PDA

View Full Version : [MU] [Help] Tài Khoản Đã Bị Tạm Khóa !!!

greentears
21-07-15, 03:23 PM
Vấn đề mới . . . tình hình là mình thấy mấy cái wing 8 đẹp, định làm cho all char đeo luôn mà không ngờ nó có săn ^^ nhưng sao có con đeo được, có con không đeo được vậy pro . . . demo nè . . .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DW, DK Elf đeo được nhưng MG với DL báo là đeo được nhưng đeo lên thì không được ==

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mấy cái wing 8 còn lại cũng z . . . con đeo được, con không . . . vậy giờ phải nàm thao :((

Đây là 2 file item.bmd và item(new).txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình . . . mấy pro xem qua, rồi chỉ giáo mình sửa item với . . . chứ xem bài hướng dẫn bên này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thấy sao khác quá ==

hoanmaster
21-07-15, 06:19 PM
UPDATE Character
SET CtlCode=('0')
WHERE CtlCode=('1')

chạy thử query này nhé

greentears
21-07-15, 07:54 PM
UPDATE Character
SET CtlCode=('0')
WHERE CtlCode=('1')

chạy thử query này nhé

tks bạn nhé . . . fix được rồi ^^ tiện thể cho mình hỏi thêm 1 câu được không, giờ mình muốn các chủng tộc sài chung cánh với nhau được, có được không . . . nếu được thì chỉnh ở đâu ^^

tanlockgvn
21-07-15, 08:57 PM
tks bạn nhé . . . fix được rồi ^^ tiện thể cho mình hỏi thêm 1 câu được không, giờ mình muốn các chủng tộc sài chung cánh với nhau được, có được không . . . nếu được thì chỉnh ở đâu ^^

muốn làm việc này phải sữa ở 2 chổ.
1. trên server/data/lang/kor/item(new).txt => tìm đến nhóm item 12 có wing trong này.
ví dụ đây là code của wing 2 dw:
4 7 0 5 3 1 1 0 "Wings of Soul" 150 30 200 215 0 0 0 0 0 2 0 0 0 0 0 0
7 con số cuối là qui định item thuộc class nào theo thứ tự là dw, dk, ef, mg, dl, sum, rf
0: là class đó ko dùng được item này. còn muốn cho nó sử dụng thì đặt là 1,2,3 theo thứ tự là cấp bậc của chủng tộc đó.

2. trên client/Data/local/eng/item_eng.bmd => theo như trên server mà sữa.

không làm được có thể pm yahoo: viper.mus6vn mình giúp

greentears
21-07-15, 11:29 PM
2. trên client/Data/local/eng/item_eng.bmd => theo như trên server mà sữa.

không làm được có thể pm yahoo: viper.mus6vn mình giúp

hoanmaster
22-07-15, 12:47 AM

greentears
22-07-15, 01:37 AM

tình hình là mình thấy mấy cái wing 8 đẹp, định làm cho all char đeo luôn mà không ngờ nó có săn ^^ nhưng sao có con đeo được, có con không đeo được vậy pro . . . demo nè . . .

DW, DK Elf đeo được nhưng MG với DL báo là đeo được nhưng đeo lên thì không được ==

mấy cái wing 8 còn lại cũng z . . . con đeo được, con không . . . vậy giờ phải nàm thao :((

Đây là 2 file item.bmd và item(new).txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) của mình . . . mấy pro xem qua, rồi chỉ giáo mình sửa item với . . . chứ xem bài hướng dẫn bên này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) thấy sao khác quá ==

hoanmaster
22-07-15, 03:50 AM
mình hơi rắc rối ở client . . . đã mở được file bmd rồi, nhưng không biết sửa thế nào . . . nhiều số quá nhìn hoa cả mắt :((

bạn muốn sửa cánh thì vào ô (wing) 12 ở dưới dưới ý, sau đó mở file item.txt kiếm id bạn muốn sửa, có id rồi kéo đến chỗ đó thôi

hoanmaster
22-07-15, 04:11 AM
tình hình là mình thấy mấy cái wing 8 đẹp, định làm cho all char đeo luôn mà không ngờ nó có săn ^^ nhưng sao có con đeo được, có con không đeo được vậy pro . . . demo nè . . .

là 1 1 1 1 1 1 1
chứ ko phải 1 2 3 4 5 6 7
và item_eng.bmd chứ ko phải item.bmd nhé pro

greentears
22-07-15, 05:05 AM
là 1 1 1 1 1 1 1
chứ ko phải 1 2 3 4 5 6 7
và item_eng.bmd chứ ko phải item.bmd nhé pro

ok, tks pro . . . đã làm được . . . giờ chỉ còn add vé tầng vào shop thôi . . . giờ đi ngủ xíu đã . . . trắng đêm với MU rồi ^^ sáng mai dậy mò tiếp cách add . . . ^^ pro còn thức, hướng dẫn mình luôn cũng được ^^ tks nhiều ^^

hoanmaster
22-07-15, 10:21 AM
ok, tks pro . . . đã làm được . . . giờ chỉ còn add vé tầng vào shop thôi . . . giờ đi ngủ xíu đã . . . trắng đêm với MU rồi ^^ sáng mai dậy mò tiếp cách add . . . ^^ pro còn thức, hướng dẫn mình luôn cũng được ^^ tks nhiều ^^

13 47 0 1 0 0 0 0 0 // Blood Castle Ticket
13 29 0 1 0 0 0 0 0 // Chaos Castle Ticket
13 46 0 1 0 0 0 0 0 // Devil Square Ticket
13 61 0 1 0 0 0 0 0 // Illusion Ticket

greentears
22-07-15, 11:24 AM
13 47 0 1 0 0 0 0 0 // Blood Castle Ticket
13 29 0 1 0 0 0 0 0 // Chaos Castle Ticket
13 46 0 1 0 0 0 0 0 // Devil Square Ticket
13 61 0 1 0 0 0 0 0 // Illusion Ticket

add theo chỉ số pro đưa thì ra mấy item không đúng :(

mình có làm theo hướng dẫn bên này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . . . nhưng bên đó hướng dẫn có 7 cột thôi . . . mình làm theo nó 7 cột không ra, xong mình nhìn lên mấy cái cánh ở trên nó có 8 cột thế là mình thêm cột 0 vào nữa thì ra được vé Kalima còn mấy cái kia không ra == cơ mà sao của pro tới 9 cột lận zạ == cột 8 9 là cột gì ==

hoanmaster
22-07-15, 11:45 AM
add theo chỉ số pro đưa thì ra mấy item không đúng :(

mình có làm theo hướng dẫn bên này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . . . nhưng bên đó hướng dẫn có 7 cột thôi . . . mình làm theo nó 7 cột không ra, xong mình nhìn lên mấy cái cánh ở trên nó có 8 cột thế là mình thêm cột 0 vào nữa thì ra được vé Kalima còn mấy cái kia không ra == cơ mà sao của pro tới 9 cột lận zạ == cột 8 9 là cột gì ==

13 47 0 0 0 0 0 0 // Blood Castle Ticket
13 29 0 0 0 0 0 0 // Chaos Castle Ticket
13 46 0 0 0 0 0 0 // Devil Square Ticket
13 61 0 0 0 0 0 0 // Illusion Ticket

-------------------------------------------------------------------

12 250 15 255 0 0 0 0 //canh ( canh khac tuong tu sua id)

greentears
22-07-15, 11:56 AM
13 47 0 0 0 0 0 0 // Blood Castle Ticket
13 29 0 0 0 0 0 0 // Chaos Castle Ticket
13 46 0 0 0 0 0 0 // Devil Square Ticket
13 61 0 0 0 0 0 0 // Illusion Ticket

-------------------------------------------------------------------

12 250 15 255 0 0 0 0 //canh ( canh khac tuong tu sua id)

ra mấy cái này pro ơi :(

hoanmaster
22-07-15, 12:57 PM
ra mấy cái này pro ơi :(

Bạn muốn tự tay thêm/bớt các Item có sẵn trong MU ONLINE. Nếu bạn không thạo các Code Item thì hãy đến ngay Bài viết Hướng dẫn căn bản cề các Code Item của tôi. Bạn chỉ cần Copy chúng vào Shop bạn cần là được. Nhưng câu hỏi đặt ra ở đây là Bạn cần biết ý nghĩa của từng con số trong dãy Code đó? Bài viết này sẽ trả lời giùm bạn.

Tôi xin lấy đoạn Code sau làm ví dụ

8 2 7 20 0 1 4 //Pad Armor+7+16+Luck

+ Con số đầu tiên, "8" cho chúng ta biết Item cần Add (Thêm) vào là loại Item gì? Có thể là Giáp trụ (Armor), Kiếm (Sword)....Sau đây là danh sách ID các loại Item có trong Mu.

0 = Swords / Kiếm
1 = Axes / Búa
2 = Maces / Trượng
3 = Spears / Gậy
4 = Bows / Cung
5 = Staffs / Gậy phép
6 = Shields / Khiên
7 = Helmets / Mũ
8 = Armor / Áo giáp
9 = Pants / Quần
10 = Gloves / Găng tay
11 = Boots / Quần
12 = Wings and Orbs / Cánh và Ngọc phép
13 = Guardians / Thiên thần, Satan....
14 = Potions, Jewls, Quest Items / Phụ trợ
15 = Magic Scrolls / Sách phép

Do đó, nếu tôi muốn Add vào shop một quần Mũ Pad, tôi chỉ cần thay số 8 (Chỉ Áo) bằng số 9 (Chỉ Quần).

+ Con số thứ hai, "2" : Đây là con số rất quan trọng. Nó cho bạn biết Item bạn Add vào shop là Item nào. Như trên ví dụ là Item Pad Armor (Một loại giáp). Sở dĩ ta có số "2" là bởi vì đây là 1 ID cố định trong MU. Muốn biết thêm về các ID khác, bạn hãy vào (D:/MuServer/Data/Item.TXT) nhé!

1 2 3 1 1 1 "Dragon Armor" 59 37 0 68 120 30 0 1 0 1
2 2 2 1 1 1 "Pad Armor" 10 7 0 28 30 0 1 0 0 1
3 2 2 1 1 1 "Legendary Armor" 56 22 0 42 40 0 1 0 0 1

"2" là con số đứng đầu của 1 dòng Code Item. Như trên hình, bạn có thể thấy điều đó. Giả sử ở đây, tôi thích Áo Rồng đỏ (Dragon Armor), tôi chỉ việc thay "2" bằng "1" là được.

+ Con số thứ ba, "7" : Đây là số chỉ cấp độ Option. Sau đây là danh sách các cấp Option và ý nghĩa của nó
Thay X bằng các giá trị Option khác bạn muốn

Pad Armor+X+16+Luck // Nguyên bản
X = 1 - Bạn sẽ có Pad Armor+1+16+Luck
X = 2 - Bạn sẽ có Pad Armor+2+16+Luck
X = 3 - Bạn sẽ có Pad Armor+3+16+Luck
X = 4 - Bạn sẽ có Pad Armor+4+16+Luck
X = 5 - Bạn sẽ có Pad Armor+5+16+Luck
X = 6 - Bạn sẽ có Pad Armor+6+16+Luck
X = 7 - Bạn sẽ có Pad Armor+7+16+Luck
X = 8 - Bạn sẽ có Pad Armor+8+16+Luck
X = 9 - Bạn sẽ có Pad Armor+9+16+Luck
X = 10 - Bạn sẽ có Pad Armor+10+16+Luck
X = 11 - Bạn sẽ có Pad Armor+11+16+Luck
X = 12 - Bạn sẽ có Pad Armor+12+16+Luck
X = 13 - Bạn sẽ có Pad Armor+13+16+Luck

+ Con số thứ tư, "20" : Đây là số chỉ Độ bền cửa 1 Item bất kỳ. Bạn có thể chọn từ 0 đến 225. Nếu là các Item Ngọc, hãy Set là "0" để tránh Bug Jewel (Mua vào bán ra cứ như đi buôn cổ phiếu vậy, Mua là 1Tr Zen, bán ra, bạn có trong tay gần 900Tr Zen...Quá nản)

+ Con số thứ năm, "0" : Đây là số chỉ SKILL của một Item bất kỳ. Nếu Item có SKILL, bạn set "0" thành "1". Thường thì với các loại Kiếm, Gậy, nói chung là Vũ khí sát thương, hãy Set chúng có SKILL.

+ Con số thứ sáu, "1" : Đây là số chỉ LUCK của một Item bất kỳ. Nếu không muốn Item có LUCK, hãy set "1" thành "0".

** Nếu bạn chỉnh 1 Item nào đó vào Event Item Bag(Các Box), thì con số thứ sáu này lại chỉ ITEM đó có là Excellent hay không thay vì chỉ giá trị LUCK. "1" là đồ EXCL ; "0" là đồ Bình thường."

+ Con số cuối cùng, "4" : Chỉ số lượng Options và Item đó có. Giá trị này luôn theo công thức N x 4Option. Cụ thể là :

1 = 4% //Item sẽ có 4 Option
2 = 8% //Item sẽ có 8 Option
3 = 12% //Item sẽ có 12 Option
4 = 16% //Item sẽ có 16 Option
5 = 20% //Item sẽ có 20 Option
6 = 24% //Item sẽ có 24 Option
7 = 28% //Item sẽ có 28 Option

Tôi xin kết thúc bài viết tại đây! Chúc bạn thành công!

greentears
22-07-15, 02:46 PM
Chúc bạn thành công!

ok tks bạn . . . add vé tầng xem ra hơi khác 1 chút so với item khác thì phải . . . mò và đã add thành công . . . cảm ơn bạn rất nhiều ^^