PDA

View Full Version : [MU] Edit sự kiện Devil Square ( quảng trường quỷ )

jjmmjjohny
14-11-15, 09:25 PM
Có anh nào bít edit cái sự kiện này ko ( cụ thể là chỉnh thời gian diễn ra ấy ạ ), rồi cho em hỏi sự kiện green event là gì vậy. Rùi còn binh đoàn rồng thiêng, đại chiến kundun stadium mún add vào game thì làm sao đc vậy ạ? em tìm mấy hôm r mà chưa bít edit mấy cái này, còn mấy cái còn lại em làm đc rùi, cái quảng trường quỷ ko bít edit kiểu gì nữa, haizzz. Em xài ss6.3 11.70.52. Mong các anh giúp đỡ ạ.

The Gamer
15-11-15, 12:08 AM
làm mu cho thành thạo đi hãy nghĩ chuyện nghịch ngợm event
nghịch rồi ko nghịch lại dc đâu

jjmmjjohny
15-11-15, 07:42 AM
làm mu cho thành thạo đi hãy nghĩ chuyện nghịch ngợm event
nghịch rồi ko nghịch lại dc đâu
anh biết thì giúp em với, vì em tìm ko ra thôi mà, hi :). trên 4rum cũng k có bài hướng dẫn nữa

The Gamer
15-11-15, 10:06 AM
\data\Events

jjmmjjohny
15-11-15, 10:16 AM
\data\Events

//Blood Castle time settings
// Time will be open(min) / Duration - Event(min) / Time to close after the weapon is delivered to the Archangel(min)
0
5 15 1
end

// Configuration and range to drop items disappear
// item drop rate(gItemDropPer(10)/n) / exc item drop rate(1/n) / time for items to disappear
1
20 20 1

với đoạn code trên thì em phải edit thế nào để 2 tiếng nó diễn ra 1 lần, chẳng hạn 10h30 12h30 .... Cám ơn anh.

bluesky089
15-11-15, 08:12 PM
//Blood Castle time settings
// Time will be open(min) / Duration - Event(min) / Time to close after the weapon is delivered to the Archangel(min)
0
5 15 1
end

// Configuration and range to drop items disappear
// item drop rate(gItemDropPer(10)/n) / exc item drop rate(1/n) / time for items to disappear
1
20 20 1

với đoạn code trên thì em phải edit thế nào để 2 tiếng nó diễn ra 1 lần, chẳng hạn 10h30 12h30 .... Cám ơn anh.

Nhớ ko lầm thì chỉnh trong SCF_Common chứ ko phải chỉnh trong này.

Tìm dòng Blood ấy.

Lâu ko xài SCF ko nhớ rõ. Nếu ko phải thì sr nhé. :">

jjmmjjohny
18-11-15, 07:09 PM
Nhớ ko lầm thì chỉnh trong SCF_Common chứ ko phải chỉnh trong này.

Tìm dòng Blood ấy.

Lâu ko xài SCF ko nhớ rõ. Nếu ko phải thì sr nhé. :">

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>