PDA

View Full Version : [MU] Mở 2 sv trên cùng 1 máy chủ?

blockcc
04-11-15, 12:35 PM
tình hình là mình đã mở dc 1 sv chạy ổn định rồi, h muốn mở 1 sv nữa chạy riêng biệt với sv kia mà trên cùng 1 máy chủ thì làm thế nào hả các bác, 2 sv này sau này muốn sát nhập thì có được ko? Bác nà biết cách chỉ dùm mình với, tks các bác :D

mrrainnt
04-11-15, 01:14 PM
Bạn có thể xem bài này để hiểu rõ hơn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

loveoggy
04-11-15, 01:35 PM
cam on anh mrrainnt , nay gio em hoi cau nay ne .^^
ak a cho e hoi web nhu muanhhung.com co ai ban ko anh

lequangvu
04-11-15, 09:10 PM
Các bạn mới vào nên dùng chức năng tìm kiếm của forum nhé, vấn đề này có HD rồi đấy

blockcc
04-11-15, 09:10 PM
Bạn có thể xem bài này để hiểu rõ hơn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ý mình là 2 MU hoàn toàn khác nhau, chạy riêng client nhưng được cài đặt server trên cùng 1 máy chủ ý ạ? còn bài hướng dẫn này là chạy chung 1 client rồi mà.

lequangvu
04-11-15, 09:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

loveoggy
05-11-15, 08:25 AM
2 anh mod cho em hỏi , em muốn mở 2 cụm. trên cùng` 1 DB . em làm cho nó mở ra 2 cụm. khác' nhau 1 cụm Tân Thủ với 1 cụm Phục Sinh đc rồi nhưng khi đăng nhập 2 cụm đô thị dữ liệu vẫn như nhau như 2 sub vậy .

YouTobe
05-11-15, 08:52 AM
Vậy là 2 thế hệ bạn nhé nếu chung DB
1. Thêm thế hệ trên web quản lý
2. Chọn sub nào là thế hệ 1, sub nào là thế hệ 2
3. Thay thông số các cụm đã chọn
4. Thêm tên cụm mới ở client
5. Lập tài khoản adm_block, lập 5 nhân vật và block hết
6. Có querry chia thế hệ
7. Tạo trigger chia thế hệ.
8. Úm bala vài cái linh tinh nữa mới xong. nói thì lâu còn làm tầm 10' :)

lequangvu
05-11-15, 08:58 AM
Nếu muốn dùng chung DB thì tìm đến HD mở thế hệ mới bằng web nbb

Bạn dùng DB có sử dụng chức năng Thế Hệ tạo thêm 1 thế hệ mới, tốt nhất dụng DB của nbb hoặc bạn có thể chạy querry install để cài triger thế hệ nhé

loveoggy
05-11-15, 08:59 AM
cam on cac anh de em ngam cuu cai nay ^^ .

hackluv
05-11-15, 09:01 AM
cam on cac anh de em ngam cuu cai nay ^^ .

lên FB pm đi cho cái này này =)))