PDA

View Full Version : [Release/Source] GameServer 0.97 + Post / Vip System by Wolfulus

cuonglee
23-06-08, 12:16 AM
Đây là Release và Source nguyên gốc bản server 0.97D của Wolfulus trên Ragezone forum. Nay tôi mạng phép move về clb để các bạn dễ theo dõi và tìm hiểu thêm về nó
- Source này bao gồm Gameserver đã fix các lỗi của 0.97 và Dll có chứa lệnh /post, vip, và 1 vài Option cơ bản
- Qua đó các bạn có thể biết thêm nhiều điều thú vị về bản 97 và cũng như tự mình complie lại 1 GameServer cho riêng mình (hình như có người trên clb đã dùng source này và complie lại và share rồi)

Source: Mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

GameServer đã complie nguyên gốc của Wolfulus: Mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huntersun
23-06-08, 09:46 AM
Anh Caothuphutho đã dùng source này !
Và đã Fix lỗi + Add option + Add lệnh rồi !
Cảm ơn anh Cuonglee đã Share

nhockute
23-06-08, 09:53 AM
Sao không dùng bản 0.97N ver 2 của Detrust ấy
Có cả CC , Add nhiều map mới , ít bug nữa , mỗi tội là không có Command
Nhưng cũng rất tuyệt !!

cuonglee
23-06-08, 09:54 AM
:D, GameServer và Dll đã được Wolfulus fix và có Option sẵn trong đó rồi :))

nhockute
23-06-08, 10:04 AM
cái bản này có CC không anh ?
Có Add thêm đồ thần ( Set Item ) không anh ?
Nếu có thì ngon quá :D

caothuphutho
23-06-08, 01:05 PM
:D, GameServer và Dll đã được Wolfulus fix và có Option sẵn trong đó rồi :))

Đúng như vậy !, nhưng GS0.97.04 của tôi chỉ tham khảo và dùng một số thuật toán của Wolf thôi còn Add /post vẫn là thuật toán của PhuTho Team ý tưởng của PhuTho TM nếu các bạn không tin tôi sẽ Share code và với code đó các bạn có thể Add /post Woking trên protocol VTM !
--> chứng minh là GS0.97.04 của tôi có Add Note (bản quyền) tức là khi chạy Server bạn sẽ gặp 1 cái NAG còn Source của Wolf hoàn toàn không có mà cái "NOTE" đó nằm cùng code /post !

vanganh
23-06-08, 01:30 PM
đại ca jai thích làm gì !, theo em thì ..kệ. còn các bạn khác chỉ cần so sánh 2 file "PhuThoTeam.ini"(GS by PhuTho Team) & "Wolf.ini"(GS by Wolf) là sẽ thấy khác biệt! tuy DLL của chúng tôi không add được nhiều Option như vậy nhưng hoàn toàn thuật toán ( dùng cái đầu của chính mình) do Team Developer, nếu dùng All Source by Wolf thì tại sao DLL của chúng tôi ít Option vậy !?, rất nhiều điểm khác biệt thế mà có người vẫn "khinh" chèn ép T_T !

LandOfPhi
23-06-08, 01:43 PM
Chuyện này xảy ra thường ngày thôi.
Tránh làm sao được ^^!

Destruct
23-06-08, 02:33 PM
Có ai nói gì đâu mà Phú Thọ Team nói đến chuyện này thế? Chẳng hay gì cả!!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuonglee
23-06-08, 02:34 PM
Đây là bài Release Source cho các thành viên tham khảo. Yêu cầu các bạn không spam nhé :D. Còn 1 cái guide nữa của DS Team,tí rãnh tôi dời về clb cho các bạn luôn. Đã đến lúc các bạn nên tự tìm tòi, nghiên cứu phát triển để tự mình làm ra 1 bản server cho riêng mình, không nên chờ đợi vào ai đó nữa

eddy
23-06-08, 04:40 PM
=)) Add ang bắn ra khi run GS cách đây...2 tháng trước mình đã làm được ;))....

Caothuphutho release source dll /post work with unicode đi nào =p~...

PhuTho™
24-06-08, 11:46 AM
=)) Add ang bắn ra khi run GS cách đây...2 tháng trước mình đã làm được ;))....

Caothuphutho release source dll /post work with unicode đi nào =p~...
NAG chứ không phải ang phải là dân Cracker mới hiểu hết ý nghĩa của nó, add nó vào gameserver là chuyện thường, nhưng add nó vào code /post lại là chuyện khác eddy add đi thử chổ tài cho anh E A chúng tôi sem phát !, còn chuyện Share Source /post á Okie đưa $ đây song hết, không có gì Free cả hãy tự tìm tòi và học hỏi mới mãn nguyện với thành quả của mình.

eddy
24-06-08, 12:24 PM
:)... sr tớ viết nhanh quá... NAG....
Vậy mỗi khi Game thủ đánh lệnh /post thì nó sẽ bắn NAG ra ?... oh như thế ko hay

Nếu trong ASM thì add vào đoạn type lệnh

JNZ. < offset >
Push 0
Push xxxx
Push 0
Call MessegeBoxA
<offset>
Với XXX là đoạn lệnh text nag
Với < offset> là phần tiếp theo của source command
Đó chỉ là nguyên lý của tớ

còn chuyện Share Source /post á Okie đưa $ đây song hết, không có gì Free cả hãy tự tìm tòi và học hỏi mới mãn nguyện với thành quả của mình.
Hãy đọc kỹ câu nói của Boss PTT
Tớ lun coi trọng thành quả của các cậu nhưng đừng nghĩ cái jì cũng $
Tớ bỏ $ ra mua cũng được thui
Nhưng tớ ko dại gì khi chung quanh tớ còn DragonWall =))

Thông tin mới nhất từ DragonWall

Add /post 100% trên 1.00.18VTM + fix crash Unicode
Đang tiếp tục trên 1.00.16

Hết...Tới đây...Tớ đủ hiểu... Cậu nên hiểu rằng lâu nay tớ im lặng là để làm ji`...hãy đợi đến lúc Bức Tường Rồng thức tỉnh thì lúc đó các cậu mới thấy rõ những thành quả xứng đáng gọi là FREE....

sophia
24-06-08, 01:31 PM
Hai con gà thích gáy
Một con Boss một con Mem
Là caothuphutho và PhuTho™
Sau khi văt lông xong tao cho lên nồi tao nấu
Còn mấy thằng ôn con PTT sau khi nghe xong thì mày phải nín

:))
Nhìn tụi mày như con gà ko cựa
Khác mẹ gì mấy con ếch trong mưa

Có mỗi cái source lệnh post mà đòi bán =)).....GÀ ngàn năm vẫn ko tiến hóa

Destruct
24-06-08, 02:25 PM
Thế ra sau hai con gà bự thì có một con gà choắt cũng lên tiếng à?!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kinh doanh là quyền riêng tư, nếu đó là sản phẩm của họ, không ai có thể can thiệp cả! Nhưng PTT cũng nên lựa chọn kĩ những cái nào mới thực sự đáng để thương mại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong rằng không ai đả động đến mấy chuyện này nữa, cùng trong một Forum mà lại khích bác lẫn nhau <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Thật sự cảm thấy ngột ngạt quá <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

To Eddy: Bức Tường Rồng - A Pro Name <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tên DragonWall thì rất chi là "ngoạ hổ tàng long", dịch ra bức tường rồng thì quả là uy hiếp người khác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sophia
24-06-08, 03:22 PM
:look_down::look_down:... Thêm con gà thứ 3 là thằng Destruct....

Anh là gà choắt thì em cũng chưa đủ trình để là gà...
Em hơn jì ở anh mà bảo anh gà ???:baffle:
Đơn giản anh thấy bất bình việc sell source.... :))...việc quái jì phải mua của nó trong khi xài ser RZ vẫn có command đầy

Hơn nữa tut của chrirs05 dạy đầy đủ cả ?
Vả lại Dev trên GS Kor sướng hơn GS VTM.... :)...

Nên việc sell source trên là ko cần thiết....
------------------------------------------
Sr all spam nhưng đang choảng 2 con gà gáy thì thêm 1 con ưa bị cắt tiết.... ?...

Đừng có cố... ! Mày phải bik tao Dev Server từ khi ông già mày vẫn còn đóng khố.... :waaaht:..Khi nào trình mày qua tao thì có thể.... gọi tao bằng gà ::beat_plaster:

NhocCoi
24-06-08, 07:32 PM
Anh ơi cho em Cái Client với ạ

Destruct
24-06-08, 09:36 PM
Client thì bạn xem ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Gọi gà choắt là choắt ở cái tuổi của bạn so với caothuphutho thôi, còn mình thì chưa dám lên hạng gà ^^! Mình cũng mới chỉ là Newbie thôi chứ chưa có gì hết nên cũng không dám coi thường ai, mong bạn sophia đừng hiểu nhầm!!!! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cảm ơn bạn đã nhắc nhở về thái độ!

Không dám xem ai là em của mình, nhưng mình trên tuổi của bạn đấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mong bạn cũng đừng đem "ông già" mình ra đây để nói chuyện!! Cảm ơn lần nữa!

*Đề nghị các Mod xem lại những câu chữ của bạn sophia, ai cũng nhận ra là nó mang tính công kích người khác!

Bài này của mình cũng mang tính Spam, xin lỗi!

1vuonchuoi9
24-06-08, 09:40 PM
Tất cả chỉ là ngụy biện
Hãy Thể Hiện bằng tay súng :))

eddy
25-06-08, 03:26 PM
@sophia : Mày quá lắm rùi đếy con ạh.... !
@Destruct : Tời nó vào.... ! Sợ àh... cứ đập thẳng vào mặt thằng đếy đi ;)...
Nó đem lyrics của 30min 4 Rap Viet với Back của GVR áp dụng vào chửi cậu đếy... Giết đi
--------------------
Sr vì thái độ của thằng em tớ...tha lỗi nó nhá Lâm đại ka

CuuEm
25-06-08, 04:05 PM
anh cuong oi hay các bạn nào cũng dc chỉ em làm Mu off cua anh cuonglee dc ko
nếu add nick nay nhé Y!H:girldepchuacobo

hoangtutinhyeu
26-06-08, 09:16 PM
ac ac! oánh nhau to rui` mod &mem cài nhau tùm lum không ra cái thẻ thống gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Destruct
26-06-08, 11:13 PM
anh cuong oi hay các bạn nào cũng dc chỉ em làm Mu off cua anh cuonglee dc ko
nếu add nick nay nhé Y!H:girldepchuacobo
Bạn tìm lại mấy files mà cuonglee đã upload bên bài kia nhé, có đủ cả mà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

To hoangtutinhyeu: Oánh nhau đâu thế? <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caothuphutho
27-06-08, 07:30 AM
:)... sr tớ viết nhanh quá... NAG....
Vậy mỗi khi Game thủ đánh lệnh /post thì nó sẽ bắn NAG ra ?... oh như thế ko hay

Nếu trong ASM thì add vào đoạn type lệnh

Đó chỉ là nguyên lý của tớ

Hãy đọc kỹ câu nói của Boss PTT
Tớ lun coi trọng thành quả của các cậu nhưng đừng nghĩ cái jì cũng $
Tớ bỏ $ ra mua cũng được thui
Nhưng tớ ko dại gì khi chung quanh tớ còn DragonWall =))

Thông tin mới nhất từ DragonWall

Hết...Tới đây...Tớ đủ hiểu... Cậu nên hiểu rằng lâu nay tớ im lặng là để làm ji`...hãy đợi đến lúc Bức Tường Rồng thức tỉnh thì lúc đó các cậu mới thấy rõ những thành quả xứng đáng gọi là FREE....
Chào eddy lâu không gặp dạo này sao rồi còn mình thì bị đuổi việc về quê rồi ^^!, cách add NAG của eddy là dùng "kỹ thuật" của ngôn ngữ ASB, cách add NAG của mình không phải là khi /post là bán ra NAG đâu mà tức là code của nó nămg cùng code của /post vậy nên ai mà dùng Source /post của mình thì kiểu gì GS của họ cũng bán ra cái NAG đó nếu gỡ ra thì ..don't working T_T thiế mình mới nói bản quyền ^^!. còn chuyện thương mại Source thì không có dâu, chỉ là dạo này bận nên không Repack lại cho A E được thôi, mình sẽ Share sớm thôi !

eddy
27-06-08, 07:37 AM
Trời ơi ông bạn già ăn rùi cãi giám đốc làm jì đuổi việc hòai ?
Mình chưa hiểu lắm NAG của cậu ^^...
Có phải khi /post xuất hiện msg nó sẽ bắn NAG... ?
Như vậy có gây nên thiệt hại tài nguyên hệ thống khi quá nhiều NAG bắn ra ko ?

caothuphutho
27-06-08, 07:45 AM
Trời ơi ông bạn già ăn rùi cãi giám đốc làm jì đuổi việc hòai ?
Mình chưa hiểu lắm NAG của cậu ^^...
Có phải khi /post xuất hiện msg nó sẽ bắn NAG... ?
Như vậy có gây nên thiệt hại tài nguyên hệ thống khi quá nhiều NAG bắn ra ko ?

nguyên lý như nhau thôi eddy ạ, nhưng của mình nó không add thẳng vào GS mà qua DLL !. đó thế đó ^^!

eddy
27-06-08, 10:04 AM
àh vậy hiểu rùi...Cũng đơn giản nhỉ
Vậy nó sẽ kèm theo điều kiện /post xuất hiện msg ở client thì máy chủ sẽ bắn NAG đúng ko

cuocdoisp
28-06-08, 11:18 AM
lick download thì bác up trên raipdshare làm sao anh em load về được chứ , cả 2 cái lick đều trên cùng host rapid . Bó tay luôn , dù sao cũng cảm ơn bác

cuonglee
28-06-08, 11:36 AM
lick download thì bác up trên raipdshare làm sao anh em load về được chứ , cả 2 cái lick đều trên cùng host rapid . Bó tay luôn , dù sao cũng cảm ơn bác
Tôi không rõ là bạn nói đến 2 link nào, nhưng nếu là 2 link trong bài viết của tôi thì chắc bạn nhìn lầm rồi đó, đó là link Mediafire rõ như ban ngày mà :))