PDA

View Full Version : [TLBB] Hướng dẫn mở mạng Lan của Server

dienanh89
03-11-15, 10:18 PM
Mày mò hết gần tuần rồi, mà mình không biết mở Server qua mạng Lan. Mình kết nối máy chủ của giao thức Nat. Cài port router. Ping từ máy chủ đến máy con khác thì được, nhưng ping ngược lại thì không được.
Mong các bạn hảo tâm chỉ mình cách làm với, vì chủ yếu share mạng Lan để chơi chung với nhau thôi.
Minh chia sẻ server qua Wifi chung với nhau.

Cảm ơn các bạn nhiều. Minh sài bản 3.35 của Makute

kobihoanga
04-11-15, 01:27 AM
Mày mò hết gần tuần rồi, mà mình không biết mở Server qua mạng Lan. Mình kết nối máy chủ của giao thức Nat. Cài port router. Ping từ máy chủ đến máy con khác thì được, nhưng ping ngược lại thì không được.
Mong các bạn hảo tâm chỉ mình cách làm với, vì chủ yếu share mạng Lan để chơi chung với nhau thôi.
Minh chia sẻ server qua Wifi chung với nhau.

Cảm ơn các bạn nhiều. Minh sài bản 3.35 của Makute

chơi trong LAN thì ko cần mở port nhé, nếu ping tới máy chủ ko đk thì bạn tắt filewall chưa và đã đặt cùng dải mạng vs máy chủ chưa

dienanh89
04-11-15, 07:55 PM
cho mình hỏi kết nối server qua giao thức NAT hay sao? Và đặt cùng dải mạng là sao mình hok hiểu lắm. THANKS
p/s : mình tắt tất cả tường lửa của server. máy thật lẫn máy con rồi, và vẫn hok dc

athecang
04-11-15, 09:45 PM
cho mình hỏi kết nối server qua giao thức NAT hay sao? Và đặt cùng dải mạng là sao mình hok hiểu lắm. THANKS
p/s : mình tắt tất cả tường lửa của server. máy thật lẫn máy con rồi, và vẫn hok dc

Disable tất cả các card mạng, để lại duy nhất cái card 192.168.1.33 (cái dùng billing) thì máy trong LAN mới kết nối đc

kobihoanga
05-11-15, 03:34 AM
Disable tất cả các card mạng, để lại duy nhất cái card 192.168.1.33 (cái dùng billing) thì máy trong LAN mới kết nối đc

thực ra không cần tắt card mạng đâu, chủ thớt có gì pm mình mình team cho 1 lần là biết cách

Sói Đẹp Trai
06-11-15, 01:39 PM
Chuyển IP hiện tại của cái card mạng đang dùng về dạng 192.168.1.x với x là số tùy ý. Chú ý cái Default Gateway.
Câu lệnh config IP của linux là
ifconfig eth0 192.168.1.x netmask 255.255.255.0
Chú ý 3 file cấu hình cùng Billing