PDA

View Full Version : [MU] Ai đó giúp em về cái auto update với ạ

jjmmjjohny
12-11-15, 04:13 PM
Em newbie nên mọi thứ quá mới mẻ, điều e mún nói ở pic này là mún anh nào hướng dẫn giúp em làm cái autoupdate với đc ko ạ. Em đã đọc qua bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 1 số bài tương tự, thì em cũng hiểu sơ qua, nhưng cái em ko hiểu ở đây là điều kiện cần để có thể cài 1 cái autoupdate gồm những gì ạ?. Em đọc và thấy hình như cần 1 cái host ftp, vậy nếu có thì anh nào có thể share cho em 1 cái web nào đó free host này để em test thử đc ko ạ, em xin chân thành cảm ơn nhiều.

heroviet2301
12-11-15, 05:18 PM
bạn qua các nhà cung cấp cho thuê Hosting ví dụ hostvn.net rồi đăng ký 1 gói, rồi gửi ticket cho họ bảo họ kích hoạt dùng thử vài ngày rồi bạn làm theo hướng dẫn đó là được

PhamNinh
12-11-15, 05:27 PM
Em newbie nên mọi thứ quá mới mẻ, điều e mún nói ở pic này là mún anh nào hướng dẫn giúp em làm cái autoupdate với đc ko ạ. Em đã đọc qua bài này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 1 số bài tương tự, thì em cũng hiểu sơ qua, nhưng cái em ko hiểu ở đây là điều kiện cần để có thể cài 1 cái autoupdate gồm những gì ạ?. Em đọc và thấy hình như cần 1 cái host ftp, vậy nếu có thì anh nào có thể share cho em 1 cái web nào đó free host này để em test thử đc ko ạ, em xin chân thành cảm ơn nhiều.

dùng firezila chạy auto update luôn trên vps cũng dc bạn ơi. k cần hosting j hết

jjmmjjohny
12-11-15, 05:49 PM
dùng firezila chạy auto update luôn trên vps cũng dc bạn ơi. k cần hosting j hết

Cảm ơn bạn nha, do mình chưa có làm 1 server online hoàn chỉnh nên k thử đc cách này, nhưng nếu bạn nói như v thì khi nào làm mình sẽ thử, giờ mình chỉ mới config lại cái server cho chuẩn thôi, mọi thứ coi như ok hết r, còn mỗi cái auto update, mún làm trc để có chút kinh nghiệm để sau này dễ vọc hơn ý mà, hihi. Cảm ơn bạn nghen.

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn qua các nhà cung cấp cho thuê Hosting ví dụ hostvn.net rồi đăng ký 1 gói, rồi gửi ticket cho họ bảo họ kích hoạt dùng thử vài ngày rồi bạn làm theo hướng dẫn đó là được

dạ cảm ơn anh nhiều, em sẽ ghi nhận và làm theo, chúc anh sức khỏe.

ikenylee
12-11-15, 05:51 PM
bỏ ra 30k mua 1 cái host đặt auto update / trang chủ / diễn đàn

jjmmjjohny
12-11-15, 06:52 PM
bỏ ra 30k mua 1 cái host đặt auto update / trang chủ / diễn đàn

1 host mà làm 3 việc đc lun hả anh.