PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi thăng cấp .!

mylove8
22-09-15, 04:43 PM
Mình đã động bộ file DarkExpLevel client lẫn sever + Chỉnh HumanMaxDefaultLevel=150 trong ConfigInfo

nhưng train lên cấp 119 là nó k lên đc nữa . cho hỏi lỗi ở đâu vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lâm Ngọc Huy
22-09-15, 05:11 PM
Thế còn cái PlayerExpLevel.txt đã đồng bộ chưa ?

mylove8
22-09-15, 06:08 PM
[QUOTE=Lâm Ngọc Huy;1019959]Thế còn cái PlayerExpLevel.txt đã đồng bộ chưa ?[

mình đồng bộ rồi mình nghĩ do tâm pháp level 1 lên k thăng cấp lên 120 đc

mình đã chỉnh cho nhận tâm pháp 150 như này : LuaFnSetXinFaLevel(sceneId,selfId,19,150) cho hoi vì sao vào phái tâm pháp vẫn level 1 vậy :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
22-09-15, 11:10 PM
Nó hiện hay không chả qua là do câu lệnh trong SelfEquip. Cái nút đó nó Hide đi nếu lv >=119 thì ko bao giờ nó hiện đc dù có can thiệp đến trăm file txt bên ngoài

makute7413
23-09-15, 12:22 AM
DarkExpLevel.txt là exp quy định ở từng level cho cái ám khí.

mylove8
23-09-15, 09:49 AM
Nó hiện hay không chả qua là do câu lệnh trong SelfEquip. Cái nút đó nó Hide đi nếu lv >=119 thì ko bao giờ nó hiện đc dù có can thiệp đến trăm file txt bên ngoài

sao mình chỉnh trong SelfEquip dòng local LEVEL_MAX_ENABLE =255; rồi mà sao train dc len lv 121 rồi Exp nó bị âm luôn la sao vậy :((

đã vào SQL chỉnh cho hết âm Exp rồi vào game train vẫn bị

Sói Đẹp Trai
23-09-15, 11:29 AM
Bạn có hiểu nội dung câu nói đó không? Nó Hide đi thì bạn có can thiệp đến trăm file txt bên ngoài cũng không làm gì được. Đọc code Lua đoạn LevelUp để fix cái này và tìm nguyên nhân.