PDA

View Full Version : [MU] Cần giúp về web đưa lên online

songdoimu
11-09-15, 10:19 AM
xin chào mọi người . hiện mình đang sử dụng Qweb season 2 , mình đã làm hoàn tất mọi bước , config và đưa host lên hosting và cũng đã open port game và port web 80 luôn rồi , nhưng khi vào web thì chỉ có máy mình vào được web thôi , còn máy khác không vào được web " hiện web này không tồn tại " ai biết mình còn thiếu bước gì để đưa web lên online không , hướng dẫn giúp mình với .
thanks mọi người đã xem tin

Trong
11-09-15, 10:21 AM
Chắc chưa mở port ở FireWall :-o

songdoimu
11-09-15, 10:29 AM
hi bạn có thể cho mình biết mở port firewall ở đâu ko :D
thanks bạn

vanhai32
11-09-15, 10:38 AM
bước đơn giản nhất còn chưa biết làm mà đưa online làm gì

songdoimu
11-09-15, 10:42 AM
bước đơn giản nhất còn chưa biết làm mà đưa online làm gì
thanks lời khuyên của bạn , mình làm đưa lên online cho mấy bạn hàng xóm chơi thôi , còn việc mình không biết thì mình hỏi thôi bạn , vì những cái đó nó đâu nằm trong hướng dẫn

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình mở rồi mà vẫn ko dc luôn bạn :D

Trong
11-09-15, 11:09 AM
thanks lời khuyên của bạn , mình làm đưa lên online cho mấy bạn hàng xóm chơi thôi , còn việc mình không biết thì mình hỏi thôi bạn , vì những cái đó nó đâu nằm trong hướng dẫn

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình mở rồi mà vẫn ko dc luôn bạn :D

Inbox teamview & Pass mình check cho

vodkacb
11-09-15, 11:49 AM
Tắt firewall ở trong my network đi
Và dùng máy nhà thì dùng tạm đến No-ip để nó auto trỏ IP về
vào vào file host trong window add.
Nói tóm góm cho bạn khó hiểu =)).

tcbgame
11-09-15, 12:35 PM
Nếu chỉ chơi trong xóm vài người bạn sài luôn ip tỉnh của bạn ấy
Còn muốn tên miền web đẹp chơi vài người thì vào C/window/stem32/driver/etc. Mở fire host thêm dòng
Ip với tên miền (vd: 192.86.86.86 muxomlieu.com) là đc mà . Chơi với bạn bè thì không cần phức tạp lắm .
Tính kinh tế mới nhiều thứ phải lo

hackluv
11-09-15, 12:43 PM
=))) nếu mở ở VPS thì ko sao

riêng modem GPON của fpt thì fai gọi đt lên tổng của FPT bảo FPT mở thông port nhé =)))

BladeKnight109
11-09-15, 02:43 PM
=))) nếu mở ở VPS thì ko sao

riêng modem GPON của fpt thì fai gọi đt lên tổng của FPT bảo FPT mở thông port nhé =)))

GPON của FPT mở như các modem khác bình thường. Đã test.

hackluv
11-09-15, 03:04 PM
GPON của FPT mở như các modem khác bình thường. Đã test.

bác ko biết rùi tui fai gọi fpt để đổi đường truyền mới thông port đây :v

chứ bác nghĩ sao tui mở rùi port ko thông =)))

BladeKnight109
11-09-15, 03:18 PM
bác ko biết rùi tui fai gọi fpt để đổi đường truyền mới thông port đây :v

chứ bác nghĩ sao tui mở rùi port ko thông =)))

mình test lâu lắm rồi. mở muonline chạy demo test bug mà :|. Nó vừa thay con GPON này là mình test hết. Nhưng con này rất nóng. chạy khoảng 3 4 ngày là bị sập mạng. phải tắt đi khoảng 15p mở lại mới được. :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hackluv
11-09-15, 03:25 PM
mình test lâu lắm rồi. mở muonline chạy demo test bug mà :|. Nó vừa thay con GPON này là mình test hết. Nhưng con này rất nóng. chạy khoảng 3 4 ngày là bị sập mạng. phải tắt đi khoảng 15p mở lại mới được. :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

con của mình ko sao nhưng chạy thông =))

nóng.

lúc nào cũng thế này mà :v

nóng nhưng ko sụt mạng

[*=left]Processor Utilization
[*=left]9%

[*=left]Used Memory
[*=left]80%

Trong
11-09-15, 08:53 PM
Mình cũng sài GPON FPT mở port bình thường chả cần gọi ai.
Sài 24/24 có phần thống báo CPU và nhiệt độ.
Nhiệt độ thường giao động 36~39 độ hơi ấm, ko nóng.
20 ngừoi dùng liên tục.

Còn vấn đề sập mạng là do ko mua ip tĩnh, khi modem ko giữ đc ip cũ nữa thì lúc đổi ip sẽ mất mạng.

BladeKnight109
11-09-15, 11:27 PM
Mình cũng sài GPON FPT mở port bình thường chả cần gọi ai.
Sài 24/24 có phần thống báo CPU và nhiệt độ.
Nhiệt độ thường giao động 36~39 độ hơi ấm, ko nóng.
20 ngừoi dùng liên tục.

Còn vấn đề sập mạng là do ko mua ip tĩnh, khi modem ko giữ đc ip cũ nữa thì lúc đổi ip sẽ mất mạng.

phán cứ như là thánh. Chuyện thay đổi IP là khi bạn reset modem hoặc gặp sự cố nào đó như mất điện, để chế độ tự động thay đổi ip khác sau 24h... Ở đây mình đang nói sập mạng có nghĩa là mất mạng khi đang online bình thuong như: lướt web, nghe nhạc... ko mở mu hay bất kì port nào. (No Internet Access) chỉ cần chạy liên tục 3 4 ngày ko tắt modem là bị. Modem trước treo cả tháng ko tắt ko hề bị gì. từ khi nó chuyển sang GPON sử dụng modem của nó là toàn bị tình trạng này. Còn modem trước tự mua xài ngon lành. Giờ nó chơi dạng cap quang nên modem cũ ko còn xài được. Memory lúc nào cũng trên 80%. Processor Utilization lúc nào cũng 8 -> 10%. Sờ modem thì có thể bỏ thịt lên chiên ăn được.b-(. Nói thẳng ra Modem của mấy thằng nhà mạng lắp toàn modem cùi bắp. Chỉ có nước bỏ tiền ra mua modem riêng xài.
Mình học CNTT chứ ko phải là dân ko chuyên ngành.