PDA

View Full Version : [MU] Lỗi mssql_connect trong SQl Server 2008 mong được giúp đỡ

NguyenJoky
15-08-15, 03:03 AM
Em đang cài thử cái FW web để vọc và nghịch chút, ko hiểu sao đã config đầy đủ trong config chính xác về thông tin sa, pass sa, tên database, ip remote sql 127.0.0.1 nhưng khi chạy file Connect vẫn báo lỗi: Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: TLINKVN-164146 in D:\xampp\htdocs\Server\Connect.php on line 4
A Conntection With The Server Cannot Be Established, Please Contact The Tech Support Staff

Em ko bật firewall máy chủ, đã thử enable porl ở TCP/IP. Nhưng vẫn ko có tác dụng, ấn đăng nhập web báo:

Warning: mssql_connect() [function.mssql-connect]: Unable to connect to server: Server-755419 in C:\xampp\htdocs\TestWeb\Connect.php on line 4
A Conntection With The Server Cannot Be Established, Please Contact The Tech Support Staf!

Rất mong được các bạn chỉ cách fix. Mình sử dụng Microsof SQL Server 2008 R2. win 2k3 32bit

hichay
15-08-15, 04:00 AM
Bạn dang dùng bản xampp bản nào vậy ?

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

212649662
15-08-15, 07:51 AM
Bạn dang dùng bản xampp bản nào vậy ?

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
MÌnh cung bị tương tự. Mình xài xamp 1.7.1 nguyen gốc

NguyenJoky
15-08-15, 11:43 AM
Mình cũng xamp 1.7.1. Ko lẽ do php của xamp bản này. Mong các bạn giúp đỡ góp ý với :-*

gunbound1012
15-08-15, 12:54 PM
sài ngon mà bạn mình đang sai fw online cho season8 đây tất cả đều ngon
dung xampp1.7.1
bạn phait chỉnh connect là host name không dc ip của firewall
mở config.php trên server
$Host = 'Hostname"
do kiểu kết nối của fw không obdc như nweb va sweb

BladeKnight109
15-08-15, 01:23 PM
Kiểm tra lại các vấn đề sau:
- PHP đã bật hàm mssql_connect hay chưa
- MSSQL đã bật kết nối TCP/IP chưa. Nếu bật rồi thì hãy restart service
- Đã mở cổng kết nối MSSQL hay chưa
- Cấu hình file connect đã đúng hay chưa

NguyenJoky
15-08-15, 01:49 PM
Cảm ơn 2 bác comment giúp em tham khảo và giải quyết dc vấn đề rồi ạ :D

NguyenJoky
15-08-15, 02:56 PM
Chết dở, connect dc mssql và database rồi thì vào chọn nhân vật web không show dc reset, class, clevel... ra. Không hiểu do lý do gì, trong khi các table đó đều có trong data. Có lẽ vẫn do config trong php phải ko các bác. Các bác biết fix chỉ em với.

@ gunbound1012 : bác dùng win server gì, os x bao nhiêu, SQL Server phiên bản nào vậy.

amocthong1
15-08-15, 04:38 PM
Chết dở, connect dc mssql và database rồi thì vào chọn nhân vật web không show dc reset, class, clevel... ra. Không hiểu do lý do gì, trong khi các table đó đều có trong data. Có lẽ vẫn do config trong php phải ko các bác. Các bác biết fix chỉ em với.

@ gunbound1012 : bác dùng win server gì, os x bao nhiêu, SQL Server phiên bản nào vậy.

có 1 điều mà các bạn ích biết là FW éo chạy được trên sql 2008 đâu dù để đúng hostname
xem ở đây nhá # 3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trích

SQL 2008 thì chụi đi tui bị cả tuần khi Reg load 1 hồi rồi k thấy gì

Nó k có kết nối ODBC nên thế thôi kết nối bằng hostname thì cũng k ăn thua dù tìm ra Hostname của SQL2008

cách đơn giản là cài SQL2000 thì chạy tốt nhá Còn SQL 2008 cở nào cũng bó tay đi

tui phải chạy máy ảo XP SP3 và cài SQL2000 để chạy

Kèm link Máy ảo có cái SQL 2000 Database FW
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ID: testpro
Pass: 123456

VMware 11 nhá

gunbound1012
15-08-15, 04:55 PM

win 2k8r2 - mssql 2008 data ss mu zteamex802 , ex803 thailand chạy vô tư
chẳng bị lỗi gì cả đối với zteam 802 cho mục dổi gcent thành wcoin thì phait thêm vào table GameShop_Data colum AccountID
phải chuyển sang kiểu WZ 6.2+ ở phần config server
trong checkinfo.php sủa lại thành
$query = "INSERT INTO GameShop_Data (MemberGuid,WCoinC,WCoinP,WCoinG,AccountID) VALUES ('$membguid[0]','0','0','0','$user')";
mssql_query($query) or die("Lỗi query : $query");
và phait đăng ký tải khoản = fw mới chuyển gcent thành wcoint dc

gunbound1012
15-08-15, 05:03 PM
có 1 điều mà các bạn ích biết là FW éo chạy được trên sql 2008 đâu dù để đúng hostname
xem ở đây nhá # 3

cậu nhầm thế nào ý sql 2008 khi cạu setup cạu phải chon kiểu x86 trong mục option và phải bật sql sever agent lên nhé mặc định nó disable đó

NguyenJoky
15-08-15, 05:14 PM
Bác gunbound nói phải, e config lại trong php bật 2 hàm của xampp lên thì connect dc vào db bình thường, reg tài khoản..v.v. đều ok. nhưng ko show dc thông tin nhân vật lên web, vẫn báo lỗi mssql ở 1 số chỗ, mở code ra xem qua cũng chưa nhận ra dc do đâu vì trình còn non. Nhưng e nghĩ có lẽ do db hoặc do php phiên bản này của xamp ko hợp dc với sql server 2008 r2 nên một số querry trong web lỗi.

Amoc: mình config theo tên hostname như bác gunbound nói là dc ngay, để ip wan hoặc 127.0.0.1 đều ko được. :D

Tiện đây bác Gunbound cho e hỏi bác có config thêm gì hay mở hàm gì trong php.ini của xampp liệt kê giúp em với dc ko bác. Thank bác

gunbound1012
15-08-15, 05:19 PM
Bác gunbound nói phải, e config lại trong php bật 2 hàm của xampp lên thì connect dc vào db bình thường, reg tài khoản..v.v. đều ok. nhưng ko show dc thông tin nhân vật lên web, vẫn báo lỗi mssql ở 1 số chỗ, mở code ra xem qua cũng chưa nhận ra dc do đâu vì trình còn non. Nhưng e nghĩ có lẽ do db hoặc do php phiên bản này của xamp ko hợp dc với sql server 2008 r2 nên một số querry trong web lỗi.

Amoc: mình config theo tên hostname như bác gunbound nói là dc ngay, để ip wan hoặc 127.0.0.1 đều ko được. :D

Tiện đây bác Gunbound cho e hỏi bác có config thêm gì hay mở hàm gì trong php.ini của xampp liệt kê giúp em với dc ko bác. Thank bác

bạt hàm curl lên
web dùng khá ngon
code them cái máy chaos đẻ ép đồ trên trên web nũa là ok bốc từ sweb qua

skin , tạp phế lù bốc từ sweb,nbb qua

NguyenJoky
15-08-15, 05:30 PM
Thế thì do cả win vs SQL. Vì e dùng 2003 r2 32 bit + sql server 2k8 . Ban đầu ko dc phải bật thêm 2 hàm liên quan đến mssql trong php lên mới dc nhưng vẫn lỗi. Có khi cài lại win cho server :D

Thank bác nhé :D

gunbound1012
15-08-15, 05:34 PM
Thế thì do cả win vs SQL. Vì e dùng 2003 r2 32 bit + sql server 2k8 . Ban đầu ko dc phải bật thêm 2 hàm liên quan đến mssql trong php lên mới dc nhưng vẫn lỗi. Có khi cài lại win cho server :D

Thank bác nhé :D

không phải do win mà do sql 2008 đó win nào chăng dc

NguyenJoky
16-08-15, 12:56 AM
không phải do win mà do sql 2008 đó win nào chăng dc

thế sao bác dùng sql 2k8 vẫn dc có sao đâu. Skin của bác ko có đẹp bằng skin của em. hí hí.

NguyenJoky
16-08-15, 10:06 AM
Chuyển sang SQL Server 2000 rồi mà vẫn ko show được thông tin nhân vật ra. Chắc do db thiếu table hay columm nào rồi. Các bác phán giúp em 1 câu với. E đang thử cái db của season 2.