PDA

View Full Version : [MU] Lỗi khi đến giờ trả kết quả xổ số NBB v01.6

The Gamer
06-08-15, 08:28 PM
Mình bị cái lỗi quái quỷ này
Thi thoảng bị thôi

Đó khi đến giờ trả kết bản của nbb từ 20h-23h59 phút thì báo lỗi

Vào website đăng nhập chả ra cái khỉ gì. Ko có nhân vật mất sạch tiền tệ. Check connect.php thì ra ntn

1 khi bị thì cả webserver đều bị
Xin hỏi nguyên nhân là do cái gì vậy ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
06-08-15, 08:34 PM
Không dùng lode của nbb nhưng đọc qua query báo lỗi là các trường không có giá trị để lưu vào nên vậy, có thể khâu tính toán trả kết quả bị lỗi gì đấy, dùng lode theo FW là hay nhất

The Gamer
06-08-15, 08:40 PM
Không dùng lode của nbb nhưng đọc qua query báo lỗi là các trường không có giá trị để lưu vào nên vậy, có thể khâu tính toán trả kết quả bị lỗi gì đấy, dùng lode theo FW là hay nhất

thi thoảng vài tháng lại bị 1 phát cậu à

Domino9990
06-08-15, 09:56 PM
thi thoảng vài tháng lại bị 1 phát cậu à

lỗi này đơn giản thôi..................... :D

thiensu_muvn
06-08-15, 11:15 PM
sửa thể nào vậy bạn nhỉ
hầu như api của sweb đều bị

Domino9990
07-08-15, 01:52 AM
sửa thể nào vậy bạn nhỉ
hầu như api của sweb đều bị

Nbb va sweb dieu bi vi trang chu xoso no die roi kkaka

thiensu_muvn
07-08-15, 10:04 AM
vậy giờ fix sao bạn nhể????????????????????????

Domino9990
07-08-15, 01:16 PM
vậy giờ fix sao bạn nhể????????????????????????

mã nguồn nbb anh ấy code theo trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mà die rồi.. giờ lấy FW wa sài thôi :D hoac là nhờ anh ấy làm lại...

heroviet2301
07-08-15, 04:45 PM
FW tôi trước thuê sweb làm cũng link đó giờ cũng die nốt, pm bảo sweb bảo hành và đã được vì lode Sweb làm cho FW cũng giống nhau nên fix được nhanh :v

lequangvu
07-08-15, 06:21 PM
Lode của nbb nếu có code api full thì fix được, hệ thống web của mình cũng đã fix rồi, để code cũ sẽ không được nữa, chọn cái trang nào ổn định nhất mà code cho lành :D

Domino9990
07-08-15, 06:24 PM
Lode của nbb nếu có code api full thì fix được, hệ thống web của mình cũng đã fix rồi, để code cũ sẽ không được nữa, chọn cái trang nào ổn định nhất mà code cho lành :D

chia sẽ đoạn code đó di cậu :P.........

lequangvu
07-08-15, 06:57 PM
chia sẽ đoạn code đó di cậu :P.........

Cậu dùng code lode của NBB thì phải code kiểu khác.

P/s: Ai dùng code lode api của nbb thì inbox mình cái file api đấy mình fix free.

Chú ý: mình không có dùng lode nbb và cũng không thích kiểu lode của nbb nên mọi người đừng nghĩ lợi dụng lấy api nhé "có người nhờ mình sửa lại code web full api mới nhất của nbb và bảo cho mình full code đấy luôn nhưng mình không lấy kìa"

Anti gạch đá các loại

BladeKnight109
07-08-15, 07:00 PM
cứ dùng file_get_contents hoặc curl để lấy dữ liệu từ web sổ số, sau đó lưu lại trên database là được mà. Còn trong cái ghình muốn biết nó bị lỗi gì cứ copy câu query đó vào mssql chạy thử, nó sẽ xuất ra thông báo lỗi cho mình, tự đó mà fix thôi. mình ko xài web nên chỉ gợi ý được như thế.8->

trandainghia
08-08-15, 10:55 AM
Ai giúp mình fix với.

mình xin hậu tạ với các bạn lạ ( 50k )

còn những người uy tín xin trước tạ 50k :(

yahoo : thengoc371993

The Gamer
08-08-15, 11:04 AM
cứ dùng file_get_contents hoặc curl để lấy dữ liệu từ web sổ số, sau đó lưu lại trên database là được mà. Còn trong cái ghình muốn biết nó bị lỗi gì cứ copy câu query đó vào mssql chạy thử, nó sẽ xuất ra thông báo lỗi cho mình, tự đó mà fix thôi. mình ko xài web nên chỉ gợi ý được như thế.8->

trang web xổ số đó ko trả kết quả mobile nên bị lỗi thế
đã ko trả thì lấy đâu kết quả mà ghét hảb ạn

lequangvu
08-08-15, 01:55 PM
trang web xổ số đó ko trả kết quả mobile nên bị lỗi thế
đã ko trả thì lấy đâu kết quả mà ghét hảb ạn

Mình đã nói rồi thay trang khác và phải code get lại cho phù hợp với cái trang mới

trandainghia
08-08-15, 03:02 PM
ai fix giúp với. hậu tạ thẻ 100k

chicken1
08-08-15, 04:06 PM
Đọc team đi mình giúp free........

chicken1
08-08-15, 04:43 PM
mở file api_kqsx ra thay đoạn link kết quả là ok
$file_kqxs = "kqxs.txt";
$URL_MienBac = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

The Gamer
08-08-15, 11:30 PM
mở file api_kqsx ra thay đoạn link kết quả là ok
$file_kqxs = "kqxs.txt";
$URL_MienBac = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trandainghia
08-08-15, 11:43 PM
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai giúp với

heroviet2301
09-08-15, 02:03 AM
ai giúp với
Bạn thử thay $url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
thành
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
xem nào nhé!

lequangvu
09-08-15, 02:37 PM

Bản crack thì mới có kiểu đấy, code giống với FW phần get kết quả