PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn cách config server và đưa lên online

kingofwar
05-12-15, 01:26 AM
Xin chào các bác!

Em là 1 game thủ rất đam mê MU Online (cách đây 10 năm về trước đã đam mê), và em rất muốn mở 1 server MU Online để kinh doanh nho nhỏ, kiếm chút tiền :P
Em có lên mạng và tìm hiểu cách làm server nhưng hầu như họ chỉ hướng dẫn sơ sơ (Cài SQL, Restore; Attack Database, config server, chỉnh thông số IP,...) và em van ko hiểu lắm vì xem 2, 3 bài hướng dẫn thì tất cả hoàn toàn khác nhau rất khó hiểu :(
Vậy nên hôm nay em lên diễn đàn mình (clbgames) mong các bác tư vấn và hướng dẫn giúp em cách cài server, mở server và đưa lên online kinh doanh sao cho hợp lý
Bác nào tâm huyết hướng dẫn em từ A-Z thì em sẽ có quà cáp ạ. Bác nào có server season 2.0 thì share em luôn với nhé
Rất cám ơn các bác :X

babykute
05-12-15, 01:29 AM
Xin chào các bác!

Em là 1 game thủ rất đam mê MU Online (cách đây 10 năm về trước đã đam mê), và em rất muốn mở 1 server MU Online để kinh doanh nho nhỏ, kiếm chút tiền :P
Em có lên mạng và tìm hiểu cách làm server nhưng hầu như họ chỉ hướng dẫn sơ sơ (Cài SQL, Restore; Attack Database, config server, chỉnh thông số IP,...) và em van ko hiểu lắm vì xem 2, 3 bài hướng dẫn thì tất cả hoàn toàn khác nhau rất khó hiểu :(
Vậy nên hôm nay em lên diễn đàn mình (clbgames) mong các bác tư vấn và hướng dẫn giúp em cách cài server, mở server và đưa lên online kinh doanh sao cho hợp lý
Bác nào tâm huyết hướng dẫn em từ A-Z thì em sẽ có quà cáp ạ. Bác nào có server season 2.0 thì share em luôn với nhé
Rất cám ơn các bác :X

Nói thật đừng buồn... Bạn ko bỏ tiền ra thì khó có được những cái bạn cần lắm. Còn để config Online thì đơn giản.....

kingofwar
05-12-15, 01:32 AM
Nói thật đừng buồn... Bạn ko bỏ tiền ra thì khó có được những cái bạn cần lắm. Còn để config Online thì đơn giản.....

:D thì tất nhiên em sẽ bỏ tiền mà bác, nhưng em tham khảo qua vài admin MU khác thì họ bảo bỏ vốn đến 5 triệu đồng. Có thật ko bác? :D
Tư vấn giúp em với, em cám ơn

mmtdhuy
05-12-15, 01:36 AM
:D thì tất nhiên em sẽ bỏ tiền mà bác, nhưng em tham khảo qua vài admin MU khác thì họ bảo bỏ vốn đến 5 triệu đồng. Có thật ko bác? :D

từ từ rồi cũng biết thôi.
là, lâu lắm mò mãi mà được 1 tý là thấy vui rồi á bạn

hoangtu_eck94
05-12-15, 01:36 AM
khoảng đó đó bạn. có thể còn hơn và cũng có thể ít hơn tùy bạn thôi........

kingofwar
05-12-15, 01:39 AM
từ từ rồi cũng biết thôi.
là, lâu lắm mò mãi mà được 1 tý là thấy vui rồi á bạn

Em làm được rồi, cũng đưa lên online được rồi
Nhưng xong thì em chả biết làm gì nữa :(
Cái server của VinhKyUng hướng dẫn đó bác

mmtdhuy
05-12-15, 01:40 AM

Mục đích đam mê của bạn đã được rồi .
thì còn chuyện gì nữa :D
Thiếu Người vào chơi :D?

hoangtu_eck94
05-12-15, 01:41 AM
cài thì dễ nhưng để hiểu và quản lý thì bạn cần tìm hiểu thêm chứ cài giờ vài bước là xong mà

kingofwar
05-12-15, 01:47 AM
Mục đích đam mê của bạn đã được rồi .
thì còn chuyện gì nữa :D
Thiếu Người vào chơi :D?

Em ko biết fix lỗi bác ạ, lên hỏi thì mọi người bảo server cùi phải kiếm sv ngon hơn
Nhưng mấy sv ngon toản phải mua, với lại em thích season 2. Mấy lần lên google tìm nhưng ko có. Có thì toàn là link die :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

cài thì dễ nhưng để hiểu và quản lý thì bạn cần tìm hiểu thêm chứ cài giờ vài bước là xong mà

Vâng, thế nên em mới lên đây tìm sư phụ
Cái server đó nó đổi cả tên map Lorencia thành Nam Ban với Noria thành Gia Lâm mà e ko biết cách fix
Em muốn tìm sư phụ để hướng dẫn cho e, dạy cho e nhớ trong đầu ấy mà :D

hoangtu_eck94
05-12-15, 01:53 AM
Em ko biết fix lỗi bác ạ, lên hỏi thì mọi người bảo server cùi phải kiếm sv ngon hơn
Nhưng mấy sv ngon toản phải mua, với lại em thích season 2. Mấy lần lên google tìm nhưng ko có. Có thì toàn là link die :(

Vâng, thế nên em mới lên đây tìm sư phụ
Cái server đó nó đổi cả tên map Lorencia thành Nam Ban với Noria thành Gia Lâm mà e ko biết cách fix
Em muốn tìm sư phụ để hướng dẫn cho e, dạy cho e nhớ trong đầu ấy mà :D
mấy cái đó chỉ là file ảnh thôi bạn. pts là được. dùng mupenium tool ý convert qua rồi dùng pts chỉnh lại.

kingofwar
05-12-15, 02:11 AM
mấy cái đó chỉ là file ảnh thôi bạn. pts là được. dùng mupenium tool ý convert qua rồi dùng pts chỉnh lại.

Cám ơn bác đã giúp e :D
Nhân tiện bác có bản ss2 ko share cho e với
Thanks bác trước :)

Mà bác cho em hỏi ngu: Cài trên VPS mà muốn đưa lên online có cần phải mở port hay ip lan gì gì ko bác
Em chưa rõ phần này lắm :D

hoangtu_eck94
05-12-15, 02:15 AM
Cám ơn bác đã giúp e :D
Nhân tiện bác có bản ss2 ko share cho e với
Thanks bác trước :)

Mà bác cho em hỏi ngu: Cài trên VPS mà muốn đưa lên online có cần phải mở port hay ip lan gì gì ko bác
Em chưa rõ phần này lắm :D
sv ss2 mình không có nhưng bạn qua ragezone nhiều phiên bản ngon lắm. ở clb cũng nhiều người share bản ngon.
Cài trên máy mở onl thế nào thì vps cũng tương tự vậy thôi bạn. 44405, 80, port gs như 55901. ss2 không biết cần port 55557 không nữa

kingofwar
05-12-15, 02:16 AM
sv ss2 mình không có nhưng bạn qua ragezone nhiều phiên bản ngon lắm. ở clb cũng nhiều người share bản ngon.
Cài trên máy mở onl thế nào thì vps cũng tương tự vậy thôi bạn. 44405, 80, port gs như 55901. ss2 không biết cần port 55557 không nữa

Vâng, cám ơn bác nhiều :P........

ikenylee
05-12-15, 02:27 AM
đang cần $. 200k a-z hỗ trợ 1 tuần sau khi mở online, cảm thấy khó quá thì inbox mình thông tin liên lạc nhé.

kingofwar
05-12-15, 02:35 AM
đang cần $. 200k a-z hỗ trợ 1 tuần sau khi mở online, cảm thấy khó quá thì inbox mình thông tin liên lạc nhé.

a-z của bác bao gồm cả server và web và config à?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bác nhé, e onl 24/24

YouTobe
05-12-15, 08:31 AM
Các bạn dự định kinh doanh mà bỏ 200k mà muốn từ a đến z thì ai làm. Đã xác định kiếm tiền thì phải đầu tư. ( tiền luôn đi đôi với chất lượng, tiền nào của đó )
ít nhất cũng phải 1tr mới có server ngon, loại đã từng online kiếm tiền. Chứ 200k thì một mình chơi thôi.
Thích nghiên cứu thì pm Yahoo mình cài server và web giúp để tha hồ tự sướng.

kennyhoang
05-12-15, 08:52 AM
Có server ngon thì lại có vps tốt chống ddos tốt

Rồi config chuẩn.

Cuối cùng quảng cáo

Em không biết chứ cái time allphatest cứ sáng mở mắt visa trừ 1tr đủ các kênh sót lắm

Có mem rồi lại phải biết giữ . Đâu đầu lắm. Cũng ngốn >5m là ít

anhvu6
05-12-15, 07:08 PM
Có tiền thì mua hẳn cái server.Ko tiền thì chịu khó lấy đồ share về config + sửa lại.hơi mất time tý nhưng vẫn tốt hơn mua toàn bộ.Tiền máy chủ ,hosting,tên miền,antihack bèo lắm vốn cũng phải 1tr-2tr

theanh2013
05-12-15, 07:43 PM
200k ko biết sever nó thế nào nhể ? :D

kennyhoang
05-12-15, 07:49 PM
Có tiền thì mua hẳn cái server.Ko tiền thì chịu khó lấy đồ share về config + sửa lại.hơi mất time tý nhưng vẫn tốt hơn mua toàn bộ.Tiền máy chủ ,hosting,tên miền,antihack bèo lắm vốn cũng phải 1tr-2tr

2tr chưa đủ mua server Vietguar. Khuyên bạn nào có định làm MU 1 là đầu tư cẩn thận từ cái nhỏ nhất tốn >5m. Còn hơn tiếc tiền bỏ 1 2 triệu vài ngày sập. Còn không đầu tư lớn thì xài free 99% đi Antihack free có, Server free có, web 100k, Làm cái intro cùi cùi. Thuê 1 em bên long vân hoặc tlink. Chăm chỉ spam QC ( tránh những website MU là OK )^^! Có khi lại hốt bạc.