PDA

View Full Version : [TLBB] TÌm được 1 code rất hay mà không bít nó ở đâu....

haxlaye
06-09-15, 05:28 PM
ở thiên long kim phượng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình mới thấy khi mình add hiệu ứng trùng lâu mà trên người không đeo trùng lâu thì khi di chuyển sẽ bị xóa hiệu ứng... ai biết code ý ở đâu trong server kim phuơng không định cải biến code thành 1 cái khác :V

makute7413
06-09-15, 05:54 PM
ở thiên long kim phượng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình mới thấy khi mình add hiệu ứng trùng lâu mà trên người không đeo trùng lâu thì khi di chuyển sẽ bị xóa hiệu ứng... ai biết code ý ở đâu trong server kim phuơng không định cải biến code thành 1 cái khác :V

khi di chuyển hay khi bật Alt+C?

haxlaye
06-09-15, 06:21 PM
khi di chuyển hay khi bật Alt+C?

khi di chuyển bạn ạ alt+c thì không bị xóa. mình di chuyển là bị xóa...

huuduyen_05
06-09-15, 07:00 PM
Khi di chuyển trong 1 map hay sang map khác?
Nếu sang map khác thì có thể server có add hàm check impact ở scene.lua

haxlaye
06-09-15, 08:30 PM
Khi di chuyển trong 1 map hay sang map khác?
Nếu sang map khác thì có thể server có add hàm check impact ở scene.lua

là di chuyển sang chỗ khác thôi bạn ạ là nó mất...
ví dụ ở hình ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khi mình cick chuột di chuyển sang chữ ngự thì hiệu ứng trùng lâu ngọc sẽ mất. nếu mình không đeo trùng lâu ngọc lên người...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình cũng đã nghĩ là Alt+C nhưng khi mình ấn thì nó không mất.....
( khi ấn alt + C sẽ chạy lệnh Script 892002 trong đó có hàm check hiệu ứng và intem trùng lâu nhưng mình ấn thì nó không mất.... )

Sói Đẹp Trai
06-09-15, 09:43 PM
Cái này stdimpact chứ ở đâu nữa. Zz