻo nát Mu :)) tốt nhất mở online thì đừng ham đua đòi, tôi làm dc hạn sử dụng rồi nhưng giờ vứt só, mò mờ mắt mới làm được cuối cùng chẳng ra gì :)

híc .nghĩ lại tặng chắc nát mu quá a . Nó dùng ép w2 đá tinh luyện

gunbound1012
06-12-15, 06:04 PM

dồ tặng sẽ là đồ có thời gian 3 ngày hoặc 7 nagyf thì làm sao dung cho vào máy chaos dc

loveoggy
06-12-15, 06:04 PM

Tốt nhất khỏi làm để nguyên thủy . Đua đòi quá k tốt :D
A heroviet cho e hỏi bản FW SHARe có lỗi gì to ko a

loveoggy
06-12-15, 06:05 PM
dồ tặng sẽ là đồ có thời gian 3 ngày hoặc 7 nagyf thì làm sao dung cho vào máy chaos dc

E định tặng vv lun a . Vì nghe nói hình như zteam ko hỗ trợ item thuê

gunbound1012
06-12-15, 06:08 PM
E định tặng vv lun a . Vì nghe nói hình như zteam ko hỗ trợ item thuê

có hỗ trợ tất nhưng cái nàyphair chú ý nó gian lận ặng nó 1 năm là dc

heroviet2301
06-12-15, 06:18 PM

Đồ có thời hạn bỏ vô máy chaos + máy ép đá tinh luyện cấp cao được hết nhé bạn, khi nào làm được đồ thời hạn sử dụng mà không bỏ vào máy chaos và máy ép đá được thì mới là tốt.

Tôi tặng đồ 3 ngày +0 hẳn hoi nhưng nó bỏ vô máy ép đá tinh luyện cấp cao rồi sau này bán :)) mà thôi tốt nhất đừng tặng gì cho nó lành.

Tặng cánh cấp 1 -> nó đem đi ép cánh cấp 2
Tặng cánh cấp 2 -> nó đem đi ép lông vũ condor
Tặng đồ +0 -> nó đem đi ép đá tinh luyện và cánh cấp 2

Suy ra là tràn lan con ngan hết, khi nào mò được đồ thời hạn ko bỏ vào máy chaos được thì mới nên sử dụng, mà tặng đồ tân thủ vài ngày rồi đến khi hết hạn ko có đồ bọn nó lại hụt hẫng, tốt nhất nghỉ cho khỏe :))

gunbound1012
06-12-15, 06:35 PM
Đồ có thời hạn bỏ vô máy chaos + máy ép đá tinh luyện cấp cao được hết nhé bạn, khi nào làm được đồ thời hạn sử dụng mà không bỏ vào máy chaos và máy ép đá được thì mới là tốt.

Tôi tặng đồ 3 ngày +0 hẳn hoi nhưng nó bỏ vô máy ép đá tinh luyện cấp cao rồi sau này bán :)) mà thôi tốt nhất đừng tặng gì cho nó lành.

Tặng cánh cấp 1 -> nó đem đi ép cánh cấp 2
Tặng cánh cấp 2 -> nó đem đi ép lông vũ condor
Tặng đồ +0 -> nó đem đi ép đá tinh luyện và cánh cấp 2

Suy ra là tràn lan con ngan hết, khi nào mò được đồ thời hạn ko bỏ vào máy chaos được thì mới nên sử dụng, mà tặng đồ tân thủ vài ngày rồi đến khi hết hạn ko có đồ bọn nó lại hụt hẫng, tốt nhất nghỉ cho khỏe :))

chắc ss6 nó thế ở ss8 còn lâu mới cho vào dc

heroviet2301
06-12-15, 06:43 PM

uk SCF bị lỗi như vậy :|....................

BladeKnight109
06-12-15, 06:51 PM

Hiện tại SS6 của tui có config hết đó thôi. Đồ có hạn cho vào máy chaos xoay cũng dc. không bị bug mất thời gian như tin đồn đã nói. Hoặc người sử dụng có thể bật option không cho bỏ đồ có hạn sử dụng vào máy chaos

Còn việc muốn tặng đồ khi tạo nhân vật, thì cứ dựa vào bài viết của VipperHN mà làm. bài phân tích DB Item đó. Đối với SCF thì thời gian sử dụng chính là serial item. còn đối với zTeam là nằm ở 1 Table khác, table này dựa vào Serial của món đồ. thế thôi.

NetBanBe.Net
07-12-15, 10:05 AM
Có một vài cách về đồ có thời hạn dùng để hạn chế mất giá ITEM:

Đồ thường thì thế nào cũng được.
Đồ hoàn hảo :

Không nên cho đồ có LUCK
Chỉ nên cho dòng +ZEN
Chỉ nên cho đồ +0
Sói tinh phải là sói Phòng Thủ hoặc Tấn Công. Sói thường quay lên Sói Phòng Thủ hoặc Tấn Công là mất giới hạn thời gian.
Ưu tiên Dây chuyền, nhẫn hơn là SET đồ, Vũ khí vì dây chuyền, nhẫn không ném vào Máy chao được.
Tuyệt đối không cho đồ 380 vì ép dòng vàng là mất giới hạn thời gian.

Nên cho vào Giftcode tân thủ phải sử dụng SMS để lấy sẽ hạn chế được SPAM lấy đồ để ép. Hạn chế so với hoàn toàn FREE thôi chứ ai nhiều tiền ĐT thì kg hạn chế đc nhé ;))
Và cuối cùng là nên cho đồ thường +15 cũng được chứ đừng nên cho đồ hoàn hảo ;))

BladeKnight109
07-12-15, 10:32 AM
Có một vài cách về đồ có thời hạn dùng để hạn chế mất giá ITEM:

Đồ thường thì thế nào cũng được.
Đồ hoàn hảo :

Không nên cho đồ có LUCK
Chỉ nên cho dòng +ZEN
Chỉ nên cho đồ +0
Sói tinh phải là sói Phòng Thủ hoặc Tấn Công. Sói thường quay lên Sói Phòng Thủ hoặc Tấn Công là mất giới hạn thời gian.
Ưu tiên Dây chuyền, nhẫn hơn là SET đồ, Vũ khí vì dây chuyền, nhẫn không ném vào Máy chao được.
Tuyệt đối không cho đồ 380 vì ép dòng vàng là mất giới hạn thời gian.

Nên cho vào Giftcode tân thủ phải sử dụng SMS để lấy sẽ hạn chế được SPAM lấy đồ để ép. Hạn chế so với hoàn toàn FREE thôi chứ ai nhiều tiền ĐT thì kg hạn chế đc nhé ;))
Và cuối cùng là nên cho đồ thường +15 cũng được chứ đừng nên cho đồ hoàn hảo ;))

MẤt thời gian là do source lỗi. dùng bản share thì chấp nhận vậy thôi.

NetBanBe.Net
07-12-15, 10:58 AM
MẤt thời gian là do source lỗi. dùng bản share thì chấp nhận vậy thôi.
Server mới nhất của Tomatoes cũng bị bạn ơi.

BladeKnight109
07-12-15, 11:14 AM
Server mới nhất của Tomatoes cũng bị bạn ơi.

Bởi vì tomatoes không biết fix. Đơn giản thế thôi :))

The Gamer
07-12-15, 01:56 PM
Quan trọng là do admin có đủ đầu óc để nghĩ ra trò hạn chế ko
Ủng hộ bác vinh nhưng e ko theo bác. :))