PDA

View Full Version : [MU] Quảng cáo Facebook kéo mem MU

quancan9x
05-11-15, 03:33 PM
Hỏi ngu các bác 1 câu: Chúng ta ai cũng đều biết, Facebook hiện nay là 1 kênh hiệu quả nhất để kéo mem chơi game, vậy xin hỏi ngu 1 câu, các bác thường tự làm, tự chạy Facebook Ads hay là nhờ 1 bên "thứ 2" chạy và trả tiền cho họ? Nếu có thì cho mình cùng mọi người xin info nhé :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhdopc93
05-11-15, 03:49 PM
Hỏi ngu các bác 1 câu: Chúng ta ai cũng đều biết, Facebook hiện nay là 1 kênh hiệu quả nhất để kéo mem chơi game, vậy xin hỏi ngu 1 câu, các bác thường tự làm, tự chạy Facebook Ads hay là nhờ 1 bên "thứ 2" chạy và trả tiền cho họ? Nếu có thì cho mình cùng mọi người xin info nhé :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chức năng quảng cáo của facebook và đăng tin quảng cáo ở các trang quảng cáo game private

The Gamer
05-11-15, 09:50 PM
Quảng cáo facebook phải đánh đúng đối tượng ko thì like và share ầm ầm mà ko ai đăng ký
còn đối tượng nào thì chờ pro vào giúp

PhamNinh
05-11-15, 09:57 PM
có chức năng chọn số lượng người nhận dc tin và độ tuổi mà.

dùng bằng chức năng vốn có của facebook cho ngọt, tầm 500k / ngày là dc 30-40k người nhận tin

bọn spam thuê toàn fake + hack like. không ăn thua đâu

quancan9x
06-11-15, 02:50 PM

dùng bằng chức năng vốn có của facebook cho ngọt, tầm 500k / ngày là dc 30-40k người nhận tin

Số lượng người nhận được tin quan trọng hay số lượng người cài game, số người đăng kí acc quan trọng hơn nhỉ?

:-?:-?

trinhdat
06-11-15, 03:05 PM
Bạn nên quảng cáo fb ,Có nhiều sự lụa trọn.
quảng cáo tăng like cho trang fb ,tốt nhất quảng cáo cho đường link trang chủ MU khi khách click vào mới tính tiền. bạn cũng nên thiết lập độ tuổi ,sở thích, nam,nữ, từng đối tượng
giá cả cũng hợp lý thôi. còn quảng cáo ở các trang private thì chỉ toàn người mở Game vào xem và đăng chứ đâu có khách

The Gamer
06-11-15, 08:49 PM

cho bạn xin 500 ảnh nhé
chưa tưởng tượng được nó ntn

muvinh2000
07-11-15, 03:01 AM

có mấy trăm like làm ỏm tỏi cã lên :)))

quancan9x
07-11-15, 10:31 AM
có mấy trăm like làm ỏm tỏi cã lên :)))

à đây chỉ là cái ảnh demo thôi mà!
Hơn nữa, hiệu quả đâu tính bằng số lượng Like nhiều hay ít đâu bạn

PhamNinh
07-11-15, 10:50 AM
ông này lập topic lên hỏi như trẻ ngây thơ

khi có người giúp thì lại phản hồi như kẻ chuyên nghiệp.

đang thảo luận về vấn đề pr facebook. mà toàn trả lời nhảm. 2` chết 8-|

Tuan565
07-11-15, 10:58 AM
Confirm ceo.pgame chuyên Scam nhé :D
ae cẩn thận...............................

hackluv
07-11-15, 11:03 AM
Confirm ceo.pgame chuyên Scam nhé :D
ae cẩn thận...............................

cho sang box tố cáo đi bác :3 :Laluot_241::Laluot_241::Laluot_241::Laluot_241::L aluot_241::Laluot_241::Laluot_241::Laluot_241::Lal uot_241::Laluot_241::Laluot_241::Laluot_241:

anhtruong
07-11-15, 11:25 AM
MOD SMOD cho thằng này ra đảo chơi với dế ngay và luôn đi 8-}

Tuan565
07-11-15, 11:55 AM
MOD SMOD cho thằng này ra đảo chơi với dế ngay và luôn đi 8-}

Ban thì lại lập nick mới dc ngay :D .
Cứ để nick cho đi đâu dễ nhận diện hơn :D

PhamNinh
07-11-15, 11:58 AM
khả năng bác tuấn pm admin nên cho reg 15k / 1 ních thì khả năng bớt nhảm ơn :D

heroviet2301
07-11-15, 01:51 PM
khả năng bác tuấn pm admin nên cho reg 15k / 1 ních thì khả năng bớt nhảm ơn :D

Chuẩn men, để đăng ký thoải mái thì rất nhiều kẻ coi thường luật, coi thường Mod vì khi bị banned là có thể tạo nick mới dễ dàng :|

ntquang.info
07-11-15, 02:36 PM
FB thì không gì ngon = quảng cáo hướng đối tượng thông qua email người dùng được quét từ các mu khác (độ chính xác là 80% trở lên), tuy nhiên giờ fb đã khóa chức năng này rồi nên chỉ áp dụng cho những tài khoản đã có sẵn list này rồi

ngocson.info
07-11-15, 03:04 PM
bạn tham khảo thêm ở đây xem sao. Mình thấy mọi người nói okie lắm bạn mình cũng chơi ở đây thấy chạy quảng cáo fb khá ngon đó.

The Gamer
07-11-15, 03:49 PM
bạn tham khảo thêm ở đây xem sao. Mình thấy mọi người nói okie lắm bạn mình cũng chơi ở đây thấy chạy quảng cáo fb khá ngon đó.

Người ta hỏi cách quảng cáo như nào cho hiệu quả chứ ko phải cách chạy
PR thì phắn đi

Ha_Dung
07-11-15, 05:38 PM
các bố cứ giấu nghề

thật ra sang đây thuê hoặc crack đi ( crack đc ko khó nhưng lắm đc API như anh Admin Chữ Xanh lét ( LeQuangVu ) ý rôi chuỷen thành Vú project và đem đi abns cho anh em )

trong này anh em chỉ cần lập Gmail nhiều vào rồi vào find ( theo tiếng việt nghĩa là Phien đê ) các từ khóa bạn muốn và pót lên fanpay của mấy MU kìa là đc ( còn nhiều chức năng )

trước định share cái này bị dìm hàng và cũng Block luôn lúc đó , nên chả shre ,

Còn lại nữa là SMS đứng đối tượng chơi MU: hay là tớ để chữ ký bán 45.000 SDT ( 45 nghìn SDT toàn mem nhắn tin đến tổng đài của tôi, có hình ảnh chứng mình )

Còn lại phần mềm SMS free muốn shre thêm 1 phát nữa

loveoggy
07-11-15, 05:59 PM
Sao hom e goi facebook . No noi qc 3tr lan . Ma the vísa dau ma gd ta

Ha_Dung
07-11-15, 06:07 PM
Sao hom e goi facebook . No noi qc 3tr lan . Ma the vísa dau ma gd ta

ra ngân hàng đăng ký cái thẻ mất 80K lần đầu còn lại trong tk có tiền hay ko là chuyện cua rbanj.

FB cũng khôn lắm, ban reg gói 3tr nó sẽ trừ 20k trước sau đó trừ của bạn,

BBanjc ó thẻ ATM của ngân hàng nào ra đó bảo : Em muon slamf cái thẻ visa trả trước , anh chị làm cho em với để em thanh toán với bên kia ( nó hỏi bên kia là bên nào bảo bên nước ngoài )

Vậy là bạn đã có 1 cái thẻ Visa như CC ( ngyaf xưa tụi tôi hay gọi CC chùa ) rồi

hackluv
07-11-15, 06:23 PM
FB thì không gì ngon = quảng cáo hướng đối tượng thông qua email người dùng được quét từ các mu khác (độ chính xác là 80% trở lên), tuy nhiên giờ fb đã khóa chức năng này rồi nên chỉ áp dụng cho những tài khoản đã có sẵn list này rồi

trước mình có sdung trò này qua rùi nhưng tỷ lệ click xem ko khả thi lắm

Tuan565
07-11-15, 06:48 PM
Google Adword giờ cho target tệp Email người dùng rồi nhé . Ai có thì thử :D
Còn FB vẫn cho target nhưng là tệp Email rất khó get dc . Trc đây là tệp UID quét đơn giản
Thẻ visa VietComBank đợt này đang làm free kìa
Add VISA vào fb thì nó trừ 1$ để xác nhận
Thanh toán tiền ads theo các mốc 25$ 50$ 250$ và 500$ . cứ thế tăng dần. Chạy đủ mốc nó mới trừ tiền

Ha_Dung
07-11-15, 06:58 PM
Google Adword giờ cho target tệp Email người dùng rồi nhé . Ai có thì thử :D
Còn FB vẫn cho target nhưng là tệp Email rất khó get dc . Trc đây là tệp UID quét đơn giản
Thẻ visa VietComBank đợt này đang làm free kìa
Add VISA vào fb thì nó trừ 1$ để xác nhận
Thanh toán tiền ads theo các mốc 25$ 50$ 250$ và 500$ . cứ thế tăng dần. Chạy đủ mốc nó mới trừ tiền

Nói ra cái tý nữa còn nhiều người phọt mấy cái giấu cơ

kể cả gg nó cũng vậy

Hiện tại có tiền là có tất cả? Việt Nam giờ hòa đồng rồi, ben U.S nó còn chấp nhận cả visa VN rồi,

giờ anh em tha hò đi,

hiện tại

Vietinbank, aghibank, Vietcombank => free làm visa ( cái này nó ko khác thẻ ATm cảu ta đem rút từ cây ATm thì phí hơi cao tý nhưng chấp đc ) anh em quảng cá rộn nào,

Rôi chiếm ưu thế nào ....

Còn mấy anh emmuoons mua key GS của nước ngoài thì dùng visa cũng OK hết

nào ta cùng tiến

anhtruong
07-11-15, 09:29 PM
Ban thì lại lập nick mới dc ngay :D .
Cứ để nick cho đi đâu dễ nhận diện hơn :D

Baner tui 1 nick rồi khổ quá :(

The Gamer
07-11-15, 09:50 PM
các bố cứ giấu nghề

thật ra sang đây thuê hoặc crack đi ( crack đc ko khó nhưng lắm đc API như anh Admin Chữ Xanh lét ( LeQuangVu ) ý rôi chuỷen thành Vú project và đem đi abns cho anh em )

trong này anh em chỉ cần lập Gmail nhiều vào rồi vào find ( theo tiếng việt nghĩa là Phien đê ) các từ khóa bạn muốn và pót lên fanpay của mấy MU kìa là đc ( còn nhiều chức năng )

trước định share cái này bị dìm hàng và cũng Block luôn lúc đó , nên chả shre ,

Còn lại nữa là SMS đứng đối tượng chơi MU: hay là tớ để chữ ký bán 45.000 SDT ( 45 nghìn SDT toàn mem nhắn tin đến tổng đài của tôi, có hình ảnh chứng mình )

Còn lại phần mềm SMS free muốn shre thêm 1 phát nữa

bác cho em xin cái yaho để tầm sư học facebook dc ko bác

hackluv
07-11-15, 10:09 PM
bác cho em xin cái yaho để tầm sư học facebook dc ko bác

có này =))
thím lấy ko =))) :v :v

heroviet2301
08-11-15, 12:18 AM
Google adwords mình chạy thông 7 ngày nằm trong top1,2,3 mà click mỗi ngày tầm 300~500 mỗi ngày mất 1tr5~2tr5, lượng đăng ký game mỗi ngày 200~300 mà lượng người chơi thì rất ít, hầu như toàn trẻ trâu vào bắn chém vớ vẩn vài câu rồi offgame, khi open không được nổi 150 online, một phần do MuWeb của Vinagame + Mu Origin trên điện thoại đang có ố lượng người chơi test rất đông, đó là do Mu origin chưa cho tải trên IOS mà đã đông như vậy, còn nữa cả Mu Vô Song của SogaGame đồ họa và cách chơi lẫn skill rất đẹp mắt và hấp dẫn, không cần nói gì nhiều 3 loại Mu này nó cũng hút vài triệu game thủ Mu Online rồi, bởi vậy bây giờ open được ít mem hơn trước rất nhiều, khả năng lại bỏ google adworks chuyển sang Facebook thử xem sao :(

Mu lậu thời đại bây giờ là quảng cáo nhiều được mem ít, khó mà ai trụ nổi với chi phí máy chủ và firewall khó khăn như hiện tại :| đầu tư nhiều rồi được bao nhiều tiền thẻ thì bù hết cmn vào tiền quảng cáo, cuối cùng là hòa vốn hoặc lãi ít :)) chưa tính mấy người còn sập game ngay từ lúc open :)) chán đời Mu

Ha_Dung
08-11-15, 05:07 PM
Google adwords mình chạy thông 7 ngày nằm trong top1,2,3 mà click mỗi ngày tầm 300~500 mỗi ngày mất 1tr5~2tr5, lượng đăng ký game mỗi ngày 200~300 mà lượng người chơi thì rất ít, hầu như toàn trẻ trâu vào bắn chém vớ vẩn vài câu rồi offgame, khi open không được nổi 150 online, một phần do MuWeb của Vinagame + Mu Origin trên điện thoại đang có ố lượng người chơi test rất đông, đó là do Mu origin chưa cho tải trên IOS mà đã đông như vậy, còn nữa cả Mu Vô Song của SogaGame đồ họa và cách chơi lẫn skill rất đẹp mắt và hấp dẫn, không cần nói gì nhiều 3 loại Mu này nó cũng hút vài triệu game thủ Mu Online rồi, bởi vậy bây giờ open được ít mem hơn trước rất nhiều, khả năng lại bỏ google adworks chuyển sang Facebook thử xem sao :(

Mu lậu thời đại bây giờ là quảng cáo nhiều được mem ít, khó mà ai trụ nổi với chi phí máy chủ và firewall khó khăn như hiện tại :| đầu tư nhiều rồi được bao nhiều tiền thẻ thì bù hết cmn vào tiền quảng cáo, cuối cùng là hòa vốn hoặc lãi ít :)) chưa tính mấy người còn sập game ngay từ lúc open :)) chán đời Mu

1. Chạy cho anh với anh chạy toàn 3-5tr 10 ngày => top 1 - 3 đấy :))
2. Chạy quảng cáo FB thi đc mem trung bình
3. nếu muốn chơi FB phải mặt dầy tìm các ganpage của MU khác rồi auto trả lời, auto post khi có ai đó CMT .... ( kiểu này hay bị mất lòng nhau nhưng chả sao bảo là auto đấy làm sao tôi cấm đc )
4. phần mềm hiện tại có all 1113 forum chuyển quảng cáo Game, và hơn 5k forum chuyên về game, và có hơn 1k forum chuyên về MU...

=> có rất nhiều cách Open đc tâm 200 mem là chuyện nhỏ => chỉ có cái là bạn có time ko : tôi đây phải thuê 1 ngừoi chuyên reg nick gmail, 1 người chuyên reg nick fb => còn lại là phần phần mềm sử lý hết

=> vui lắm các bạn : nếu dư tiền mua luôn auto giải mã capcha => thì 1 ngày bạn mất 200k Nhưng lại reg đc tới tần 6k nick cơ ( không trùng forum đâu ) => lúc đó 6k xem => chỉ cần 1k vào => 500 người chơi rồi out => 200K ta loại bỏ => 100k trẻ trâu vào rồi biến => vậy ta có ko ít đâu ??? => tuy mỗi ngày chỉ đc 10-20 mạng nhưng cốt 1 câu 1 tháng ta kiếm ko nhỏ cho nên đừng tiếc tiền đầu tư

Hiện tại :

Aghibanks : free làm thẻ visa trả trước ( và một số ngân hàng khác đấy )
Vietcombanks cũng free ...
3 vietinbank thu phí 100K nếu chưa có thẻ ATM, còn có thì mất 50K
...v...v...

Còn ko thì vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thoái mái con gà mái để sài các dịch vụ quảng cáo hiện nay

Còn muốn thê nữa thì ....

hoangtu_eck94
08-11-15, 05:24 PM
1. Chạy cho anh với anh chạy toàn 3-5tr 10 ngày => top 1 - 3 đấy :))
2. Chạy quảng cáo FB thi đc mem trung bình
3. nếu muốn chơi FB phải mặt dầy tìm các ganpage của MU khác rồi auto trả lời, auto post khi có ai đó CMT .... ( kiểu này hay bị mất lòng nhau nhưng chả sao bảo là auto đấy làm sao tôi cấm đc )
4. phần mềm hiện tại có all 1113 forum chuyển quảng cáo Game, và hơn 5k forum chuyên về game, và có hơn 1k forum chuyên về MU...

=> có rất nhiều cách Open đc tâm 200 mem là chuyện nhỏ => chỉ có cái là bạn có time ko : tôi đây phải thuê 1 ngừoi chuyên reg nick gmail, 1 người chuyên reg nick fb => còn lại là phần phần mềm sử lý hết

=> vui lắm các bạn : nếu dư tiền mua luôn auto giải mã capcha => thì 1 ngày bạn mất 200k Nhưng lại reg đc tới tần 6k nick cơ ( không trùng forum đâu ) => lúc đó 6k xem => chỉ cần 1k vào => 500 người chơi rồi out => 200K ta loại bỏ => 100k trẻ trâu vào rồi biến => vậy ta có ko ít đâu ??? => tuy mỗi ngày chỉ đc 10-20 mạng nhưng cốt 1 câu 1 tháng ta kiếm ko nhỏ cho nên đừng tiếc tiền đầu tư

Hiện tại :

Aghibanks : free làm thẻ visa trả trước ( và một số ngân hàng khác đấy )
Vietcombanks cũng free ...
3 vietinbank thu phí 100K nếu chưa có thẻ ATM, còn có thì mất 50K
...v...v...

Còn ko thì vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thoái mái con gà mái để sài các dịch vụ quảng cáo hiện nay

Còn muốn thê nữa thì ....

khó hiểu đợt rồi e quảng cáo ít mà được 200 mem. bá cháy =)))))))
Chả mất tiền facebook, google gì hết. thuê mấy trăm quảng cáo trên mấy web.
+ spam sms =)))) cái này có khi hiệu quả nhất.

heroviet2301
08-11-15, 08:31 PM
Không hiểu một số Mu quảng cáo facebook được hơn 300 bình luận có nghĩa là khi open rất là đông :| với lượng like bài viết lên tới 7000, mình chạy 1tr/ngày mới dc có vài chục like, không hiểu mấy ông này chạy bao nhiêu một ngày facebook :(

hackluv
08-11-15, 08:44 PM
Không hiểu một số Mu quảng cáo facebook được hơn 300 bình luận có nghĩa là khi open rất là đông :| với lượng like bài viết lên tới 7000, mình chạy 1tr/ngày mới dc có vài chục like, không hiểu mấy ông này chạy bao nhiêu một ngày facebook :(

có mail chạy spam mail đi

1k mail / ngày để khỏi bị vào sọt rác :)))

xuanthanhyt
08-11-15, 11:55 PM
Nói vậy chứ, anphates mình hơn 200 mem mà luc open thì được có 10 mem.
Nản, không còn gì để nói............

Ha_Dung
09-11-15, 12:00 AM

bạn dóc => Alphatest 200 mem Open đc ko dưới 80-120 là chắc

hoangtu_eck94
09-11-15, 12:01 AM
bạn dóc => Alphatest 200 mem Open đc ko dưới 80-120 là chắc

quá dóc. 200 mem tét open bẩn cũng phải 200 300 chứ đừng nói 10 mem

thusinh198xx
09-11-15, 12:13 AM

Chắc bác viết nhầm ý chứ. để em đính chính lại giúp bác

"anphates mình hơn 200 mem mà lúc open thì được có 1000 mem
sướng, không còn gì để tả....."
;))

PhamNinh
09-11-15, 12:44 AM
đầu tư 20 củ ra. đảm bảo có 200-300 mem trở lên :D

Ha_Dung
09-11-15, 12:50 AM

với tầm 3-5 củ thôi em.

đảm bảo đấy !!!

hỏi eck chi ma mà xem

hoangtu_eck94
09-11-15, 12:51 AM

đầu tư tiền quảng cáo 1tr được 200 mem đây =))) mình lấy bạn 10tr thôi ^^

Blade
09-11-15, 10:44 PM
đầu tư tiền quảng cáo 1tr được 200 mem đây =))) mình lấy bạn 10tr thôi ^^

thanks phát xem bị bem ko haha

Blade
09-11-15, 11:02 PM
cho e xin cái yahoo hay facebook hay skyper đi a Ha_Dung, cho e học hỏi kinh nghiệm quảng cáo tí :D
cảm ơn a

PhamNinh
09-11-15, 11:12 PM
với tầm 3-5 củ thôi em.

đảm bảo đấy !!!

hỏi eck chi ma mà xem

hihi :D

quancan9x
10-11-15, 03:30 PM
Vậy cho mình hỏi, giờ muốn treo banner 468x60 trên 4rum chúng ta với nội dung Hỗ trợ chạy FB Ads, Gg adw, xây dựng fanpage cho các admin mu. Tính $ dựa trên số lượng mem đăng kí hoặc tải game. FREE 10 server MU, JX đăng kí đầu tiên...thì phải liên lạc với ai ạ?

mrrainnt
10-11-15, 05:14 PM
Vậy cho mình hỏi, giờ muốn treo banner 468x60 trên 4rum chúng ta với nội dung Hỗ trợ chạy FB Ads, Gg adw, xây dựng fanpage cho các admin mu. Tính $ dựa trên số lượng mem đăng kí hoặc tải game. FREE 10 server MU, JX đăng kí đầu tiên...thì phải liên lạc với ai ạ?

Vậy mục đích bạn lập ra topic này là để hỏi hay quảng cáo dịch vụ của bạn.

Nếu là là topic hỏi đáp thì mình sẽ để lại, còn quảng cáo thì mình xin phép phải xóa topic của bạn

monday1990
10-11-15, 05:31 PM
Quảng cáo facebook phải đúng đối tượng.E đã sai lầm 1 lần nên đã nhận ra được cái ngu của mình rồi.Lượt tiếp cận rất kinh nhưng khi Open thì ôi thôi toàn là vào lượn cho vui :-s

The Gamer
11-11-15, 01:00 PM
quảng cáo facebook phải đúng đối tượng.e đã sai lầm 1 lần nên đã nhận ra được cái ngu của mình rồi.lượt tiếp cận rất kinh nhưng khi open thì ôi thôi toàn là vào lượn cho vui :-s

cho xin cái yahoo giao lưu đi bạn :d