PDA

View Full Version : ai giúp em chuyển font tiếng anh sang tiếng việt với ạ !

nguyenbn
06-09-15, 10:01 PM
e có làm dc cái sro off cho mấy ae xóm chơi mà bản nước ngoài giờ e muốn chuyển sang tiếng việt cho ae dễ chơi,pro nào biết chỉ em với,e cảm ơn nhiều !!

mylove09
09-09-15, 02:50 PM
Chỉ cho bạn thì dài dòng lắm
Dùng pk extra file textuisystem trong media/sv_dep/silkroad/textdata
Edit lại nó
Dùng pk2 editor import lại
Cách dùng pk2 tool thì bạn google nhé

nguyenbn
09-09-15, 02:59 PM
Chỉ cho bạn thì dài dòng lắm
Edit lại nó
Dùng pk2 editor import lại
Cách dùng pk2 tool thì bạn google nhé
Edit lại nó nghĩa là mình extra file textuisystem trong media của thằng sro việt nào đó ra xong edit import lại sro mình muốn việt hóa à cậu.hay extra ra rồi edit như nào cậu nhỉ?

mylove09
09-09-15, 05:50 PM
1 là lấy đại cái nào của VN ném vào , thiếu gì thì thêm sau vì thiếu nó chỉ hiển thị 0 chứ ko bị dis
2 là edit từ anh sang việt - chắc mất 1 tháng

nguyenbn
09-09-15, 08:48 PM
1 là lấy đại cái nào của VN ném vào , thiếu gì thì thêm sau vì thiếu nó chỉ hiển thị 0 chứ ko bị dis
2 là edit từ anh sang việt - chắc mất 1 tháng

hihi.mình extra file textuisystem của 1 thằng sro việt ra rồi import vào thằng sro nước ngoài,báo import thành công rồi mà vào game vẫn ko dc là sao nhỉ.
mình quay ra extra lại file texttuisystem của thằng sro nước ngoài ra xem font vẫn y nguyên như cũ ko pải font của thằng sro việt. làm mấy lần các kiểu ko dc. bạn teamview hay cho mình sdt hay face chỉ mình với dc ko?
face mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks bạn!

mylove09
09-09-15, 09:58 PM
import nhớ đúng đường dẫn như cũ

nguyenbn
10-09-15, 05:26 PM

ok,thanks bạn nhé mình đã làm dc rồi, nhưng chỉ dc 60% việt hóa thôi.quái+1 số đồ dùng vẫn tiếng anh. làm nào dc 99% ko bạn nhỉ.

nguyenbn
12-09-15, 09:24 PM

tình hình là mình lấy database shard của 1 sv khác all vào thì sv đc việt hóa gần như 100% (trừ tên đồ như vk hay giáp) ,chứng tỏ pải sửa file nào trọng datbase bạn nhỉ,mình mò mãi k ra???