PDA

View Full Version : [MU] Việt hóa + tinh chỉnh server

anhhgkh
12-07-15, 04:56 PM
Chào các a. Hiện tại e đang học dev sv MU mà mắc 1 số vấn đề như này mong các a chỉ giáo giúp ạ:
- Chưa VH được tên NPC
- Chưa VH được thông số Item
- Dùng MU Maker tạo đồ nhưng hay lỗi (tạo đồ nhưng lại ra Kris, lỗi Hòm đồ)
- Không biết cách tạo đồ full thần socket (k biết có phải config j trong server k ạ?)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

GenRyuu
13-07-15, 12:04 PM
Chào các a. Hiện tại e đang học dev sv MU mà mắc 1 số vấn đề như này mong các a chỉ giáo giúp ạ:
- Chưa VH được tên NPC
- Không biết cách tạo đồ full thần socket (k biết có phải config j trong server k ạ?)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mumaker lỗi vì không khớp với code item của SV, dùng TitanEditor nó load trực tiếp file item của SV theo mình là đỡ lỗi nhất, tạo đồ Thần Ex Socket cũng OK luôn
Còn SV SCF thì mình dùng lệnh /item để tạo đồ ^^

anhhgkh
13-07-15, 02:29 PM
Mumaker lỗi vì không khớp với code item của SV, dùng TitanEditor nó load trực tiếp file item của SV theo mình là đỡ lỗi nhất, tạo đồ Thần Ex Socket cũng OK luôn
Còn SV SCF thì mình dùng lệnh /item để tạo đồ ^^
Cảm ơn bạn. Nhưng như trong hình mình dùng titaneditor add khiên full thần socket nhưng khi vào game lại là full socket thôi :(
Bạn có thể cho mình xin 1 VD dùng lệnh /item được k?

thothiendai
13-07-15, 03:15 PM
- Chưa VH được tên NPC

VH NPC thì có file txt monter đó hay monter.bmd trong data/local
VH thôg sô hình như itemtoptip j ấy
bị kris thì xóa đi add lại :D
biết nhiu đó

anhhgkh
13-07-15, 06:11 PM
VH NPC thì có file txt monter đó hay monter.bmd trong data/local
VH thôg sô hình như itemtoptip j ấy
bị kris thì xóa đi add lại :D
biết nhiu đó

Cảm ơn a :D E vừa làm hết loạt text + itemtooltiptext ok r... Nhưng còn itemtooltip thì e sửa xong nó k cho save về... h phải làm sao ạ :(

anhhgkh
13-07-15, 06:58 PM
Các a cứu e với. Upload itemtooltip_eng.bmd lên xong down về k đc nữa :( Mất bao nhiêu công ngồi chỉnh sửa e :(

thothiendai
13-07-15, 08:12 PM
Các a cứu e với. Upload itemtooltip_eng.bmd lên xong down về k đc nữa :( Mất bao nhiêu công ngồi chỉnh sửa e :(

sài mấy cái tool j ấy mà sửa
k thì load hẳn cái magichand về chạy localhost r chỉnh mấy trang web để lâu down k đc

anhhgkh
13-07-15, 11:15 PM
sài mấy cái tool j ấy mà sửa
k thì load hẳn cái magichand về chạy localhost r chỉnh mấy trang web để lâu down k đc
Cảm ơn a. Nhưng mấy tool kia load ra sửa ok. Nhưng chép vào client lại lỗi font :( Còn cái magichand kia e upload lên r down luôn về cũng k đc luôn :( Để mai e thử chạy local xem sao :D

anhhgkh
14-07-15, 07:57 AM
E đã thử magichand trên local nhưng vẫn k save lại đc ạ :(

GenRyuu
14-07-15, 11:30 AM
Cảm ơn bạn. Nhưng như trong hình mình dùng titaneditor add khiên full thần socket nhưng khi vào game lại là full socket thôi :(
Bạn có thể cho mình xin 1 VD dùng lệnh /item được k?
Việc item không phải cứ add bằng tool là được, đôi khi còn phải chỉnh sửa trong client và sv khá phức tạp. Vì ví dụ như trong SV không tồn tại lựa chọn khiên full ex socket nhưng trong titaneditor vẫn cho phép chọn socket (Khác với Mumaker, người lập trình chỉnh sửa item nào thì được chọn dòng nào, Titaneditor mở tất cả tùy chọn cho tất cả item) => Server không hiểu code item => không nhận ra đồ.

Lệnh /Item (Nhớ set GM và cho phép dùng lênh /item trong SCF_GMSystem.txt)
/item A B C D E F G H
A = Index của item
B = ID của item
C = Level (0~13 hay 15 tùy Sv)
D = Skill (1 = có, 0 = không)
E = Luck (1 = có, 0 = không)
F = Opt (0~4~7~8, tăng 1 là lên 4 opt, tương đương với +0~16~28~32 opt, tùy Server max là bao nhiêu)
G = Dòng ex
H = Đồ thần (0 = Không phải đồ thần, 5 = set 1, 10 = set 2)

Về dòng Ex

1 = Mana/8 (+40% Zen với Ring, Pedan, Khiên)
2 = HP/8 (+10% Def rate với Ring, Pedan, Khiên)
4 = +7 Speed (+Phản dmg 5% với Ring, Pedan, Khiên)
8 = 2% dmg (+Giảm dmg 4% với Ring, Pedan, Khiên)
16 = Dmg +level/20 (+HP 4% với Ring, Pedan, Khiên)
32 = Dmg rate +10% (+MP 4% với Ring, Pedan, Khiên)
Cộng chúng lại sẽ ra kết quả là đồ có nhiều dòng, ví dụ như cộng hết lại = 63, set G =63 sẽ ra đồ ex 6 dòng

Ví dụ như
Set Ma thuật có 2 bộ thần là Anubis và Enis/Isis thì Anubis sẽ là set 1 và Enis/Isis sẽ là set 2 (Để biết các set khác thì thử cho nhanh =]])
/item 7 3 15 0 1 7 63 5 = Mũ Ma thuật Anubis + 15 + Luck + 28opt + full ex
/item 7 3 15 0 1 7 63 10 = Mũ Ma thuật Enis/Isis + 15 + Luck + 28opt + full ex

anhhgkh
14-07-15, 11:32 AM
bạn inbox team mình xem thử :D
chiều teamview đc k ạ? e đi ăn cơm bây h mất r :(
Với lại e k inbox đc a :( chiều e cứ post ID + pass lên r khi nào a onl thì teamview vào hộ e với nhé :D

GenRyuu
14-07-15, 11:45 AM
chiều teamview đc k ạ? e đi ăn cơm bây h mất r :(
Với lại e k inbox đc a :( chiều e cứ post ID + pass lên r khi nào a onl thì teamview vào hộ e với nhé :D
Bạn thử MagicHand 2.1 này xem, mình dùng thấy ok mà

anhhgkh
14-07-15, 12:01 PM
Bạn thử MagicHand 2.1 này xem, mình dùng thấy ok mà

Vẫn là bản hôm trc e download về a ạ :(

GenRyuu
14-07-15, 12:33 PM
Vẫn là bản hôm trc e download về a ạ :(
Thế thì mình đoán là khả năng do trình duyệt rồi, bạn đổi trình duyệt xem.
Không được nữa thì bạn có thể thử Pentium Tool có chức năng edit file BMD (Mình chưa thử cái này bao giờ)
Nhân tiện bạn up mình xem thử file bmd của bạn.

anhhgkh
14-07-15, 02:00 PM
Thế thì mình đoán là khả năng do trình duyệt rồi, bạn đổi trình duyệt xem.
Không được nữa thì bạn có thể thử Pentium Tool có chức năng edit file BMD (Mình chưa thử cái này bao giờ)
Nhân tiện bạn up mình xem thử file bmd của bạn.

Tks a. E làm đc r ạ :D còn cái tool Pentium kia đọc được nhưng vào game là bị lỗi font ạ :(
E đang test cái drop item xem sao :D vì Mumaker k add đc đồ custom :D

anhhgkh
14-07-15, 02:21 PM
Còn vấn đề đồ full thần socket + drop item nữa e chưa mò đc ạ :( các a pro đi qua giúp đỡ e tí chút ạ :(

GenRyuu
14-07-15, 07:43 PM
Tks a. E làm đc r ạ :D còn cái tool Pentium kia đọc được nhưng vào game là bị lỗi font ạ :(
E đang test cái drop item xem sao :D vì Mumaker k add đc đồ custom :D
Add đồ custom và chỉnh sửa các option có thể chọn vào đồ trong MuMaker chỉ việc dùng Microsoft Access (Trong office), mở file MuMaker.mdb ra là chỉnh được, tốn thời gian nhưng khá đơn giản. Dùng lệnh /item để drop có khá nhiều hạn chế khi không có gia cường, socket....

anhhgkh
15-07-15, 11:13 AM
Dùng TitanEditor add đồ custom (có sẵn trong sv k phải e add vào) mà vào game thấy thùng đồ trống không luôn :(
Arrow thì lại thành sói tinh :( Ai chỉ e cách fix với ạ :(

GenRyuu
15-07-15, 11:23 AM
Dùng TitanEditor add đồ custom (có sẵn trong sv k phải e add vào) mà vào game thấy thùng đồ trống không luôn :(
Arrow thì lại thành sói tinh :( Ai chỉ e cách fix với ạ :(

Như vậy là không đồng nhất server với client.
Có thể trong item(kor).txt có nhưng trong client không có item đó nên vào game nó k hiện.