PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi về xóa mã xác nhận khi đăng ký và đăng nhập NWebMU phiên bản v5.14.0601

kiemthevosong
23-07-15, 08:17 AM
Chào các bạn !

Mình xin hỏi về xóa 6 mã xác nhận khi đăng ký và đăng nhập NWebMU phiên bản v5.14.0601 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã xóa ở 2 file box_login.tpl và register.tpl rồi mà chưa được ( mình nhớ là phải xóa ở 1 file nữa nhưng lâu ngày không nhớ tên )

Bạn nào biết chỉ giùm. Xin cảm ơn !

The Gamer
23-07-15, 09:09 AM
xóa để nó botnet vào thì có mà ngồi khóc à

hoanmaster
23-07-15, 11:00 AM
Chào các bạn !

Mình xin hỏi về xóa 6 mã xác nhận khi đăng ký và đăng nhập NWebMU phiên bản v5.14.0601 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã xóa ở 2 file box_login.tpl và register.tpl rồi mà chưa được ( mình nhớ là phải xóa ở 1 file nữa nhưng lâu ngày không nhớ tên )

Bạn nào biết chỉ giùm. Xin cảm ơn !

xóa xác nhận đăng kí thì yên tâm là 1 ngày sau mu của bạn sẽ có hàng nghìn nick rác, hoặc sv quá tải

heroviet2301
23-07-15, 12:17 PM
Xóa mã khi đăng nhập thì khi bị tấn công sẽ không trụ đựoc, xóa mã khi đăng ký thì nó dùng auto đăng ký thì cho vỡ mồm :))
Tốt nhất nên sửa nó thành số cho mem dễ bấm ^^

BladeKnight109
23-07-15, 03:07 PM
xóa để nó botnet vào thì có mà ngồi khóc à

Xóa mã thì liên quan gì đến botnet nhỉ? botnet thì bot giờ nào chẳng được. Mã captcha chỉ ngăn chặn các robot, các tool auto này nọ thôi thánh.

NWebMU.NET
23-07-15, 05:17 PM
Trong bản Update sắp tới NWeb sẽ bỏ mã xác nhận ở 1 vài chỗ thường sử dụng nhưng vẫn chống được SPAM.