PDA

View Full Version : [TLBB] Mong nhận được sự giúp đỡ từ các bạn

thecuongcv
10-10-15, 02:53 PM
Lời nói đầu, cảm ơn các bạn đã đọc bài viết
Sau nhiều ngày nghiên cứu lỗi này đã tìm hiểu nhưng vẫn chưa khắc phục được:
1, Mình chạy lệnh ./shm strat để chạy server thì báo thiếu libobdc.so.1 (mình có làm theo HD của Dark.Hades nhưng vẫn ko được)
cụ thể lệnh mình làm như sau: ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib64/libodbc.so.1 và ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib/libodbc.so.1
2, Mặc dù mình đã tìm hiểu trên clb khá nhiều và google nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi trên
P/S: cho mình hỏi đần độn 1 câu: sao người ta cài centos chỉ có 1 file lib. Còn mình có 2 file: lib + lib64
Chốt lại vấn đề các thư mục cài trong vps đều nằm trong lib64 ko nằm trong lib như HD của Dark.Hades( ko biết có ảnh hưởng gì ko). Mình là newbie xin nhờ mọi người hỗ trợ và giúp đỡ. Chân thành cảm ơn các bạn

akiem9x
10-10-15, 03:30 PM
Lời nói đầu, cảm ơn các bạn đã đọc bài viết
Sau nhiều ngày nghiên cứu lỗi này đã tìm hiểu nhưng vẫn chưa khắc phục được:
1, Mình chạy lệnh ./shm strat để chạy server thì báo thiếu libobdc.so.1 (mình có làm theo HD của Dark.Hades nhưng vẫn ko được)
cụ thể lệnh mình làm như sau: ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib64/libodbc.so.1 và ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib/libodbc.so.1
2, Mặc dù mình đã tìm hiểu trên clb khá nhiều và google nhưng vẫn chưa khắc phục được lỗi trên
P/S: cho mình hỏi đần độn 1 câu: sao người ta cài centos chỉ có 1 file lib. Còn mình có 2 file: lib + lib64
Chốt lại vấn đề các thư mục cài trong vps đều nằm trong lib64 ko nằm trong lib như HD của Dark.Hades( ko biết có ảnh hưởng gì ko). Mình là newbie xin nhờ mọi người hỗ trợ và giúp đỡ. Chân thành cảm ơn các bạn

Chạy từng lệnh mới rõ được bạn àk. Mới cài mà làm ở VPS rồi căng àk :|
Về thư viện lib thì Google tìm là ra cả, phải thêm ODBC, My SQL nữa, chưa kể Config ở ini v.v.v....
Đây là bước bước cơ bản để cài và chạy TLBB chứ để vào game thì còn 2 bước nữa :3.

thecuongcv
10-10-15, 04:01 PM
Chạy từng lệnh mới rõ được bạn àk. Mới cài mà làm ở VPS rồi căng àk :|
Về thư viện lib thì Google tìm là ra cả, phải thêm ODBC, My SQL nữa, chưa kể Config ở ini v.v.v....
Đây là bước bước cơ bản để cài và chạy TLBB chứ để vào game thì còn 2 bước nữa :3.

Cảm ơn bạn. Mình làm theo video của bạn Dark.Hades đến chỗ gặp 2 cái lib và lib64 trong khi video của bạn ấy chỉ có 1 thư mục lib thôi. Và bắt đầu mình bị rối từ đây. Mong nhận được sự hỗ trợ từ mọi người. Thanks all

thecuongcv
13-10-15, 08:05 AM
Cảm ơn tất cả các bạn, Mình đã tìm ra nguyên nhân. Mình xin đóng topic tại đây.