PDA

View Full Version : chỉnh tọa độ hình ảnh trong swf

chip2016
10-10-15, 04:11 PM
em có 1 vài chi tiết đồ họa, nhưng để làm sao gắn vào nhân vật mang được đúng vị trí món đồ đó thì hơi khó khăn, em chỉnh sửa file class xong nó bay mút chỉ lên trên vì sai tọa độ, không biết cách nào để chỉnh vị trí rơi tọa độ đúng vào vị trí tay cầm nhân vật hoặc là rơi vào vị trí phía sau lưng của nhân vật được không ạ ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đây là file cánh của em, em đã vẽ thêm hình ảnh trong đó rồi, nhưng tọa độ và vị trí sai hết, khiến vào game người 1 nơi, cánh rơi 1 nơi khác :(

ithink
10-10-15, 06:05 PM
Game đó có cánh chứ bạn có thể lấy 1 file cánh nào đó để xem thử.Sẽ hiệu quả đó bạn

chip2016
11-10-15, 02:06 PM
Game đó có cánh chứ bạn có thể lấy 1 file cánh nào đó để xem thử.Sẽ hiệu quả đó bạn

chào bạn, mình cũng đang ghép ảnh vào file cánh ( SWF) của gốc, nhưng vì hình ảnh file swf gốc khá là lớn, nó to hơn kích thước của hình mình ghép vào, nên thế mới có vụ bị lộn xộn tọa độ hình ảnh. và mình giải nén ra thì thấy cả đống tọa độ, mình ko biết nên mới lên đây nhờ bạn à !

truongkg113
11-10-15, 03:44 PM
Bác thử chia tọa độ màn hình game ra xem thường thì game 2D nhân vật ở trung tâm nên thử chia lại tọa độ xem bác

chip2016
13-10-15, 03:46 PM
Bác thử chia tọa độ màn hình game ra xem thường thì game 2D nhân vật ở trung tâm nên thử chia lại tọa độ xem bác

mình đã thử để tọa đô X : 0,0 , Y : 0,0 và vào game ko thấy nó đâu :> ( chắc tàn hình rồi ),nhưng mình đã tìm ra phần mềm thiết kế dành riêng cho swf rồi, ko cần fải Edit cho phiền, dùng phần mềm đó để di chuyển thì tốt hơn .