PDA

View Full Version : Hướng Dẩn Cài đặt sever ChinhDồ Linux Của evilbaby

BeMeGame
04-09-15, 06:32 AM
+Sever :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Clien VH 80% :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Đồ Nghề Để Chiến
Redhat : Root 123456
Mysql : User : ztgame , pass : 1234
1/ Dowload phần mềm VirtualBox <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ Dowload SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3/ kết nối với mày ảo bằng SecureCRT với IP mạc định 192.168.56.10
4/chạy các lệnh sau
su - mysql -c "mysqld_safe --skip-name-resolve --open-files-limit=4096&"
cd /home/ztgame/flserver
./1
cd /home/ztgame/fLserver
./2
cd /home/ztgame/fLserver
./3
cd /home/ztgame/fLserver
./4
cd /home/ztgame/fLServer
./5
cd /home/ztgame/fLserver
./6
cd /home/ztgame
./1
cd /home/ztgame
./2
cd /home/ztgame
./3
cd /home/ztgame
./4
cd /home/ztgame
./5
cd /home/ztgame
./6 X2
cd /home/ztgame
./7 x2
++++++++++++++++++++++++++
Dự kiến build xong share

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Các bạn ngâm đi nhé chúc bạn thành công

docnhan
04-09-15, 08:10 AM
Sv Linux ổn định hơn trên win rất nhiều bác nào mở ONline thì nên dùng bản Linux.
P/S: Đang cần 1 bác giỏi Ollydbg để giúp mình bypass cái main của VNG bạn nào hứng thú PM nhé.

BeMeGame
04-09-15, 08:15 AM
.................................................. ........................................

hattieuadt
04-09-15, 08:24 AM
Sv Linux ổn định hơn trên win rất nhiều bác nào mở ONline thì nên dùng bản Linux.
P/S: Đang cần 1 bác giỏi Ollydbg để giúp mình bypass cái main của VNG bạn nào hứng thú PM nhé.
Hay quá docnhan trở lại rồi CĐ có cơ hội hồi sinh

BeMeGame
04-09-15, 10:53 AM
Hay quá docnhan trở lại rồi CĐ có cơ hội hồi sinh
hồi sinh bằng niềm tin dev suốt đời chỉ được 80% giống vinagame đừng mơ mộng nữa

phungrong004
04-09-15, 11:13 AM
window or linux đều ổn định do cái người build sv window lổi cái giới hạn 110 account thôi ngoài ra window dể add đồ hơn so với linux

win7 32 bit, ram 2g test được không các bác.

boybomxe
04-09-15, 01:28 PM
window or linux đều ổn định do cái người build sv window lổi cái giới hạn 110 account thôi ngoài ra window dể add đồ hơn so với linux

Bác share cho xin cái file configure.ini và configure1.ini trên client để login vào game.

hackonline
04-09-15, 02:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BeMeGame
04-09-15, 02:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngon.mình build được giống như của china lun vesion 4.3 hiện tại.trang bị full lv 1 tới 200 và even đầy đủ + Thẻ Vip độc quyền.hợp tác open lun đi bạn.

boybomxe
04-09-15, 05:23 PM
Sắp có sv hay ra đời cho ae chơi.

handoi198914
04-09-15, 07:05 PM

Hay rồi....đợi pmmm bác đến mỏi mòn con mắt...trở về PT Zt nào...1 mình ko làm ăn đk 1 cái j cả

boybomxe
09-09-15, 10:46 AM
+Sever :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Clien VH 80% :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Đồ Nghề Để Chiến
1/ Dowload phần mềm VirtualBox <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ Dowload SecureCRT <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
4/chạy các lệnh sau
cd /home/ztgame/flserver
./1
cd /home/ztgame/fLserver
./2
cd /home/ztgame/fLserver
./3
cd /home/ztgame/fLserver
./4
cd /home/ztgame/fLServer
./5
cd /home/ztgame/fLserver
./6
cd /home/ztgame
./1
cd /home/ztgame
./2
cd /home/ztgame
./3
cd /home/ztgame
./4
cd /home/ztgame
./5
cd /home/ztgame
./6 X2
cd /home/ztgame
./7 x2
Dự kiến build xong share

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác có bản client 2.0 hoặc 3.0 china chạy với sv linux ko share cho anh em chơi ngâm cứu.

boybomxe
21-09-15, 01:28 PM
bác nào biết sv online của evilbabay là gì nhỉ?

hattieuadt
17-12-15, 02:29 PM
+Đồ Nghề Để Chiến

Bạn có thể hướng dẫn cách tạo User để đăng nhập không? mình chạy SV xong chưa biết làm cách nào để tạo User vào game

wermanhme1990
17-12-15, 04:03 PM
Bạn có thể hướng dẫn cách tạo User để đăng nhập không? mình chạy SV xong chưa biết làm cách nào để tạo User vào game

Tạo user giống bản windows vậy, bạn dùng phần mềm navicat, chọn kết nối mysql, sau đó làm tuơng tự như tạo user trong server chinh đồ windows, nếu không làm được mình teamview cho nhanh.

bongbaby
27-12-15, 09:18 PM
Anh chị cho em hỏi làm thế nào để đưa Server này lên VPS chạy cho bạn bè có thể vào chơi chung

:((:((:((

wermanhme1990
27-12-15, 10:18 PM
Anh chị cho em hỏi làm thế nào để đưa Server này lên VPS chạy cho bạn bè có thể vào chơi chung

:((:((:((

Hỏi vậy không ai giúp đâu, server chinh đồ có bản chạy trên windows và bản chạy trên linux.
Nếu không biết đưa server linux lên vps thì dùng server windows mà đưa lên vps cho dễ.

Nếu muốn cài server chinh đồ linux lên vps tốt nhất qua box thiên long bát bộ, kiếm thế hoặc võ lâm. bên đó có hướng dẫn cách đưa server linux lên vps( như hướng dẫn đưa online server thiên long bát bộ).
Sau khi cài lên vps linux mấy server trên, tự khắc sẽ biết cách cài chinh đồ linux trên vps.

bongbaby
28-12-15, 10:13 PM
Hỏi vậy không ai giúp đâu, server chinh đồ có bản chạy trên windows và bản chạy trên linux.
Nếu không biết đưa server linux lên vps thì dùng server windows mà đưa lên vps cho dễ.

Nếu muốn cài server chinh đồ linux lên vps tốt nhất qua box thiên long bát bộ, kiếm thế hoặc võ lâm. bên đó có hướng dẫn cách đưa server linux lên vps( như hướng dẫn đưa online server thiên long bát bộ).
Sau khi cài lên vps linux mấy server trên, tự khắc sẽ biết cách cài chinh đồ linux trên vps.

Mình có chạy thử trên VPS mà nó báo lỗi Core dum gì đó ko biết sửa sao

toitinhnhan
28-12-15, 10:47 PM
+Đồ Nghề Để Chiến
4/chạy các lệnh sau
cd /home/ztgame/flserver
./1
cd /home/ztgame/fLserver
./2
cd /home/ztgame/fLserver
./3
cd /home/ztgame/fLserver
./4
cd /home/ztgame/fLServer
./5
cd /home/ztgame/fLserver
./6
cd /home/ztgame
./1
cd /home/ztgame
./2
cd /home/ztgame
./3
cd /home/ztgame
./4
cd /home/ztgame
./5
cd /home/ztgame
./6 X2
cd /home/ztgame
./7 x2
Dự kiến build xong share

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn có video hướng dẫn cài đặt hoàn chỉnh bạn.... mình làm rùi mà vẫn không chạy đc j cả... giúp mình với... mê trò này từ hồi game mới ra... h muốn chơi lại quá chừng

BeMeGame
09-01-16, 02:26 AM
Bạn có video hướng dẫn cài đặt hoàn chỉnh bạn.... mình làm rùi mà vẫn không chạy đc j cả... giúp mình với... mê trò này từ hồi game mới ra... h muốn chơi lại quá chừng
máy tính mình cùi lắm ko làm được clip hướng dẩn thôi vào đây chơi tạm đi nếu ko cài offline dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thấy họ làm cũng ok lắm đó

bongbaby
14-01-16, 01:07 PM
Phải công nhận Chinh Đồ là Box ít người chia sẻ kinh nghiệm nhất.

Em đang muốn chỉnh số bạc drop khi kill quái và muốn cho x2 exp mà không biết chỉnh chỗ nào có ai biết xin chỉ giáo.

china
15-01-16, 12:04 AM

Em đang muốn chỉnh số bạc drop khi kill quái và muốn cho x2 exp mà không biết chỉnh chỗ nào có ai biết xin chỉ giáo.

Bạn đang dùng server nào nói rõ ra nhé để mình chỉ cách chỉnh :)

BeMeGame
15-01-16, 02:21 AM

ae chỉ chia sẽ những cái cơ bản thôi. còn muốn biết thêm phải tự tìm hiểu. có những cái ae vui vẽ sẽ chỉ điểm cho và có những cái phải nói = bằng tiền. ở đời ko có gì là miễn phí đâu bạn. cố gắng sẽ thành công 100 chả cá nhé

bongbaby
15-01-16, 07:57 AM
Bạn đang dùng server nào nói rõ ra nhé để mình chỉ cách chỉnh :)

Mình đang dùng bản Linux của Evil bạn ạ, Chỉ giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều

--- Chế độ gộp bài viết ---

ae chỉ chia sẽ những cái cơ bản thôi. còn muốn biết thêm phải tự tìm hiểu. có những cái ae vui vẽ sẽ chỉ điểm cho và có những cái phải nói = bằng tiền. ở đời ko có gì là miễn phí đâu bạn. cố gắng sẽ thành công 100 chả cá nhé

Đồng ý với bạn nhưng mà mình có Post 1 bài đề nghị nhờ giúp đỡ đưa SV lên online và sẵn sàng trả phí nhưng dường như ai cũng làm ngơ..... Buồn quá!!!!!!

BeMeGame
15-01-16, 08:49 AM

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đồng ý với bạn nhưng mà mình có Post 1 bài đề nghị nhờ giúp đỡ đưa SV lên online và sẵn sàng trả phí nhưng dường như ai cũng làm ngơ..... Buồn quá!!!!!!

topic này ae chỉ hướng dẩn cho chơi ofline tự sướng chứ ko hổ trợ cấu hình online đâu...( online kinh doanh tuyệt đối cấm ) :|:|:| tự ngâm thôi bạn ơi.

china
15-01-16, 09:21 AM

bongbaby Bạn xem hộp thư có gì nt lại cho mình.

123151
15-01-16, 03:20 PM

Các bác cho em hỏi lỗi này là gì vậy? Lúc vào game thì nó bị thế này

hattieuadt
15-01-16, 07:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bác cho em hỏi lỗi này là gì vậy? Lúc vào game thì nó bị thế này
Bạn tải client TQ về dùng đi 300000000000000

123151
15-01-16, 09:10 PM
Bạn tải client TQ về dùng đi 300000000000000
Em tải bản của cả TQ lẫn VNG đều bị lỗi như vậy

hattieuadt
20-01-16, 09:52 PM
Em tải bản của cả TQ lẫn VNG đều bị lỗi như vậy
Bạn còn bản Client của VNG up lên mình xin

vitdonal92
21-01-16, 02:44 PM
Bạn còn bản Client của VNG up lên mình xin
đây nè hattieu

ztviet
30-01-16, 04:52 PM
cái redhat sao nhập Root rồi tiếp theo nhập 123456 mà nó bắt nhập cái gì nữa zay trời. ai híp dùn cái với

hattieuadt
30-01-16, 08:04 PM
cái redhat sao nhập Root rồi tiếp theo nhập 123456 mà nó bắt nhập cái gì nữa zay trời. ai híp dùn cái với

root - 123456 chứ ko phải Root - 123456 nhé

ztviet
30-01-16, 09:36 PM
root - 123456 chứ ko phải Root - 123456 nhé

vãi cả Root. lò mò hôm qua tới giờ:(
cái secure CRT có sài cái của JX được không anh. anh cho xin cái link tải với

hattieuadt
30-01-16, 11:17 PM
vãi cả Root. lò mò hôm qua tới giờ:(
cái secure CRT có sài cái của JX được không anh. anh cho xin cái link tải với
Google cho nhanh và chính xác 30 charrrrrrrrrrrrrrr

lordpotter
18-05-16, 11:10 PM
Cho em hỏi port login của server này là bao nhiêu ạ?
Em thử mấy port rồi mà không được, có port 7000 thì nó báo mật mã sai, mà check trong database rồi mà không đươc.

hattieuadt
19-05-16, 07:49 PM
Cho em hỏi port login của server này là bao nhiêu ạ?
Em thử mấy port rồi mà không được, có port 7000 thì nó báo mật mã sai, mà check trong database rồi mà không đươc.
Port 7000 bạn nhé zone 999.

lordpotter
19-05-16, 09:11 PM
Port 7000 bạn nhé zone 999.

Tạo acc trong table LOGIN dabatase LoginServer đúng không bạn?

hattieuadt
19-05-16, 09:41 PM
Tạo acc trong table LOGIN dabatase LoginServer đúng không bạn?
Tạo trong unyfy00 nhé 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

toitinhnhan
08-08-16, 08:20 PM
ai có thể teamwie cho mình đc k??? e kết nối bằng SecureCRT không đc...help

hattieuadt
10-08-16, 12:28 AM
ai có thể teamwie cho mình đc k??? e kết nối bằng SecureCRT không đc...help
Bạn tư duy thế này máy thật của bạn và máy ảo như 1 con đường bị chia cắt bởi con sông, card mạng ảo của Vmware hoặc VituaBox đóng vai trò là 1 chiếc cầu, để chiếc cầu đó có thể nối thông con đường bị chia cắt bạn cần đặt chiếc cầu đúng vào đầu con đường mép bờ sông, nếu bạn đặt lệch cây cầu con đường sẽ không thể lưu thông.
Vấn đề là ở cây cầu, địa chỉ IP chính là nhịp cầu để giúp cây cầu có thể thông xe.
...........................
Hiểu rồi chứ bạn?

BeeZone
12-08-16, 12:46 PM
Chán ko có gì nghịch..Down cái này về chơi mà server mở bằng virtualbox toàn báo như hình dưới :D (PC: win 7 64bit - VirtualBox ver 5.1.2 mới tải trên home của nó)

Làm theo cái này cũng chã được: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông số cấu hình file

hattieuadt
15-08-16, 12:45 PM
Chán ko có gì nghịch..Down cái này về chơi mà server mở bằng virtualbox toàn báo như hình dưới :D (PC: win 7 64bit - VirtualBox ver 5.1.2 mới tải trên home của nó)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Làm theo cái này cũng chã được: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông số cấu hình file

Thử vào xóa file log đi coi sao bạn

BeeZone
16-08-16, 02:43 AM
Thử vào xóa file log đi coi sao bạn

Thử các kiểu vẫn bị lỗi session............. :(..Convert to VMware thì lỗi load kennel linux =))

hattieuadt
16-08-16, 01:03 PM
Thử các kiểu vẫn bị lỗi session............. :(..Convert to VMware thì lỗi load kennel linux =))
CPU của bạn có hỗ trợ Vitua ko? nếu có vào Bios bật nó lên

BeeZone
17-08-16, 10:47 AM
CPU của bạn có hỗ trợ Vitua ko? nếu có vào Bios bật nó lên

Có chứ bạn..Mình test nhiều game rùi nên vấn đề máy móc cũng bjt...Cơ mà lỗi trên seach fix hoài ko dc.......Cái server có auto trang bị tím dùng VMware chạy bt..Lỗi mỗi cái bản dùng VirtualBOX này thôi

BeeZone
17-08-16, 11:47 AM
Có chứ bạn..Mình test nhiều game rùi nên vấn đề máy móc cũng bjt...Cơ mà lỗi trên seach fix hoài ko dc.......Cái server có auto trang bị tím dùng VMware chạy bt..Lỗi mỗi cái bản dùng VirtualBOX này thôi

Hôm qua lỡ down cái soft Glary Utilities 5 sửa lỗi file/regedit...v.v cho win. ...Giờ load được server rồi =))..Tks pác hattieuadt đã cmt

senator456
13-10-16, 02:18 PM
at the entrance of SecureCRT connects password but does not accept that the lights do a green check mark and all (
A database Navicat sees

hattieuadt
15-10-16, 08:52 AM
at the entrance of SecureCRT connects password but does not accept that the lights do a green check mark and all (
A database Navicat sees
This video traning setup Server ZT Linux

nhacphiyen
07-12-16, 02:41 PM
Cho mình hỏi sever này cài Linux nếu mình lấy SV + Clien chạy trên Win đc ko ? Ko rành Linux :) . Thanks !

senator456
29-05-17, 03:07 PM
I still have a Russian game client, can I somehow run from the Linux server?
I can not create a chat in Cyrillic, and in Russian it is already built...
x-(

senator456
01-12-18, 04:12 AM
I enter ztgame and 1234 produces such an error:
linux virtual ip address sees network
Tell me what to do ... already tried everything I can not start the server.

hattieuadt
02-12-18, 07:53 AM
I enter ztgame and 1234 produces such an error:
linux virtual ip address sees network
Tell me what to do ... already tried everything I can not start the server.
please connectttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttttttttttt