PDA

View Full Version : [MU] Thắc Mắc lỗi không bật đc JoinServer Của Zteam

balong
17-09-15, 10:44 PM
Như tiêu đề mình mới tập tành zteam chưa biết cách cài đặt bạn nào chỉ rõ lỗi này cho mình được không :)

Và ai có hướng dẫn cài đặt zteam thì cho mình xin nhé! Mình rất cảm ơn các bạn :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình xin cảm ơn ^^

chicken1
17-09-15, 10:48 PM
Như tiêu đề mình mới tập tành zteam chưa biết cách cài đặt bạn nào chỉ rõ lỗi này cho mình được không :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình xin cảm ơn ^^

Bạn vui lòng chạy bằng tay nhé bạn.k auto dc thì bạn chạy 1 cái 1 là ok.

balong
17-09-15, 10:54 PM
Bạn vui lòng chạy bằng tay nhé bạn.k auto dc thì bạn chạy 1 cái 1 là ok.

vẫn không được bạn à.. à mình hỏi ngoài lề ra làm xao để add IP ở clien nữa nhé ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tieugiao
17-09-15, 11:25 PM
vẫn không được bạn à.. à mình hỏi ngoài lề ra làm xao để add IP ở clien nữa nhé ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sài Join này xem có bị không
30charrrrrrrrrrrrrrrrr

anhemtb113
18-09-15, 12:11 AM
có lẽ do core trên vps của bạn trên 8 8-}8-}8-}8-}
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bluesky089
18-09-15, 01:15 AM
có lẽ do core trên vps của bạn trên 8 8-}8-}8-}8-}
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

Chuẩn vãi mình cũng đang bị vấn đề này.

Core 8 thì chạy dc. Làm thế nào để nâng core vẫn chạy dc Join hả bác :D

tieugiao
18-09-15, 01:24 AM

bạn thử xem chạy được không trước mình cũng bị mình xin của thằng bạn là chạy được nè

anhemtb113
18-09-15, 01:30 AM

hình như giới hạn rồi bạn à dưới 8 core mới chạy đc trên 8 core thì ngồi húp

bluesky089
18-09-15, 01:34 AM
bạn thử xem chạy được không trước mình cũng bị mình xin của thằng bạn là chạy được nè

Vẫn bị cậu àh :D

chicken1
18-09-15, 01:57 AM
Mình bị lỗi này 1 lần rồi.
Chính xác là cậu nâng cấp máy chủ đúng ko
Vì cấu hình ko tương thích cậu à.k chạy dc đâu.

BladeKnight109
18-09-15, 05:38 AM
Lỗi ODBC. kiểm tra lại ODBC $-):bz:bz:bz:bz:bz:bz

balong
18-09-15, 05:59 AM
Lỗi ODBC. kiểm tra lại ODBC $-):bz:bz:bz:bz:bz:bz

bạn có thể nói hơn cho mình được không ^^

BladeKnight109
18-09-15, 06:14 AM
bạn có thể nói hơn cho mình được không ^^
JS ko connect được đến ODBC, bạn phải kiểm tra lại thông tin ODBC đã đúng chưa

balong
18-09-15, 06:44 AM
JS ko connect được đến ODBC, bạn phải kiểm tra lại thông tin ODBC đã đúng chưa

trớc mình chạy trên VPS Tlink thì ngon lành giờ sang vps google lại không đc ^^

bluesky089
18-09-15, 07:26 AM
Sao khi tìm tòi trên ragezone mình tìm được bài fix ở đây :

Nhưng cái Join mà họ sử dụng không đổi được DNS nên mình ko dùng được cho MuOnline2

Xin các cao thủ pro vào fix giúp cái JoinServer của em để sau này ae cần dùng ạ?

Xin cám ơn và sẽ có hậu tạ.

Join của em : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quyen194
18-09-15, 10:11 AM
Nếu mà quá 8 code ko được thì dự là lỗi cấp phát :v
Detour vào cái hàm CreateThread để giảm đi, cho tạo đến 8 thôi.
Lưu ý là có nhiều chỗ CreateThread, mò đến cái CreateThread nào trong vòng for ấy :D

BladeKnight109
18-09-15, 10:29 AM
Viết DLL set offset này về 16, nếu 16 ko được thì về 8
0xD34C0E4