PDA

View Full Version : [MU] Server ss6.3 11.70.52 Full Event Custom Config Offline

hoanmaster
20-08-15, 04:13 AM
MuServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MUClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fix game client(giải nén vào client): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------------------------------------------------------------------------------------------
Sever mình đã config có thể chơi offline (do dạo này nhiều anh em fb hỏi muốn cài mu phiêu chơi chơi)
- Seri: hoanpro012345678
- Ver: 12345
-------------------------------------------------------------------------------------------
Lưu ý:
Server của 862266 do mình config lại cho anh em chơi off nhé nếu báo lỗi qua toppic kia báo lỗi cũng được :D
Server này không nên online nhé không sau này hối hận không kịp đâu, chơi off thì ok tự sướng cũng được
Client mình chưa chỉnh lại move full map anh em chịu khó chỉnh lại
-------------------------------------------------------------------------------------------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanhai32
20-08-15, 08:41 AM
MuServer: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MUClient: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------------------------------------------------------------------------------------------
Sever mình đã config có thể chơi offline (do dạo này nhiều anh em fb hỏi muốn cài mu phiêu chơi chơi)
Lưu ý:
Server của 862266 do mình config lại cho anh em chơi off nhé nếu báo lỗi qua toppic kia báo lỗi cũng được :D
Server này không nên online nhé không sau này hối hận không kịp đâu, chơi off thì ok tự sướng cũng được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thánh phán,server tội online ầm ầm đây nè,lỗi lầm gì đâu,chỉ mỗi tội không fix được lỗi skill của rf

nampro
20-08-15, 08:42 AM
chán mu rồi =)) =)) =)) =)) =)) =))

hoanmaster
20-08-15, 09:43 AM
thánh phán,server tội online ầm ầm đây nè,lỗi lầm gì đâu,chỉ mỗi tội không fix được lỗi skill của rf

bạn hiểu tiếng việt không "không nên chứ không phải không được"

- 1, sv chưa config đạt tới múc online
- 2, sv chưa có anti hack

MU thiếu cái 1 thì ok chứ thiếu cái 2 chắc bạn ol cho gà chơi

--- Chế độ gộp bài viết ---

chán mu rồi =)) =)) =)) =)) =)) =))

nhiều anh em chưa làm được nên config cho anh em thôi

blockcc
20-08-15, 11:08 AM
làm sao để có được đồ full thần vậy, mình add set than ma full thần mà ko được

hoanmaster
20-08-15, 01:17 PM
làm sao để có được đồ full thần vậy, mình add set than ma full thần mà ko được

ở cuốn ebook mu online có đấy............................................ .......

blockcc
20-08-15, 02:07 PM
ở cuốn ebook mu online có đấy............................................ .......

cuốn nào a, cho e xin link..............................

hoanmaster
20-08-15, 02:18 PM
cuốn nào a, cho e xin link..............................

blockcc
20-08-15, 02:34 PM

e có thấy hướng dẫn add chỗ nào đâu

hoanmaster
20-08-15, 03:09 PM
e có thấy hướng dẫn add chỗ nào đâu

chỗ tìm hiểu code item ....................

blockcc
20-08-15, 03:12 PM
chỗ tìm hiểu code item ....................

em đang hỏi sv này có đồ full thần mà, em add thử set thân ma full thần ko được ý

namqwer16
23-08-15, 02:13 AM
Bác thớt cho e xin cái hướng dẫn cài đặt với ạ

hoanmaster
23-08-15, 11:48 AM
Bác thớt cho e xin cái hướng dẫn cài đặt với ạ

1 cài sql (sa pass 1234)
2 add data vào sql(thư mục db) chạy odbc
3 cài mạng ảo (192.168.1.123)
4 load game

862266
23-08-15, 11:36 PM
Fix game client(giải nén vào client): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lưu ý:

on bt nhé đang on này có sao đâu

hoanmaster
24-08-15, 12:08 AM
mình khuyên không nên ol thôi chứ có bảo không ol đc đâu

The Gamer
24-08-15, 12:54 AM

Sv này bản gốc đồ mới là của ikelly mẹ gì ấy. Lỗi lè tè. Ko biết bản này sửa chưa
Tải thử về nhìn file đồ mới chán mẹ luôn (:|

862266
24-08-15, 06:23 AM
Sv này bản gốc đồ mới là của ikelly mẹ gì ấy. Lỗi lè tè. Ko biết bản này sửa chưa
Tải thử về nhìn file đồ mới chán mẹ luôn (:|

ải bảo ông là gố đồ của ikelly cơ sở ở đâu thế
bản này chạy ổn định còn mấy cái lỗi bé bé kìa thì cac bạn về tự fix chứ

Maximum
26-08-15, 06:54 PM

Maximum
26-08-15, 07:24 PM

cerberus
28-08-15, 04:13 PM

em down về không thấy content bác ơi

hoanmaster
28-08-15, 04:29 PM
em down về không thấy content bác ơi

1, bạn cài server chưa
2, bạn cài mạng ảo chưa

cerberus
28-08-15, 04:31 PM
1, bạn cài server chưa
2, bạn cài mạng ảo chưa

hoanmaster
28-08-15, 04:32 PM

chuột phải vào => properti => unbloock .............

khanhbabe
28-08-15, 11:44 PM
sao mình chạy game không được .... ấn vào bắt đầu nhưng không thấy chạy game
bạn nào biết sửa lỗi này không

Trong
29-08-15, 01:08 PM
Sao tăng AGI lên 65k ngoái ko ra skill vậy ?

Main_AgiBugFix =1

hoanmaster
29-08-15, 04:38 PM
sao mình chạy game không được .... ấn vào bắt đầu nhưng không thấy chạy game
bạn nào biết sửa lỗi này không

bạn chạy = main.exe nhé ............................................

Sao tăng AGI lên 65k ngoái ko ra skill vậy ?

Main_AgiBugFix =1

bạn pm 862266 hỏi thêm chi tiết nhé ...............

khanhbabe
30-08-15, 08:30 AM
bạn chạy = main.exe nhé ............................................

bạn pm 862266 hỏi thêm chi tiết nhé ...............

Mình chạy bằng main.exe nhưng báo lỗi ngưng kết nối vs may chủ .
mình đã thay IP addres là 192.168.1.123 nhưng vẫn không kêt nối đc.

thanh10101991
30-08-15, 05:40 PM
Mình hiện tại đang chạy server này, thấy mọi thứ đều ổn, chỉ có 1 số event mình vẫn chưa biết cách config, đó là các event Gaion, Công thành chiến và Pháo đài sói.
+Gaion ngày chủ nhật thì không hiện cửa để đánh nên không thể vào bên trong được
+Công thành chiến thì không đối thoại với npc để đăng kí công thành được
+Pháo đài sói không khởi động được.
Rất mong được bạn chủ thớt hướng dẫn mình cách khắc phục những lỗi trên

makieuphongkke
01-09-15, 10:43 PM
Lỗi gì đây các bác?
Với lại chơi off có bắt buộc cài Noip k?
Tks!

makieuphongkke
01-09-15, 11:08 PM
Lỗi " Phiên bản không phù hợp" sửa ntn các bác :(
Với 192.168.1.123/hosting lỗi 404 làm sao lập acc đây

hoanmaster
02-09-15, 12:33 AM

nếu bạn đã cài web thì truy cập 127.0.0.1/hosting hoặc dùng mumaker nếu chưa cài web nhé

mình test ok nên bạn xem lại main của bạn nhé

Trong
02-09-15, 01:09 AM
Sao chả thấy cái item custom nào nhỉ?
Tạo bằng lệnh /Item cung ko ra mà cho vào shop thì cái chỉ hiện tên còn lại chả thấy đâu b-(

makieuphongkke
02-09-15, 02:02 AM
nếu bạn đã cài web thì truy cập 127.0.0.1/hosting hoặc dùng mumaker nếu chưa cài web nhé

mình test ok nên bạn xem lại main của bạn nhé

Mumaker toàn báo lỗi sa dù pass sa trong file config đúng :(

hoanmaster
02-09-15, 02:09 AM
Sao chả thấy cái item custom nào nhỉ?
Tạo bằng lệnh /Item cung ko ra mà cho vào shop thì cái chỉ hiện tên còn lại chả thấy đâu b-(

chi setup thông không can thiệp gì hết, nên pm chủ của có (862266) để biết thêm chi tiết

kiếm mumaker khác đi nhé ..................................

Trong
02-09-15, 12:24 PM

[QUOTE=hoanmaster;1009938
kiếm mumaker khác đi nhé ..................................[/QUOTE]

Pass Mã hóa mà nhỉ, chạy Mumaker rồi nhấn vào nút hình quyển sách và thay lại pass.

khanhbabe
03-09-15, 07:34 PM
mình chạy main.exe nhưng bị ngưng kết nối với máy chủ . bạn nào giúp mình với tks

hoanmaster
03-09-15, 09:10 PM
mình chạy main.exe nhưng bị ngưng kết nối với máy chủ . bạn nào giúp mình với tks
bạn add data chưa
bạn chay sever chưa
bạn cài mạng ảo chưa

khanhbabe
04-09-15, 09:17 PM
bạn add data chưa
bạn chay sever chưa
bạn cài mạng ảo chưa

lần trước đã làm hết .add data
cài mạng ảo 192.168.1.33
đăng ký tk xong
chạy sv trong máy ảo 1.2.3.4.5
đến lúc chạy main.exe bị mất kết nối
bh vừa thử lại cái vào đc game luôn :D
dù sao cũng tks bạn nhiều . bạn có biết địa chỉ web admin của sv này không cho mình với "mình muốn chỉnh đk khi rs khỏi cần chaos, bless, suol "

hoanmaster
04-09-15, 11:17 PM
lần trước đã làm hết .add data
cài mạng ảo 192.168.1.33
đăng ký tk xong
chạy sv trong máy ảo 1.2.3.4.5
đến lúc chạy main.exe bị mất kết nối
bh vừa thử lại cái vào đc game luôn :D
dù sao cũng tks bạn nhiều . bạn có biết địa chỉ web admin của sv này không cho mình với "mình muốn chỉnh đk khi rs khỏi cần chaos, bless, suol "

bạn không thể phân biệt đâu là web đâu là mu sv à, mình chỉ share sv mu đã cònig nhé hoàn toàn không có web gì ở đây

Ducthinh682
05-09-15, 08:57 AM
Chọn máy chủ Đập Đá 1 xong là bị Ngưng kết nối với máy chủ MU Phiêu là sao vậy mấy bạn?

khanhbabe
05-09-15, 10:31 AM
bạn không thể phân biệt đâu là web đâu là mu sv à, mình chỉ share sv mu đã cònig nhé hoàn toàn không có web gì ở đây

bạn cho mình hỏi vào game M để di chuyển nhưng các map đã bị sai tên "VD: chọn Devias nhưng dịch chuyển lên tận Icarus"
mình muốn sửa lại thì làm thế nào . tks bạn
với lại khi reset thì nó báo thế này:
Fatal error: Maximum execution time of 60 seconds exceeded in D:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 387
đã tìm và không hiểu phải chỉnh thế nào :))

hoanmaster
05-09-15, 05:38 PM
bạn cho mình hỏi vào game M để di chuyển nhưng các map đã bị sai tên "VD: chọn Devias nhưng dịch chuyển lên tận Icarus"
mình muốn sửa lại thì làm thế nào . tks bạn
với lại khi reset thì nó báo thế này:
Fatal error: Maximum execution time of 60 seconds exceeded in D:\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 387
đã tìm và không hiểu phải chỉnh thế nào :))

cái thứ nhát bạn lên gg kiếm move full map
cái thứ 2 bạn lên mạng kiếm bản web nào chạy được nhé

loveoggy
10-09-15, 08:34 PM
bạn nào không cài được pm fb.com/jvever9 mình cài giúp cho

mayasaki
13-09-15, 03:48 PM
lỗi map chaos castle fix thế nào bạn
vào đứng im 1 chỗ - máp thì lỗi nữa bạn ơi

tieugiao
13-09-15, 03:54 PM
cái này có nguoi fix nhung sẽ bót item di ko con custom gi ca =))

loveoggy
14-09-15, 02:11 AM
lỗi map chaos castle fix thế nào bạn
vào đứng im 1 chỗ - máp thì lỗi nữa bạn ơi

bạn dùng main khác được nhé . có thể tham khảo .

khanhbabe
07-10-15, 08:11 PM
ấy chết lại quên chạy sever thế nào rồi , đk acc nữa
bạn nào giúp mình cái

memories8x
08-05-16, 12:51 PM

Lưu ý:

Xin move full map sever này ah...ai co cho mình với

dm20791
11-05-16, 12:19 PM
sao mình mở ra trống trơn vậy bạn, chỉ hiện cột tiêu đề bên trái

nampinn
11-05-16, 01:09 PM

]Lỗi " Phiên bản không phù hợp" là do chưa hex đúng Version hoặc Serial.
Bạn vào file SCF_Common kiểm tra rồi hex lại cho đúng

hoangnam291090
08-04-17, 11:44 PM
chủ thớt cho e hỏi file edit tên sub nằm ở file nào vậy

kiponline2001
08-06-18, 10:32 AM
Mình mới tạo nhân vật xong tới level 400 thì dùng lệnh /reset thì thông báo là không đủ cấp để reset. Sửa lại sao vậy bạn?